Có mẹ nào bị dau mông khi mang thai không?

• 11 Lượt chia sẻ
  • 146K Lượt đọc
  • 86 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng bị đau mông và cả hông nữa từ tuần thứ 9 cơ. Bác sỹ nói đấy là do chèn ép. không ảnh hưởng gì đến thai đâu bạn ạh. Chỉ khổ mẹ thôi, đứng lên ngồi xuống rất khó khăn, thậm chí khi nằm mà quay người còn không quay được cơ. Thế nên bạn đừng lo lắng quá.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 44 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình thì bị đau ở mông phải và cả đùi phải từ tuần thứ 17. Mỗi lần đang nằm hoặc ngồi dậy đi thì đau phải biết. Hôm qua đau quá, ông xã phải đấm và xoa cho một lúc mới đỡ,mới đi lại được. Không biết có phải tại thiếu canxi ko? Mình uống rất nhiều sữa bà bầu một tháng khoảng 3-3.5kg, ăn rất nhiều trứng ngỗng. Như vậy làm sao mà thiếu canxi được nhỉ?
    Kiami ơi,mong Kiami từng ngày,từng ngày!

Bố mẹ yêu kiami lắm'!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 194 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Em mới có bầu 10 tuần nhưng thỉnh thoảng đã bị đau ở mông bên trái. Mẹ chồng em nói đấy là do thai đè vào dây thần kinh thôi, không sao cả. Em sợ quá, bây giờ bụng mình còn nhỏ mà đã bị vậy rồi thì sau này to lên thì sẽ thế nào? Có mẹ nào bị giống em không? Chữa trị thế nào chỉ cho em với. Mong hồi âm của các chị. Cảm ơn các chị.
    • 27 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pnvn
    Em mới có bầu 10 tuần nhưng thỉnh thoảng đã bị đau ở mông bên trái. Mẹ chồng em nói đấy là do thai đè vào dây thần kinh thôi, không sao cả. Em sợ quá, bây giờ bụng mình còn nhỏ mà đã bị vậy rồi thì sau này to lên thì sẽ thế nào? Có mẹ nào bị giống em không? Chữa trị thế nào chỉ cho em với. Mong hồi âm của các chị. Cảm ơn các chị.
    Hồi mình có bầu bé thứ nhất, khoảng được 10 tuần giống bạn bây giờ cũng bị đau hông lắm, thậm chí lúc bước lên xe máy ngồi anh xã cũng phải đỡ mới lên ngồi được. Đêm nằm ngủ thì không thể nào xoay người được, anh xã lại phải đỡ ngồi dậy rồi mới xoay qua bên kia được. Mà lúc đó mình mới có bầu được 10 tuần hoặc hơn gì đó. Mình có đi hỏi và cũng được bác sỹ bảo là bé đè lên dây thần kinh nào đó thôi. Nhưng mà sau đó khoảng vài tháng, khi bé to lên thì tự dưng mình lại hết đau. Không hiểu thế nào nữa. Theo mình thì bạn cứ để như thế thôi, không cần chữa trị gì đâu. Tuy nhiên nếu thấy đau quá và có những triệu chứng khác thì cũng nên đến tư vấn bác sỹ sản khoa.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Minh o tuan thu 28 cung bi dau mong ben trai, gan nhu khong di lai duoc. Ban co the uong vien magne B6, thuoc bo than kinh, co the se do hon. Nhung minh bi dau vai ngay roi tu dung khoi. Yen tam di, do em be chen vao day than kinh thoi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,564 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Tớ cũng bị đau y như vậy nè, nhưng ở mông bên phải :1: Đúng kiểu đau dây thần kinh vì xoa bóp kiểu gì cũng không hết, mà nó cứ nhói nhói ghét lắm. Mẹ tớ cũng bảo là do bị chèn ép. Xong 3-4 tuần vừa rồi không thấy bị đau nữa. Nhưng 2 hôm nay lại đau rùi. Hì, chắc là phải đợi một thời gian nữa mới hết.
    L4M1p7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 194 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã hồi âm. em cũng không đau nhiều lắm nhưng thỉnh thoảng đang nằm muốn ngồi dậy mà không được, tuy nhiên cũng không phải là đau lắm và cũng không thường xuyên. em hy vọng là sau này khi em bé xoay thì sẽ khỏi. Chúc các mẹ và các bé khỏe.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 44 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lylk
    Tớ cũng bị đau y như vậy nè, nhưng ở mông bên phải :1: Đúng kiểu đau dây thần kinh vì xoa bóp kiểu gì cũng không hết, mà nó cứ nhói nhói ghét lắm. Mẹ tớ cũng bảo là do bị chèn ép. Xong 3-4 tuần vừa rồi không thấy bị đau nữa. Nhưng 2 hôm nay lại đau rùi. Hì, chắc là phải đợi một thời gian nữa mới hết.
    Mình cũng vậy, đang ở tuần thứ 23 nhưng mình bị đau hông và đùi phải khoảng 1 tháng rùi. Ngồi lâu một chỗ, hoặc buổi tối đi ngủ đau như có kiến bò ở trong xương í, ko ngủ được. Các mẹ sướng quá đi thôi, đau một thời gian rồi lại khỏi, còn mình lúc nào cũng đau như lúc nào, ko biết bao giờ thì hết đây? hichic
    Kiami ơi,mong Kiami từng ngày,từng ngày!

Bố mẹ yêu kiami lắm'!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,948 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Mình cũng bị đau mông phải quá, cbị đi hỏi bs thì đọc thấy mọi người cũng có hiện tượng như vậy thì yên tâm hơn. Tuy nhiên, các mẹ phải theo dõi và hỏi bs nhé vì mình có người quen phải mổ sớm 1 tháng vì em bé chèn nhiều quá ảnh hưởng tới sức khỏe của mẹ (nếu không xử lý kịp thời có thể tác động xấu tới sự vận động của mẹ sau này).
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 179 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me-in Xem bài viết
    Mình cũng bị đau mông phải quá, cbị đi hỏi bs thì đọc thấy mọi người cũng có hiện tượng như vậy thì yên tâm hơn. Tuy nhiên, các mẹ phải theo dõi và hỏi bs nhé vì mình có người quen phải mổ sớm 1 tháng vì em bé chèn nhiều quá ảnh hưởng tới sức khỏe của mẹ (nếu không xử lý kịp thời có thể tác động xấu tới sự vận động của mẹ sau này).
    Em mang bầu được 26W tuần rồi. Dạo này em hay bị đau hông lắm, khi nhổm dậy là hông em đau nhói khó chịu cực kỳ. Hic, hic........ Đó có phải là triệu chứng giống các mẹ ko nhỉ? Em cũng đc tư vấn là triệu chứng bình thường của bà Bầu. Nhưng đọc thông tin của ME-in em thấy lo lo. Ko biết có nên đi khám bS ko đây
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 779 Bài viết

• 937 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Mình nghe nói do xương chậu nở ra nên bị đau hông đó,trước đây xixi cũng bị đau trở mình là nhói lên 1 cái chỉ đau bên phải thôi nhưng tự nhiên khoảng 1 thang nay k thấy đau nữa,ngực với bụng đều to ra nhung mong thì chưa thấy gì,mấy mẹ đến tháng mấy mới nở mông vậy
    Chỉnh sửa lần cuối bởi xixi; 06/03/2007 vào lúc 06:24 PM.
    Đôi khi người ta khóc không phải vì yếu đuối mà vì người ta đã phải mạnh mẽ trong một thời gian quá dài ♥
    • 1,763 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

mình cũng bị đau ở xương chậu và mỏi mông.mình cũng uông thuốc canxi lúc 7 tuần và uống sữa nữa thì thiếu làm sao được.nhiều lúc đang nằm ngủ muốn dậy nhưng lại cảm giác bị tê liệt ý.nhưng chỉ chút xíu thôi là hết.có mẹ nào bị giống mình không
    • 307 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ đang mang bầu mà bị đau hai bên mông ơi, các mẹ cho lấy tinh thần nhé. ở Vn mình, mỗi khi bà bầu đâu hai bên mông thì nói là lý do nở xương chậu, nhưng ở Mỹ họ bảo là do hoocmoon khi mình mang bầu tăng (dấu hiệu tốt thôi nhé) cho nên phần cơ lưng sẽ mềm ra (có nghĩa là sẽ nghỉ ngơi giúp phần bụng chứa Em bé phát triển tốt) cho nên phần gân chạy qua mông tới chân nhiều lúc sẽ gặp stuck và vậy có hiện tượng đau khi mình di chuyển :4:. Các mẹ đừng lo, mình có thể tự massage hoặc ai có tiền thì đi tiệm, ngày vài phút--->một thời gian ngắn sẽ tự hết thôi

Mong ttin này giúp các mẹ hén, chúc các bà bầu mạnh khỏe cho Em bé thật kháu khỉnh sau này !
    ocff
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng bị đau mông khi mang thai từ tháng thứ 4. Đi khám bs cho uống Canxi nên cũng thấy đỡ đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,827 Bài viết

• 502 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Mình có bà chị lúc có bầu đau 2 hông kinh khủng khiếp suốt 9 tháng luôn. Nhưng đến lúc đẻ thì bà ý ở trong phòng đẻ ngó ra ngoài bảo lấy hộ chị chai nước, vừa chạy đi lấy chai nươc về cho bà ý đã đẻ xong rồi. Bà ý bảo đẻ như thế này thì có đẻ chục đứa cũng được. Không biết có phải do cái vụ đau hông mà đẻ dễ thế không nhỉ? Cũng có thể đúng vì lúc có bầu mình chẳng đau hông đau hiếc gì cả, đến lúc đẻ đau lộn lên lộn xuống mà có đẻ được đâu, cuối cùng phải mổ. Nên các mẹ bị đau giờ có khi đến lúc đẻ lại sướng vì đẻ dễ ấy chứ :4:
    Tom's website ---------- Tom's Blog
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 179 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi elysium Xem bài viết
    Mình có bà chị lúc có bầu đau 2 hông kinh khủng khiếp suốt 9 tháng luôn. Nhưng đến lúc đẻ thì bà ý ở trong phòng đẻ ngó ra ngoài bảo lấy hộ chị chai nước, vừa chạy đi lấy chai nươc về cho bà ý đã đẻ xong rồi. Bà ý bảo đẻ như thế này thì có đẻ chục đứa cũng được. Không biết có phải do cái vụ đau hông mà đẻ dễ thế không nhỉ? Cũng có thể đúng vì lúc có bầu mình chẳng đau hông đau hiếc gì cả, đến lúc đẻ đau lộn lên lộn xuống mà có đẻ được đâu, cuối cùng phải mổ. Nên các mẹ bị đau giờ có khi đến lúc đẻ lại sướng vì đẻ dễ ấy chứ :4:
    Nghe mẹ nhà ấy nói vậy thì các mẹ đau hông như em cố gắng chịu đựng nhé! Khổ trước sướng sau đấy!:1:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,948 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Đúng vậy, nghe nói thế khiến cho các mẹ đau mông hay hông nhà ta cảm thấy đỡ lo lắng hẳn.
    • 3,324 Bài viết

• 4,520 Được cảm ơn

Em đã đọc từ đầu đến cuối topic này
    nghe các mẹ nói đau mông dễ đẻ thì em thích lắm!
    Nhưng mà em còn phải đi làm, mà đau đến mức đi lại và ngồi là một cực hình.
    Có mẹ nào biết cách làm giảm cơn đau bảo em với không để em còn cày kiếm tiền nuôi cháu nó
    Cám ơn các mẹ nhiều!!!
    • NAD
      Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 86 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Em ko bị đau mông nhưng đau chỗ xương cụt.Có những hôm đau mà ko nhấc nổi người dậy.Mỗi đêm nằm ngủ muốn xoay người lại phải nhờ chồng em nhấc đến tội.Ko biết sau còn đau nữa ko hiện giờ thai của em đang ở tuần thứ 12
    • 913 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi NAD Xem bài viết
    Em ko bị đau mông nhưng đau chỗ xương cụt.Có những hôm đau mà ko nhấc nổi người dậy.Mỗi đêm nằm ngủ muốn xoay người lại phải nhờ chồng em nhấc đến tội.Ko biết sau còn đau nữa ko hiện giờ thai của em đang ở tuần thứ 12
    Em cũng bị đau xương cụt nè:Crying: ...đau từ lúc cấn thai cho tới nay đã được 36 tuần rùi....mỗi lần muốn xoay người thì phải nhờ AX giúp, con AX đi công tác thì đành nằm khóc thui....e co đi bs, và bs cho kê toa mua tuýp kem hiệu Perskindol ( của Thụy Sỹ) giá khoảng 7-80.0000d9/tuýp, em thoa thì thấy cũng đỡ hơn chúc xíu!

Nhưng tóm lại chuyện đau như vậy là bình thường( theo lời bs) chứ e mới đầu cũng hoang mang lắm...hhehhe cho nên chị cũng yên tâm đi..ráng chịu đau...miễn sao em bé phát triển tốt là ok!

Chúc vui nha!
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5