• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có mẹ nào bị dau mông khi mang thai không?

Đến trả lời mới nhất
  • 7 Lượt chia sẻ
  • 63.5K Lượt đọc
  • 80 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • bbb
    • 8 năm
    • 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

undefined
    Cha`o ca'c mẹ!
    Em đang mang thai được 11 tuần mấy, cả tuần nay khi em nằm em thường bị đau mông trái dữ dội , đặc biệt là mổi lần cử động nhít mông qua 1 bên thì thấy đau lắm. Co' phải đó là triệu chứng bình thường..hay có ảnh hưởng gì đến thai nhi không? Các mẹ có kinh nghiệm xin cho em biết với. Vì ở đây em đi khám bác sĩ khó khăn kg như o Vn..va vẫn chưa dược siêu âm nữa..phai chờ thêm 2 tháng nữa em mới được siêu âm. Mong tin của các Mẹ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Các mẹ bầu, ăn vừa phải thôi!

Dưới đây là vài lời khuyên mà mình đã từng được bác sĩ cũng như các chuyên gia sản phụ tư vấn khi...

• Bài học cho quý ông lần đầu làm cha

Bài học cho quý ông lần đầu làm cha Nguồn http://theobuocchancon.vn/index.html Không chỉ...

• Thoái hóa khớp và phương pháp điều trị bệnh từ gốc

Thoái hóa khớp xảy ra khi cơ chế hoạt động của hệ miễn dịch xuất hiện lỗi. Bình thường, hệ miễn...

• Có mẹ nào bị sút kí khi mang thai không ???

Các chị ơi, em có thai 8 tháng rồi mà mới lên có 7kg thôi, chưa kể ở tháng thứ 7 em bị sút đi 1kg. Em lo quá ! Em chẳng có cảm giác thèm ăn, người mệt mỏi lắm các chị ạ ! Em có làm sao không , có chị nào có tình trạng giống em không ? Chia sẻ cùng em với !

• Có mẹ nào bị dị ứng khi mang thai ko

Chít rùi, hôm nay em chẳng ăn gì lạ cả thế mà lại bị dị ứng các mẹ ạ. Mọi người bảo là em bị dị ứng thời tiết không biết có phải không nữa. À, mà trưa nay em có uống 1 ít nước râu ngô, hình như nó hơi bị thiu thì phải. Có mẹ nào bị dị ứng lúc mang thai ko? Các mẹ chữa thế nào? Em chỉ uống bột...

• 60 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bbb
    undefined
    Cha`o ca'c mẹ!
    Em đang mang thai được 11 tuần mấy, cả tuần nay khi em nằm em thường bị đau mông trái dữ dội , đặc biệt là mổi lần cử động nhít mông qua 1 bên thì thấy đau lắm. Co' phải đó là triệu chứng bình thường..hay có ảnh hưởng gì đến thai nhi không? Các mẹ có kinh nghiệm xin cho em biết với. Vì ở đây em đi khám bác sĩ khó khăn kg như o Vn..va vẫn chưa dược siêu âm nữa..phai chờ thêm 2 tháng nữa em mới được siêu âm. Mong tin của các Mẹ.
    Ko sao dau chi a,
    Em cung bi dau mong tu hoi 10 tuân, dau mai den lúc dước 16 tuân thi bớt dau, gio em dước 20 tuân roi ko dau nua. Em nghi do la do em be phát triên co the minh phai no ra, the la no hoi dau thoi. Ko sao dau, Yên tam di nhé
    • H&T
    • 8 năm
    • 8,028 Bài viết

• 8,612 Được cảm ơn

Oái... Em đau gần mông thôi chứ không phải mông... Xương cụt các Mẹ ah... Em cũng không ngồi lỳ suốt ngày mà sao lại bị đau nhỉ? Mẹ nào gặp rồi tư vấn cho em, và có phải hỏi bác sĩ về vấn đề này không vậy. Thanks.
    Nhận làm việc khó
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

undefined
    Cha`o ca'c mẹ!
    Đọc bài của mẹ bbb nên em cũng đỡ lo, thú thật là từ khi mang thai đến giờ mông trái của em cứ đau như bị gai cột sống ý. Em nằm nghiêng bên này khi trở mình sang bên kia thì mông nó rút cho đau kinh khủng. Em và anh xã cũng lo lắm nhưng bây giờ đọc thư của mẹ bbb nên tinh thần em khây khoả hơn rồi. Mẹ bbb cũng đừng lo lắng nữa nhé, hi vọng thêm một thời gian nữa mình sẽ không bị đau mông nữa, hì...À, mẹ bbb mang thai cũng cùng thời điểm với em đấy, em cũng được khoảng hơn 12 tuần rồi. Chúc mẹ con bbb khoẻ nhé!
    • 539 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bờm yêu
    Đọc bài của mẹ bbb nên em cũng đỡ lo, thú thật là từ khi mang thai đến giờ mông trái của em cứ đau như bị gai cột sống ý. Em nằm nghiêng bên này khi trở mình sang bên kia thì mông nó rút cho đau kinh khủng. Em và anh xã cũng lo lắm nhưng bây giờ đọc thư của mẹ bbb nên tinh thần em khây khoả hơn rồi. Mẹ bbb cũng đừng lo lắng nữa nhé, hi vọng thêm một thời gian nữa mình sẽ không bị đau mông nữa, hì...À, mẹ bbb mang thai cũng cùng thời điểm với em đấy, em cũng được khoảng hơn 12 tuần rồi. Chúc mẹ con bbb khoẻ nhé!
    Mình cũng bị đau mông y như mẹ Bờm yêu vậy, em bé của mình bây giò cũng hơn 12 tuần rồi , dự sinh vào 7/11 đấy. mình đau mông đến nỗi đang ngồi mà đứng lên đi là rất khó, đau ghê lắm. Lúc đầu mình cũng thấy lo lắm , định đi khám nhưng thấy mấy đứa bạn vừa để xong nó cũng nói chuyện bị đau mông nên cũng đỡ lo.
    • 85 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

undefined
    Cha`o ca'c mẹ!
    Ngày trước khi mang thai được khoảng 3 tháng mình cũng bị đau một bên mông như thế đấy nhất là buổi sáng khi ngủ dậy chồng mình phải xoay người iúp mình mới ngồi dậy được, nhưng đến tháng thứ bẩy tự nhiên mình không thấy bị đau nữa nhưng lại bị đau cổ tay đến tận lúc đẻ mới hết. Bây giờ đọc các bài viết của các mẹ mình mới nghĩ chắc tại ngày đó BS kê cho uống Can xi nhưng lười uống nên mới bị như thế
    Choé đẹp trai của mẹ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,551 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Cái này k sao đâu mà. Khi mang thai thì hông mình phải nở ra, nên nhiều khi bị đau như thế, trước em còn không đứng lên nổi, di chuyển k được, nằm thế nào là nằm im như vậy, thay đổi tư thế nằm là đau k chịu nổi. Đi khám bác sĩ cũng bảo k sao, uống bổ sung thêm 1 số loại thuốc, còn triệu chứng đấy là bình thường mà, nên mẹ bbb yên tâm nhé.
    Bi zonzon
    • 3,474 Bài viết

• 480 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi H&T
    Oái... Em đau gần mông thôi chứ không phải mông... Xương cụt các Mẹ ah... Em cũng không ngồi lỳ suốt ngày mà sao lại bị đau nhỉ? Mẹ nào gặp rồi tư vấn cho em, và có phải hỏi bác sĩ về vấn đề này không vậy. Thanks.
    ƯỪ. đúng đấy, mình cũng bị đau... gần mông, ở vùng xương thắt lưng gần xương chậu, ui da, mỗi lần xoay chuyển hay ngồi dậy phải hết sức từ từ nhẹ nhàng ko thì đau lém. Trong sách bảo là do các cơ xương chậu chuyển đông đấy mà. Đừng lo lắng. Vì như thế là tốt cho em bé mà, xương chậu phát triển thì mình sinh mới dễ đúng ko các mẹ??
    • 32 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhuy2006
    ƯỪ. đúng đấy, mình cũng bị đau... gần mông, ở vùng xương thắt lưng gần xương chậu, ui da, mỗi lần xoay chuyển hay ngồi dậy phải hết sức từ từ nhẹ nhàng ko thì đau lém. Trong sách bảo là do các cơ xương chậu chuyển đông đấy mà. Đừng lo lắng. Vì như thế là tốt cho em bé mà, xương chậu phát triển thì mình sinh mới dễ đúng ko các mẹ??
    em được 16tuần đây tối qua đau phát khóc lên đựoc em đau giữa mông trái vừa đau vừa buốt, chỉ khi nằm mới đau thôi, em bị đau bắt đầu lúc được 12tuần cơ .
    • bbb
    • 8 năm
    • 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ đã trả lời giúp em..gio em cảm thấy bớt lo lắng rồi..khong có các mẹ em cũng không biết hỏi ai. Em thấy trang web này rất có ích cho nhung mẹ đa và đang mang thai dể trao dồi kinh nghiệm. Me bbb cám ơn các mẹ rất rất nhiều. Chúc các mẹ luôn vui vẻ và khỏe mạnh!!
    • 3,702 Bài viết

• 676 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi H&T
    Từ hồi chưa có con thi thoảng mình cũng bị, đau như ở cuối cột sống, tự nhiên nằm tư thế nào đó thì bị đau, phải nằm im lâu lâu thì đỡ, lúc ấy mà cựa quậy thì đau nhói lên tận óc. Lúc có bầu cũng bị vài lần nhưng ko biết do bình thường hay tại có bầu. Mình cũng chưa bao giờ nói với bsy chuyện này. Theo mình có lẽ nên nói thử xem, nhưng dù thế nào thì có baby rồi mình đâu có soi chụp được gì, để sinh xong em bé hẵng hay.
    • 228 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

các mẹ ơi thai em được 26 tuần rùi sao tự dung đau nữa mông phải đứng dậy đi kg được em kg biết bị như thế là có vấn đề gì kg em vẩn ăn đủ chất canxi mà sao lại thế nhỉ có mẹ nào bị giống em kg vậy hu hu hu .me nào có kinh nghiêm rùi gúp em với
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pinkyhuynh
    các mẹ ơi thai em được 26 tuần rùi sao tự dung đau nữa mông phải đứng dậy đi kg được em kg biết bị như thế là có vấn đề gì kg em vẩn ăn đủ chất canxi mà sao lại thế nhỉ có mẹ nào bị giống em kg vậy hu hu hu .me nào có kinh nghiêm rùi gúp em với

Minh o tuan thu 28 cung bi dau mong, nhung o mong ben trai, khong the nao ma di lai duoc; Di nhu nguoi que. Minh bi dau ba hom, hom thu 4 minh uong sua de bo sugn canxi, vi minh nghi minh thieu canxi, cha biet co phai nho sua khong ma ngay hom sau minh khong bi dau nua
    Ban thu bo xung canxi xem , xem co do hon khong nhe
    • 3,329 Bài viết

• 4,367 Được cảm ơn

MÌnh đau từ hồi 9 tuần cơ, giờ 20 tuần rồi thì tự dưng đau thêm mông trái nữa, ngồi xuống đất rất khó khăn, toàn ngồi ghế thôi. Đau cái này hình như là do thai lớn, chèn vào dây thần kinh hông đấy, chứ k liên quan tới can xi đâu, trừ khi đau kèm theo cảm giác co rút cơ. Ngày xưa chưa có bầu, mình từng bị đau dây thần kinh này và cảm giác đau là y hệt.
    • 228 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

minh kg biết là có thiếu canxi kg nữa nhưng mình đang uống ống canxium của BS cho và uống sữa dành cho bà bầu ngày hai lần còn sáng sớm thì mình uống sữa tươi vinamilk
    • 127 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Em cũng giống y hệt chị Chinsusu, từ 8, 9 tuần cứ suốt ngày ê ẩm mông phải , ko biết là về sau có đau thêm nữa ko? Nhưng một phần do công việc ngồi nhiều hơn đi lại, nên bây giờ em ngồi cũng đau, đi cũng đau, nằm ngửa là đau nhất. Em được 3 tháng rồi, bây giờ phải lên kế hoạch tập thể dục cho khỏe, có khi lại hết đau cũng nên.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Chinsusu
    MÌnh đau từ hồi 9 tuần cơ, giờ 20 tuần rồi thì tự dưng đau thêm mông trái nữa, ngồi xuống đất rất khó khăn, toàn ngồi ghế thôi. Đau cái này hình như là do thai lớn, chèn vào dây thần kinh hông đấy, chứ k liên quan tới can xi đâu, trừ khi đau kèm theo cảm giác co rút cơ. Ngày xưa chưa có bầu, mình từng bị đau dây thần kinh này và cảm giác đau là y hệt.
    • 228 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

a các mẹ ơi mấy hôm nay em thấy hết đau rồi các mẹ thử tập yoga vào buổi sáng thủ xem hôm bữa tại em lười kg tập nên bị đau mà kg biết nguyên nhân thì ra là do vậy các mẹ thủ xem nhé. các mẹ mua sách về đọc đi trong sách có dạy cách tập thể dục cho phụ nữ mang thai và sau sinh nữa đó với chế độ dinh dưởng cho bà bầu nữa với lại xem sự phát triển của thai trong suốt thời kỳ thích lắm đó :1:
    • 60 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ui rùi ui, em không chỉ có đau mông đâu các bác ạ, em có cảm tưởng đau một cái khớp nào sau hông nữa cơ, hình như ở vùng thắt lưng ý, đi lại tập tễnh như chấm phẩy, mà em mới chỉ có 13 tuần thôi, thế có phải thiếu canxi kô ạ? Bác nào có kinh nghiệm chỉ bảo giùm em với ???
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ha bi
    Ui rùi ui, em không chỉ có đau mông đâu các bác ạ, em có cảm tưởng đau một cái khớp nào sau hông nữa cơ, hình như ở vùng thắt lưng ý, đi lại tập tễnh như chấm phẩy, mà em mới chỉ có 13 tuần thôi, thế có phải thiếu canxi kô ạ? Bác nào có kinh nghiệm chỉ bảo giùm em với ???

Minh di bac si ( nguoi Phap), noi minh bi dau mong , khong di lai duoc, bac si cung giai thich do day than kinh bi em be chen vao, bac si ke don thuoc uong vien magne B6, de bo sung luong magnesium cho day than kinh; Ban thu uong xem sao; Roi minh cung uong them sua, Roi cung tu khoi; Kien nhan ban nhe
    • 2,310 Bài viết

• 1,370 Được cảm ơn

Có phải là đau ở chỗ xương cụt ko?Lúc chị ở tuần thai như em chị cũng bị đau
    chỗ đấy. Cử động khó khăn lắm, nhất là đang ngồi bệt dưới đất or đang nằm mà phải đứng đậy thì đau lặng cả người, đau phát khóc ý. Nhưng do thời gian đấy mới có bầu nên ko dám uống thuốc linh tinh ( ko canxi cũng chẳng sắt ) nên chắc mới bị như vậy.Về sau đau quá chị đi BS thì BS kê ngay cho chị uống canxi và sắt. Một thời gian sau thì hết luôn. Em đã uống chưa? Nếu chưa thì bắt đầu thử xem nhé.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ha bi
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5