• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có được uống trà Atiso không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 72.1K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các mẹ ơi cho mình hỏi có bầu thì uống nấm linh chi và quả la hán có được ko? cảm ơn các mẹ nhiều
    • 2,064 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Bà chị chồng mình đang bầu 16 tuần cũng uống Atiso suốt

• 176 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyễn Thị Liên Xem bài viết
    Chị ơi sáng nay e hỏi BS tư vấn 1088 rùi, họ nói rằng uống atiso hay nhân trần thì k sao cả, mát gan lợi tiểu và chưa thấy có chỉ định nào cho bà bầu cả. à họ nói rằng đặc biệt nước râu ngô rất mát nếu uống đc thì tuyệt vời chị ạ.
    Trời sao 1080 tư vấn linh tinh thế, mình ko biết atiso thế nào, nhưng nhân trần các mẹ tuyệt đối ko uống nhé, nghe nói dễ làm thai lưu lắm.

"

Dân ta vẫn có quan niệm uống nước nhân trần làm mát gan, giải độc, song theo các chuyên gia, nếu không có bệnh, uống nước nhân trần hại nhiều hơn lợi. Với phụ nữ có thai, có thể làm thai suy dinh dưỡng, chết lưu.

Cây nhân trần

Từ trước đến nay, trong tất cả các nghiên cứu và sách Đông y, nhân trần vẫn được coi là vị thuốc dùng chữa bệnh vàng da, bệnh về đường mật và bệnh của phụ nữ sau sinh.

Theo bác sĩ Nguyễn Xuân Hướng, Chủ tịch hội Đông Y Việt Nam, nhân trần tính bình, vị đắng, hơi cay, có tác dụng lợi mật, nhuận gan... Người ta chỉ cần lợi mật khi mật không tiết ra (mật viêm, tắc mật...) và nhuận gan khi gan có vấn đề. Nếu không có bệnh mà lại uống hàng ngày, nghĩa là bắt gan và mật không có nhu cầu tiết cũng phải tiết, dẫn tới phải làm việc nhiều hơn nên dễ bị tổn thương, mất cân bằng và sinh bệnh.

Đối với phụ nữ mang thai, nếu không có bệnh lý về gan, không được bác sĩ chỉ định thì tuyệt đối không nên dùng nhân trần. Bởi nếu uống nước này nhiều sẽ làm xuất tiết các tuyến trong cơ thể. Vì vậy, khi sinh xong, người mẹ thường bị mất sữa hoàn toàn hoặc chỉ có rất ít.

Ngoài ra, nhân trần giúp lợi tiểu, nghĩa là thải nhiều, nếu lượng nước và các chất dinh dưỡng bị đào thải quá nhiều, sẽ không còn các chất dinh dưỡng để nuôi thai, khiến cho thai bị suy dinh dưỡng, thậm chí thai chết lưu... Thực tế cũng đã có trường hợp như vậy.

Cũng theo bác sĩ Hướng, dân ta có thói quen dùng nhân trần cùng cam thảo mà không biết thực chất cam thảo là chất dẫn thuốc, khiến cho thuốc phát huy tác dụng nhiều hơn. Ngoài ra, cam thảo có tính chất giữ nước, trong khi nhân trần lại giúp đào thải, hai vị thuốc trái ngược nhau được sử dụng chung sẽ không có lợi cho cơ thể.

(Theo SK&ĐS)
    "
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 568 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Các Mẹ ơi, em thấy ở HN có bán cái hoa đỏ đỏ, hỏi ngta cũng bảo là hoa Actiso, ko biết hoa đấy bà bầu uống có được ko ạ ?
    • 122 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Em đang bầu tuần thứ 13, mọc mụn tùm lum đặc biệt là mặt, xấu xí lắm các mẹ ạ. Đang tìm hiểu xem nên uống cái gì để đỡ bị nóng trong, cho bớt mụn. Thấy các mẹ bảo uống trà Atiso được chắc em cũng mua về uống. Nhưng mà em nghĩ mẹ nào dùng hoa atiso khô thì nhớ rửa thật sạch trước khi nấu nước và bọc kín, tránh bị mốc nhé, đợt trước em uống trà cúc cũng phải cẩn thận, vì không biết ng ta phơi phóng thế nào, sợ bị mốc bẩn uống vào lợi bất cập hại cũng nên.

À, về trà xanh em cũng thích uống lắm, nhưng các chị chú ý là uống trà xanh lại làm giảm khả năng hấp thụ chất sắt, và uống nhiều dẫn đến thiếu sắt đấy nhé. Hơn nữa uống sau bữa ăn và gần giờ ngủ thì lại càng không nên.
    Ôi thèm quá mà có dám uống đâu ạ.
    Chúc các mẹ khỏe, các con yêu khỏe nhé
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hiện nay mình đang uống loại trà Cung Đình của Huế,rất ngon,mình uống hàng ngày
    công dụng của nó là: giúp tăng cường sức đề kháng,giảm cholesterol,hỗ trợ điều trị chứng huyết áp cao,đau đầu,mất ngủ,tim hồi hộp,mát gan,đẹp da,bổ khí huyết,thanh nhiệt,giảm độc
    thành phần của nó: atiso,cúc hoa,cỏ ngọt,hoài sơn,đẳng sâm,đại táo,hồng táo,hồi hoa,cam thảo bắc,hoa lài,hoa hòe,thảo quyết minh,khổ qua,kỳ tử,nối vụ,tâm sen...(nên chỉ cần một loại trà hỗn hợp này bao gồm tất cả,đã được cân bằng trọng lượng,ko sợ tphần nào ít hay nhiều)
    có chứng nhận của cục vệ sinh an toàn và bộ y tế nên đảm bảo chất lượng và thành phần như miêu tả
    mình đang muốn có thai và cũng thắc mắc ko biết có uống được không,và đă tìm hiểu thấy rất ổn nên yên tâm dùng,và thấy nó có hiệu quả
    nếu ai muốn quan tâm đến sức khỏe,ở HCM, thì liên lạc với mình sdt 0909091826,hoặc ntin mình sẽ trả lời
    chúc mọi người luôn khỏe mạnh và hạnh phúc
    • 3,327 Bài viết

• 1,162 Được cảm ơn

em có bé gần 4 tuổi rất hay bị ngứa ngáy mẫn đỏ, k biết uống trà astiso đc k các mẹ nhỉ
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ms leng keng Xem bài viết
    Em đang bầu tuần thứ 13, mọc mụn tùm lum đặc biệt là mặt, xấu xí lắm các mẹ ạ. Đang tìm hiểu xem nên uống cái gì để đỡ bị nóng trong, cho bớt mụn. Thấy các mẹ bảo uống trà Atiso được chắc em cũng mua về uống. Nhưng mà em nghĩ mẹ nào dùng hoa atiso khô thì nhớ rửa thật sạch trước khi nấu nước và bọc kín, tránh bị mốc nhé, đợt trước em uống trà cúc cũng phải cẩn thận, vì không biết ng ta phơi phóng thế nào, sợ bị mốc bẩn uống vào lợi bất cập hại cũng nên.

À, về trà xanh em cũng thích uống lắm, nhưng các chị chú ý là uống trà xanh lại làm giảm khả năng hấp thụ chất sắt, và uống nhiều dẫn đến thiếu sắt đấy nhé. Hơn nữa uống sau bữa ăn và gần giờ ngủ thì lại càng không nên.
    Ôi thèm quá mà có dám uống đâu ạ.
    Chúc các mẹ khỏe, các con yêu khỏe nhé
    Hi mẹ LengKeng
    Khi mang bầu nhiều mẹ bị nóng trong, mắc chứng ứ mật trong gan (mật kém lưu thông) nên bị mọc nhiều mụn ngứa ngáy,...
    Các sản phẩm từ atiso giúp giải độc gan, thông tiểu, lợi mật rất tốt. Vì vậy, bạn có thể dùng Atiso để giúp giải bớt chất độc trong gan, lưu thông mật tốt hơn.

Leng keng hãy tham khảo những sản phẩm từ Atiso sau nhé.
    https://www.facebook.com/pages/Th%E1...41321362548928
    Or http://www.golive.vn/atilifeVN/home/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có ai biết chỗ nào bán trà atiso chất lượng tí không, xin làm ơn chỉ chỗ cho em với, em mới mua ở 466 Nguyễn Thị Minh Khai, P2, Q3 mắc quá trời, 130k/bịch, những tưởng chỉ có vậy nhưng về nhà mới biết bị móc lên hết trơn ah.
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miktruong Xem bài viết
    Có ai biết chỗ nào bán trà atiso chất lượng tí không, xin làm ơn chỉ chỗ cho em với, em mới mua ở 466 Nguyễn Thị Minh Khai, P2, Q3 mắc quá trời, 130k/bịch, những tưởng chỉ có vậy nhưng về nhà mới biết bị móc lên hết trơn ah.
    ko biết bịch to ko chứ thường chỉ 60k/bịch 100 túi lọc chị ạ.
    Chị mua fai chú ý hạn sử dụng của trà chứ, mốc là độc lắm.
    Tiếc là chị ở SG, em lại bán ở HN cơ.
    Chị tìm trà atiso thái bảo tại các siêu thị có đó chị
    • 825 Bài viết

• 1,411 Được cảm ơn

hôm trước mình hỏi thầy thuốc đông y minh đang theo thì bác bảo bà bầu k nên uống các loại trà kể cả atiso (món này mình nghiện luôn đấy mà vẫn phải chịu)
    • 40 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Tớ đã hỏi bác sỹ, các loại thảo dược giúp mát cơ thể như atiso ko làm ảnh hưởng gì đến thai nhi cả, bạn cứ dùng atiso để làm mát cơ thể, giảm stress thì có lợi cho thai nhi hơn.
    • 40 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dieuthunhat Xem bài viết
    hôm trước mình hỏi thầy thuốc đông y minh đang theo thì bác bảo bà bầu k nên uống các loại trà kể cả atiso (món này mình nghiện luôn đấy mà vẫn phải chịu)
    Bạn này nói tầm bậy, thầy thuốc nào nói là uống atiso có hại khi mang bầu?
    • 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em đang bầu tuần 22, mẹ chồng em vừa rồi đi du lịch Đà Lạt có mang về 1 ít trà atiso (dạng cao). Mẹ e bảo uống mát cho gan và giải nhiệt cho bà bầu. Vì em bầu bí người nóng nổi mụn nhiều quá. Lúc đầu em cũng lo sợ ảnh hưởng. Nhưng em uống 1 thời gian thì thấy ng đỡ mệt hơn, cũng k còn nhiều mụn như trước. E nghĩ đã cô lại thành dạng cao thì cũng diệt được 80% vi khuẩn rồi. Em vẫn dùng từ tuần 19 tới nay.

E cũng chưa nghe ai nói trà atiso có hại cho bà bầu cả. Mẹ nào uống đc thay nước thì tốt. Em chỉ uống ngày 2-3 cốc thôi. Vì nói thật là em không khoái trà lắm
    Này con yêu ơi, con biết không? Mẹ thương con, yêu con nhất đời
    • 309 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Hôm giờ lăn tăn vụ này mãi, vì mỗi sáng vô cty lúc nào cũng pha 1 li atiso...hic bữa giờ em nghi ngờ có thai (thử que 2 lần cách ngày thì đều 1 vạch đậm 1 vạch mờ...em bị trễ QKD khoảng gần 14 ngày rồi...đợi khoảng 10 ngày nữa thế nào em sẽ đi thử máu xem sao cho chắc ăn)...
    Để chắc ăn, em sẽ nghe lời MUM, tạm thời không uống atiso thời gian đầu ^^

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ UyênMy Xem bài viết
    Trà Atiso thì không độc, tuy nhiên thai phụ trong 3 tháng đầu của thai kì không nên dùng các thực phẩm giải nhiệt nhiều quá. Sau 3 tháng thì có thể sử dụng, nhưng các mẹ mới mang thai thì nên tránh nhé :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    --
    Best regards
    www.tuvanvisa.vn

Bao ngày Mẹ ngóng, bao ngày Mẹ trông, bao ngày Mẹ mong con đến bên Ba mẹ
    • 77 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

mình hồi bầu bé đầu uống trà atiso suốt không sao đâu bạn ah
    • 309 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Mình cũng sợ tùy thể trạng của các bà bầu nữa...nên thôi, thà kiêng cữ còn chắc ăn hơn..hic sáng nay mình không uống nó nữa

Trích dẫn Nguyên văn bởi casauminh Xem bài viết
    mình hồi bầu bé đầu uống trà atiso suốt không sao đâu bạn ah
    --
    Best regards
    www.tuvanvisa.vn

Bao ngày Mẹ ngóng, bao ngày Mẹ trông, bao ngày Mẹ mong con đến bên Ba mẹ
    • 1,432 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Uống trà atiso rất tốt đấy chứ, không sao đâu các mẹ ạ. Cũng không sợ uống nhiều không tốt đấu.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cũng hay uống trà và cafe. ở trên thấy các mẹ đề cập nhiều đến trà uống sẽ tốt, vậy còn cafe thì sao. Mong các mẹ giúp em, em mới có bầu đứa đầu nên chưa có kinh nghiệm gì hết á
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2