• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có được uống cà phê hay cà phê sữa khi mang thai không?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 69.2K Lượt đọc
  • 147 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị mách em cách nào để ăn được nhiều trong khi mang bầu. Em nghiện Cafe, mặc dù chỉ dùng cafe hòa tan nhưng không bỏ được trong thời gian mang bầu.

Lười ăn từ khi chưa mang, bây giờ mà vẫn vậy em rất lo.

Các chị mách em nhé

Chị nào mới biết tin thì ra nhập luôn hội Cafe để chia sẻ kinh nghiệm nhé
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 90 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mình cũng vậy,đứa này là thứ 3 vẫn o bỏ được thói quen ..nhưng hạn chế uống thật ít thôi
    • 667 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cafe
    Các chị mách em cách nào để ăn được nhiều trong khi mang bầu. Em nghiện Cafe, mặc dù chỉ dùng cafe hòa tan nhưng không bỏ được trong thời gian mang bầu.

Lười ăn từ khi chưa mang, bây giờ mà vẫn vậy em rất lo.

Các chị mách em nhé

Chị nào mới biết tin thì ra nhập luôn hội Cafe để chia sẻ kinh nghiệm nhé
    Cafe oi, bạn được bao nhiêu tuần rồi. Mình cũng lười ăn và nghiện cà phê và chè mạn nữa. cà phê thì còn cố gắng kiêng được chứ chè thì ko thể kiềm chế, vẫn phải uông 1 ít. Còn ăn uống thì kém vô cùng. Mình bây giờ hơn 17 tuần mà mỗi bữa ăn chỉ có hơn 1 bát, sữa bà bầu thì ko uống được. Nhiều lúc vẫn nôn ra, thế là hết. Chán ghê vậy đó! Ko biết có mẹ nào có kinh nghiệm chỉ cho làm thế nào để có thể ăn được nhiều và cảm thấy ngon miệng mỗi khi ăn hơn thì giứp với.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cafe mới được có 20 ngày thôi, hê, lạ lẫm ghê. Nhưng mà đang tập ăn nhiều, nhưng bỏ Cafe thì chắc không làm được.

Mình tập ăn thêm từng tí một, mỗi bữa motọ ít, thấy bây giờ ăn thêm được 1/2 bát rồi.

Có gì mách nhé.

Thanks,
    • 2,346 Bài viết

• 747 Được cảm ơn

Ui, hóa ra nhiều người nghiện cafe giống mình quá. Giờ mình phải chuyển từ 1 ngày 1 cốc sang 1 ngày một ngụm, ko được uống hơn (vì uống ké Ox). Còn ăn thì mình nghĩ là ko nên ăn nhiều trong 1 bữa (nhất là về sau ăn nhiều nặng bụng, nhất là đè vào em bé ---> khó chịu lắm) mà nên ăn nhiều bữa và uống sữa giữa các bữa chính. Ăn nhiều bữa cũng đỡ bị béo ú đấy........
    • 1,130 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Em cũng bị nghiện cafe, nhưng từ hôm biết có bầu thì cũng chịu khó nhịn lắm. Hôm nào đi làm mà buồn ngủ quá thì chỉ dám pha 1/2 thì Nescafe con con thôi, uống cho đỡ vật, hihi. Trước đó, ông xã cứ bảo phải bỏ cafe 3 tháng mới được có bầu, em chỉ nhịn được 1 tuần rồi đâu lại vào đấy. Nhưng khi có em bé thật thì cứ nghĩ cafe không tốt cho em bé là có động lực hơn hẳn. Em thấy các mẹ nghiện cafe thì nên chịu khó uống nhiều nước và uống thêm vitamin C. Vì cafe hay làm mất nước và vitamin C, hơn nữa uống nhiều nước cũng giúp tỉnh táo hơn, làm mình đỡ thèm cafe. Híc, nói đến đây lại thấy thèm cafe quá đi mất. :">
    Cafe không tốt cho em bé như thế nào thì chắc các mẹ biết cả rồi, nên mẹ nào mà thèm quá thì cố gắng uống thật ít, giảm dần, giảm dần, vì cafe cũng khó cai lắm.
    @kiki love baby: chè mạn cũng làm giảm hấp thụ sắt thì phải, nên mẹ kiki cũng cố gắng giảm bớt nhé, và tránh uống thuốc với nước chè, sẽ làm giảm tác dụng của thuốc.
    Chúc các mẹ khoẻ mạnh, ăn uống ngon miệng nhé.
    • 3,809 Bài viết

• 6,450 Được cảm ơn

Cười lên. Em bé nhà tớ ngày ngày vẫn uống cà phê cùng mẹ. Trước đây thì mình uống khoảng 5 cốc/ngày. Bây giờ giảm xuống 1 cốc thôi, cho đủ đường sữa để động viên mình là có bổ sung can xi. Bé Kiki cũng được uống cà phê cùng mẹ suốt vì hồi đó mình học thi. Chương trình 14 tháng, học dồn thi dồn trong chưa đầy 8 tháng để kịp nghỉ đẻ nên rất căng thẳng. Không có cà phê thì trụ thế nào được. Rồi bé cũng ra đời khỏe mạnh, nặng 3,7kg, ăn ngoan và ngủ đặc biệt ngoan đến tận bây giờ.

Đừng lạm dụng còn thỉnh thoảng cho mình 1 li cà phê thì cũng không có sao. Nhiều mẹ còn xui nhau uống bia, rượu vang cho bổ (!!!) thì sao. Mình không đụng đến 1 giọt cồn nào nên "phá đời" bằng cà phê vậy.
    Success is a journey, not a destination.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 90 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

cafe ,trà các loại là thứ mà mình thích nhất...nhưng có em bé ráng nhịn..chĩ uống hồng trà,trà hoa hồng,trà herball tea,oolong...fa vô sũa hoặc nước uống suốt ngày...
    • 2,992 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Hehehe, cái con nhỏ anh tú thế mà nhát gan. Sáng này nè, thèm quá nên chị gọi ly cà phê sữa uống đó. Hì hì.....ăn ổi, mít thì bị ghẻ....ăn ốc thì bị nhớt.....kiểu đó rùi bầu còn lấy cái gì ăn nữa chứ

Khoe hình gia đình đi mọi người ơi.
    Ai hok tham gia ủng hộ Vote ấn nút Cám ơn cho ảnh dự thi của nhà rongcon với nhé. Mã số hình: MS0237 - Cám ơn mọi người nhiều nhiều.
    Hình này nè: :Rose::Rose::Rose::Rose::LoveStruc:
    Link Vote nè: http://www.webtretho.com/forum/f713/...62/index2.html
    • 2,992 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Anh Tú à, thai em mới mười mấy tuần thôi, khoan uống nước dừa cái đã. Người ta 16 tuần trở lên mới uống nước dừa em à. Nước mía thì ok salem. Ax em nói em ba phải hả ? Ừ, hình như chị cũng.............thấy thế . Còn 5 trái dừa em mới mua kìa, để đó........chị uống dùm cho. Hì hì hì....bi giờ nhà chị cũng đang tích trữ 7 trái dừa xiêm kia kìa, ngọt dễ sợ lun. Em chờ vài tuần nữa rùi khai trương uống nha.

Ai hok tham gia ủng hộ Vote ấn nút Cám ơn cho ảnh dự thi của nhà rongcon với nhé. Mã số hình: MS0237 - Cám ơn mọi người nhiều nhiều.
    • 640 Bài viết

• 2,593 Được cảm ơn

Cà phê, trà, chất kích thích...nghe sách "dạy" nên hạn chế tối đa trong 3 tháng đầu vì đây là giai đoạn hình thành cơ quan thần kinh. Chút chút chắc chẳng sao đâu. Các giai đoạn sau thì càng vô tư à. Vài người quen của mình nghiện cà phê cứ phải đúng 2 cử cà phê đen đậm /ngày.
    Mình thì khá khổ sở vì trà. Vì là mấy tháng đầu nên phải cố gắng dữ lắm. Những lúc nghén thì lại càng thèm trà, thèm kinh khủng. Cảm giác là chỉ có trà mới giải quyết được cảm giác choáng, nôn - khi ăn thường mình vẫn uống vài ngụm trà đá. Đang dự định uống lại trà đây vì được 4 tháng rồi.
    • 2,992 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Pó tay với anh tú lun. Em.....chơi dừa sớm quá đi mất. . Uống nhiều nước cũng tốt, trái cây cũng tốt, rau quả thì có nhiều vitamin mà.
    Còn mẹ tú ù có uống trà cũng được. Nói chung mọi cái đều ok nhưng đối với những chất kích thích như trà, rượu, bia, cà phê, ớt thì thèm quá thì có thể nhưng đừng dùng nhiều, in ít thì ko sao đâu mọi người ơi (dĩ nhiên ko dùng thì càng tốt hơn ).
    Thức ăn cho bầu thật là phức xì tạp nhỉ !

• 640 Bài viết

• 2,593 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rongcon2000
    Pó tay với anh tú lun. Em.....chơi dừa sớm quá đi mất. . Uống nhiều nước cũng tốt, trái cây cũng tốt, rau quả thì có nhiều vitamin mà.
    Còn mẹ tú ù có uống trà cũng được. Nói chung mọi cái đều ok nhưng đối với những chất kích thích như trà, rượu, bia, cà phê, ớt thì thèm quá thì có thể nhưng đừng dùng nhiều, in ít thì ko sao đâu mọi người ơi (dĩ nhiên ko dùng thì càng tốt hơn ).
    Thức ăn cho bầu thật là phức xì tạp nhỉ !
    Lỡ vụ ớt rồi thì...no1i luôn :4:. Bình thường mình ăn ớt thuộc loại có hạng, không có ớt thấy bữa cơm chán lắm. Nhưng tự nhiên lần này lại không thèm nữa, an tí tí cho có hà, có lúc còn cảm giác sợ nữa.
    Ừ, phức tạp và khó chiều. Khẩu vị mình đổi khủng khiếp. Nhưng chỉ toàn không thể ăn được những món khoái khẩu hằng ngày chứ chưa có chuyện khoái những món bình thường mình không ăn. Chán ghê vậy!
    • 2,992 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

uống mật ong nhiều thế ko sợ bị dư đường sao anh tú ?

• 1,397 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Theo sách vở thì k nên, nhưng tớ vẫn uống, nhiều là đằng khác, thảo nào cu tèo đẻ ra đen thui :4:
    Tớ cũng như mẹ Kiki, vừa vác trống vừa làm Tốt nghiệp, nộp bài xong đi đẻ, đẻ xong 8 ngày đi taxi đi bảo vệ. Đoạn cuối tớ tẩn 3, 4 cốc/ngày. Em bé 3,4kg, giai đoạn đầu thức suốt, chắc bị ngấm càphê Trộm vía dễ nuôi,dễ ăn, ít khóc lắm, đi học cũng không hề khóc 1 tiếng nào. Kể chuyện cho bạn tham khảo.

À mà ớt, ốc, trà… tớ cũng không kiêng gì hết. Đợt trước tớ bị tai nạn nặng, các BS Tây y dặn là không kiêng gì hết trong tất cả mọi chuyện. Tớ thực hiện đúng lời các BS hết, hơi quá là đằng khác!
    những mặt người xa lạ
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi le_anhtu
    híc, có mẹ nào đấy k? trưa nay mình đi ăn bò bít tết, thấy mọi ng uống cafe, thèm quá k nhịn được, thế là mẹ cháu làm 1 cốc cafe sữa. Giờ uống xong rồi mới thấy lo k bít có ảnh hưởng gì đến em bé không? Có mẹ nào an ủi tui với
    Không sao đâu, miễn là không uống nhiều và thường xuyên. Mẹ tui bảo thế, thật đấy.

Mẹ tui bảo, uống cafe nhiều, baby sinh ra sẽ khó ngủ

Đừng lo gì
    • 62 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hix, khổ em thế cơ chứ. Nghe mọi người nói là cà phê có hại cho baby nên em phải dịn cà phê từ ngày có bầu đến giờ. Nhiều hôm đi ngoài đường ngửi thấy mùi cà phê mà ứa cả nước miếng chả là hồi trước, ngày nào mà k có 1 ly đen đá không đường là em thấy cuộc sống vô cùng vô vị. Giờ thì may rồi. Thôi cám ơn và chào các chị em phải đi làm ngay 1 ly đây, máu lắm rồi. ơ, nhưng có thật là không ảnh hưởng gì cho baby đấy chứ ạ?
    • 3,809 Bài viết

• 6,450 Được cảm ơn

kiếm loại decafein mà uống cho đỡ lo. Ít nhất cũng giải quyết được khâu mùi vị (tuy có kém loại bình thường)
    Success is a journey, not a destination.
    • 72 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kiki
    kiếm loại decafein mà uống cho đỡ lo. Ít nhất cũng giải quyết được khâu mùi vị (tuy có kém loại bình thường)
    Dung vay, chang han thoi ky "canh" de co em be, nhieu khi them qua, minh van phai uong loai Instant Capuchino day, ti le cafein chi con 15%. Ngay xua thi dung hong nhe, toan den dac khong duong... Nhung thoi, tat ca vi dan con than yeu!!!
    • 1,572 Bài viết

• 295 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi le_anhtu
    nhưng mẹ Kem cũng nên hạn chế là chỉ nên uống cafe sữa thôi, đừng uống đen đá không đường nhé.
    Hi, Mình cũng là 1 fan của cafe đây nè, mình ở Úc nhung mỗi khi về Vn là lại ì ạch vác hàng kg cafe Trung Nguyên sang để uống từ từ đó.hihi Bây giờ vừa mang thai được 8 tuần, mấy hôm đầu tiên nghe mọi người doa sợ quá nên quyết tâm kiêng.. Bầu bì, lại bị ốm nghén, sáng ra thức dậy chẳng ăn uống được gì, chết nổi chỉ thèm cafe sữa đá thôi. Mình bấm bụng nhịn được 3 hôm thì đành chịu thua thôi, làm 1 ly mà cứ nhủ thầm "mẹ chỉ uống caphe sữa thôi, chắc o sao đâu con nhỉ!" :1: hihi Bây giờ thì mỗi sáng phải 1 ly caphe sữa đá thôi, bên này o có nhiều thức ăn sáng phong phú như ở quê nhà nên bị nghén quá, o ăn uống gì được, đành chịu thôi.... Đừng giận mum con nhé!
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8