• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có được dùng mỹ phẩm khi mang thai ???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 13.2K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 653 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Chào cả nhà. Mọi người cho em hỏi chút. Em nghe nói khi mang thai nếu dùng các loại mỹ phẩm thì không tốt cho em bé. Có nghĩa là mình đi làm với khuôn mặt nhợt nhạt? làn da khô... Có mẹ nào có kinh nghiệm trong vấn đề này chia sẽ với em với. Làm sao khi có bầu mà đi làm vẫn lịch sự và tươi tắn. Các mẹ dùng mỹ phẩm loại nào tốt chỉ cho em với. Em đang định vào The Body Shop để tìm đây. Thanks cả nhà!!! :Rose:

Nemo
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Nemothanh; 13/02/2011 vào lúc 10:58 AM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 59 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

MP thì thường nhiều chì và chất độc hại nên tốt nhất là ko nên dùng bạn ạ. Tớ thấy có 1 hãng chuyên dành cho bà bầu , cg đc nhiều sao Hollywood tin dùng , Mama mio thì phải. Bạn tham khảo xem sao. Tớ thì chắc chả dám liều , tất cả vì con em chúng ta
    • 685 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Mình chỉ dùng kem dưỡng da và son môi thôi. Son mình dùng là của Loreal (mình mua o sân bay Frankfurst nên yên tâm về chất lượng) nhưng cũng k phải là đồ chuyên cho bà bầu. K biết như vậy có ok k?
    Mình cũng hay dùng nước hoa nữa.
    • 693 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

cái này làm e nhớ tới 1 bộ phim trong đó có 1 anh chàng k có "chim" chỉ vì khi mang bầu mẹ anh ta dùng kem trị mụn đấy
    • 1,113 Bài viết

• 1,893 Được cảm ơn

Trời ơi, đừng kiêng khem quá đáng bạn ơi. Có bầu vẫn cần lịch sự và cần làm đẹp. Tất nhiên bạn đừng dùng quá nhiều , quá dầy (bình thường đi làm người ta cũng chỉ đánh nhẹ thôi ) . Bạn nên chăm sóc da các bước cơ bản như trước khi mang bầu: tẩy trang, đắp mặt nạ, dùng kem dưỡng. Đi làm thì nên dùng lớp dưỡng của Jonson trước ( ko bị dị ứng ) rồi thêm lớp phấn khác. Son cứ dùng bình thường bạn nhé, nhớ là đêm ngủ nên bôi một lớp dầu oliu, mật ong hay son dưỡng dầy một chút để làm môi mềm. Không ảnh hưởng gì đâu bạn, ngược lại còn làm bạn thêm trẻ trung tự tin và vui vẻ trong suốt thai kỳ.
    • 86 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Hik, đọc đoạn anh chàng ko có chim của bạn kia sợ quá
    Minh cg băn khoăn vấn đề này lắm, vd như tonner, dưỡng da ban đêm, ban ngày, kem chống nắng thì có dc dùng ko các mẹ? Minh dg dùng của may hãng như Clinique, Olay US, Shiseido. Mấy hãng này có bị chống chỉ định dùng khi mang bầu ko?
    Trang điểm thì có thể cố nhịn nhưng dưỡng thì hơi khó các mẹ nhỉ?
    Minh dg dùng quen hàng ngày, rửa mặt xong là fai tonner, dưỡng, thế mà ko dc dùng the này thì khó chịu lắm. Mà sắp mùa hè roi, chả nhẽ ko dc dùng kem chong nắng, thảo nào các bà bầu hay bị nám, có đúng ko các mẹ nhỉ? Em băn khoăn lắm, mẹ nào biet chỉ dùm em cái. Xin cảm ơn rat nhiều :Rose::Rose:

--------------------------------------------------------------
    Being Pregnant: His Mom = 65 kg
    0 month: Sam = 3.45 kg, His Mom = 58 kg
    1 month: Sam = 4.5 kg, His Mom = 54 kg
    2 months: Sam = 5.6 kg, His Mom = 52 kg
    3 months: Sam = 6.1 kg, His Mom = 54 kg
    4 months: Sam = 7 kg (cả bì), His Mom = 55 kg
    5 months: Sam = 7.3 kg, His Mom = 55 kg
    6 months: Sam = 7.9 kg, His Mom = 54 kg
    7 months: Sam = 8.3 kg, His Mom = 53 kg mẹ hok thay xuống kg j het
    8 months: Sam = 8.6 kg, His Mom = 53.9 kg
    9 months: Sam = 9 kg, His Mom = 54 kg - Con ngồi sành điệu
    • 4,371 Bài viết

• 4,961 Được cảm ơn

Mình vẫn trang điểm bình thường. Không trang điểm mặt nhợt nhạt lắm. Đứa đầu mình cũng trang điểm mà trộm vía vẫn bình thường mà
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha
    http://zaodich.com/forum/f2488/nang-...-nghi-1565206/

Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    • 337 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Thực ra em cũng chả biết nhưng nhiều ng khuyên là ko nên

Cũng may em có bầu 1 cái là chồng em cho giải tán công việc ở nhà thôi nên cũng dễ hơn. Chứ nếu đi làm mà để mặt mộc cũng buồn lắm đấy. Nhiều lúc đi ra đường em có lăm le định oánh tí vào nhưng mà chồng em cho 1 tràng bảo thôi em chịu xấu cho nó an toàn. Uh thôi bầu có mấy tháng thì cố nhịn khoản tóc tai mặt mũi vậy. Chịu khó đầu tư vào khoản trang phục cho tự tin 1 tí là ok. Em khó khăn nên gia đình hạn chế đi lại , bác sĩ cũng khuyên thế nên cũng đỡ hơn, suốt ngày chỉ được chồng ngắm và máy tính ngắm nên cũng an ủi là thôi ko làm đẹp bây giờ để sau này hoành tráng hic hic
    • 730 Bài viết

• 363 Được cảm ơn

Mình cũng thắc mắc quá !Các chị có kinh nghiệm vào giải thích hộ em.Em thì chỉ hay dùng skincare chứ make up rất ít nên chắc k sao các mẹ nhỉ?Giờ skincare cũng k dc dùng nữa thì khó chịu nhỉ?
    • 86 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Hi các mẹ thông thái,

Mãi em mới tìm dc topic này lôi lên. Tình hình là e thay có nhiều người cg như bản thân em có cái thắc mắc này nên em đã google "safe cosmetic for pregnant women" và tìm hiểu dc 1 số giải đáp như sau:
    1. Ko dc dùng các sp chống lão hóa, anti aging, các san phẩm trị mụn vì có các thanh fan sau: # Retinoids (vitamin A family), # Salicylic acid, vitamin A là ko tốt cho thai nhi.
    Ở đây là ko nên dùng các san phẩm thâm nhập vào bên trong lỗ chân lông, các cell trên da của phụ nữ mang bầu, chỉ nên dùng các san phẩm ở bên trên da và ko obserb vào bên trong cơ thể
    2. Ko dc nhuộm tóc vì nó có the vào da đầu và tổn hại thai nhi (chắc cái này mẹ nào cg bit), nhg mà highlight mấy lọn thì van dc nhé, vì cứ ko vào da đầu là dc.
    3. Được dụng kem chống nắng nhé, vì nó chỉ là lớp bảo vệ bên ngoài da
    "Sunblocks are more than just OK, they are required! Look for sunblocks that contain transparent zinc oxide, micronized zinc oxide or titanium dioxide -- the products that contain these ingredients contain fewer chemicals. Protecting your facial skin from the sun is essential during pregnancy to prevent a condition called melasma, which is known as the mask of pregnancy. The brown patchy skin that can crop up on your outer cheeks and outer forehead is caused by a combination of your hormones and sun exposure."
    4. Được làm nail và dc dùng Nail polish remover(spelling?) để tẩy đi nhé với dieu kiện là fai rửa di ngay lập tức
    5. Moisture da (face, body) là cần thiết khi mang bầu để giúp da đàn hồi chống lại việc co giãn đột ngột khi tăng cân có the để lại dạn nhg các mẹ fai xem thành fan, fai là san pham organic.
    Có 2 loại san phẩm dc recommended cho bà bầu là: earth mama angel baby & mambino organics
    Ai có người nhà ở nc' ngoài, mua về dc thì tuyệt.
    6. Makeup: được makeup nhg fai dùng các san pham minerals-only makeup lines và ko được chứa các thành phần hại cho baby là retinoids/ salicylic acids

Vài dòng sau khi ngham cứu, hy vọng là giúp dc các mẹ. Ai doc dc English thi cứ google là ra hết ah. Chúc tat cả chúng ta mẹ tròn con vuông hết, tất cả vì con yêu :Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bobobe; 21/02/2011 vào lúc 04:59 PM.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chết em rồi các mẹ ơi! Em đang mang thai được 14w, từ 3 năm nay em đều dùng skincare của Shiseido và từ hồi có thai đến giờ vẫn dùng hàng ngày loại Benefiance có chất anti-aging.Từ đầu đi bác sĩ họ đã dặn ko dùng mỹ phẫm có vitamin A nhưng em lại ko để ý loại anti-aging lại có lượng vitamin A rất cao.
    Giờ sao hả các mẹ? tất nhiên là từ ngày mai em ko dám đụng đến loại Shiseido em đang dùng nữa rồi nhưng thai 14w có nghĩa thời gian qua em đang làm khổ con em mà em ko biết, em lo quá các mẹ à. Ông xã em mới đi làm về, em cầm chai Shiseido nhìn ông xã mà khóc như mưa, em thật sự rất lo lắng. Có mẹ nào đã dùng loại Benefiance của Sheisido trong thời gian mang thai mà em bé sinh ra vẫn ko sao ko? làm ơn cho em lời khuyên với. Cám ơn các mẹ nhiều.
    • 411 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Đọc xong cm của mẹ bobobe mà em lo wa, em đang mang thai được 8w6d nhưng đợt trước tết em ko biết là có bầu nên dã đi nhuộm tóc lúc đấy chắc em bé được khoảng 6w, không biết con em có bị ảnh hưởng gì ko , có mẹ nào giống em cho em lời khuyên với em lo quá :Worried:. Cảm ơn các mẹ nhiều.

• 1,047 Bài viết

• 882 Được cảm ơn

Từ hồi có bầu tới giờ mình không dùng bất kỳ 1 loại kem dưỡng nào cả, những hôm thời tiết hanh khô chỉ dùng vaselin (mua ở viện da liễu họ bảo có bầu vẫn dùng được), đi làm thì dùng tí son môi. Mấy hôm nữa nắng lên chắc dùng tí kem chống nắng vì sợ nám da :Laughing:.
    2m21d: lẫy; 7m9d: bò; 11m: đi
    Em Tít: NB: 3,7kg:; 1m: 5kg:; 2m: 6kg:; 3m: 7,5kg; 4m: 8,4kg; 5m: 9kg; 7m: 9,5kg, 74cm; 9m: 10kg, 77cm; 1y: 10,7kg, 81cm; 14m: 12kg
    • 86 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Hi nhimga8386 & YellowRose202,

Điều đầu tien sau khi fat hiện ra mình dùng sp đó là các mẹ nên dừng sử dụng, ko quá lo lắng vì ko giải quyet dc vấn đề j`. Cố gắng ăn uong tẩm bổ và lạc quan lên thoi

"But if you realize you have used a product that contains one of the potentially harmful ingredients noted above, don't panic, says Johnson. Simply stop using the product now and pick one with known-to-be-safe ingredients."

Minh cg bit 1 chị nhuộm tóc khi mang bầu, lúc chị ý nhuộm về cty ai cg nói sao em liều thế, etc nhưng về sau ơn trời, đứa bé đấy vẫn khỏe mạnh và ko sao cả, nên các mẹ đừng quá lo lắng.

• 86 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

7. Thêm 1 thông tin nữa cho các mẹ là ko dc sử dụng sản phẩm son môi có LEAD vì chất này được chứng minh là chất có hại cho mô thần kinh có thể thâm nhập qua nhau thai và làm tổn hại tế bào thần kinh của bé. Và có thể dẫn đến trẻ chậm phát triển, IQ thấp, poor school performance, and increase aggression in your child (e chả bit dịch đoạn này thía nào :RollingEy
    Một số hãng đã được chứng minh là có chứa hàm lượng LEAD cao trong sản phẩm là Christian Dior, L'Oreal & Cover Girl
    Thế nên các mẹ chỉ nên dùng dưỡng or son môi của hãng nào natural thôi nhé.
    Thông tin thêm các mẹ có thể xem ở day http://www.eco-pregnancy.com/did-we-...t-of-lipstick/

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em đang dùng mỹ phẩm của L'ovite và đang chuẩn bị mang thai. liệu e tiếp tục dùng thì có sao không hả các mẹ?? vì e đi làm thì vẫn phải trang điểm. e cũng đang rất băn khoăn...các mẹ cho e lời khuyên với
    • 65 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

e cũng đang dùng clinique nè mẹ nó, ko sao đâu mẹ nó ah,
    • 65 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

ko nên dùng các sản phẩm anti aging đâu mẹ nó ah, e mua 1 lọ của clarin nhưng từ khi biết có bầu nên cũng dừng luôn đấy mẹ ah, nhưng chắc ko sao đâu, mẹ nó đừng quá lo lắng
    • 417 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi YellowRose202 Xem bài viết
    Chết em rồi các mẹ ơi! Em đang mang thai được 14w, từ 3 năm nay em đều dùng skincare của Shiseido và từ hồi có thai đến giờ vẫn dùng hàng ngày loại Benefiance có chất anti-aging.Từ đầu đi bác sĩ họ đã dặn ko dùng mỹ phẫm có vitamin A nhưng em lại ko để ý loại anti-aging lại có lượng vitamin A rất cao.
    Giờ sao hả các mẹ? tất nhiên là từ ngày mai em ko dám đụng đến loại Shiseido em đang dùng nữa rồi nhưng thai 14w có nghĩa thời gian qua em đang làm khổ con em mà em ko biết, em lo quá các mẹ à. Ông xã em mới đi làm về, em cầm chai Shiseido nhìn ông xã mà khóc như mưa, em thật sự rất lo lắng. Có mẹ nào đã dùng loại Benefiance của Sheisido trong thời gian mang thai mà em bé sinh ra vẫn ko sao ko? làm ơn cho em lời khuyên với. Cám ơn các mẹ nhiều.
    Tớ là fan của Benefience của SSD đây này, tớ dùng suốt trong mấy năm liền, vì da tớ thuộc loại siêu khô, mùa đông mà ko dùng chắc mốc meo lên mất. Bầu đứa thứ hai tớ vẫn dùng đều, trộm vía chẳng làm sao cả nên giờ tập 3 tớ vẫn dùng, make up thì ko, tuy nhiên hôm nào có sự kiện gì quan trọng vẫn trang điểm tý cho hồng hào, tươi tắn.