• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có được dán salonpas hoặc cao dán chống say xe?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 25.9K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• Finding Nemo
    Khi có bầu hay bị đau nhức nhiều nơi, FN không biết là có dùng thuốc dán Salonpas để dán cho bớt đau nhức được không? Trong hướng dẫn sử dụng thuốc thì phụ nữ có thai phải hỏi ý kiến BS trước khi dùng. Có mẹ nào có kinh nghiệm về việc dùng salonpas khi mang thai không cho FN chút ý kiến với!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,055 Bài viết

• 451 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Finding Nemo
    Khi có bầu hay bị đau nhức nhiều nơi, FN không biết là có dùng thuốc dán Salonpas để dán cho bớt đau nhức được không? Trong hướng dẫn sử dụng thuốc thì phụ nữ có thai phải hỏi ý kiến BS trước khi dùng. Có mẹ nào có kinh nghiệm về việc dùng salonpas khi mang thai không cho FN chút ý kiến với!
    Bạn ơi, hôm trước mình cũng bị nhức vai, hỏi Bác sĩ sản xem có được dán Salonpas không thì chị ấy bảo không nên dán, chỉ được xoa dầu rồi xoa bóp nhẹ thôi. Mình cũng hay bị nhức mỏi lắm nhưng chẳng biết làm thế nào cả. Đành nhờ ax massage cho vậy :1:
    • 587 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Không nên dùng Salonpas cũng chẳng nên dùng dầu vì như thế sẽ làm cho thai bị nóng, tốt nhất bạn chỉ xoa nhẹ thôi chứ có bầu đau nhức là chuyện bình thường
    • 97 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mình cũng đồng ý với ý kiến của bạn Incoi, có bầu ai cũng bị như vậy, chỉ nên xoa bóp ko thôi, mình thấy có chị kể có người xoa nhiều dầu vào bụng( do bị đau bụng) mà bị sảy thai đấy. Bạn cố chịu, rồi có lúc sẽ khỏi, như mình đây bị hơn một tuần đau hết hông phải, ko ngủ đc vì đau rồi tự nhiên lại hết. Có bầu sinh ra lắm khó chịu như vậy đấy.
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Finding Nemo
    FN bị đau nhói hông phải đến nỗi hơi nhúc nhích là phải kêu lên a á (dù từ xưa giờ nổi tiếng lỳ, chịu đau giỏi) vì nó nhói bất ngờ chẳng biết đường nào lần. FN lấy Salonpas dán thử. Dán đuơc 15p thì những cơn gò tử cung xuất hiện, đều đều 10p một lần. Em bé thì quẫy đạp suốt. Hoảng quá gỡ ra, một lúc sao thấy bớt gò. Đến tối thì bị lại, 5p là gò phải nhập viện nằm hết 1 đêm 1 ngày. Về tới nhà hoang mang quá nên hỏi thử các mẹ vì FN nghĩ có thể do dán Salonpas mà FN bị như vậy. Đến giờ vẫn phải uống và đặt thuốc

Dung vay do. minh cugntung bi dau nhuc hong ben trai; gan nhu khong di lai duoc. minh cugn doc huong dan su dung salonpas, noi nen hoi y kien bac si truoc khi su dung trong truonghop mang thai. The nen minh nghi ngo khong dung nua. Dau singgapor cung vay, vi thuc chat, khong phai nhung thu nay co tac dung ben ngoai da dau, ma co anh huong den cac mach mau nam duoi da. Neu bi dau, ban chiu kho kien nhan mot chut, roi se tu khoi, hoac uong nhung thuoc nhu magne b6 bo sung day than kinh . Nen truoc khi dung mot thu thuoc gi deu than trong trong thoi gian mang thai .
    • spy
    • 8 năm
    • 1,109 Bài viết

• 420 Được cảm ơn

Chào các me mình đang có bầu tuần thứ 15 hôm qua mình bị chuột rút nên đã sử dụng cao dán salonpas.Mình có nghe nói là bà bầu ko nên dùng cao dán và dầu gió ko hiểu là có ảnh hưởng j đến em bé không nhỉ?Mẹ nào có kinh nghiệm trả lời hộ mình với.
    • 2,562 Bài viết

• 551 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi spy
    Chào các me mình đang có bầu tuần thứ 15 hôm qua mình bị chuột rút nên đã sử dụng cao dán salonpas.Mình có nghe nói là bà bầu ko nên dùng cao dán và dầu gió ko hiểu là có ảnh hưởng j đến em bé không nhỉ?Mẹ nào có kinh nghiệm trả lời hộ mình với.
    Ảnh hưởng thì mình ko biết bạn ạ, nhưng chắc mới 1 lần thì ko sao và nếu có ảnh hưởng thì ko nhiều đâu. Nhưng túm lại là ko tốt tẹo nào, bác sỹ vẫn bảo tuyệt đối không mà. Nên bạn chú ý đừng dùng tùm lum, thuốc men cũng nên cẩn trọng và hỏi bác sỹ nhé.
    • spy
    • 8 năm
    • 1,109 Bài viết

• 420 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cute-honey
    Ảnh hưởng thì mình ko biết bạn ạ, nhưng chắc mới 1 lần thì ko sao và nếu có ảnh hưởng thì ko nhiều đâu. Nhưng túm lại là ko tốt tẹo nào, bác sỹ vẫn bảo tuyệt đối không mà. Nên bạn chú ý đừng dùng tùm lum, thuốc men cũng nên cẩn trọng và hỏi bác sỹ nhé.
    Cảm ơn bạn nhé mình vẫn cân nhắc trước khi dùng thuốc chẳng hiểu hôm qua đãng tri the nào lại đi dán vào bắp chân được một lúc thi bỏ ra.Tối về mới nhớ là ko được dùng hy vọng là ko ảnh hưởng đến em bé.Lần sau phải cẩn thận hơn.
    • 348 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Cao dán thì em chẳng biết chứ dầu gió thì đừng các mẹ nhé. Mẹ chồng em bảo hồi xưa bà có bầu đi bôi dầu gió thế là bị một trận đau bụng sợ chết khiếp đấy ạ
    Be Strong!
    • 473 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hin2006
    Cao dán thì em chẳng biết chứ dầu gió thì đừng các mẹ nhé. Mẹ chồng em bảo hồi xưa bà có bầu đi bôi dầu gió thế là bị một trận đau bụng sợ chết khiếp đấy ạ
    Cao dán thì chắc chắn là không rồi, ngay trên vỏ họ cũng ghi là không sử dụng cho phụ nữa có thai mà. Thân

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ!!! Em có Bi đã được 13 tuần rồi vậy hôm trước em và bố Bi đi Chùa Hương em bị say xe khiếp quá, Bố Bi lo quá chẳng biết làm thế nào, Bố Bi mua cao dán xay xe cho em dán.Đọc chỉ dẫn thì thấy Chống chỉ định cho người mang thai dưới 3 tháng tuổi. Em lo quá các mẹ ơi!!! Có mẹ nào hiểu về vấn đề này xin giúp em với.
    • 2,825 Bài viết

• 1,756 Được cảm ơn

theo như mình đc biết thì các loại cao dán ko nên dùng cho bà bầu đâu nghen bạn, kể cả 1 số loại dầu gió ý, bạn thử ra nhà thuốc hỏi xem có loại chóng say xe cho người mang thai ko? mình thì mỗi khi say xe đều nhai singum cật lực luôn ý, như vậy cũng đỡ lắm...
    • 3,754 Bài viết

• 8,892 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, đúng là phụ nữ có thai 3 tháng đầu không được dùng cao dán đâu, vì trên bao bì bao giờ cũng có ghi rất rõ "Phụ nữ có thai hoặc đang nuôi con bú không nên dùng".
    Nếu có thai mà hay bị say xe tốt nhất nên "thủ" sẵn một ít gừng nướng. Chuẩn bị lên xe là ngậm gừng, gừng sẽ không gây độc cho bào thai đồng thời cũng chống nôn cho phụ nữ có thai rất tốt.
    Lần sau phải cẩn thận mẹ nó nhé, đọc thấy hướng dẫn mà lờ đi thế là chủ quan đấy!
    Cười lên đi em ơi! :Laughing::Laughing::Laughing:

• 63 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hồi mình được 4 tháng, mình có chuyến đi Vũng Tàu với công ty (công việc) nên mình có ra hàng thuốc để mua cao dán chống say xe vì mình nghĩ cái đó dùng bên ngoài sẽ an toàn hơn thuốc uống. Nhưng người bán thuốc cho mình thấy mình đang mang bầu nên nói là ko nên dùng cao dán, mà bán cho mình lọa thuốc uống và nói cao dán không dùng được cho bà bầu còn lại này thi được. Mình không nhớ nó là loại gì, nhưng rồi sau đó mình quyết định không dùng thuốc nữa. Chấp nhận say một chút heeeeee
    • 983 Bài viết

• 1,496 Được cảm ơn

chẹp , mẹ này, 13 tuần, con còn đang bé, yếu ớt mà không chịu nghỉ ngơi gì cả; đi chơi xa nguy hiểm cho cả mẹ lẫn con;
    Nếu say xe mẹ nó thử ngửi mùi bánh mì xem có đỡ không ( đây là kinh nghiệm của các bà chuyên đi lễ chùa chiền đấy) cứ banh cái bánh ra mà hít hà;rooling:
    • 68 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

huhu! Các chị ơi. Em bị đau nhức cả người. Lưng đau không chịu nơi, vai và tay rã rời. Em vừa dán salonpas xong, vào đây thấy mọi người chống chỉ định nên vội gỡ ra ngay. Trên bao bì có ghi " theo hướng dẫn của bác sĩ" chứ có cám tiệt bà bầu đâu??????? Em mỏi chết đi.:Crying:
    • 68 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

huhu! Các chị ơi. Em bị đau nhức cả người. Lưng đau không chịu nơi, vai và tay rã rời. Em vừa dán salonpas xong, vào đây thấy mọi người chống chỉ định nên vội gỡ ra ngay. Trên bao bì có ghi " theo hướng dẫn của bác sĩ" chứ có cám tiệt bà bầu đâu??????? Em mỏi chết đi.:Crying:
    • 124 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

her....em cũng dán salonsip nè các mẹ,em bị mỏi bắp,mỏi khắp nơi,tức phát khóc lên,em có bầu hơn 6th roài.em thấy ghi trên bao bì là chống chỉ định với người bị dị ứng với Aspirin hoặc Salicylate. Không dùng cho vùng da bị tổn thương hay vết thương hở chứ k ghi là Thận trọng khi dùng cho phụ nữ có thai và cho con bú.....chắc k sao đâu các mẹ nhỉ
    Ba sẽ là cánh chim đưa con bay thật xa, mẹ sẽ là nhành hoa cho con cài lên ngực, ba mẹ là lá chắn,che chở suốt đời con...:Kiss:
    • 613 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me.kat Xem bài viết
    her....em cũng dán salonsip nè các mẹ,em bị mỏi bắp,mỏi khắp nơi,tức phát khóc lên,em có bầu hơn 6th roài.em thấy ghi trên bao bì là chống chỉ định với người bị dị ứng với Aspirin hoặc Salicylate. Không dùng cho vùng da bị tổn thương hay vết thương hở chứ k ghi là Thận trọng khi dùng cho phụ nữ có thai và cho con bú.....chắc k sao đâu các mẹ nhỉ
    Tớ cũng bị y chang luôn đó. Đau nhức fat khóc lên được. Bạn mua cái túi chườm để dùng cho an toàn hơn nhé. Hoặc là cho nước nóng vào chai thủy tinh, nhờ chồng lăn qua lăn lại chỗ nhức thì cũng đỡ phần nào đó.
    • 124 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me.be Xem bài viết
    Tớ cũng bị y chang luôn đó. Đau nhức fat khóc lên được. Bạn mua cái túi chườm để dùng cho an toàn hơn nhé. Hoặc là cho nước nóng vào chai thủy tinh, nhờ chồng lăn qua lăn lại chỗ nhức thì cũng đỡ phần nào đó.
    tớ có túi chườm mà,chườm nóng lạnh các kiểu mà chả đỡ,dán cao đỡ hẳn bạn ah,anh xã nhà tớ cũng nắn bóp mà k có ăn thua j...thế mới khổ
    Ba sẽ là cánh chim đưa con bay thật xa, mẹ sẽ là nhành hoa cho con cài lên ngực, ba mẹ là lá chắn,che chở suốt đời con...:Kiss:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2