Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có được ăn mắm và dưa muối?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 10.1K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 272 Bài viết

• 523 Được cảm ơn

Các mẹ ơi mình ân hận quá. Lúc nãy thèm bò nhúng dấm mình có mua 1 chai mắm nêm về pha. Bò mình nhúng chín kĩ, mắm nêm cũng nấu sôi lên rồi mới ăn. Nhưng bây giờ ngồi nghĩ lại thấy sợ quá, không biết trong mắm có gì gây hại cho con không. Có mẹ nào có kinh nghiệm hoặc đã từng đọc ở đâu về việc ăn uống khi mang thai cho mình lời khuyên với. Ăn các loại mắm như mắm nêm, mắm tôm hoặc các loại dưa muối như cà pháo, kim chi, cải muối có được không?

• 57 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

K nên ăn, vì k tốt cho đường tiêu hóa, có thể bé sẽ bị đi ngoai, còn nếu bạn đun mắn tôm lên roài, thì có thể sẽ đỡ hơn yên tâm vì đồ đã được nấu chín

• 95 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Mình cũng đang lo về cái vụ ăn mắm nè, Mình bị nghén không ăn được gì chỉ ăn được các loại mắn hichic. Nen dành phải xào mắn lên để ăn với cháo, nhưng cũng sợ lắm ko dám ăn hàng ngày. Nhưng ko ăn thì chẳng biết ăn gì. Khổ thật

• 782 Bài viết

• 448 Được cảm ơn

Hix... em chả kiêng j. Dưa, cà mắm muối em xơi tất!

• 4,174 Bài viết

• 1,802 Được cảm ơn

những món lên men,hoặc chưa chín các chị hạn chế ăn vì ko tốt đâu.có tiềm ẩn nh vi khuẩn lắm.
    Live - Love - Laugh !

• 359 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ ko nên ăn thường xuyên thôi chứ cũng ko đến nỗi quá kiêng khem đâu.

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hồi mang bầu mình hay nghén nên thèm ăn cà muối với cơm. Ko ăn nhiều quá là được chứ ko nhất thiết phải kiêng đâu.

• 148 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Mắm đun kỹ rồi ăn không sao đâu bạn. Dưa muối thì nóng, nên hạn chế ăn. Cà thì người bình thường ăn cũng ko tốt chứ không nói đến bà bầu, nhưng mà thèm thì thỉnh thoảng ăn vẫn được. Không cần kiêng khem quá cẩn thận đâu bạn ạ. Ăn hạn chế là được.

• 446 Bài viết

• 1,463 Được cảm ơn

Nói chung những thứ đó đều ko tốt, nhưng ko có nghĩa là bạn phải từ giã nó hoàn toàn nếu bụng bạn tốt ko bị Tào Tháo rượt thì thỉnh thoảng ăn 1 ít cũng ko sao . Như tớ cũng vẫn ăn cà, ăn dưa muối, và ăn măm tép chua . Nhưng thỉnh thoảng tớ ăn 1 ít cho nó đỡ thèm thui chứ ko ăn nhiều. Tớ nghĩ cũng chả đến mức có hại đâu. Ngày xưa thì làm gì có sơn hào hải vị mà ăn chứ. Các bà, các mẹ vẫn khỏe re mà có sao đâu. Như mẹ chồng tớ nè, hôm về thanh minh mình có than mỏi lưng vì phải ngồi xổm nấu nướng và rửa bát. Mẹ chồng tớ liền bảo " các chị bây giờ hơi 1 tí kêu đau, ngày xưa tôi có bầu thằng Tuấn ( e chồng tớ ) một mình tôi nuôi 3 con lợn, chăm chồng ốm ở bệnh viện, lại thêm thằng Long ( chồng tớ ) lúc đấy có 3t mà vẫn làm phăm phăm lại còn đi dạy học nữa ( mẹ tớ giáo viên mà ) Các chị bây giờ sướng qua hở tí kêu mệt:RollingEy:. Còn mẹ đẻ tớ thì bảo ngày xưa tao có bầu mày chả bao giờ được nghỉ ngơi, đến lúc gần đẻ còn xách được thùng nước to tướng ấy chứ. Ăn uống cứ bt đi, cái gì nóng thì ăn ít thôi ko phải nhịn ngày xưa tao ăn mãi chả kiêng gì mà giờ mày được như thế này đấy.
    Tớ nghe lời mẹ nên vẫn ăn, nhưng có điều ko ăn nhiều thôi
    Trần Bảo Lâm

• 272 Bài viết

• 523 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhiều nhé, mình đọc bài của các mẹ cảm thấy bình tĩnh lại rồi. Cứ xoắn lên từ chiều đến giờ, đến là khổ với miếng ăn. Thôi mình kiêng luôn mắm và dưa đến hết 3 tháng đầu vậy. Sau đó nếu thèm thì ăn tí tí

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3