• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có cách nào chống say xe cho bà bầu không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 10.1K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

• 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Mình bầu được 21 tuần, cuối tuần này sẽ đi nghỉ mát cùng cơ quan AX, các mẹ có mẹ nào có kinh nghiệm chống say xe thì share cho mình với, vì bầu bì không uống được thuốc, mà cứ nghĩ đến việc ngồi lên ô tô là mình cảm thấy chóng hết cả mặt rồi. Các mẹ giúp mình với nhé
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• [Clip hoạt họa] Quá trình thụ tinh, hình thành thai nhi - Vui lắm ớ!

Mình xem cũng khá nhiều clip về quá trình thụ tinh nhưng clip này gây cho mình nhiều thú vị và vui...

• 10 lý do nên dùng tã giấy Bambo Nature

Nếu như bạn ưa thích sự tiện lợi của tã giấy dùng một lần và muốn chọn cho bé một sản phẩm tốt...

• Bài học cho quý ông lần đầu làm cha

Bài học cho quý ông lần đầu làm cha Nguồn http://theobuocchancon.vn/index.html Không chỉ...

• Thuốc chống say xe cho bà bầu...

Các mẹ làm ơn cho em hỏi là thuốc chống say xe Nautamine có dùng đc cho bà bầu ko ạ? Trong hướng dẫn sử dụng có ghi thế này thì theo các mẹ em có uống đc ko ạ? vì trc khi có bầu em chỉ uống đc đúng thuốc này là ko say thôi nên mong các mẹ giúp em với...:Rose::Rose::Rose: " Có thể dùng thuốc...

• Cách để ko say xe cho bà bầu 9 tuần.

Thưa các mẹ, Nhà mình sắp đi du lịch vào tháng 6 này. Đi Đà Lạt. Lúc đó thai mình sẽ được 9 tuần tuổi. Nhưng mình bị say xe, giờ nghĩ đến xe thôi là đã thấy say rồi. Nhưng mình rất muốn đi cùng gia đình. Các mẹ có thể chỉ mình có thuốc nào chống say xe mà an toàn cho bà bầu không? Các cách dân...

• 353 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Bây giờ bạn có bầu được 21 tuần thì cũng tương đối ổn rồi. Bạn có thể mua miếng dán chống say xe, nó cũng tốt đấy. Tuần trước mình cũng đi nghỉ mát và cũng dùng thử rồi. Mình không cảm thấy say xe nữa. Bạn mua thử dùng xem. 8000đ/miếng đó. Mình nghĩ hỏi hiệu thuốc nào cũng có thôi.

• 143 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ui các mọi người có bầu vẫn đi nghỉ mát hả chị? AX nhà mình thì cứ nhất định không cho đi vì sợ ảnh hưởng. Mà mình thì lại vô tư chẳng bao giờ bị say xe cả.
    Mọi người đi đâu đấy, nói cho mình để mình về thuyết phục AX với, chứ mình cũng thích đi nghỉ mát lắm. Mình có bầu 26 tuần rùi. Mà theo các mẹ, mình nên nói thế nào để AX cho đi nhỉ?
    • 205 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Có bầu thì chỉ có thuốc chống non Primperant là an toàn thôi, các thuốc chống say xe khác có nhiều khả năng làm cho em bé bị dị dạng đấy. Nếu bạn bị say xe thì tốt nhất là ở nhà!
    • 5,081 Bài viết

• 3,858 Được cảm ơn

Có thể ngậm gừng hoặc ăn ô mai chua chua cũng làm cho đỡ nôn nao khi say xe đấy chứ. Tuy nhiên nếu ai say xe độ nặng thì tốt nhất ở nhà thôi vì không có thuốc say xe nào an toàn cho bé con trong bụng đâu, kể cả thuốc có thể dùng cho bà bầu cũng nên tránh.

@HNLinhNhi: Bầu thì bầu, nghỉ mát vẫn nghỉ mát chứ có ảnh hưởng gì đâu, miễn là sức khỏe tốt và nhất là mẹ nó không bị say xe nữa thì có gì phải băn khoăn. 26 tuần cũng là khoảng thời gian an toàn cho cả mẹ và bé nhất so với 3 tháng đầu và 3 tháng cuối thai kỳ. Cứ bảo anh xã là em với con cần đi chơi cho thoải mái và cũng là cơ hội tập cho con dần quen với thế giới bên ngoài. Chúc vui nhé.

• 5,081 Bài viết

• 3,858 Được cảm ơn

Có thể ngậm gừng hoặc ăn ô mai chua chua cũng làm cho đỡ nôn nao khi say xe đấy chứ. Tuy nhiên nếu ai say xe độ nặng thì tốt nhất ở nhà thôi vì không có thuốc say xe nào an toàn cho bé con trong bụng đâu, kể cả thuốc có thể dùng cho bà bầu cũng nên tránh.

@HNLinhNhi: Bầu thì bầu, nghỉ mát vẫn nghỉ mát chứ có ảnh hưởng gì đâu, miễn là sức khỏe tốt và nhất là mẹ nó không bị say xe nữa thì có gì phải băn khoăn. 26 tuần cũng là khoảng thời gian an toàn cho cả mẹ và bé nhất so với 3 tháng đầu và 3 tháng cuối thai kỳ. Cứ bảo anh xã là em với con cần đi chơi cho thoải mái và cũng là cơ hội tập cho con dần quen với thế giới bên ngoài. Chúc vui nhé.

• 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ cháu từ trước đến h chưa biết say xe là gì cả, nhưng mà thấy mọi người doạ kinh quá. Chả là mẹ cháu sắp đi Cát Bà, mà mọi người bảo là đi tàu cao tốc bị say kinh lắm nên định phòng bị tí chút. Hy vọng đi về hai mẹ con sẽ khoẻ hơn.
    Hôm qua ra hàng thuốc, cô bán thuốc bảo, trước khi lên xe nên ăn bánh ngọt (đại khái có nhiều tinh bột) và sau đó ngửi vỏ quýt. Thế là đỡ. Mai mẹ cháu thử xem thế nào.
    • 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

có loại thuốc say xe dành cho bà bầu mà. bạn ra nhà thuốc hỏi mua là có. hoặc uống thuốc chống buồn nôn khi nghén cũng được. bsi kê toa cho mình là: Magne B6, Primperan uống mỗi thứ 1 viên trước 30 phút khi lên xe. khi nào thấy cảm giác buồn nôn trở lại thì uong lần nữa, mà 1 ngay chỉ uống 2 lần thôi. ngoài ra bạn nên ngậm kẹo gừng cũng đỡ bớt
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)