• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có bầu uống sữa Milo có được không?

Đến trả lời mới nhất
  • 94 Lượt chia sẻ
  • 40.8K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 457 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình rất thích uống sữa Milo. Mình đọc trong thành phần của suawx Milo cũng có rất nhiều chất tốt cho bà bầu nhưng mình đang phân vân vì trong tp của nó còn có cả bột Cacao nữa. Không biết có uống được không?
    Con là Khôi thối!!!:Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,405 Bài viết

• 4,654 Được cảm ơn

Callalily uống sữa phải pha Milo vào nếu không thì không thể nào uống được. Bạn uống đi, hổng sao đâu nhưng đừng pha nhiều Milo quá. Một ly sữa thì Callalily pha chừng gần 1 muỗng cafe thôi, cho một ít nước sôi vào 1 cái ly nhỏ, cho Milo vào, quậy đều cho nó tan, mình thấy làm dễ lắm mà, đâu có khó tan như phamhuong nói? Cho phần Milo đã tan vào ly sữa, là xong.
    • 354 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình thấy nên cẩn thận, bạn đọc lại xem có thành phần Vitamin A không? Mình cũng đang định uống Milo vì thấy có nhiều canxi và vitamin D, nhưng ngược lại mình thấy lượng Vitamin A rất cao đấy, sẽ khiến cho baby bị điếc tai đấy.
    • 457 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sakuratokyo
    Mình thấy nên cẩn thận, bạn đọc lại xem có thành phần Vitamin A không? Mình cũng đang định uống Milo vì thấy có nhiều canxi và vitamin D, nhưng ngược lại mình thấy lượng Vitamin A rất cao đấy, sẽ khiến cho baby bị điếc tai đấy.
    Mình đã kiểm tra lại rồi, hoàn toàn không có Vitamin A. Các mẹ cứ yên tâm mà uống
    Con là Khôi thối!!!:Rose:
    • 63 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Các bạn ơi sao mình thấy trong thành phần có Vitamin A mà? khá nhiều so với các thành phần khác nữa chứ, vậy là không nên uống hở các mẹ? Tại bên đây lạnh quá, uống một ly Milo dễ chịu hẳn hic hic
    • 3,194 Bài viết

• 5,570 Được cảm ơn

Cứ yên tâm mà uống bạn ạ. Mình toàn uống Milo, kể cả khi mang bầu. Đứa đầu được gần 3.6kg đấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 33 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

ui các mẹ ạ. Em lại nghiền milo, bây giờ đọc cũng thấy hơi lo nhưng mà chị làm cùng e, lúc có bầu cũng uống nhiều milo lắm, vậy mà sinh con cũng gần 4kg.hihi. Chắc là k sao các mẹ nhỉ? Xã nhà e bảo là, bố nó đã đen, mẹ nó lại đi uống milo sau này con đẻ ra còn đen hơn bố ?!? :Thinking: :Laughing: là sao các mẹ nhỉ? Có phải như thế k nhỉ?
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng nghiền cái món này lắm, ngày nào cũng 2 cốc, nhưng k bết nó có làm con mình đen đi k nữa, hic
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Catron2012 Xem bài viết
    Các bạn ơi sao mình thấy trong thành phần có Vitamin A mà? khá nhiều so với các thành phần khác nữa chứ, vậy là không nên uống hở các mẹ? Tại bên đây lạnh quá, uống một ly Milo dễ chịu hẳn hic hic
    mẹ nó ơi, k có vitamin A đâu, mình xem kỹ rồi
    • 945 Bài viết

• 2,638 Được cảm ơn

Chị gái mình hồi có bầu cũng nghiện Milo, sinh ra em bé cũng rất thích uống milo, uống từ hồi 1 tuổi tới giờ gần như không bỏ ngày nào. Giờ em bé đã học lớp 4 rồi, luôn đứng đầu cả lớp về chiều cao (9 tuổi cao 1m48, hic, trong khi bà chị mình cao 1m52 và ông anh rể cũng chỉ tầm khoảng 1m67). Lại còn rất thông minh và nhanh nhẹn nữa, cho nên mình nghĩ các mẹ cứ uống milo thoải mái đi ah
    • 797 Bài viết

• 365 Được cảm ơn

mình cũng thèm milo mà ko dám uống
    hihi
    chắc mai đi mua mấy gói về pha với sữa bầu, uống chung vậy có đc ko nhỉ
    http://zaodich.com/forum/f2758/shop-...-that-1623339/
    các mẹ qua xem hàng VNXK giá rẻ mà chất tốt nhé, CHẤT LƯỢNG phải đặt lên hàng đầu ạ, vì con em chúng ta
    • 201 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Em cũng đang uống milo nè chị. Uống dễ hơn sữa bầu ý. Em vẫn chưa thấy vấn đề j cả
    • 140 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Mình chỉ uống được mỗi sữa Milo và Ovaltine; các loại khác thì bó tay. Ngày nào cũng làm từ 1-2 hộp hết. Hông bít có sao hông ta, phân vân quá .
    • 167 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

mình thì cả tập 1 với tập 2 đều thíc milo
    căn bản mình thic những thứ như milo, ca cao ,socola từ trước
    tập 1 mình uống mỗi ngày luôn trộm vía sinh con được 3.7 ai cũng khen trắng trẻo xưn gái
    h đang có tập 2 gần 25w rồi cũng vẫn ghiền
    chả biết có bị đen ko.
    Mẹ....... .:: Yêu ::. .........con:Kiss::LoveStruc: