• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

có bầu uống nước đá, nước ngọt có ga đc ko?

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 47.8K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 889 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Cho mèo hỏi tí: khi mang thai có được uống nước đá, nước ngọt có ga, ăn nhiều kem ko vậy?

Trời nóng quá, mèo khoái uống nước lạnh, mỗi lần vậy bị bà chị la, bảo ko tốt cho thai, đúng hay sai vậy các mẹ?

Thai mình được hơn 6 tháng, ko hiểu sao dạo này khớp ngón tay và bàn chân bị đau, mỗi sáng thức dậy, phải từ từ mới đi được, nó cứ rần rần bàn tay, mèo ko biết cách diễn tả, như vậy là bị gì ạ? bị phù hay thiếu canxi?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 85 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lazycat1505 Xem bài viết
    Cho mèo hỏi tí: khi mang thai có được uống nước đá, nước ngọt có ga, ăn nhiều kem ko vậy?

Trời nóng quá, mèo khoái uống nước lạnh, mỗi lần vậy bị bà chị la, bảo ko tốt cho thai, đúng hay sai vậy các mẹ?
    Uống nước có ga và ăn nhiều kem đều không tốt -> cung cấp dinh dưỡng ít mà lượng đường hấp thụ lại nhiều. Còn việc uống nước đá, em thỉnh thoảng vẫn uống khi trời nóng. Nhưng chắc cũng không nên vì có thể làm mẹ bị viêm họng, dẫn tới bị sốt.
    • 889 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

uống nước đá có gây khô ối ko vậy, mỗi ngày mèo uống 2 lít nước, ko hiểu sao vừa rồi đi khám BS bảo ít nước ối, hay do mèo uống nước chè xanh nhỉ? bà ngoại bảo chè xanh tốt, sinh con sạch, vừa rồi mới nghe đứa bạn nói, chè xanh gây khô ối, hic hic
    • 3,768 Bài viết

• 1,995 Được cảm ơn

Mình lại đọccos bài báo nói kem làm thai kỳ dễ chịu và cũng có lợi nen thỉnh thoảng vẫn ăn kem. Nứoc có ga thì ko nên uống. Còn nước lạnh thỉnh thoảng uống ko sao đâu. Mình bị nghén nên bs toàn chỉ định ăn lạnh, uống lạnh nè.
    Mẹ yêu ba bố con nhà Gấu:Kiss:
    • 42 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

trộm vía, em ăn kem và uống nước đá nhem nhẻm đi được, sở thích từ trước mà, không sao đâu các mẹ ạ. Chỉ có ai dễ bị viêm họng thì phải cẩn thận hơn thôi. Còn nước có ga thì không nên uống thật. :Smiling:

• 97 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

uống nước đá có gây khô ối ko vậy, mỗi ngày mèo uống 2 lít nước, ko hiểu sao vừa rồi đi khám BS bảo ít nước ối, hay do mèo uống nước chè xanh nhỉ? bà ngoại bảo chè xanh tốt, sinh con sạch, vừa rồi mới nghe đứa bạn nói, chè xanh gây khô ối, hic hic
    Có bầu thì mẹ nó tuyệt đối không uống đồ có ga nhé, các đồ có chất kích thích như rượu, chè xanh cũng không được uống đâu, chè xanh không có tác dụng làm sạch ối

Mẹ nó ít nước ối, muốn cho lượng ối tăng và sạch thì mẹ nó uống nước dừa, nước dừa thì kiêng 3 tháng đầu, 3 tháng giữa thì nên uống nhiều, 3 tháng cuối thì hạn chế
    • 1,581 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Thai mình được hơn 6 tháng, ko hiểu sao dạo này khớp ngón tay và bàn chân bị đau, mỗi sáng thức dậy, phải từ từ mới đi được, nó cứ rần rần bàn tay, mèo ko biết cách diễn tả, như vậy là bị gì ạ? bị phù hay thiếu canxi?
    Mẹ nó 6 tháng rùi, phải nhìu knghiệm hơn em chớ!
    Câu trả lời là KHÔNG, hạn chế càng nhìu càng tốt á!
    :LoveStruc: :LoveStruc:

• 889 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

cảm ơn các mẹ nhéthế mà mèo hay uống coca lắm, uống cái đó mới thấy đã khát.mà uống nước có ga có hại gì vậy các mẹ?
    • 2,847 Bài viết

• 314 Được cảm ơn

cảm ơn các mẹ nhéthế mà mèo hay uống coca lắm, uống cái đó mới thấy đã khát.mà uống nước có ga có hại gì vậy các mẹ?
    Mình thì thấy hầu hết các mẹ đều bảo ko nên uống nước có ga ,mình thì ko rõ lắm vụ này ,thỉng thoảng vẫn uống coca mà ,mình có 1 ví dụ cụ thể là cái con làm cùng chỗ mình ngày xưa lúc mang thai đứa con trai út of nó ,nó uống coca điên cuồng (thuộc dạng nghén coca đấy ) .Tớ nghĩ là do vấn đề tâm lý thôi ,nếu mẹ nó đã cảm thấy ko yên tâm thì bớt uống lại ,còn nếu thoải mái thì cứ vô tư đi :Battin ey:
    • 1,864 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

Theo mình thấy coca vốn đã không tốt cho người bình thường huống chi cho bà bầu vì nó nhiều đường lắm! Nếu thèm quá thì uống 1 chút chắc không sao!

"Sâu dù xấu cũng là Sâu của mẹ. Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo Sâu!!!"

• 75 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Các loại nước ngọt có gas thường có nhiều đường, mà bà mẹ mang thai dễ bị tiểu đường thời kỳ thai nghén (rối loạn chuyển hóa đường do thai kỳ), không tốt cho con. Vậy nên bác sĩ thường khuyên không nên uống nước có gas và để bụng quá đói (nhất là đêm). Nên ăn thành nhiều bữa trong ngày nữa. Nếu không kiểm soát tốt thì có nhiều khả năng tiểu đường thai kỳ sẽ chuyển thành tiểu đường bệnh lý đến sau khi mẹ sinh con. Cái này quan trọng đấy các mẹ ạ.
    :LoveStruc::LoveStruc:

Mưa rơi lộp độp:Applause:
    • 1,762 Bài viết

• 947 Được cảm ơn

Mỗi lần uống nước này, thai phụ có thể bị hưng phấn trung khu thần kinh trung ương, làm tăng nhịp thở, tim đập nhanh, mất ngủ, hoa mắt, ù tai. Theo phân tích, một chai nước ngọt có ga có trọng lượng 340g thì chứa 50-80mg caffeine.Dù uống dưới 1g, nó vẫn kích thích niêm mạc dạ dày,, gây buồn nôn, nôn mửa, hoa mắt, tim hồi hộp, đó là các triệu chứng trúng độc. Chất này còn có thể nhanh chóng đi qua cuống nhau, ảnh hưởng đến thai nhi.
    Nguồn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 238 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Thế mình nên ăn uống thế nào, nên hạn chế như thế nào để giảm tiểu đường trong thai kỳ thế các mẹ? Mình cũng thèm uống nước lạnh lắm, nhưng cũng chỉ dàm thỉnh thuỏng uống thui.
    Hix
    • 327 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

trước em đọc 1 bài trên WTT mình thì lại bảo ko nên uống nước quá lạnh nếu ko dễ khiến thai nhi bị co thắt mạch máu gì đó, em đọc xong thấy sợ nên cũng ko dám uống nước lạnh, trời nóng thì cũng chỉ uống nước mát mát thôi.
    tóm lại như các mẹ vẫn hay nói, ko nên ăn uống cái gì quá cả, ko quá nóng và cũng ko quá lạnh.hihi
    • 1,912 Bài viết

• 2,124 Được cảm ơn

Kem với nước ngọt có gas thì uống vừa phải với lý do duy nhất là nó khiến khả năng tiểu đường thai kỳ cao

Còn lại nước lạnh thì tớ vẫn uống đều ... tớ chả kiêng gì nhiều trộm vía em bé nhà tớ vẫn phát triển theo đúng chỉ số chuẩn theo tuổi thai

Vụ bàn tay bị đau thì mẹ nó có tăng kg nhiều không? nhưng thường thì từ tháng thứ 6 trở đi các mẹ bầu hay bị hội chứng ống cổ tay, nên bị đau tay, cầm nắm không còn chắc nữa. Tớ tầm này sáng ngủ dậy tay còn không nắm vào được cơ Các mẹ bị vậy thì giơ bàn tay lên cao quá đầu cho máu chạy xuống, thi thoảng bóp tay cho máu lưu thông. Bệnh này thì sinh xong sẽ tự hết (các mẹ tăng nhiều mà sau sinh không giảm thì khả năng vẫn bị nhé) ... các mẹ chịu khó sống chung với lũ thôi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 198 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mình đọc trong sách cũng có nói là các mẹ không nên uống nước có ga...không tốt cho em bé...
    • 226 Bài viết

• 267 Được cảm ơn

nước có ga thì mình k uống 1 giọt nào từ khi bầu,nhưng nước lạnh thì uống suốt luôn ý...tuy nhiên đừng quá mức nhé các mẹ,bác mình là bsi sản nói uống lạnh hoặc ăn kem thường xuyên gây co bóp tử cung đấy tuy nhiên,ăn kem lại giảm stress nên 1 tuần vẫn cứ ăn 3-4 lần =))
    • 657 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Có bầu thì nên tránh các loại nước uống có ga, cafein và chất kích thích nhé, sẽ gây ảnh hưởng đến thai nhi. Nếu nắng nóng quá thì uống nước mát thôi các mẹ ạ, uống nước lạnh quá cũng không tốt đâu. Cố gắng hi sinh vì bé hihi
    • 198 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nomhoachuoi27 Xem bài viết
    Có bầu thì nên tránh các loại nước uống có ga, cafein và chất kích thích nhé, sẽ gây ảnh hưởng đến thai nhi. Nếu nắng nóng quá thì uống nước mát thôi các mẹ ạ, uống nước lạnh quá cũng không tốt đâu. Cố gắng hi sinh vì bé hihi
    Úi thế mà sáng nào ngủ dậy mình cũng làm một ly nước lạnh chứ... thui từ nay ko uống nữa... àh thế các mẹ mang thai thì có hoàn toàn tắm nước ấm trong suốt hành trình mang thai không? hay chỉ là 3 tháng đầu thui...
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo mình thấy uống nước có ga(VD như:Coca Cola) khi mang bầu vẫn được, chẳng ảnh hưởng gì tới em bé cả.Mình rút ra lời nhận xét đó từ mình.Lúc mình mang thai bé thứ nhất.Suốt 9 tháng mang thai mình không uống được nước lọc,cứ uống vào là nôn sạch.Nên giải pháp của mình là uống coca.1 ngày mình có thể uống hết 3lon.Và bây giờ bé của mình gần 5 tuổi và nặng 21kg, rất thích uống coca.
    Theo mình nghĩ, một khi mình đang nghén, thì bất cứ thứ gì, bất cứ loại nước uống nào mà khi mình uống đều giúp cho mình khỏi cảm giác buồn nôn thì mình nên sử dụng.Chứ không nên nghe mọi người bảo là không được thế này, không được thế nọ mà bỏ qua những giải pháp chống lại cơn buồn nôn.
    Giờ mình mang thai đưa thứ hai, cũng chỉ uống được coca thôi.Tùy ở bạn thôi.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2