• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có bầu nhưng bị ra máu đen như màu socola là sao?

Đến trả lời mới nhất
  • 91 Lượt chia sẻ
  • 75.9K Lượt đọc
  • 82 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 100 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

các chị ơi em có bầu được 14 tuần rồi,ở tuần thứ 10 em bị động thai ra máu đỏ tươi nhiều kinh khủng,bác sĩ cho uống thuốc và tiêm thì ko ra máu đỏ nữa nhưng gần 3 tuần nay em cứ bị ra máu nâu đen như màu socola ý.Em rất lo lắng nhưng đi siêu âm thì em bé vẵn bình thường nhưng lo quá các mẹ ơi.Đợt động thai em nghỉ ở nhà lâu lắm nên bây h mà phải nằm im thin thít nữa thì chịu rồi.Các chị cho em lời khuyên với
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,759 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Bạn đi bác sĩ kiểm tra chưa, tại vì nếu vẫn là động thai thì vẫn phải nằm để giữ thai. Tất cả vì tương lai con em chúng ta bạn à. Chúc mẹ tròn con vuông.
    Hạnh Phúc Của Mẹ Là Khi Các Con Cười
    Mẹ Yêu Lắm Hai Chàng Trai Bé Nhỏ Của Mẹ
    • 119 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hồi mới đc 4 tháng, tớ cũng bị ra máu như thế đấy, cũng phải nằm hết 4 tháng luôn. Bây giờ trộm vía khỏe hơn và đi lại được rồi nhưng vẫn phải giữ gìn cẩn thận lắm.
    Nếu mẹ nó thấy bị hiện tượng như vậy thì cố gắng nằm nghỉ ngơi, tránh đi lại, đặc biệt là cầu thang nhé. Thôi thì vì con yêu, mình hãy cố lên mẹ nó ạ.
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các chị ơi, em có bầu được khoảng 6-7 tuần, bị ra máu đen, đi khám siêu âm được 8,2mm bác sĩ bảo nhỏ quá (em khám ở Phụ Sản) có khi thai lưu, cho đi thử HCG thì lại không phải lưu, cho thuốc uống kích thích thai lớn, giờ em cứ nằm nhà thôi mà hoang mang quá chẳng biết như thế nào, ko biết có giữ được em bé không nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trường hợp của bạn sao giống mình quá. Lúc được 6 tuần, mình cũng bị ra máu đen. Đi SA bảo không sao, cố giữ. Đến tuần sau lại ra máu lần nữa, đi SA bảo không sao nhưng thai chậm phát triển. Thai mình được 8 tuần nhưng siêu âm 3 lần rồi. Mình cũng đang lo quá nhưng không dám SA nhiều vì sợ ảnh hưởng đến con.Thế bạn ra nhiều hay ít? Chúc bạn may mắn và sức khỏe.:Worried:
    • 31 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chào cả nhà, tớ mới được chuyển nhà từ chuẩn bị mang thai sang đây này. Tớ có thai được hơn 5 tuần mà không biết, thường xuyên bị ra máu nâu, đi khám thì bs bảo không sao, phải hạn chế đi lại, nhưng quả thật là rất lo lắng, thai cũng hơi nhỏ bây giờ vẫn đang tiêm và uống thuốc dưỡng thai.
    Cả nhà có kinh nghiệm cho chia sẻ cho tớ với nhé.
    Thân
    • 78 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

các mẹ bị nhw thế là động thai rồi. Cố gắng lên giường nằm và gác chân thật cao nhé. hồi trước mình cũng giống các mẹ vậy đến mức đi tè cũng phải nằm trên giường luôn đấy, các mẹ hãy theo dõi cảm giác trong bụng mình, chỉ có mình mới biết điều gì đang xảy ra với mình thôi. chuẩn bị sẵn thuốc Spasmaverin để khi cần thì dùng đến. À quên các mẹ tìm rễ cây gai (có lá làm bánh ít ấy) đun nước uống ngày khoảng 2-3 ly sẽ hết động thai. Chúc các mẹ vượt qua giai đoạn khó khăn này lúc nào sinh xong mà k có nhiều sữa lên đây mình lại bày cho loại nước uống để có nhiều sữa.
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Me son ca cho mình hỏi spasmaverin là thuốc có tác dụng j vậy?
    Mình đã bị hư sớm 2 lần lúc thai 4-5 tuần tuổi, chưa thấy phôi thai trong tử cung đã bị hư rồi. Lần mới đây bs cho mình uống thuốc utrogestan và chích thuốc để dưỡng thai nhưng vẫn o giữ được. Bây giờ mình mới có thai lại, rất sợ như lần trước.

Theo kinh nghiệm của mình thì khi bị ra máu nâu là có dấu hiệu sảy thai đó, cần uống thuốc dưỡng thai và nghỉ ngơi hạn chế đi lại. Khi mình đã cố giữ nhưng không được thì các bạn cũng đừng buồn quá, bs bảo là 50% trường hợp hư thai sớm là do phôi thai bất thường nên tự đào thải.
    Chúc mọi người may mắn nhé:Rose: :Rose: :Rose:
    • 78 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hopee Xem bài viết
    Mình đã bị hư sớm 2 lần lúc thai 4-5 tuần tuổi, chưa thấy phôi thai trong tử cung đã bị hư rồi. Lần mới đây bs cho mình uống thuốc utrogestan và chích thuốc để dưỡng thai nhưng vẫn o giữ được. Bây giờ mình mới có thai lại, rất sợ như lần trước.

Theo kinh nghiệm của mình thì khi bị ra máu nâu là có dấu hiệu sảy thai đó, cần uống thuốc dưỡng thai và nghỉ ngơi hạn chế đi lại. Khi mình đã cố giữ nhưng không được thì các bạn cũng đừng buồn quá, bs bảo là 50% trường hợp hư thai sớm là do phôi thai bất thường nên tự đào thải.
    Spasmaverin là thuốc chống co bóp tử cung bạn ạ! mình ko nhớ là đã phải uống bao nhiêu hộp trong mấy tháng đầu khi mang thai son ca. chị gái mình cũng bị tương tự như bạn phải đến lần thứ 4 mới giữ đc đấy. ustrogestan lúc trước mình cũng dùng nhưng chỉ đặt chứ k uống. còn thuốc uống là duphaston. cố gắng và lạc quan lên nhé!
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ban hopee ơi, mình cũng giống bạn đấy. Mình có thai được 5 tuần (tính từ ngày đầu tiên của kì kinh cuối) thế mà hôm nay có biểu hiện ra dịch nâu, nhiệt độ hạ xuống, đi xét nghiệm nước tiểu lại thì thấy ko còn thai nữa, xét nghiệp máu thì vẫn có thai. Bs cũng nói giống bạn. Mình cũng buồn quá, chẳng biết lần sau có thành công không nữa.
    Chúc bạn thành công lần này nhé.
    • 31 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

[
    Không sao đâu bạn a, kiêng cữ khoảng 3 tháng cho ổn định. năm ngoái tớ cũng bị nhu vậy đấy, bây giờ có bầu được hơn 7 tuần rồi, nhưng vẫn ra máu nâu, bác sỹ dặn nằm nghỉ hoàn toàn, tiêm và uống untrogeston. Đã có tim thai, tuy chưa chắc chắn nhưng thấy yên tâm phần nào rồi.
    Chúc may mắn nhé
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Anhlinh04 Xem bài viết
    Không sao đâu bạn a, kiêng cữ khoảng 3 tháng cho ổn định. năm ngoái tớ cũng bị nhu vậy đấy, bây giờ có bầu được hơn 7 tuần rồi, nhưng vẫn ra máu nâu, bác sỹ dặn nằm nghỉ hoàn toàn, tiêm và uống untrogeston. Đã có tim thai, tuy chưa chắc chắn nhưng thấy yên tâm phần nào rồi.
    Chúc may mắn nhé
    Cám ơn Anhlinh04, tớ hiện đang học tập ở Mỹ nên bs ở đây chỉ xét nghiệm thôi, chẳng siêu âm gì cả nên tớ chằng biết thêm được gì. Theo cậu thì thai được 3 tuần (tính từ ngày quan hệ) (hay 5 tuần tính từ ngày KKQ) thì đã vào tử cung chưa? nếu siêu âm thì có nhìn thấy gì không? cám ơn cậu rất nhiều. tớ hoang mang vì sợ lần sau mình lại thế
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ra máu đen hay hơi nâu nâu theo bác sĩ nói thì không vấn đề gì lớn lắm, rất nhiều người bị như vậy. Lời khuyên của bác sĩ là nên tránh vận động nhiều. Có khi bác sĩ có cho thuốc để tránh ra thai.

Khi ra máu đỏ hồng thì nguy hiểm hơn. Nếu ra ít thì có thể nằm nhà để tránh vẫn động. Còn nhiều thì cần gọi bác sĩ ngay để kiểm tra.
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo kinh nghiệm của mình thì khi bị ra máu nâu là có dấu hịệu sảy thai đó, cần uống thuốc dưỡng thai và nghỉ ngơi hạn chế đi lại. Khi mình đã cố giữ nhưng không được thì các bạn cũng đừng buồn quá, bs bảo là 50% trường hợp hư thai sớm là do phôi thai bất thường nên tự đào thải.
    Bạn hopee ơi, tình hình bạn thế nào rồi? Chúc bạn thành công lần này nhé.
    • 6 năm
    • 1,714 Bài viết

• 742 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongbongbebe Xem bài viết
    Cám ơn Anhlinh04, tớ hiện đang học tập ở Mỹ nên bs ở đây chỉ xét nghiệm thôi, chẳng siêu âm gì cả nên tớ chằng biết thêm được gì. Theo cậu thì thai được 3 tuần (tính từ ngày quan hệ) (hay 5 tuần tính từ ngày KKQ) thì đã vào tử cung chưa? nếu siêu âm thì có nhìn thấy gì không? cám ơn cậu rất nhiều. tớ hoang mang vì sợ lần sau mình lại thế
    Tính tuổi thai thì tính từ kì kinh cuối mẹ nó ạ.
    Thai 5 tuần thì chưa rõ tim thai, chưa rõ mầm noãn đâu mẹ nó ạ. Nhưng thai thì phải vào tử cung nằm yên rồi. (Bác sĩ thường ghi là: "Tử cung có hình trống âm giống túi thai" trong tờ kết quả siêu âm đấy). Mà nếu không mẹ nó đi siêu âm đầu dò đi, sẽ nhìn rõ hơn đấy.
    Chúc mẹ nó may mắn và sức khoẻ.

BƯỚNG VÔ ĐỊCH !!!
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Kiến Xem bài viết
    Tính tuổi thai thì tính từ kì kinh cuối mẹ nó ạ.
    Thai 5 tuần thì chưa rõ tim thai, chưa rõ mầm noãn đâu mẹ nó ạ. Nhưng thai thì phải vào tử cung nằm yên rồi. (Bác sĩ thường ghi là: "Tử cung có hình trống âm giống túi thai" trong tờ kết quả siêu âm đấy). Mà nếu không mẹ nó đi siêu âm đầu dò đi, sẽ nhìn rõ hơn đấy.
    Chúc mẹ nó may mắn và sức khoẻ.
    Cám ơn mẹ Kiến nhiều lắm. Nhưng mà mình phải bỏ bé rồi, vì máu ra liên tục như hành kinh, hôm nay bs kiểm tra lại thì bảo bên trong tử cung đã sạch sẽ rồi . Mình nhờ bs tìm hiểu nguyên nhân thì bs bảo mới lần đầu nên cứ bình tĩnh. Nếu lần thứ 2 lại bị thế thì sẽ làm các xét nghiệm cần thiết để tìm nguyên nhân. Dù sao mình cũng cố gắng lạc quan để hi vọng lần sau. Chúc mẹ Kiến và bé luôn khỏe mạnh nha.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình là thành viên mới nhất của diễn đàn này đến giờ đây.
    Mình có thai được 11 tuần rồi. Hồi thai 4 tuần mình cũng bị ra máu đỏ nhưng ít thôi, lúc đầu nằm ở nhà nhưng cả nhà không yên tâm nên đưa đi khám. Bs cho tiêm progesteron và uống thuốc chống co thắt tử cung. Khi khám lại sau hơn 6 tuần thai phát triển tốt. Bs lại cho tiêm tiếp 10 ống nữa nhưng mình tiêm được 4 ống thì thôi vì nghe mọi người nói tiêm thuốc ko sinh tự nhiên được mà. Nhưng khi thai được 11 tuần mình lại ra máu đỏ nữa, tuy ko nhiều nhưng mình rất lo ko biết có phải do bỏ tiêm ko nữa. Mình ko dám nói với bs vì sợ. Khám lại Bs bảo thai bt, lại cho thêm 10v duphaston uống tr 10 ngày nữa. Mình lo quá vì lần đầu mà bị như vậy mà. Mình cũng xin nghỉ làm đến thai 3th, nhưng nhà mình buộc phải leo cầu thang nên khó quá. Các mẹ ơi, hãy cho mình lời khuyên với, giờ mình rất lo, lại còn chuyện tiêm thuốc thì khi sinh phải mổ nữa chứ, có phải vậy ko các mẹ. Cảm ơn các mẹ nhiều.
    • 78 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

leo cầu thang với những người mang thai bình thường thì chẳng nói làm gì. nhưng với mình ngày trước (phòng làm việc ở tít trên tầng 4) và với bạn bây giờ thì thực sự là vấn đề đấy. Cẩn thận bạn nhé. Còn chuyện đẻ hay mổ thì đến lúc đó hãy hay, có khi đến bệnh viện nhìn thấy người ta đau đẻ sợ quá lại đòi mổ đấy. Lúc mình sinh sơn ca tử cung chỉ mở đến 3phân là ko mở nữa và cũng chẳng đau bụng gì cả chỉ hơi tức lưng và ra máu nhiều thế là lên bàn mổ thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 340 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happy020108 Xem bài viết
    Chào các mẹ, mình là thành viên mới nhất của diễn đàn này đến giờ đây.
    Mình có thai được 11 tuần rồi. Hồi thai 4 tuần mình cũng bị ra máu đỏ nhưng ít thôi, lúc đầu nằm ở nhà nhưng cả nhà không yên tâm nên đưa đi khám. Bs cho tiêm progesteron và uống thuốc chống co thắt tử cung. Khi khám lại sau hơn 6 tuần thai phát triển tốt. Bs lại cho tiêm tiếp 10 ống nữa nhưng mình tiêm được 4 ống thì thôi vì nghe mọi người nói tiêm thuốc ko sinh tự nhiên được mà. Nhưng khi thai được 11 tuần mình lại ra máu đỏ nữa, tuy ko nhiều nhưng mình rất lo ko biết có phải do bỏ tiêm ko nữa. Mình ko dám nói với bs vì sợ. Khám lại Bs bảo thai bt, lại cho thêm 10v duphaston uống tr 10 ngày nữa. Mình lo quá vì lần đầu mà bị như vậy mà. Mình cũng xin nghỉ làm đến thai 3th, nhưng nhà mình buộc phải leo cầu thang nên khó quá. Các mẹ ơi, hãy cho mình lời khuyên với, giờ mình rất lo, lại còn chuyện tiêm thuốc thì khi sinh phải mổ nữa chứ, có phải vậy ko các mẹ. Cảm ơn các mẹ nhiều.
    Bất cứ dấu hiệu j bạn phải báo với bs để an toàn cho baby chứ, baby là trên hết mà Ko phải ai tiêm thuốc nhìu đều phải sinh mổ hết. Bạn yên tâm nha. Ra máu vậy là bất thường bạn phải báo bs để cho thuốc tiếp chứ. Quan trọng là bạn phải nghỉ ngơi & hạn chế leo cầu thang. Chúc bạn khỏe

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ sơn ca và mama_cutduoi nhieu. Gio minh cung dang uong thuoc bs cho và cung không thấy ra máu nữa rồi. Em bé của mình cũng được 12 tuần tuổi rồi. Mọi người nói là nên siêu âm màu vào thời điểm này. Các mẹ có biết địa chỉ siêu âm màu nào tốt và chính xác thì cho mình biết với nhé. Mấy lần trước siêu âm 2 chiều mình chỉ đến 21 Phan Chu Trinh thôi, địa chỉ đó do 1 người quen của chồng mình giới thiệu mà. Các mẹ giới thiệu cho mình biêt với nhé. Trong tuần này mình sẽ siêu âm màu xem em bé có vấn đề gì không, mình rất lo vì trong 3th đầu mà xảy ra bao nhiêu vấn đề thế.
    Cảm ơn các mẹ nhé.
    Chúc cả nhà khỏe và hạnh phúc.
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5