Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có bầu có nên ăn các loại cá biển.

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 11K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

• 107 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi tý, chẳng là em đang có bầu, mới được 5 tuần thôi, em muốn hỏi là có nên ăn các loại cá biển như cá thu, cá ngừ.... hay không? Àh còn cả canh rau ngót nữa, vì em nghe nói là không tốt cho bà mẹ mang thai. Về ăn uống thì em không thấy sợ cái gì cả, có thể ăn được như chưa mang thai, chỉ có điều em hay buồn ngủ quá, đến cơ quan mà cứ ngáp hoài dù mới sáng sớm ra hay dầu giờ chiều khi vừa mới ngủ dậy xong. Các chị có cách nào khắc phục tình trạng này không ah?Chỉ giúp em với
    Cảm ơn các chị nhiều và cầu chúc cho tất cả các mẹ đang mang thai sẽ khỏa mạnh trong suốt 9 tháng 10 ngày và cán đích an toàn nhé.
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta còn có thêm ngày nữa để yêu thương!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Kỷ niệm 7 năm thành lập Angel Beauty

Ngày 29/9/2014 vừa qua, Công ty TNHH Thiên Thần Sắc Đẹp (Angel Beauty) tổ chức chương trình “Lâu...

• Có bầu có nên đi biển không các mẹ

Em có bầu 6 tháng, cơ quan em chuẩn bị đi biển, em cũng thích đi nhưng cũng sợ vì mấy lý do sau: - thứ nhất là đường xa: từ HN đi Cửa Lò phải 300km, em ko say xe và sức khoẻ cũng khá tốt nhưng vẫn lo lo. - Thứ 2 là trời nắng quá, nhỡ bị cảm thì khổ thân em bé lắm. Mà đi tầm tháng 8 nhỡ gặp mưa...

• Có bầu có nên đi làm nails không các mẹ?

Em bé của em được 22 tuần mấy, ông xã bắt em nghỉ làm nails mấy tháng nay rồi, nhưng ở nhà buồn quá, vả lại em cũng muốn kiếm thêm chút tiền nên muốn đi làm lại...nhin chung làm nails cũng nhẹ nhàng chỉ khổ nổi cái mùi arcylic hơi bị nồng quá.. Theo các mẹ thì em có nên đi làm lại không?

• Sữa Dr. Luxia từ Thụy Sĩ - Người bạn tốt của các bà mẹ

Thụy Sĩ là một quốc gia thịnh vượng, xếp thứ 5 trong tổng số 30 nước hạnh phúc nhất thế giới, nổi...

• Quả vú sữa- mẹ bầu không thể bỏ qua

Mùa hè là mùa của những quả vú sữa chín mộng, thơm ngon. Đừng bỏ qua với trái cây tuyệt vời này...

• Cách tắm và gội an toàn cho trẻ sơ sinh!

Tình hình là sắp đẻ đến nơi rồi mà Bà Ngoại thì nay 80T, bà nội 60 mà than bệnh không chăm cháu...

• 1,494 Bài viết

• 724 Được cảm ơn

Mình cấn bầu ngay sau đám cưới 1 tháng là phát hiện ra! Trong thời gian chưa phát hiện ra mình đang có thai thì mình cứ ngạc nhiên sao mà mình lại dễ ngủ đến thế! Vì mìh trước đây rất khó ngủ, ngủ trưa là đến tối thức đến 1-2g mới ngủ đc ngon lành! Vậy mà giờ có thể ngủ rất nhiều! Sau này mới biết là có thai!

Có 1 số người mang thai sẽ ngủ nhiều - 1 số thì khó ngủ! Nên nếu bạn ngủ đc thì cứ tranh thủ ngủ nhé, vì mình thấy ngủ đc người cũng khỏe đấy!

Còn ăn cá thì mình vẫn ăn cá thu, cá ngừ... nhưng sau này khi mới sinh thì hạn chế ko ăn nữa, vì các loại này có hàm lượng thủy ngân cao ko tốt!

Còn 1 số chị cũng mách rằng ko đc ăn rau mồng tơi, rau đay, đậu bắp vì các rau này có độ nhớt cao! Mình thì cũng nghe theo đến khi bước sang tháng thứ 4 thì mình ăn bình thường
    Hạnh Phúc đến từ những điều Đơn Giản và từ những suy nghĩ Giản Đơn

[B]
    • 364 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Đọc sách Tây thì thấy các bác khuyên là không ăn cá thu, cá ngừ, cá kiếm... vì nhiều thủy ngân ảnh hưởng đến hệ thần kinh của bé, còn ngoài ra không bắt kiêng gì hết. Mình vẫn ăn rau ngót, rau đay mùng tơi, đậu bắp bình thường. Đậu còn rất tốt nữa, trong biểu tháp dinh dưỡng của bà bầu bao giờ cũng được khuyên nên ăn các loại đậu đỗ. Cố gắng ăn đa dạng các loại thức ăn, ngô khoai, lúa mì, lúa mạch để có thêm tinh bột ngoài gạo. Ăn các loại thức ăn càng gần với bản chất tự nhiên của nó càng tốt. Rau củ quả ăn đủ các loại màu, càng màu sẫm thì càng tốt. Bí đỏ, xúp lơ xanh rất tốt đấy. Nhiều người kiêng rau ngót vì thường thì sau sinh các cụ cho ăn rau ngót để ra hết máu nhưng mình đọc thấy rau ngót rất nhiều sắt, các bà bầu đừng nên bỏ qua nên mình vẫn ăn, không nhiều nhưng vừa ăn vừa theo dõi.
    ------------------------------------
    • 80 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình thì đc 3 tháng nè, từ lúc có bầu mình vẫn ăn cá biển, chủ yếu là cá thu, nhưg ăn ít thôi. Cá biển có thuỷ ngân nhưg lại có Omega 3 cao, nên ăn vừa phải thì vẫn đc. Mình cũng vẫn ăn cả rau ngót, mùng tơi, các loại đậu, khoai, cải...Thậm chí mình uốg cả nc dừa, vì hàm lượng chất cao. Một số mẹ nói rằng ko nên uốg trong 3 thág đầu, nhưg uống ít thì ko sao. Nói chung là nên ăn uống đa dạng 1 chút, thì mình có thể hấp thụ tốt hơn, dễ đổi bữa bạn ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)