Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có bầu có được đi Waxing không ???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.45K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 1,619 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Mọi người ơi, cho em hỏi là có bầu có được đi Waxing không ??? EM thấy mọi người bảo là hóa chất ảnh hưởng đến thai nhi ???? không biết thế nào. Mà em chân lại nhiều vi - ô - lông. Có bầu rồi thì toàn mặc váy. híhí. Sorry vì em sinh lần đầu nên hỏi hơi nhiều.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,324 Bài viết

• 4,460 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi moonlover Xem bài viết
    Mọi người ơi, cho em hỏi là có bầu có được đi Waxing không ??? EM thấy mọi người bảo là hóa chất ảnh hưởng đến thai nhi ???? không biết thế nào. Mà em chân lại nhiều vi - ô - lông. Có bầu rồi thì toàn mặc váy. híhí. Sorry vì em sinh lần đầu nên hỏi hơi nhiều.
    Về vụ này nhá,
    hôm nọ mình gọi điện đến TT thẩm mỹ có tiếng của HN, tên là TMV Thu Cúc để hỏi thì họ trả lời là chẳng ảnh hưởng gì. Nhưng mà bé nhà mình đã được 5 tháng rồi, chứ trong vòng 3 tháng đầu thì mình nghĩ là không nên đụng chạm.
    Nhưng đến nơi chuẩn bị làm, nghe cô bé ngồi bên cạnh nói là đau đến chảy nước mắt nên mình bỏ chạy.
    Quay về với kem tẩy lông thôi..:Laughing: :Laughing: :Laughing:
    • 734 Bài viết

• 527 Được cảm ơn

Người ta đã làm hẳn một tô bích bên dưới hỏi có chỗ nào bán tất chân để mặc váy bầu rồi mừ. Chân nhiều vi ô lông đi tất cũng đẹp chứ sao! Thế mà không ai biết nơi bán tất chân à?????
    • 158 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

sao lại đau chảy nước mắt nhỉ? Em vẫn đi đều ^_^ Chắc tại quen rồi nên em kô thấy đau gì cả. Mới cả những lần về sau thì ít hẳn vi-o-long đi rồi nên quả là kô đau mà
    • 139 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình cũng đang trong tâm trạng muốn đi spa waxing quá đây!

Hôm qua mình đt hỏi 1080, thấy họ khuyên là không nên! họ giải thích: Waxing dù sao cũng dùng hóa chất - Tức là cái chất sáp mà quết vào chân để làm cho lông chân rụng ra đó, cũng là một loại hóa chất! nếu mình có cảm ứng với nó thì e không tốt cho em bé.

Họ còn giải thích thêm, với những người làm nghề hấp, nhuộm tóc hoặc làm đầu thì tỉ lệ sảy thai rất cao.

Vì vậy không nên waxing giai đoạn này,

Mình đang buồn vì trời nóng, muốn mặc váy mà lông chân như lông lợn rừng thì khó coi quá. Cạo đi thì nó cứng, đêm nằm ax phát sợ ý chứ!
    • 3,759 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Mình cũng thường waxing nhưng từ khi có thai mình ngừng hẳn vì lo ảnh hưởng đến con. Có rất nhiều í kiến về được hay không được sử dụng waxing trong lúc mang thai nhưng minh cứ ngừng cho lành. Vi-o-long mọc ra thì dùng phương pháp truyền thống là cạo.Hihihi. Sau khi sinh con xong rồi đi waxing lông lại mềm ngay.
    Hạnh Phúc Của Mẹ Là Khi Các Con Cười
    Mẹ Yêu Lắm Hai Chàng Trai Bé Nhỏ Của Mẹ
    • 14,688 Bài viết

• 1,706 Được cảm ơn

Mình nghĩ là cũng tùy người, có lần mình đi matxa ở Linh Chi mình thấy có bà bầu bụng cũng bự lắm vào waxing chân. Chị nhân viên làm cũng nhẹ nhàng vì ngại bà bầu nhưng bà bầu thì thấy khỏe re hà, hình như làm nhiều lần rùi nên thấy không đau, chị í còn nói làm riết quen, không làm thấy ngứa ngứa...:Smiling:
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho mình hỏi với . Mình thì k đi wax bao giờ cả chỉ sử dụng máy nhổ lông Braun thôi. Nhưng từ hồi có bầu thì ngưng k dám dùng gì cả. Cơ mà mùa này nóng mặc váy mà chân có violon thì trông cũng tệ thật cơ :mad: . Vậy không biết sử dụng máy nhổ lông khi mang bầu có sao không nhỉ :Thinking: . Có mẹ nào biết cho mình vài lời khuyên với
    • 3,324 Bài viết

• 4,460 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi UandI Xem bài viết
    Các mẹ ơi cho mình hỏi với . Mình thì k đi wax bao giờ cả chỉ sử dụng máy nhổ lông Braun thôi.
    Cho mình hỏi với,
    Máy nhổ lông này hoạt động như thế nào, lần sau mọc có nhanh và đậm màu hơn không, giá cả và nơi bán. Chắc là dùng tiện lợi hơn kem và waxing nhỉ. Mình ở Hà Nội.
    Mình thấy mấy chị làm cùng sử dụng dao cạo chuyên dụng cho nữ giới ( màu hồng hồng của Nhật), nghe nói là lông mọc lên chậm hơn và nhạt màu đi. Cơ địa người ta là như thế còn mình thì vốn dĩ đã sậm màu và dài, lại còn cứng do cạo nhiều lần nên muốn chuyển qua waxing ( nghe quảng cáo thích quá!) nhưng chẳng biết thế nào nhỉ.
    Mùa hè nóng đến phát ngứa lên mà lại phải đau đầu vụ này...:RaisedEye
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Kin Kin Xem bài viết
    Cho mình hỏi với,
    Máy nhổ lông này hoạt động như thế nào, lần sau mọc có nhanh và đậm màu hơn không, giá cả và nơi bán. Chắc là dùng tiện lợi hơn kem và waxing nhỉ. Mình ở Hà Nội.
    Mình thấy mấy chị làm cùng sử dụng dao cạo chuyên dụng cho nữ giới ( màu hồng hồng của Nhật), nghe nói là lông mọc lên chậm hơn và nhạt màu đi. Cơ địa người ta là như thế còn mình thì vốn dĩ đã sậm màu và dài, lại còn cứng do cạo nhiều lần nên muốn chuyển qua waxing ( nghe quảng cáo thích quá!) nhưng chẳng biết thế nào nhỉ.
    Mùa hè nóng đến phát ngứa lên mà lại phải đau đầu vụ này...:RaisedEye
    Bạn có thể vào trang web của Braun để tham khảo về loại máy này http://www.braun.com/na/products/bea...epilation.html

Cá nhân mình thì thấy máy này sd tiện lợi hơn wax và kem. Violon mọc lại cũng đỡ rậm và cứng hơn (tuy nhiên điều này còn tùy thuộc vào cơ địa mỗi người).

Trước mình mua của 1 bạn ở bên www.ttvnol.com, giá là 500k. Nhưng mình nghĩ chắc bạn ra ngoài những hàng bán đồ điện hỏi thử xem có lẽ họ cũng bán.

Cơ mà phụ nữ mang bầu thì có dùng được không thì mình cũng k biết. Có mẹ nào giúp mình với .

PS: Mình vừa tìm được đường link bán máy này đây này, bạn thao khảo nhé http://www2./forum/ThoiTrang...g/1191753.ttvn
    • 3,324 Bài viết

• 4,460 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi UandI Xem bài viết
    Bạn có thể vào trang web của Braun để tham khảo về loại máy này http://www.braun.com/na/products/bea...epilation.html

Cá nhân mình thì thấy máy này sd tiện lợi hơn wax và kem. Violon mọc lại cũng đỡ rậm và cứng hơn (tuy nhiên điều này còn tùy thuộc vào cơ địa mỗi người).

Trước mình mua của 1 bạn ở bên www.ttvnol.com, giá là 500k. Nhưng mình nghĩ chắc bạn ra ngoài những hàng bán đồ điện hỏi thử xem có lẽ họ cũng bán.

Cơ mà phụ nữ mang bầu thì có dùng được không thì mình cũng k biết. Có mẹ nào giúp mình với .

PS: Mình vừa tìm được đường link bán máy này đây này, bạn thao khảo nhé http://www2./forum/ThoiTrang...g/1191753.ttvn
    Cám ơn bạn,
    mình đã thử gọi điện, bây giờ nên giá 730K rồi,
    máy cạo không dùng hóa chất nên an toàn hơn kem và waxing là cái chắc!!!
    Mình nghĩ như vậy.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho e hỏi hơi lệch chủ đề xíu nha. Sau khi sinh khoảng bao lâu thì wax đc vậy ạ?