• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có bầu có được ăn đậu phộng???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.54K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

• 217 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Mình đang mang thai 23w, hôm qua chị chồng cho 1kg đậu phông tươi để về luộc ăn, hồi còn con gái mình khoái món đậu phộng luộc này lắm, giờ có bầu cũng vậy, nhưng từ hồi mang bầu tới giờ chưa ăn lần nào, hok biết có bầu có ăn được đậu phộng không các mẹ??
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 171 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Theo những tài liệu mình đọc thì ăn lạc (đậu phộng) nhiều sẽ tăng nguy cơ con sau này bị dị ứng. Nếu bạn là người có cơ địa dị ứng thì cũng nên cẩn thận với món này. Còn riêng đối với mình, mình không ăn lạc trong suốt thời gian mang thai.
    • 437 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

hôm trước mình có đọc thấy nói có bầu không nên ăn nhiều đậu phộng vì sẽ dễ làm em bé bị dị ứng đó mẹ nó ơi, nhưng là ăn nhiều thôi chứ ít thì mình nghĩ chắc ko sao
    • 177 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

mình thấy bảo ăn đậu phộng con dễ bị dị ứng do đậu phộng có chất gì í, thế nên mình chẳng dám ăn lạc hay đó là đậu phộng?? Mới lại bạn mang bầu thì mình khuyên ko nên ăn, về sau đẻ xong ăn 10 cân bù lại cũng được, tha hồ khỏi bị kiêng kem chứ giờ ăn rồi con bị dị ứng hay sao lại ân hận thì còn mệt hơn đó
    • 53 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

ơ, mình vẫn ăn bình thường, mẹ mình ngày trc có bầu mình và mấy đứa em còn ăn cả lạc sống, chắc tuỳ cơ địa từng người thôi, bình thường ăn ít cũng chẳng sao, m rất thik ăn lạc luộc nhưng mỗi lần ăn 1 vốc tay thôi vì ăn xong nặng bụng lắm
    • 764 Bài viết

• 595 Được cảm ơn

mình cũng thích ăn món này lắm, nhất là rang ăn với cơm. Hồi nghén muốn muốn ăn khinh khủng nhưng k dám ăn vì có thông tin ăn đậu phộng thì con sẽ bị dị ứng với món này. Đi khám, bsy cũng nói ăn uống bt chỉ k ăn đậu phộng (BSy BVTD).
    • 428 Bài viết

• 432 Được cảm ơn

Nếu gia đình mẹ nó không có ai có tiền sử dị ứng với đậu phộng thì mẹ nó cứ ăn vô tư, ko sao cả. Sách báo Vn hay lấy thông tin từ nước ngoài, nhưng đưa không hết nên hay gây ra những hiểu nhầm cho mọi người. Bản thân mình ở nước châu Âu và cũng đọc nhiều forum của các bà mẹ bên này. Họ cũng rất quan tâm đến vđề ăn lạc trong tg mang thai. Nhưng câu trả lời hầu hết là nếu hai bên gia đình không có ai bị dị ứng thì ăn ko sao. Mình cũng hỏi trực tiếp bác sĩ của mình và cũng được trả lời là không sao cả. Nhưng ăn lạc rất đầy và khó tiêu nên bà bầu, vốn hệ tiêu hóa đã ko được tốt, thì hay được khuyên là ko nên ăn.
    Thời xưa làm gì có đầy đủ thịt cá như bây giờ, có lạc mà ăn đã tốt. Thế mà bố mẹ mình rồi đến thế hệ mình có ai bị dị ứng với lạc ko?
    Vì thế nếu bạn đã ăn rồi cũng không nên lo lắng, ảnh hưởng đến sức khỏe.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 137 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

mình cũng ăn, chẳng biết có sao ko nữa, tại thấy 2 bên gia đình nội ngoại ko ai dị ứng mà.. chưa sinh em bé nên không biết có bị dị ứng hay ko.
    • 42 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình cũng ăn bình thường, không nghe bác sĩ nói kiêng gì cả.
    • 208 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Óe. E vẫn ăn bình thường ạ. Không biết sao đây???
    • 465 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

hihihi mình cũng thích món này ... lâu lâu thèm vẫn ăn ... chứ nhiều ng` nói có bầu thèm gì cứ ăn ...
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chắc ăn ít thì không sao đâu nhỉ? hix, mình thèm ăn lắm ý...
    • 96 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

mình khoái khẩu lạc rang và muối vừng trộn với ít lạc, ăn với cơm. Ăn chẳng thấy chán. Chồng mình cũng bảo là 2 gia đình ko ai có tiền sử dị ứng thì cứ ăn, vì mình hay thèm ăn món đó lắm. Nếu các mẹ sợ thì cứ kiêng cho đỡ lo, còn ăn rồi thì cũng đừng lo nữa vì có làm gì được đâu, lo là làm gì để cho mẹ khỏe con khỏe ấy. Mà nếu kiêng thì sau này cho con bú cũng phải kiêng đấy nhé, chứ ko phải trong thời gian mang bầu không thôi đâu ạ.
    • 229 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Đậu phộng chứa nhiều Omega 3 rất tốt cho việc phát triển não bộ, tốt chứ các mẹ, nhất là đậu phộng luộc, dễ ăn, ăn nhăm nhi cũng vui, mình ăn bình thường hà, không nghe bác sĩ nói gì.