• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có bầu có ăn được măng tươi hay măng khô không?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 82.7K Lượt đọc
  • 98 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình có mang đã 12 tuần rồi, mình rất thích ăn những món nấu với măng. nhưng nghe nói có bầu không ăn được măng đúng không?
    Chị nào biết chỉ mình với........
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Có bầu có được ăn đậu phộng???

Mình đang mang thai 23w, hôm qua chị chồng cho 1kg đậu phông tươi để về luộc ăn, hồi còn con gái mình khoái món đậu phộng luộc này lắm, giờ có bầu cũng vậy, nhưng từ hồi mang bầu tới giờ chưa ăn lần nào, hok biết có bầu có ăn được đậu phộng không các mẹ??

• Phụ nữ Việt Nam – Đảm đang, duyên dáng

Tháng 10, tiết trời thu se lạnh dần nhường bước cho mùa đông lạnh giá. Song, trên khắp đất nước...

• Nếu đàn ông cũng lên hai vạch thì tính sao?

Một anh chàng phát hiện que thử thai của bạn gái và tinh nghịch lấy ra thử. Tất nhiên chỉ là một...

• Vợ tôi ốm nghén

Sáng nay lên mạng đọc linh tinh, vô tình trúng bài này. Anh này thương vợ cực kỳ, thấy dễ thương gì...

• Có bầu có nên ăn quẩy không?

Chào các mẹ! Mình là thành viên mới! Mình có em bé được 21 tuần rồi (con so nên chả có kinh nghiệm gì cả). Lúc mới mang bầu mình thích ăn quẩy với phở lắm, nhưng từ hôm đọc được 1 bài báo (ở trang Dân trí hay sao ý) nói rằng bà bầu không nên ăn quẩy vì trong quẩy có chất gì đó (sorry các mẹ: tự...

• 223 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhonbus Xem bài viết
    Mình có mang đã 12 tuần rồi, mình rất thích ăn những món nấu với măng. nhưng nghe nói có bầu không ăn được măng đúng không?
    Chị nào biết chỉ mình với........
    vậy á! nhà tớ thì thỉnh thoảng vẫn ăn vì thèm thấy chả có vứn đề gì!!!!!!!!:Laughing::Laughing::Laughing:
    Mẹ thương con, con có hay chăng? thương từ khi thai nghén trong lòng !!!!!!!!

• 7,941 Bài viết

• 1,663 Được cảm ơn

Không nên ăn chị ah.
    Măng tươi thì ăn ngon nhưng mà trong măng này có độc chất gọi là glucozit sinh acid xyanhydric. Khi gặp men tiêu hóa trong dạ dày, gặp chất chua, glucozit bị thủy phân và giải phóng acid xyanhydric (HCN). Chính acid này gây ngộ độc, nôn mửa, giống như khi bị ngộ độc sắn.
    • 187 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Vậy mà mình ko biết,ngày nào ăn sáng cũng ăn bún măng ko bít có sao ko nữa
    • 1,478 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

Theo các cụ nhà mình nói ăn măng độc,và hại máu.Nhưng e chẳng kiêng khem gì hết vẫn chén thôi.hôm qua vừa đi ăn lẩu ếch ở Ngân béo,ko ăn măng thì thật là phí.có đièu mọi khi mình ăn 10 thi giờ ăn 6 ăn 7.Có làm sao đâu,các mẹ kiêng khem vừa thôi,tâm lý thoải mái thì con mình khỏe hết
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 308 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Không biết ăn măng ra sao nhưng mẹ mình không cho ăn, bảo ăn măng có nhiều độc tố. Nhưng có 1 chị trong suốt thời gian mang thai, ăn rất nhiều măng...em bé cũng chẳng sao cả.
    • 287 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

em thi thoảng vẫn ăn 1 ít cho đỡ thèm
    • 7,941 Bài viết

• 1,663 Được cảm ơn

Bây giờ chẳng theo các cụ hay là theo mình gì hết, cái gì cũng phải có căn cứ,. Mà căn cứ thì mình ko muốn trích dẫn vì trên mạng đầy:Silly::Silly:
    Chứ bảo ăn cũng được vì thấy đẻ con ra "có sao đâu"? là hơi vô trách nhiệm nhé! Chứ muốn "sao" là phải "sao"?
    DD là để thảo luận tốt hơn thôi, xin đừng bla nha, chứ thực ra mình vẫn ăn mà. Thi thoảng đi ăn thịt chó vẫn ăn nước sáo chó với măng và bún đó thôi. :Sigh::Sigh:
    • 14,839 Bài viết

• 8,177 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi viettel098 Xem bài viết
    Bây giờ chẳng theo các cụ hay là theo mình gì hết, cái gì cũng phải có căn cứ,. Mà căn cứ thì mình ko muốn trích dẫn vì trên mạng đầy:Silly::Silly:
    Chứ bảo ăn cũng được vì thấy đẻ con ra "có sao đâu"? là hơi vô trách nhiệm nhé! Chứ muốn "sao" là phải "sao"?
    DD là để thảo luận tốt hơn thôi, xin đừng bla nha, chứ thực ra mình vẫn ăn mà. Thi thoảng đi ăn thịt chó vẫn ăn nước sáo chó với măng và bún đó thôi. :Sigh::Sigh:
    hehe, đồng ý với em, đúng là măng có độc thật, nhưng thỉnh thoảng chị cũng vẫn ăn sáo măng với bún. Có phải ngày nào mình cũng ăn đâu mà lo, có khi 1 tháng mới ăn 1 lần
    • 124 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Tớ nghe mọi người nói măng độc và gây thiếu máu. Nhưng mà thỉnh thoảng mới ăn thì chắc không sao đâu các mẹ ạ, nhất là những mẹ nào cơ địa khỏe, thai khỏe thì cứ ăn cho con sau này nó đỡ khảnh ăn, hihi. Có nhiều món không có măng thì mất cả ngon các mẹ nhỉ :Smiling:

• 1,934 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Luộc kĩ, mở vung là bay bớt Cyanua thui các mẹ ạ, em thậm chí còn luộc 2 lần, mỗi lần sôi mở vung 5-10p...
    em vẫn ăn như điên nè:Laughing:
    • 795 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Đúng đấy các chị an măng thì pảhi luộc thật kỹ, 2-3 lần mà nhớ mở vung ra, nên hạn chế ăn là tốt nhất đấy.
    • 14,839 Bài viết

• 8,177 Được cảm ơn

Mình chẳng bao giờ mua măng về nấu cả, toàn đi ăn ngoài quán thôi:Sad::Sad::Sad:
    • 1,478 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

Ko hiểu mẹ này nói tóm lại là sao?nửa vời quá đó:Thinking:.Món độc nhất là thịt chó mẹ nó cũng ăn rồi thì măng vô tư chén đi
    • 14,839 Bài viết

• 8,177 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi everything_for_babe Xem bài viết
    Ko hiểu mẹ này nói tóm lại là sao?nửa vời quá đó:Thinking:.Món độc nhất là thịt chó mẹ nó cũng ăn rồi thì măng vô tư chén đi
    Thịt chó độc ah mẹ nó? Tớ chỉ thấy người ta nói ăn thịt chó thì nóng nên bà bầu ko nên ăn nhiều thôi. Trong thịt chó có rất nhiều đạm đấy, tớ sợ cái vụ mắm tôm nên thỉnh thoảng mua về ăn với mắm tôm mua trong siêu thị thôi
    • 1,478 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dsx83 Xem bài viết
    Thịt chó độc ah mẹ nó? Tớ chỉ thấy người ta nói ăn thịt chó thì nóng nên bà bầu ko nên ăn nhiều thôi. Trong thịt chó có rất nhiều đạm đấy, tớ sợ cái vụ mắm tôm nên thỉnh thoảng mua về ăn với mắm tôm mua trong siêu thị thôi
    Thịt chó thì ai cũng biết là rất nóng rùi nhưng vấn đề mình nói đó là tâm linh,những ai hay đi lễ thì ko bao giờ an thịt chó huống chi mình đang mang bầu.Mình cũng ko muốn nói vì cũng có các mẹ ở đây ăn rồi nhưng tốt nhât là nên tránh,có ví dụ rồi nhé.Mình ko dám kể
    • 7,941 Bài viết

• 1,663 Được cảm ơn

Trời ơi mẹ này có những quan điểm kì dị ghê nha. Thịt chó sao lại độc chứ?? Em tìm mãi chả thấy bài nào nói thịt chó độc cả.. Thịt chó ăn nhiều thì nóng thôi mà đâu có độc?
    Nè, bữa trưa cho những ai vẫn ăn thịt chó: và em trích dẫn nè:"Thịt chó nấu với phấn hoa, sâm và nấm là thức ăn tăng lực. Món thịt cầy 250g, đậu đen 50g, nêm muối, đường, bột ngũ vị hương vừa ăn, nấu chín hoặc thịt cầy ướp đại hồi, tiểu hồi, vỏ quế, trần bì, thảo quả, gừng tươi, muối, nêm vừa ăn, nấu chín được xem là món ăn “Ôn thận, trợ dương, ôn trung, kiện tỳ”. Có lẽ vì vậy mà ở xứ Hàn quốc thì thịt cầy đã trở thành món ăn “quốc túy” cho hết thảy cả trẻ già trai gái?" (Dep online):Rose:rooling:
    PS: trời ạh, post xong mới đọc tiếp về vụ tâmm linh... Phải xem xét lại thôi:Sad:
    • 1,478 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

Trời ơi mẹ này có những quan điểm kì dị ghê nha. Thịt chó sao lại độc chứ?? Em tìm mãi chả thấy bài nào nói thịt chó độc cả.. Thịt chó ăn nhiều thì nóng thôi mà đâu có độc?
    Nè, bữa trưa cho những ai vẫn ăn thịt chó: và em trích dẫn nè:"Thịt chó nấu với phấn hoa, sâm và nấm là thức ăn tăng lực. Món thịt cầy 250g, đậu đen 50g, nêm muối, đường, bột ngũ vị hương vừa ăn, nấu chín hoặc thịt cầy ướp đại hồi, tiểu hồi, vỏ quế, trần bì, thảo quả, gừng tươi, muối, nêm vừa ăn, nấu chín được xem là món ăn “Ôn thận, trợ dương, ôn trung, kiện tỳ”. Có lẽ vì vậy mà ở xứ Hàn quốc thì thịt cầy đã trở thành món ăn “quốc túy” cho hết thảy cả trẻ già trai gái?" (Dep online):Rose:rooling:
    PS: trời ạh, post xong mới đọc tiếp về vụ tâmm linh... Phải xem xét lại thôi:Sad:
    Ko độc thì mẹ nó cứ ăn đi,:Smiling:mình có kiêng có lành,huống chi mình nhìn thấy người thực việc thực rôi nên mình chia sẻ ý kiến mọi người.Ý kiến mỗi người khác nhau mà
    • 884 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Ko độc thì mẹ nó cứ ăn đi,:Smiling:mình có kiêng có lành,huống chi mình nhìn thấy người thực việc thực rôi nên mình chia sẻ ý kiến mọi người.Ý kiến mỗi người khác nhau mà
    Hồi mình chửa đứa đầu mình cũng hay ăn thịt chó, mua về nấu cho vệ sinh. Con mình đẻ ra 4kg, mọi nguời cứ bảo là do ăn nhiều thịt chó, chât quá nên con đẻ ra mới to như thế :Thinking:
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cảm ơn mẹ các bé nhiều, vậy là mình rút kinh nghiệm được từ những ý của các mẹ rồi:Smiling:
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5