Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có bầu ăn thịt dê được không???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 30K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Từ lúc cấn thai đến giờ mẹ chồng không cho ăn thịt dê nói là độc lắm và hại cho bé sao này không biết có đúng không hở các mẹ???? Mình thì thèm lẩu dê, cari dê lắm mà không dám ăn huhuhu
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 96 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trời ơi sao lại có nhà nói ngược thế nhỉ! Thịt Dê là một trong những món thịt hầm với một số loại thuốc bắc để dưỡng thai rất tốt. Nhà tớ chỉ lo không có xiền để ăn thoả mái thôi. Thỉnh thoảng yêu vợ OX nhà tớ mới được bữa đưa vợ đi ăn gà ÁC tần và thịt dê đấy! Mẹ nó không biết à? Thích thì hôm nào tớ tìm mấy bài thịt dê dưỡng thai post lên cho mẹ nó xem.
    • 138 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

mình nghe nói thịt dê ăn còn tốt hơn cả thịt bò đấy, nghe nói phụ nữ mang thai tháng cuối nên đi ăn móng dê, sữa sẽ nhiều... hihi... nhưng mình thì chưa thử rooling:
    • 951 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

mình ăn thịt dê từ lúc mới có bé chẳng thấy sao cả.
    • 3,176 Bài viết

• 278 Được cảm ơn

Ô mình nghĩ ăn chẳng sao cả, tuy nhiên có lẽ tuỳ cơ địa từng người, mình có bầu chẳng bị phù bao giờ nhưng cứ hôm nào ăn thịt dê vào là biết ngay, sáng hôm sau chân tay mặt mũi sưng vù, to như chân voi, vài hôm sau lại hết :Laughing: chắc tại mình ko hợp, nhưng thi thoảng mình vẫn đi ăn thịt dê bổ sung chất cho con, mình thường ăn tiết canh dê (cái này khuyến cáo ko nên ăn), chân dê hầm ngải cứu thuốc bắc, óc dê hầm thuốc bắc, ngoài ra thì là các món thường gặp như dê xào lăn, nầm dê, tái dê... chẹp chẹp thèm quá... chịu khó phù 1 vài hôm vậy
    Những hành tinh ngẫm rồi thấy lạ... Bồng bềnh mà vẫn theo nhau...!!!
    Em với anh ừ thì cũng lạ... Bồng bềnh cho tới mai sau...!!!:LoveStruc:

:Kiss:

Nhà 2008 của tớ! :Kiss::Kiss::Kiss:
    • 14,883 Bài viết

• 8,137 Được cảm ơn

Hi, quê mình ở Ninh Bình, nơi có món đặc sản dê núi nổi tiếng, hôm vừa rồi ông xã ra HN công tác tranh thủ về thăm ông bà ngoại, bố mẹ gửi cho 2kg thịt dê mang vào SG, 2vc ăn mấy ngày mới hết, ngon ơi là ngon rooling:rooling:rooling:
    Dê là món ăn bổ dưỡng mà, chẳng thấy ai nói bà bầu phải kiêng thịt dê bao giờ cả, con bé làm cùng vp mình còn kể nhà nó có trang trại nuôi dê ở Long An, ngày bé toàn uống sữa dê thui
    • 381 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Uả vậy sao hum bữa em đọc đâu ra, thịt dê ko tốt cho bà bầu vậy hen, vì có tính nóng hay lạnh gì đó, sao sao đó, e nhớ ko kỹ. E thì thèm vú dê nướng, hic. Bữa giờ nào dám ăn đâu. hic.
    • 2,246 Bài viết

• 1,252 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dsx83 Xem bài viết
    Hi, quê mình ở Ninh Bình, nơi có món đặc sản dê núi nổi tiếng, hôm vừa rồi ông xã ra HN công tác tranh thủ về thăm ông bà ngoại, bố mẹ gửi cho 2kg thịt dê mang vào SG, 2vc ăn mấy ngày mới hết, ngon ơi là ngon rooling:rooling:rooling:
    Dê là món ăn bổ dưỡng mà, chẳng thấy ai nói bà bầu phải kiêng thịt dê bao giờ cả, con bé làm cùng vp mình còn kể nhà nó có trang trại nuôi dê ở Long An, ngày bé toàn uống sữa dê thui
    Đúng rồi, ăn tốt chứ ạrooling:.
    You're my honeybunch, sugarplum, pumpie umpy umpkin, you're my sweetie pie.
    You're my cuppycake, gumdrop, snookum snookums, the apple of my eyes.
    • 48 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Vậy rút lại là dc ăn thịt dê à? Mình cứ tưởng là phải kiêng ăn dê chứ, làm 5 tháng nay mình cứ thèm nhũ dê nướng chấm chao mà ko dám ăn ^_^ Mình cũng thích ăn óc dê lắm , nhưng óc dê hầm thuốc bắc thì mình ko ăn nổi (sợ mùi thuốc bắc lắm)Mấy mẹ cho mình hỏi mình mang thai bé trai, ăn dê vào, mai mốt con mình có đi "thả dê" lung tung ko vậy? Tại vì lần nào AX dắt đi ăn dê, mình cũng thả dê vào AX hết á (xấu hổ quá) hì hì....
    • 824 Bài viết

• 442 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi YTCS Xem bài viết
    Vậy rút lại là dc ăn thịt dê à? Mình cứ tưởng là phải kiêng ăn dê chứ, làm 5 tháng nay mình cứ thèm nhũ dê nướng chấm chao mà ko dám ăn ^_^ Mình cũng thích ăn óc dê lắm , nhưng óc dê hầm thuốc bắc thì mình ko ăn nổi (sợ mùi thuốc bắc lắm)Mấy mẹ cho mình hỏi mình mang thai bé trai, ăn dê vào, mai mốt con mình có đi "thả dê" lung tung ko vậy? Tại vì lần nào AX dắt đi ăn dê, mình cũng thả dê vào AX vào người AX hết á (xấu hổ quá) hì hì....
    Ăn thịt dê tốt lắm áh các mẹ, vì sếp mình người Ấn kiêng thịt heo, thịt bò, khi PN bầu bì hay sinh đẻ thì toàn ăn thịt dê thôi. Còn cái vụ vú dê nướng ý các mẹ. KHông biết nơi khác thế nào chứ ở Sg đảm bảo với các mẹ các quán bán toàn vú heo nướng thôi. Không hề có vú dê đâu. Vì người ta nói vú dê ở đâu mà lắm thế, dê cái còn phải để sinh đẻ chứ. Với lại vú dê nướng chính cống ý nó gây lắm, ăn không nổi đâu. Nhà mình quen người mở tiệm bán thịt dê và quen cả người bán vú heo ở chợ , cả hai đều nói thế. Và nhà cũng mua vú heo ở chợ Bến Thành ăn cũng y chang như vú dê ở tiệm ý.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3