• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có bầu 6 tuần bị đau bụng âm ỉ, ra nhiều dịch có mùi.

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.29K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ giúp em với, em mới có thai lần đầu, hiện thai được 6 tuần. Em thấy đau bụng âm ỉ, ra nhiều dịch. Hôm qua đi khám thì BS bảo là dọa sảy, cho uống thuốc nội tiết và giảm co, khuyên nghỉ ngơi. Em có hỏi 2 người bạn, 1 người bảo là có thể sẽ nguy hiểm, 1 người bảo là cũng k có j đáng lo chỉ cần uống nước củ gai cho mát là ổn. Các mẹ tư vấn cho em với.

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ mình có bài thuốc này thấy cũng hiệu quả lắm, bạn thử xem: mua lá ngải cứu tươi về rửa sạch, bỏ vào nồi cùng 1-2 quả trứng gà ta (loại nhỏ), sắc trên lửa nhỏ. Khi thấy trứng chín và ngả màu xanh đậm thì vớt trứng ra ăn. Nếu đau bụng nhiều thì chờ nước sắc xong uống 1 chén, nếu đau lâm râm thì chưa cần uống vì ngải cứu cũng hơi nóng, thai 3 tháng đầu không nên ăn uống nóng quá.

• 177 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi soi_con_77 Xem bài viết
    Mẹ mình có bài thuốc này thấy cũng hiệu quả lắm, bạn thử xem: mua lá ngải cứu tươi về rửa sạch, bỏ vào nồi cùng 1-2 quả trứng gà ta (loại nhỏ), sắc trên lửa nhỏ. Khi thấy trứng chín và ngả màu xanh đậm thì vớt trứng ra ăn. Nếu đau bụng nhiều thì chờ nước sắc xong uống 1 chén, nếu đau lâm râm thì chưa cần uống vì ngải cứu cũng hơi nóng, thai 3 tháng đầu không nên ăn uống nóng quá.
    Mẹ nó nên tham khảo ý kiến bác sĩ nhé, chứ thực sự ai có bầu khỏe mạnh ăn lá ngải cứu ko sao, chứ nếu đang bị dọa sảy mà ăn lá ngải cứu là dễ sảy luôn đó. Nhiều người nói có bầu ko đc ăn lá ngải cứu đâu mẹ nó ạ, vì nó nóng dễ gây động thai.

Em sẽ học cách sống của cỏ, mạnh mẽ vươn lên và xanh đến kiệt cùng...

• 8 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Mẹ đừng quá lo lắng, vì nếu như bác sĩ của mẹ nói như vậy nghĩa là mẹ chỉ cần sử dụng thuốc như chỉ định và nghỉ ngơi.
    Trong trường hợp này mẹ cần nằm nghỉ ngơi, hạn chế đi lại, tránh xoa bóp bụng, kiêng giao hợp tuyệt đối và sử dụng thuốc của bác sĩ như hướng dẫn. Nếu có dấu hiệu bất thường thì nên tới gặp bác sĩ ngay.
    Cố gắng duy trì chế độ ăn đủ chất, mẹ có thể tham khảo 1 số món ăn bổ dưỡng (tại đây) để đảm bảo dinh dưỡng cho mẹ và con nhé.
    Hoặc nếu mẹ thật sự chưa an tâm, mẹ có thể liên lạc với bác sĩ/chuyên viên dinh dưỡng để được tư vấn thêm qua số 1900 54 54 95

• 634 Bài viết

• 558 Được cảm ơn

Mình thấy lá ngải cứu có tác dụng điều hoà kinh nguyệt nên nghĩ rằng phụ nữ đang mang thai không nên dùng. Đặc biệt bạn đang bị doạ sảy thì càng phải cẩn thận, cứ nghe và làm theo chỉ dẫn của bác sĩ là ổn thôi, các bài thuốc dân gian rất tốt nhưng sẽ trở nên nguy hiểm nếu áp dụng không đúng chỗ. Chúc hai mẹ con bạn khoẻ mạnh, con yêu nằm ngoan trong bụng mẹ đến 9 tháng 10 ngày nhé.
    P/S: Bạn cũng nên kiêng ăn rau ngót nhé.
    Thiên thần nhỏ của bố mẹ! Bình an nhé con yêu!

• 95 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Bạn đã đi khám rồi thì tốt nhất là nghe theo lời khuyên của bác sĩ, kèm với chế độ ăn uống nghỉ ngơi hợp lí và điều quan trong là giữ cho tâm trạng vui vẻ tráng buồn phiền lo lắng gây ảnh hưởng đến em bé. Chúc bạn sớm khỏe mạnh và em bé tốt!

• 58 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

bạn đừng lo lắng quá, hồi mới có bầu đc 6 tuần mình cũng bị như bạn vậy, bác sỹ cũng cho uống thuốc nội tiết và giảm co. Bây giờ bạn cần giữ tinh thần thoải mái, nghỉ ngơi nhiều, tránh vận động, mang vác nặng, hạn chế đi lại, uống hết đợt thuốc bác sỹ cho rồi đi khám định kỳ. CHúc 2 mẹ con sớm khỏe nhé.
    Còn về việc dùng ngải cứu thì mình thấy có nhiều ý kiến, người thì bảo ngải cứu an thai, người thì nói gây sảy thai nên tốt nhất là bạn ko nên dùng, chỉ dùng thuốc theo chỉ định của bác sỹ bạn nhé.

• 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cũng đừng quá lo lắng, thai 6 tuần thì còn rất nhỏ, đang trong thời gian tìm chỗ bám vào tử cung nên thường có dấu hiệu đau ê ê, nếu ra nhiều dịch thì nên hỏi bác sỹ dùng thuốc phụ khoa và đặt đâm đạo. Do khi có thai, môi trường âm đạo cũng thay đổi nên việc thay đổi chất dịch cũng là bình thường. Mẹ nó vệ sinh cho tốt và giữ gìn sức khỏe thì sẽ sớm an tâm thui à :Smiling:

• 448 Bài viết

• 1,475 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi soi_con_77 Xem bài viết
    Tớ cũng bị dọa sảy 3 tháng đầu, bs cấm ko cho uống thuốc bắc, ăn rau má , lá ngải cứu vì những thứ đó làm co bóp cổ tử cung làm cho thai nhi bị đẩy ra ngoài.
    Bạn này tư vấn như thế là ko đúng ko được nghe theo nhé mẹ nó . Mẹ nó cứ uống thuốc nội tiết và nghỉ ngơi nhiều vào là được vì 3 tháng đầu tớ cũng chỉ được nằm 1 chỗ ( nằm tốt hơn ngồi nhé ) ko đi đâu cả bi giờ con tớ được 21w rùi, bé hoàn toàn bt và khỏe mạnh trong bụng tớ đây này
    Chỉnh sửa lần cuối bởi MeoXinh_hp; 19/04/2011 vào lúc 06:19 PM.
    Trần Bảo Lâm

• 10 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

mẹ giống em quá... nhưng em mới bị..tối hôm trước vợ chồng em có "yêu" vì đọc trên mạng là "yêu" trong lúc bầu bí là không ảnh hưởng gì... vậy mà tối hôm trước em đau âm ỉ bụng và giờ vẫn còn đau lắm..

:LoveStruc: :LoveStruc:
    bố mẹ đang đợi gặp con nè ... yêu con lắm

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2