Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có ai siêu âm con trai mà sinh con gái ko?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 17.3K Lượt đọc
  • 51 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 136 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Tình hình là có topic "Có ai siêu âm con gái mà sinh con trai ko?",tìm mãi ko thấy có cái nào có người hỏi câu hỏi giống mình nên xin Mod mở 1 cái.
    Mẹ nào siêu âm con gái mà đẻ trai thì chia sẻ kinh nghiệm nhé.Chả là mới siêu âm,bs bảo con trai nhưng chưa dám tin,chưa dám thông báo cho ai cả ý mà
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 612 Bài viết

• 790 Được cảm ơn

1 tháng trước mình vào viện C thăm đứa em sinh. Hôm đó có 1 trường hợp: mẹ em bé rất chăm chỉ đi siêu âm, thậm chí 1 tháng cuối cứ 2 đến 3 ngày lại đi siêu âm 1 lần, lần nào bác sĩ cũng bảo con trai, đến khi sinh thì ra luôn 1 cô công chúa. Cả nhà bàng hoàng lắm, cứ kêu là bác sĩ đánh tráo con của họ. Nhưng mà không thể có chuyện đó vì phòng đẻ lúc đó có 3 sản phụ. Một người thì chưa sinh, một người sinh trước đó thì ra con gái rồi. Hôm trước nghe thấy chị nữ hộ sinh ở Việt Nhật cũng kể là đã có trường hợp nhầm như vậy và người nhà cứ đòi kiện bác sĩ. He he. Nhưng nói chung tỉ lệ nhầm là rất thấp. Con nào cũng yêu cả mà. Mẹ nó thử đi siêu âm 1 vài lần nữa rồi thông báo cho người nhà sau vậy.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 825 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Mẹ nó thử nhờ mẹ bongchippy cả mẹ huyen...gì ý,Xem giới tính theo ngày tháng năm sinh của bố mẹ và tháng thụ thai,xem là trai hay gái,Mình nhờ xem cho 3,4 người.thậm chí là mình,thì đều thấy đúng,ko bít mẹ nó thế nào.hiii.ở mang thai và chuẩn bị sinh và mục Chuẩn bị mang thai,có mà.hii
    • 178 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi menabow Xem bài viết
    Tình hình là có topic "Có ai siêu âm con gái mà sinh con trai ko?",tìm mãi ko thấy có cái nào có người hỏi câu hỏi giống mình nên xin Mod mở 1 cái.
    Mẹ nào siêu âm con gái mà đẻ trai thì chia sẻ kinh nghiệm nhé.Chả là mới siêu âm,bs bảo con trai nhưng chưa dám tin,chưa dám thông báo cho ai cả ý mà
    Mẹ nó cứ thử siêu âm vài chỗ để kiểm tra xem sao? như mình này, luc 16W bs siêu âm bảo con trai, bây giờ 20w bs khác lại bảo con gái, chả biết tin ai nữa, xã thì cứ nhất định tin bs bảo là con trai...đến chết cười mất thôi:Laughing:
    • 1,494 Bài viết

• 724 Được cảm ơn

Hiện tại e đang khám ở BV mà giờ có luật cấm ko đc tiết lộ giới tính bé, mà sắp tới đầu tháng 5, hai vợ chồng e đi du lịch bên Sin và đi mua đồ cho bé luôn nên chỉ mong ngóng bé trai hay gái để mua đồ cho phù hợp.

E đang ở HCM, có chị nào biết chỗ Siêu Âm Tư Nhân uy tín mà chính xác xin chỉ e với nhé!

Cám ơn các chị
    • 136 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Hihi cám ơn các mẹ.Lập topic này hỏi thế nhưng lại hi vọng chả có trường hợp nào.Hóa ra là cũng có nhỉ hihi.Mình thì rất thích con gái,tập 1 con gái rồi nhưng nghĩ có nếp có tẻ vẫn hơn.Với lại cũng hơi ngại con gái năm Canh Dần nên hi vọng lần này là thằng cu.
    Mình cũng có hỏi 1 chiến sĩ lão thành chuyên xem giới tính qua ngày thụ thai và năm sinh của bố mẹ rồi thì bác ý cũng bảo là trai,nên đi siêu âm bác sĩ bảo thế thì cũng mừng.Chỉ sợ bị mừng hụt thôi.

@mẹ Hana siêu âm lần 1 với lần 2 ở đâu mà khác nhau thế?Để tháng sau mình thử đi chỗ khác xem có bị thế ko nhé hihi.
    • 3,954 Bài viết

• 1,611 Được cảm ơn

Mình thì thích con gái nên cũng chỉ mong bác sỹ siêu âm nhầm thôi.Bác sỹ vẫn bảo là con trai.Mình là đứa đầu.Nhưng mình vẫn thích có 2 đứa con gái nên mong lắm cơ. Mong sao trường hợp nhầm đó vào mình nhỉ.Nếu nhầm thì mình sẽ vào topic này báo cáo các mẹ nha.

• 136 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuanhuong1402 Xem bài viết
    Mình thì thích con gái nên cũng chỉ mong bác sỹ siêu âm nhầm thôi.Bác sỹ vẫn bảo là con trai.Mình là đứa đầu.Nhưng mình vẫn thích có 2 đứa con gái nên mong lắm cơ. Mong sao trường hợp nhầm đó vào mình nhỉ.Nếu nhầm thì mình sẽ vào topic này báo cáo các mẹ nha.
    Hihi,mẹ này làm mình buồn cười quá.Thế cầu mong mẹ nó bị nhầm nhé.Nhưng công nhận có 2 cô con gái thì thích nhỉ.Mình thì thích 2 gái 1 trai,nhưng 3 thì hơi mệt nên tự rút xuống 1 gái 1 trai.Thế nên lần này là gái thì chắc mình sẽ phấn đấu lần nữa.Có con thì sướng nhưng nghĩ đến đoạn ốm nghén mổ đẻ lại sợ hihi.
    • 5,209 Bài viết

• 650 Được cảm ơn

Hihi cám ơn các mẹ.Lập topic này hỏi thế nhưng lại hi vọng chả có trường hợp nào.Hóa ra là cũng có nhỉ hihi.Mình thì rất thích con gái,tập 1 con gái rồi nhưng nghĩ có nếp có tẻ vẫn hơn.Với lại cũng hơi ngại con gái năm Canh Dần nên hi vọng lần này là thằng cu.
    Mình cũng có hỏi 1 chiến sĩ lão thành chuyên xem giới tính qua ngày thụ thai và năm sinh của bố mẹ rồi thì bác ý cũng bảo là trai,nên đi siêu âm bác sĩ bảo thế thì cũng mừng.Chỉ sợ bị mừng hụt thôi.

@mẹ Hana siêu âm lần 1 với lần 2 ở đâu mà khác nhau thế?Để tháng sau mình thử đi chỗ khác xem có bị thế ko nhé hihi.
    mẹ nó ơi, em hỏi cả chị bongchipty và chị huyen... thì hai chị đều bảo là con zai
    thế mà nhà em là con gái 100% nhá

chị ơi, chị thử nhờ bác lão thành gì đó kiểm chứng giúp em được ko nhé

KKC của em là 21/10/2009
    vậy là thụ thai tháng 9 âm
    em sẽ sinh tháng 6 âm (22/7/2010)
    em sinh 1983
    chồng sinh 1979 nhé
    cảm ơn mẹ nó trước

• 245 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giadinhcom Xem bài viết
    mẹ nó ơi, em hỏi cả chị bongchipty và chị huyen... thì hai chị đều bảo là con zai

KKC của em là 21/10/2009
    em sinh 1983
    chồng sinh 1979 nhé
    cảm ơn mẹ nó trước
    Em cũng vậy nè, nhờ tư vấn trên diễn đàn dựa vào tháng thụ thai và tuổi của 2 vchồng thì chị ấy bảo em là con gái, nhưng e đi siêu âm 3 lần ở 3 chỗ khác nhau đều bảo là con trai, không biết thế nào các chị nhỉ, hi vọng là không nhầm vì đã trót đi khoe với nhiều người rồi.
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

vậy hỏi các mẹ là có trường hợp nào ngược lại ko vậy??????
    Nghĩa là siêu âm con gái nhưng sinh là con trai đó...
    Mình rất thích con gái nhưng vợ lại thích con trai...
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Theo em biết thì tỉ lệ siêu âm là con gái mà sinh ra con trai thì nhầm nhiều hơn, còn tỉ lệ ngược lại thì rất ít, vì khi siêu âm mà là con trai thì bác sĩ thấy cái "bìu" của các cu cậu rất rõ, nên ít khi nhầm.
    • 1,503 Bài viết

• 2,109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thitxiennuong Xem bài viết
    Theo em biết thì tỉ lệ siêu âm là con gái mà sinh ra con trai thì nhầm nhiều hơn, còn tỉ lệ ngược lại thì rất ít, vì khi siêu âm mà là con trai thì bác sĩ thấy cái "bìu" của các cu cậu rất rõ, nên ít khi nhầm.
    không hẳn đâu nhé. ngay phòng mình thôi chứ chẳng đâu xa, có 1 anh có vợ mang thai, siêu âm đi siêu âm lại vẫn là con trai. đãi tiệc mừng rất to (mình cũng đi dự nữa) trước khi vợ sinh, ai ngờ tới chừng sinh lại ra con gái. cả gia đình đều không tin, sợ BV tráo con, nhầm con nhưng mà hôm đó BV mà chị vợ vào sinh có mỗi mình chỉ sinh, lấy đâu ra em bé khác mà nhầm?
    còn anh khác, cũng làm chung phòng luôn, vừa cười hỉ hả với tình trạng anh bạn trên xong thì đến ảnh cũng vậy. vợ đi siêu âm nhiều lần vẫn là con trai, đến lúc sinh lại ra con gái. chả biết đường nào mà lần
    • 120 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

hi hi! em hôm qua đi siêu âm ấy. bác sĩ bảo có thể là con trai, trên đường về mà hết vợ đến chồng tâm trạng hỗn độn. chỉ vì là cả 2 vợ chồng cứ mong là con gái đặt cả tên ở nhà là Đào Mít Na rồi, đến lúc bác sĩ bào giai mà cứ thấy buồn buồn và hụt hẫng, quay hỏi chồng thì chồng bảo anh cũng thế nếu là con gái thì lại thấy tiếc tiếc. có ai như VC em ko nhỉ. thế là nói chuyện 1 lúc mà em lại cứ lo tập 2 của em là giai nữa thì chắc em khóc tu tu mất. gọi điện báo cho ông ngoại thế là ông ngoại trêu ô thế giờ gọi là Đào Mít Dai à. hix hix. con đầu mà sao em mong con gái thế. cứ nghĩ đến việc ko được đi mua dây buộc tóc với váy cho nó mà muốn khóc quá
    • 2,696 Bài viết

• 1,951 Được cảm ơn

em đi sa là jai..mọi ng` nhìn bụng e chửa cũng bảo e chửa con jai..thế mà có 2 bà già bảo e là chửa con gái vì e chửa con jai nhưng lại xinh ra e vẫn tin mình đẻ con jai vì theo như MĐ e bảo qh trc ngày hành kinh là con jai..ấy thế mà đúng jai thật e cũng đang mong có bé gái nhưng ko biết bao nhiêu năm nữa e mới quên đc ngày đi đẻ...sợ lắm

:Rose:
    0m : 3.3 kg -> 12m : 14kg - 81cm (7 cái răng)
    • 136 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giadinhcom Xem bài viết

KKC của em là 21/10/2009
    em sinh 1983
    chồng sinh 1979 nhé
    cảm ơn mẹ nó trước
    Ờ sao em tháng 7 mới sinh mà đã biết chắc 100% gái thế.
    Cái bác chị nói là bác sĩ Linh ở Trần Hưng Đạo.Chị có đến đấy tiêm nội tiết và nhờ bác ý tính luôn vì thấy nhiều người bảo bác ý tính đúng.Nhưng mà siêu âm mà còn chẳng đúng thì tin mấy cái này sao được hihi.
    • 136 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi M3ty Xem bài viết
    em đi sa là jai..mọi ng` nhìn bụng e chửa cũng bảo e chửa con jai..thế mà có 2 bà già bảo e là chửa con gái vì e chửa con jai nhưng lại xinh ra e vẫn tin mình đẻ con jai vì theo như MĐ e bảo qh trc ngày hành kinh là con jai..ấy thế mà đúng jai thật e cũng đang mong có bé gái nhưng ko biết bao nhiêu năm nữa e mới quên đc ngày đi đẻ...sợ lắm
    Chị cũng thấy có nhiều người nói quan hệ trước kỳ kinh thì là zai.Thế thì chị chả có hi vọng con trai rồi
    • 482 Bài viết

• 438 Được cảm ơn

Mỗi khi SA thấy BS cứ xoay xoay chỗ cái mông của con để tìm mà mình cứ théc méc, làm sao bác í nhận dạng ra được nhỉ? Tối qua tìm được một vài ảnh SA chỉ ra đâu là con trai, đâu là con gái. Nhưng mà nếu không có chú thích chắc mình cũng chẳng phân biệt được. Giới thiệu với các Mẹ vài ảnh:

Con trai - 28w

Con gái - 17w

Các Mẹ nào muốn xem ảnh SA ở tuổi thai khác thì có thể vào đây xem:

http://pregnancy.about.com/od/boyorg...lboyultras.htm
    • 5,209 Bài viết

• 650 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quan_ho_bn Xem bài viết
    Em cũng vậy nè, nhờ tư vấn trên diễn đàn dựa vào tháng thụ thai và tuổi của 2 vchồng thì chị ấy bảo em là con gái, nhưng e đi siêu âm 3 lần ở 3 chỗ khác nhau đều bảo là con trai, không biết thế nào các chị nhỉ, hi vọng là không nhầm vì đã trót đi khoe với nhiều người rồi.
    ui nhà mình là ai cũng bảo zai mà vẫn ra gái cơ

• 5,209 Bài viết

• 650 Được cảm ơn

Ờ sao em tháng 7 mới sinh mà đã biết chắc 100% gái thế.
    Cái bác chị nói là bác sĩ Linh ở Trần Hưng Đạo.Chị có đến đấy tiêm nội tiết và nhờ bác ý tính luôn vì thấy nhiều người bảo bác ý tính đúng.Nhưng mà siêu âm mà còn chẳng đúng thì tin mấy cái này sao được hihi.
    èo thế á, em thì ko ở HN nên chắc ko hỏi bác ý được

em chắc chắn con gái là vì nghén y như đứa đầu, siêu âm bs Vỹ, mà sau đó mấy lần siêu âm định kỳ ở chỗ nhà em, lần nào bs cũng tự nói là con gái, biết chưa, chứ em cũng ko hỏi đâu
    tập 1 em cũng 12w siêu âm con gái là chắc chắn con gái mừ

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3