• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 30.1K Lượt đọc
  • 144 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào các mẹ !, em được 25 tuần rồi. Các chị cho em hỏi với nhé ! em đi khám BS thì BS đo bụng và nói em được 21 tuần, nhưng khi siêu âm thì được 24 tuần ( chênh lệch đến 3 tuần). Có chị nào có kinh nghiệm cho em biết nên dựa vào cái nào để tính được ngày sinh gần đúng nhất !
    Có mẹ nào kiêng ko chụp hình trong thời gian mang bầu ko? em thấy có người nói kiêng, có người ko? em chẳng biết thế nào cả????
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Chụp ảnh nude nghệ thuật cho bà bầu

Chào các mẹ thông thái, Em đang có bầu 7 tháng. Em muốn tìm 1 chỗ chụp ảnh nude nghệ thuật cho bà bầu, mà ngại quá chưa biết ở đâu. Các mẹ nào đã chụp qua rồi, có kinh nghiệm chỉ em với ạ. Cảm ơn các mẹ. Tặng hoa cho các mẹ dễ thương nà! @};-

• Cách tắm và gội an toàn cho trẻ sơ sinh!

Tình hình là sắp đẻ đến nơi rồi mà Bà Ngoại thì nay 80T, bà nội 60 mà than bệnh không chăm cháu...

• Bí quyết chụp ảnh đẹp cho bà bầu

(Webtretho) Mang thai là khoảng thời gian mà cơ thể mẹ thay đổi nhiều nhất, và hẳn mẹ nào cũng muốn chụp lại những khoảnh khắc chỉ xảy ra vài lần trong đời này. Hãy tham khảo vài “mánh” nhỏ dưới đây để có những bức ảnh bầu thật đẹp nhé! Đợi đến khi bụng to rõ nhưng không quá to ...

• Bí quyết nào cho những chiếc bánh Cupcake ngon đúng điệu?

Cupcake là loại bánh thơm ngon, bổ dưỡng và đẹp mắt. Ở nước ngoài, đặc biệt là các nước phương Tây,...

• Bài học cho quý ông lần đầu làm cha

Bài học cho quý ông lần đầu làm cha Nguồn http://theobuocchancon.vn/index.html Không chỉ...

• 3,809 Bài viết

• 6,431 Được cảm ơn

Siêu âm thì chính xác hơn. Nhưng chính xác đến đâu còn phụ thuộc vào BS đọc kết quả thế nào.

Tớ chẳng kiêng gì, đi đám ma, đám cưới, chụp ảnh, quay phim, còn dám lên cả TV. Thế người ta nói tại sao phải kiêng? Kiêng thì tốt hơn không kiêng thế nào???
    Success is a journey, not a destination.
    • 1,516 Bài viết

• 479 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mum2005
    Chào các mẹ !, em được 25 tuần rồi. Các chị cho em hỏi với nhé ! em đi khám BS thì BS đo bụng và nói em được 21 tuần, nhưng khi siêu âm thì được 24 tuần ( chênh lệch đến 3 tuần). Có chị nào có kinh nghiệm cho em biết nên dựa vào cái nào để tính được ngày sinh gần đúng nhất !
    Có mẹ nào kiêng ko chụp hình trong thời gian mang bầu ko? em thấy có người nói kiêng, có người ko? em chẳng biết thế nào cả????
    Các cụ thì bảo kiêng cho nó lành. Nhất là mẹ nào mang bầu bé gái (vì chụp ảnh nhiều sợ về sau em bé vô duyên , cũng giống như hồi con gái kiêng đi bê tráp nhiều ý mà :4: ). Con tớ là gái nên hồi đầu tớ cũng kiêng, nhưng về sau ham vui, những dịp vui vẻ mà ko chụp ảnh thì chán chết :3: Với lại suy từ mẹ nó đây, đi bê/ đỡ tráp ầm ầm mà có ế chồng đâu :4:

Nhiều người còn kiêng đi đám ma, đám hỏi, đám cưới. Bản thân tớ cũng tránh đến đám ma, vì khí lạnh ko tốt cho bé (người ốm cũng thường kiêng mà). Cưới, hỏi thì tớ tránh lúc ăn hỏi, xin dâu, đưa dâu thôi. Bà bầu bụng to mệt mỏi đến đã ko giúp được gì lại còn làm... xấu cảnh quan, còn thì lúc ăn nhậu vẫn xuất hiện và ăn nhiệt tình chứ Nhất là cưới bạn thân hay họ hàng, sao vắng mặt được?
    • 4,238 Bài viết

• 755 Được cảm ơn

Theo tớ thì chẳng việc gì phải kiêng cả. Tớ chụp suốt từ lúc biết tin đến lúc sinh em bé luôn. Tại sao phải kiêng nhỉ?! trong khi đó mình cần dữ liệu để cập nhật website mà, hơn nữa sau này em bé lớn mình có thể chỉ lúc bé còn trong bụng mẹ nữa cơ mà.

Cứ vô tư chụp đi bạn ạ.
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • PQT
    • 9 năm
    • 45 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hồi mình có bầu lúc nào đi siêu âm BS cũng bảo thai được ít tuần hơn BS ở phòng khám (BS ở phòng khám tính tuổi thai theo ngày đầu tiên của kỳ kinh cuối, còn BS siêu âm thì hình như tính tuổi thai dựa vào các chỉ số vòng đầu, chân, tay, độ phát triển của rau thai,...), lúc đầu là 1 tuần, sau đó là 2, rồi 3 và cuối cùng là 3.5 tuần (gần 1 tháng đấy). Về sau khi mình hỏi thì BS Thực ở Viện Lão khoa bảo là có thể do kỳ kinh của mình dài hơn (32 ngày) nên mới thế.
    Mẹ yêu Nhím và Sóc!
    • 903 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mình chỉ thấy nói là kiêng khi mang thai bé gái thôi, nhưng mà thấy cũng chẳng có cơ sở gì cả. Nếu kiêng chẳng lẽ sữa bà bầu không có mẹ nào quảng cáo chắc, rồi còn các ngôi sao Holywood đấy, vẫn đóng phim, lên TV, chạy sô ầm ầm có sao đâu. Tóm lại, chụp ảnh á, vô tư đi bạn ạ
    Còn tuổi thai bạn phải căn cứ vào ngày kinh cuối cùng, chứ siêu âm thì chưa chắc đã đúng vì có khi em bé to hơn hoặc nhỏ hơn tuổi thai thực.
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em cám ơn các chị nhiều lắm, baby của em là trai nên em sẽ về chụp hình thoải mái.
    • 3,632 Bài viết

• 681 Được cảm ơn

Em đang có bayby hơn 17 tuần rồi.Khi siêu là con gái thì mamy em cũng bảo là kiêng không nên chụp hình , nhưng em chụp tuốt luốt à , sinh nhật bạn , hội hè lung tung mình có mặt mà không chụp thì..lũ quỉ đó đâu có tha , cứ lôi kéo suốt , nể bạn nên..chơi luôn quên lời má dặn.Nhưng mà bà chị em khi mang thai baby gái cũng chụp lung tung nhưng sinh ra em bé rất dễ thương , cho đến bây giờ được 4 tuổi rùi mà vẫn xinh xắn ngoan ngoãn ,đâu có kí dzì đâu , vì vậy mình cứ vô tư đi chị !
    Sau cơn mưa trời lại sáng thôi mà!
    • 2,315 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

• 4,226 Bài viết

• 633 Được cảm ơn

Ba chi nay suu tam nhieu cai ghe day
    • 315 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Ôi đấy là những người mẫu mang bầu mới được đẹp như thế chứ. Nghĩ đến mình lại thấy ngượng, không chỉ to bụng ma còn to đủ mọi thứ

• 94 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

hihi, xấu hổ chít thui, cho em tiền em cũng chả dám phơi cái bụng bầu ra cho người ta chụp hình đâu (khoả thân hết thế kia). Chắc chỉ có các bà Tây mới thế thui ! :P
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hihi, ý tưởng hay đấy, nhưng mà cái chính là phải đảm bảo những pics đó không được ai sử dụng với mục đích khác. Theo tui là, nếu mình không trực tiếp làm từ đầu tới cuối (chụp, rửa, in, tráng, phóng ảnh).. thì không tin ai hết. Nhưng mà nếu đảm bảo được thì quá hay, sau này để vợ chồng xem cho dzui . Thinks twice & have fun !!!
    • 1,516 Bài viết

• 479 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi toon&susu
    Ôi đấy là những người mẫu mang bầu mới được đẹp như thế chứ. Nghĩ đến mình lại thấy ngượng, không chỉ to bụng ma còn to đủ mọi thứ
    Hehe, bà ơi, cái gì to ra nữa thế hả bà? Để hôm tới gặp cho tôi xem với nhá!
    • 2,315 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Mình thấy rất đẹp. Chả xấu.
    Còn thấy bản thân lúc mang bầu thì chỗ đẹp, chỗ xấu. Không đến mức xấu toàn diện

Ở Đây chụp đẹp. Ánh sáng tốt.

http://www.fotosearch.com/photos-ima...t-tummy_1.html

http://www.fotosearch.com/photos-ima...t-tummy_2.html
    Chỉnh sửa lần cuối bởi NNTM; 12/01/2006 vào lúc 09:21 PM.
    • 2,315 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi M va A
    hihi, ý tưởng hay đấy, nhưng mà cái chính là phải đảm bảo những pics đó không được ai sử dụng với mục đích khác. Theo tui là, nếu mình không trực tiếp làm từ đầu tới cuối (chụp, rửa, in, tráng, phóng ảnh).. thì không tin ai hết. Nhưng mà nếu đảm bảo được thì quá hay, sau này để vợ chồng xem cho dzui . Thinks twice & have fun !!!

Bác chụp bằng máy kỹ thuật số or điện thoại di động. Quét vào máy tính/ load vào máy,

Thích thì up lên mạng gia đình làm kỷ niệm. Sợ thì thôi

Vô cùng riêng tư.
    • 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hihi, Mẹ NNTM sưu tầm cái này hay quá. AX nhà em rất mê chụp hình (nghiệp dư thôi) nên cũng dụ dỗ vợ làm mấy kiểu :4: , em thấy khá đẹp :1: , để làm kỷ niệm cũng hay lắm!
    • 2,315 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Thế à, hôm nào dễ tính cho bà con xem nhá.

Tớ bây giờ bụng: vân vân và vân vân rồi nên không dám chụp nữa. Không người ta tưởng là sách bò
    • 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NNTM
    Thế à, hôm nào dễ tính cho bà con xem nhá.

Tớ bây giờ bụng: vân vân và vân vân rồi nên không dám chụp nữa. Không người ta tưởng là sách bò
    Hihi, Mẹ cháu bảo đẹp là tự mình khen mình thôi ạ :1: , chứ khi chưa có bầu mẹ cháu đã 5- rồi, bây giờ bầu bì xồ xề còn xấu tệ , thế nên có cho kem mẹ cháu cũng không dám gởi lên :4:.
    • 137 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_yêu_be
    Hihi, Mẹ cháu bảo đẹp là tự mình khen mình thôi ạ :1: , chứ khi chưa có bầu mẹ cháu đã 5- rồi, bây giờ bầu bì xồ xề còn xấu tệ , thế nên có cho kem mẹ cháu cũng không dám gởi lên :4:.
    nếu anh chụp cho chị cũng nude, mà thực sự cả 2 người cảm thấy đẹp thì em nghĩ là nên post lên, hehehe, bác mà ngại lộ danh tính thì che cái mặt xinh xắn của mình đi, còn xoè cái người đẹp ra!!! hihih
    em DƯƠNG đang 17 tuần rồi đây và chị biết ko, em thấy mình đẹp vô cùng, hihih, chỗ nào cũng ngon lành cả . Mỗi tội ox nhà em chưa chụp tấm nào cho em cả, híc , nhà chưa mua máy ảnh . Híc, em cũng đang đặt 1 cái camera nhưng mà chưa lấy được, híc, lâu, quá,thấy mẹ Trà My và các mẹ rôm rả vụ này em sốt ruột quá cơ!!!!!!!!!!

:Kiss: :Smiling: :LoveStruc:

:557:
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8