• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Chữa viêm lộ tuyến cổ tử cung bằng áp lạnh có sinh thường được không các mẹ?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 29.3K Lượt đọc
  • 79 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi
    cho em xin sđt của bác sĩ Thanh. viện 108. cả địa chỉ cụ thể và lịch làm việc nữa nhé. cảm ơn các mẹ nhiều
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng vừa đi khám lúc sáng, kết quả là lộ tuyến CTC diện rộng, lo sốt vó các mẹ ạ, bác sĩ cho thuốc về đặt và hẹn tái khám, không biết có phải làm áp lạnh hay đốt gì không nữa, lên đây thấy ai cũng khám bs Thanh tốt, mình ở Đà Nẵng không biết có mẹ nào biết bs nào điều trị tốt chỉ mình với
    • 32 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Be_patient Xem bài viết
    các mẹ cứ áp lạnh chỗ chú Thanh về đi, mình bị nặng mà áp 2 lần, đến hẹn đi khám lại thì phát hiện ra có bầu nè nên tạm dừng ko áp típ. Hi, nhưng hôm trc đi khám thì bs bảo chỉ còn viêm nhẹ thui.
    chúc mừng bạn nhé. mình đi áp xong đến năm tuần quan hệ lại thấy ra máu ko hiểu có sao ko nhỉ? có mẹ nào giống mình ko?
    • 81 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuanthu8506 Xem bài viết
    chúc mừng bạn nhé. mình đi áp xong đến năm tuần quan hệ lại thấy ra máu ko hiểu có sao ko nhỉ? có mẹ nào giống mình ko?
    Có em nè. Như chị luôn. Hix. Chả hiểu sao nữa. Chán
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có mẹ nào có số điện thoại và địa chỉ cụ thể của b.s Thanh ko ạ? e cũng đang muốn điều trị ở đó. hjx đọc thông tin mà thấy hoang mang quá, mong là đến phòng khám của bs T sẽ khỏi...mẹ nào biết thông tin cho e với ạ
    • 157 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Các chị ơi, áp lạnh bsi thanh chỉ dành cho người bị nhẹ ạ? em bị vlt rộng thì k biết có al đc ko? mà thấy bảo al nhiều ctc bị trơ ạ?
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng rầu hết cả người đây, vừa mất con yêu đầu lòng xong, đi tái khám thì khám phụ khoa ở BVPSHN luôn thì bị viêm lộ tuyến 5mm, bsy cho thuốc đặt 12 ngày hẹn hết CKK 2 ngày quay lại xét nghiệm tế bào rồi đốt. Nghe hoảng quá. Về tìm hiểu thì mơ hồ không biết có nên đốt ko?. Mà e mới hút xong chả biết bao giờ CKK mới quay lại để biết lúc nào chữa được . Nhìn sang chồng mà buồn. Có mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ cho em với. E mong có bé quá
    • 95 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

mình cũng bị viêm lộ tuyến, đã áp lạnh chỗ bác Thanh 2 lần, ko bít đã khỏi chưa thì có bầu, chưa đi khám lại. Khi có bầu thì đi khám vs chỉ nói là bị viêm chứ ko nói gì đến lộ tuyến, ko bít là như nào nữa. Hic hic.

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

trộm vía, mẹ nó mắn thế. Em thì chưa biết khi nào mới chữa được vì kỳ kinh của em không biết bao giờ quay lại, đang sợ nó loạn hết lên sau HT . buồn quá, sợ lâu chữa lại càng viêm và lộ tuyến rộng hơn. Từ lần mang bầu lần trước cho chồng nhịn 4 tháng rồi. Bạn ý bảo bao giờ chữa khỏi mới tiến hành...chỉ sợ bạn ý lại đi đâu thì chít chắc sợ vì vợ đang viêm. Em cũng định hết CKK đầu sẽ đến bác Thanh để chữa, em hi vọng hợp thầy, hợp thuốc. chứ viện PSHN bảo đốt mà em hoảng
    • 95 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoacomay_88 Xem bài viết
    trộm vía, mẹ nó mắn thế. Em thì chưa biết khi nào mới chữa được vì kỳ kinh của em không biết bao giờ quay lại, đang sợ nó loạn hết lên sau HT . buồn quá, sợ lâu chữa lại càng viêm và lộ tuyến rộng hơn. Từ lần mang bầu lần trước cho chồng nhịn 4 tháng rồi. Bạn ý bảo bao giờ chữa khỏi mới tiến hành...chỉ sợ bạn ý lại đi đâu thì chít chắc sợ vì vợ đang viêm. Em cũng định hết CKK đầu sẽ đến bác Thanh để chữa, em hi vọng hợp thầy, hợp thuốc. chứ viện PSHN bảo đốt mà em hoảng
    Mình đây chữa viêm lộ tuyến áp 2 lần chỗ bác Thanh là fai kiêng gần 2 tháng rùi, sau đó mình có bầu lại cho chồng kiêng tiếp. Sau đó mình bị sảy, 2 tuần sau quan hệ có 2 lần thì lại mang bầu típ, do lần trc xảy sớm nên lần này bầu vc mình cũng kiêng luôn, giờ hơn 4 tháng rùi. Cộng gộp lại thì mình đã cho chồng kiêng 7 tháng rùi mn ạ, giúp chồng giải tỏa ra ngoài thui chứ ko qh thật. Mình sợ ảnh hưởng đến con lắm, chồng cũng lo nữa.

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đây chữa viêm lộ tuyến áp 2 lần chỗ bác Thanh là fai kiêng gần 2 tháng rùi, sau đó mình có bầu lại cho chồng kiêng tiếp. Sau đó mình bị sảy, 2 tuần sau quan hệ có 2 lần thì lại mang bầu típ, do lần trc xảy sớm nên lần này bầu vc mình cũng kiêng luôn, giờ hơn 4 tháng rùi. Cộng gộp lại thì mình đã cho chồng kiêng 7 tháng rùi mn ạ, giúp chồng giải tỏa ra ngoài thui chứ ko qh thật. Mình sợ ảnh hưởng đến con lắm, chồng cũng lo nữa.
    Mình thì chắc phải để 1 năm nữa mới dám mang bầu lại, để cho cơ thể khỏe và béo lên tý nữa, lần trước mất tim thai con lúc 8 tuần mà rầu rĩ đến giờ. Cũng chả biết nguyên nhân gì cả . Giờ lại thêm bệnh viêm nhiễm này nữa, nản. Chồng thì chả đòi hỏi, thậm chí mình gợi ý vì sợ xã cần còn bị xã gạt ra, bảo chữa khỏi bệnh này mới qhe lại. Công nhận xã cũng nhịn giỏi.
    • 95 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoacomay_88 Xem bài viết
    Mình thì chắc phải để 1 năm nữa mới dám mang bầu lại, để cho cơ thể khỏe và béo lên tý nữa, lần trước mất tim thai con lúc 8 tuần mà rầu rĩ đến giờ. Cũng chả biết nguyên nhân gì cả . Giờ lại thêm bệnh viêm nhiễm này nữa, nản. Chồng thì chả đòi hỏi, thậm chí mình gợi ý vì sợ xã cần còn bị xã gạt ra, bảo chữa khỏi bệnh này mới qhe lại. Công nhận xã cũng nhịn giỏi.
    Mình bị sảy sớm lúc 5w khi con chưa vào tử cung nên bs nói cũng ko cần kiêng lâu, vs lại niêm mạc của mình vẫn tốt ý nên tháng sau mình có lại cũng ko đáng lo lắm. Dù sao mình vẫn nghỉ làm 1 tg để yên tâm hơn. Viêm khó chịu lắm, giờ mang bầu lại viêm, nhìu lúc ngứa ngáy khó chịu chán lắm.

• 51 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chi mắn thế, em đang rầu lém đây, em thì bị VLT laze lần 1 rùi, sắp đến ngày BS hẹn đi khám lại thì đọc thấy các mẹ bảo laze khó có con, không biết làm thế nào đây, 1 tháng trước e đi khám hiếm muộn thì ox tty, mình thì VLT, chán hết cả người. Trước giờ e cứ tưng tửng, chả bjo nghĩ mình hay ox bị gì cả, như gáo nước lạnh dội vào ng ý huhuhuhuh. làm thế nào đây, em gần 2 năm ùi chưa có baby
    • 51 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

dạo này không có mẹ nào vào đây ạ, em đến ngày tái khám rùi mà vẫn không biết sẽ đi khám ở đâu nữa, em không tin tưởng bs ở BV Nam học ý, cứ sợ họ làm gì mình, huhu
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình vừa mới đi áp lạnh chỗ chú Thanh đây, được 2 ngày rồi. Cách đây 1tháng khám ở PSHN, VLT 0.5cm, đặt thuốc của viện chữa viêm, thế mà hôm nọ qua chỗ chú khám nó lên tới 2cm lận , chú áp vèo cái xong, chưa kịp biết gì. hẹn 1 tuần nữa áp lần 2. Chả biết phải áp mấy lần nữa ??? 2 hôm nay nó ra nước nhiều quá. Lúc nào cũng ẩm ướt, khó chịu kinh người . Bệnh tật khổ quá đi chị em ạ
    • 107 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng khám pshn viêm ven lỗ rồi thành viêm lt toàn bộ r đặt thuốc khám lại lại là viêm ven lỗ 0,5cm. Đặt 2 đợt thuốc rồi mà k hết viêm, mai mình cũg qua bác Thanh khám đây. Các mẹ đủn đít mfh với
    Qua bác thanh nên đến từ mấy h để đặt sổ cho sớm hả các mẹ
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng mới đi lần đầu, đến cũng sợ đông, nên xin về sớm để đi chữa bệnh, nhưng mà hình như mình đến sớm, chả thấy ai chờ cả. mình vào đk rồi lên khám luôn, cũng nghe các mẹ nói là đông người chữa lắm nên mình đi sớm cho chắc, ai ngờ chả có: Nhận xét ban đầu: Bên ngoài hơi khó tìm, phòng khám chú lại không đề biển hiệu gì cả, nên lúc vào mình còn khá chần chừ. Nhưng thôi đã đến rồi thì cứ vào xem thế nào. Bên trong khá sạch sẽ, đc đk rồi lên tầng 2 chờ khám. chú bảo lên khám luôn, vừa khám vừa nói chuyện, chưa đầy 10p xong, nhanh quá, chả biết gì luôn. Mình định t7 tuần đó chồng đưa đi rồi áp, hôm trc đến chỉ muốn khám và xét nghiệm thôi, nhưng chú lại bảo làm luôn.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hai vợ chồng mình cũng mới áp lạnh nhà bs Thanh xong ,ở đó làm nhanh nên mọi người cứ bình tĩnh mà đi ,kết quả thì mình sẽ thông báo sau
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ hoacomay tinh hinh the nao roi?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, e đi khám PK định kỳ, mọi lần bs đều bảo đẹp, ko vấn đề gì, nhưng lần này lại bị lộ tuyến CTC dạng hẹp và có ít dịch viêm AĐ. mặc dù e chẳng bị ngứa hay ẩm ướt gì cả... Bác sĩ chỉ cho thuốc đặt chữa viêm thôi. còn cái vụ lộ tuyến kia thì ko thấy bác sĩ nói gì đến, e có hỏi thì bác bảo dạng hẹp thôi, ko cần phải làm gì. E lăn tăn quá. sợ giờ bị hẹp ko chữa đến khi nó sẽ lan rộng ra.
    Em được bs cho biết có 3 phương pháp: áp lạnh. đốt điện, đốt laze.
    Các mẹ đã bị và đã chữa cho e hỏi tí chút là áp lạnh có đau ko? Phương pháp nào là tốt nhất?
    E cảm ơn các mẹ nhé !
    1 đàn vịt và 1 anh chăn vịt
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4