• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Chữa viêm lộ tuyến cổ tử cung bằng áp lạnh có sinh thường được không các mẹ?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 18.8K Lượt đọc
  • 43 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5
    • 79 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mushroom73 Xem bài viết
    Chị ơi cho e hỏi chi phí bao nhiêu ạ? E đi khám ở MARIA chỗ Thái Thịnh ý hết 1 triệu 7 tiền khám mà nhận được kết luận là viêm âm đạo, viêm lộ tuyến cổ tử cung độ 3. Họ khuyên e nên điều trị luôn mà điều trị tầm 2 tuần, tầm 10 triệu. E hoảng quá chạy luôn
    e cũng ko nhớ rõ lắm, hôm đi khám và siêu âm màu thì là 250k, mỗi lẫn áp lạnh là 500k, e làm 2 lần là khỏi và có bầu, tổng cả khám và áp lạnh là hơn 1tr thôi mà, chị đừng làm ở Maria, bạn cùng phòng với e làm ở đấy hết 10tr mà gần nửa năm nay vẫn ko có bầu chị ạ, e thấy chú Thanh chữa tốt đấy, e làm 2 lần về là có bầu luôn, hiiii....nhưng phải kiêng quan hệ mỗi lần là 4 tuần chị ạ, chú ý bảo kiêng đựoc thì nhanh khỏi và dứt khoát, e kiêng 4 tuần xong đến làm lần thứ 2 cũng kiêng thế, về thấy sạch sẽ hẳn chị ạ, chúc chị mau khỏi nhé! e giờ có bầu được 33 tuần rùi,hiii,, bsi sản của e bảo sinh thường được, ko phải lo.
    Yêu Mit và yêu anh, mỗi đứa 50% nhé!!hiiiii

• 125 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

em cũng bị viêm độ 1,hichic,chưa biết xử lí thế nào đây????
    Ba sẽ là cánh chim đưa con bay thật xa, mẹ sẽ là nhành hoa cho con cài lên ngực, ba mẹ là lá chắn,che chở suốt đời con...:Kiss:

• 387 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Theo mình được biết là Viêm + Lộ tuyến là khác nhau.
    Các mẹ hãy chữa viêm cho dứt rồi hẵng đi áp lạnh hoặc đốt điện.
    Áp lạnh thì áp dụng chữa lộ tuyến cho các me bị lộ tuyến ở mức độ nhẹ. Sau khi áp lạnh thì vết sẹo ở tử cung chỗ lộ tuyến nó mềm mại, dễ thụ thai, nhưng áp lạnh thì ko triệt để, dễ bị tái lại.
    Còn đốt điện thì áp dụng cho các mẹ lộ tuyến diện rộng. Chỗ tử cug đc đốt thường sần sùi, bị chai, và thêm tay nghề đốt của BS, khó thụ thai nhưng ít khi bị tái lại. Có thể đi là vết chai để chỗ sẹo tử cung mềm mại dễ thụ thai.
    Nói thế ko có nghĩa là các mẹ làm các biện pháp trên đều bị như thế. Cũng tùy vào cơ địa, tay nghề của bác sĩ nữa.
    Nói chung phải chữa đi ko thì lộ tuyến bất tiện, ra nhiều khí hư....và gây khó thụ thai.
    Trước kia mình cũng bị lộ tuyến nhưng ko bị viêm, lộ tuyến mức độ nhẹ 8mm, Mìnhddi áp lạnh ở chỗ BS Thanh, cũng khỏi, và lâu lâu sau mới có bầu. Sinh em bé xong mình đi Ktra phụ khoa thì bị viêm lộ tuyến nhẹ, BS ko cho thuốc gì hết vì mình vẫn cho con bú. Nay con mình đc 22 tháng, mình đã cai sữa lúc 17 tháng, và giờ lại Vỡ Kế Hoạch đây. Hix.
    Giận là đem lỗi lầm của người khác trừng phạt bản thân mình

• 634 Bài viết

• 360 Được cảm ơn

Hôm qua mình đi dự hội thảo ở viện Hồng NGọc bác sĩ có trả lời câu hỏi này. Chữa viêm lộ luyến xong cổ tử cung tái tạo lại bình thường hoàn toàn có thể sinh thường. Nếu chưa chữa viêm lộ tuyến xong thì lúc sinh cổ tử cung dễ chảy máu khi mở ra ko tốt chút nào. Mình cũng áp lạnh trước khi có bầu 2 tháng cũng chưa kiểm tra lại nó đã khỏi hẳn chưa. Hôm nào đi khám phụ khoa thì để bác sĩ chuẩn đoán 1 thể vậy. Mong sao được sinh thường

Mong con yêu luôn đc bình an khỏe mạnh

• 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hôm nay em cũng mới đi áp lạnh chỗ bác sĩ Thanh về. EM bị viêm lộ tuyến 1cm, hơn nữa lại rỉ máu tại chỗ.Bác sĩ dặn tuần sau áp lạnh lại lần nữa, đang mong có em bé lắm nhưng lại bị bệnh này. Cố gắng canh trứng mấy tháng rùi mà k đậu thai. Có thể nguyên nhân là do bị viêm lộ tuyến này gây nên.Mong sao mau khỏi để có tin vui.hic. Phụ nữ thật lắm bệnh.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 246 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

hix các mẹ mình bị bị viêm lộ tuyến CTC đã đặt thuốc theo sự chỉ dẫn của bs trâm nhưng hết thuốc lại thấy bị lại làm sao đây? giờ mang thai 35 tuần sắp sinh đến nơi rùi

Mà đọc thấy bảo Viêm lộ tuyến, khi sinh bé dễ viêm da, viêm mắt, viêm hô hấp-phổi, mẹ dễ bị nhiễm trùng ngược dòng theo đường tiết niệu, viêm tử cung, tiểu khung, nặng hơn thì nhiễm trùng huyết (tuỳ theo loại vi khuẩn) sợ quá đi mất thôi.

Có mẹ nào biết cách chữa trị dứt điểm hẳn cái bệnh này ko chỉ mình với.

• 265 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

ờ, khoản lộ tuyến đi khám cũng nên cẩn thận đấy các bạn ạ. Mình đi khám ở Hồng Ngọc, họ dọa cho sợ hết hồn, bảo lộ tuyến nặng lắm, ko chữa thì có có thai, mà có rồi thì khó giữ, hỏi có đốt luôn ko. Trước đó 2 tháng mình lại vừa bị sảy sớm xong. Mình chưa đốt, nhưng có đặt thuốc theo đơn. Sau đó, đi khám lại ở cả BV DH Y và BV PS HN, bs ở đó khám đều bảo mức độ như thế là nhẹ, ko nên đốt, đốt dễ gây chai, khó đẻ. Tuy nhiên mình lại bị viêm (mặc dù vừa điều trị 2, 3 tháng trước xong), lại đặt thuốc. Bây giờ thì mình cũng có bầu 11 w rồi, đang hồi hộp cho hết 12 w, đi khám rồi soi phụ khoa luôn, xem có cần đặt thuốc trị viêm lại không.
    Thế nên trước khi quyết định đốt, hãy đi khám lại ở PSHN hoặc PS C, bs ở đó họ sẽ nhận xét khách quan hơn, chứ mấy bv tư, mình thấy dịch vụ tốt, nhưng hay dọa vào gạ bn làm các dịch vụ đắt tiền ko cần thiết lắm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình trước khi mang bầu cũng bị lộ tuyến, mình đi khám ở BV PSHN hỏi bác sỹ là có chữa được triệt để không thì bác sỹ bảo cứ đẻ đi rồi đốt, và cho thuốc về đặt, sau đợt điều trị đó mình mang bầu, giờ được 16 tuần rồi, mình không bị ngứa ngáy gì, khí hư cũng ít nhưng mình cũng rất lo không biết có đẻ thường được không?

• 15 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Hic chị pham_tn làm em sợ thế. Hôm trước e cũng vừa khám ở Hồng Ngọc. khám chủ nhật. Mà bác sĩ soi cho em nhìn thấy chỗ viêm luôn, đúng là bị diện rộng thật chứ không phải dọa. Hỏi bác sĩ toàn bảo là cứ về đặt thuốc theo đơn, hết kinh đến khám lại rồi đốt đi. Không biết có nên đi khám lại ở BV Phụ sản không.

• 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ôi trời ơi, nghe mà sợ quá các chị ạ. E cũng bị lộ tuyến nhưng k biết cấp độ mấy diện rộng hay không nữa. E định đi khám chỗ bác sĩ thanh chiều nay. E mới hút thai đc 1 tháng giwof lại đi chữa bệnh này cũng may kiêng có thai đến tận tháng 8 vì tiêm vacxin. Tự nhiên thấy phụ nữ khổ quá huhu. vừa rồi đã kiêng qh 1 tháng rồi giờ áplaạnh cũng kiêng, lắm bệnh khổ quá cơ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5