• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Chữa viêm lộ tuyến cổ tử cung bằng áp lạnh có sinh thường được không các mẹ?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 31.4K Lượt đọc
  • 89 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 65 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Em mới có bầu tập 1 nên hay lo nghĩ lắm cơ. Trước khi mang bầu em lại bị viêm lộ tuyến cổ tử cung, đã đi áp lạnh 2 lần. Bác sĩ khám phụ khoa cũng bảo là việc áp lạnh có thể ảnh hưởng đến sinh nở. Nhưng mà em vẫn muốn được đẻ thường lắm, không muốn để mổ.
    Có mẹ nào đã đi áp lạnh rồi mà vẫn đẻ thường được thì cho em xin ít kinh nghiệm nhé!
    Cảm ơn các mẹ nhiều!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 65 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

không mẹ nào tư vấn giúp em vụ này ah?hic!
    • 65 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

hic hic, các mẹ giàu kinh nghiệm chạy đâu hết rồi?
    • 64 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Mình áp lạnh mấy lần. Ko ảnh hưởng gì cả. Vẫn sinh em bé bình thường mà. Chả sao cả.
    Mình làm ở chỗ chú Thanh ( viện 108 ) ấy.
    Bé nhà mình mới được gần 6 tháng. Ngoan ngoãn đáng yêu nhắm. He...
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ tư vẫn giúp em với. Em bị cũng bị viêm cổ tử cung lo tuyến, cấp 3 lận, do Clamydia.hu. em do ko biết nên di khám muộn. hiên em đang đặt thuốc tại Marie stopes. mới đặt thuốc đến viên thứ 3. BS bảo em đặt xong, hết kì kinh thì đi áp nhiệt hoặc đốt cổ tử cung. em mới 22, chưa sinh em bé lần nào. em muốn hỏi làm thế có ảnh hưởng đến việc sinh em bé sau này ko, với mẹ nào có địa chỉ BS nào tốt thì giới thiệu em với. chứ chỗ Maire stopes này, BS tư vấn ko rõ ràng j cả các mẹ ạ, hu. giúp em với ạ.
    • 967 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

• 79 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimlinh01 Xem bài viết
    các mẹ tư vẫn giúp em với. Em bị cũng bị viêm cổ tử cung lo tuyến, cấp 3 lận, do Clamydia.hu. em do ko biết nên di khám muộn. hiên em đang đặt thuốc tại Marie stopes. mới đặt thuốc đến viên thứ 3. BS bảo em đặt xong, hết kì kinh thì đi áp nhiệt hoặc đốt cổ tử cung. em mới 22, chưa sinh em bé lần nào. em muốn hỏi làm thế có ảnh hưởng đến việc sinh em bé sau này ko, với mẹ nào có địa chỉ BS nào tốt thì giới thiệu em với. chứ chỗ Maire stopes này, BS tư vấn ko rõ ràng j cả các mẹ ạ, hu. giúp em với ạ.
    chị ơi, e trước cũng bị viêm lộ tuyến cổ tử cung,nhưng chỉ ở cấp độ 1 thôi, em chữa ở chỗ chú Thanh viện 108, nhà ở số 7 Nguyễn Huy Tự chị ah, đằng sau viện 108 ý, em áp 2 lần thì khỏi và có em bé ngay tháng sau, chú ý làm nhẹ nhàng, giải thích cặn kẽ lắm, đông người chữa viêm lộ tuyến ở đấy lắm chị ah, em cũng được giới thiệu đến đấy đấy ah, chúc chị mau khỏi nhé!
    Yêu Mit và yêu anh, mỗi đứa 50% nhé!!hiiiii
    • 34 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimlinh01 Xem bài viết
    Mẹ ơi đừng đi đốt laze đi áp lạnh tốt hơn. Vì áp lạnh xong về sau dễ có con hơn là đi đốt mẹ nó ạh. Ở bệnh viện 108 khoa sản ý mẹ vào đấy khám sẽ đc hỏi và tư vấn tốt hơn..
    • 65 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mới vỡ đê được vài ngày, tìm lại topic cũ để chia sẻ với các mẹ còn lo lắng về vấn đề bị viêm lộ tuyến. Mình bị viêm lộ tuyến, đã áp lạnh 2 lần, ko biết đã khỏi chưa thì ...dính bầu. Cũng lo lắng suốt thời kỳ mang thai, chuẩn bị tinh thần sẽ đẻ mổ. Cơ mà đủ ngày đủ tháng mẹ cháu vẫn đẻ thường nhé, đẻ dễ là đằng khác. Bé Su sinh ngày 16h43p ngày 25/7/2011, nặng 3,1kg, thân hình hoàn toàn bình thường . Cả 2 mẹ con cháu giờ đều khỏe mạnh. Cho nên mẹ nào đang bị viêm không nên lo lắng quá nhé.
    Chúc các mẹ mẹ tròn con vuông!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 188 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Mình cũng đang bị viêm lộ tuyến cổ tử cung nhưng lại đang mang bầu nên chưa chữa đc, b.sĩ nói là phải đẻ xong mới đc chữa và cũng khuyên nên đẻ mổ để ko ảnh hưởng đến bé (b.sĩ nói nếu đẻ thường thì bé dễ bị viêm da và mắt), nhưng cũng ko hề cho thuốc đặt j cả. Mình đang lo quá, ko biết để lâu như thế liệu có nặng thêm ko (vì giờ mình mới mang bầu đc 16w, do ko đi khám trc khi mang bầu nên sau khi biết có bầu mình mới biết bị viêm). Có mẹ nào bị như mình thế này ko? Cho mình lời tư vấn để đc yên tâm với, chứ đợi chờ đến lúc đẻ thì còn lâu lắm...hixxx
    À, có mẹ ở trên nói là đi áp lạnh, áp nhiệt hay đốt lazer ý, có đau ko? (mình sợ đau lắm...hixxx)
    Cám ơn các mẹ!
    • 34 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Imissu207 Xem bài viết
    Chào các mẹ!
    Mình cũng đang bị viêm lộ tuyến cổ tử cung nhưng lại đang mang bầu nên chưa chữa đc, b.sĩ nói là phải đẻ xong mới đc chữa và cũng khuyên nên đẻ mổ để ko ảnh hưởng đến bé (b.sĩ nói nếu đẻ thường thì bé dễ bị viêm da và mắt), nhưng cũng ko hề cho thuốc đặt j cả. Mình đang lo quá, ko biết để lâu như thế liệu có nặng thêm ko (vì giờ mình mới mang bầu đc 16w, do ko đi khám trc khi mang bầu nên sau khi biết có bầu mình mới biết bị viêm). Có mẹ nào bị như mình thế này ko? Cho mình lời tư vấn để đc yên tâm với, chứ đợi chờ đến lúc đẻ thì còn lâu lắm...hixxx
    À, có mẹ ở trên nói là đi áp lạnh, áp nhiệt hay đốt lazer ý, có đau ko? (mình sợ đau lắm...hixxx)
    Cám ơn các mẹ!
    Ko đau đâu mẹ nó ạh chỉ như kim châm 1 cái là hết nhưng sau đó thì hơi buốt thôi....
    • 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng bị viêm lộ tuyến rồi. Chán quá. Mình mới khám ở BV PS Hà Nội. Bác sỹ cho thuốc uống và tự đặt. Hết thuốc, sau kỳ kinh thì đi khám lại. Mình đã uống hết thuốc và đặt hết, đang đợi đi khám lại. Mình có 1 em bé 19 tháng. Cũng chả biết làm viêm độ mấy nữa, bác sỹ chả nói rõ ràng gì cả, và mình cũng không rõ bác sỹ sẽ điều trị bằng cách nào tiếp theo, chỉ thấy bảo: của e có lẽ phải đốt. Nghe nhiều mẹ nói bác sỹ ở 108 tốt, ko biết mình có nên tìm đến đó ko hay tiếp tục đều trị ở BVPSHN. Me nao da chua o BVPSHN roi,hoac co kinh nghiem vu nay, tu van cho minh voi. Cam on cac me nhiu nhiu.
    • 379 Bài viết

• 426 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết phòng khám của bs nữ ko? Thấy khen bs Thanh viện 108, nhưng là nam nên m ngại lắm. Ở viện 108 còn bs nào là nữ mà chưa viêm lộ tuyến tốt ko các mẹ. Giúp minh với./.
    • 144 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ôi mình sắp sinh rồi, mà cũng bị viêm lộ tuyến đây...chán quá...mình muốn sinh thường, mà ko biết sinh thường em bé có bị ảnh hưởng mắt ko...chán thế...
    • 71 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Zuliqn Xem bài viết
    ôi mình sắp sinh rồi, mà cũng bị viêm lộ tuyến đây...chán quá...mình muốn sinh thường, mà ko biết sinh thường em bé có bị ảnh hưởng mắt ko...chán thế...
    Mình cũng giống bạn, bị viêm lộ tuyến mà sắp sinh rồi. Mình muốn sinh thường nhưng cũng sợ ảnh hưởng đến bé. Cuối tuần mình qua chỗ chị Trâm khám rồi nhờ chị ấy tư vấn luôn thôi.
    • 118 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meocun2011 Xem bài viết
    Có mẹ nào biết phòng khám của bs nữ ko? Thấy khen bs Thanh viện 108, nhưng là nam nên m ngại lắm. Ở viện 108 còn bs nào là nữ mà chưa viêm lộ tuyến tốt ko các mẹ. Giúp minh với./.
    Em áp lạnh vào năm ngoái,e làm ở phòng khám Ánh Sáng trên đường nguyễn khánh toàn,đều là bác sĩ nữ. E cũng k biết lúc đómình bị độ mấy nữa. Nhưng áp 1 lần thì khỏi. Hồi đó bác sĩ dặn sau khi áp lạnh xong thì kiêng quan hệ 1 tháng, nhưng chồng chẳng kiêng nổi 2 tuần, khổ lắm. Nhưng tới lúc tái khám thì bác sĩ bảo dc 80%, nhưng siêu âm thì trong tử cung có dịch, sau đó truyền kháng sinh tiếp trong vòng 1 tuần hay 10 ngày j đó. Truyền kháng sinh xong, 1 tháng sau thì có bầu luôn. Về chi phí thì hồi tháng 5 năm ngoái e làm hình như là 1 triệu chưa kể tiền thuốc kháng sinh thì fai, k nhớ lắm. Nhìn chung phòng khám này chi phí có lẽ đắt hơn bệnh viện, nhưng làm thì yên tâm, kết quả đạt dc tốt. Các bác sĩ tư vấn nhiệt tình, làm cẩn thận.
    • 634 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

1/6/2011 mình có áp lạnh ở phòng khám Ánh Sáng ở NGuyễn Khánh Toàn bác sĩ Vân. Lúc đó mình bị VLT cổ tử cung 2,5cm. Kiêng quan hệ 1 tháng sau đó mình đến khám lại bs bảo đặt thuốc 5 ngày thì khỏi hết, mình đặt được 3 viên do công việc bận rộn nên mình cũng ko qua khám lại được nữa nên ko rõ là đã hết hẳn VLT chưa. Sang đến tháng 8/2011 thì mình có bầu luôn đi khám phụ khoa bác sĩ bảo có khí hư cho đặt thuốc 3 ngày và cũng ko nói thêm j nhưng từ đó đến nay em thấy mọi thứ vẫn ổn khí hư có lúc mang bầu cũng ko fai là nhiều. Lần khám tới em sẽ khám phụ khoa lại lần nữa cho cẩn thận rồi hỏi bs về vấn đề sinh thường xem sao rồi về chia sẻ với các mẹ

Mong con yêu luôn đc bình an khỏe mạnh
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mit_thoi Xem bài viết
    chị ơi, e trước cũng bị viêm lộ tuyến cổ tử cung,nhưng chỉ ở cấp độ 1 thôi, em chữa ở chỗ chú Thanh viện 108, nhà ở số 7 Nguyễn Huy Tự chị ah, đằng sau viện 108 ý, em áp 2 lần thì khỏi và có em bé ngay tháng sau, chú ý làm nhẹ nhàng, giải thích cặn kẽ lắm, đông người chữa viêm lộ tuyến ở đấy lắm chị ah, em cũng được giới thiệu đến đấy đấy ah, chúc chị mau khỏi nhé!
    Chị ơi cho e hỏi chi phí bao nhiêu ạ? E đi khám ở MARIA chỗ Thái Thịnh ý hết 1 triệu 7 tiền khám mà nhận được kết luận là viêm âm đạo, viêm lộ tuyến cổ tử cung độ 3. Họ khuyên e nên điều trị luôn mà điều trị tầm 2 tuần, tầm 10 triệu. E hoảng quá chạy luôn
    • 664 Bài viết

• 408 Được cảm ơn

Có mẹ nào áp lạnh hay làm leep ở SG ko ????
    • 228 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhina84 Xem bài viết
    Chào các mẹ!
    Em mới có bầu tập 1 nên hay lo nghĩ lắm cơ. Trước khi mang bầu em lại bị viêm lộ tuyến cổ tử cung, đã đi áp lạnh 2 lần. Bác sĩ khám phụ khoa cũng bảo là việc áp lạnh có thể ảnh hưởng đến sinh nở. Nhưng mà em vẫn muốn được đẻ thường lắm, không muốn để mổ.
    Có mẹ nào đã đi áp lạnh rồi mà vẫn đẻ thường được thì cho em xin ít kinh nghiệm nhé!
    Cảm ơn các mẹ nhiều!
    mình trước khi mang bầu cũng viêm lộ tuyến nè....đi đốt laze đc 2 lần là khỏi luôn...ngay tháng đó dính bầu ngay....thật sự rất ngạc nhiên...vì trước đó vợ chồng mình quan hệ 3 năm rồi mà ko có em bé....mặc dù ko dùng biện pháp tránh thai nào.....mình đang mang thai tuần 18...cũng lo lắng lắm...mà bác sĩ mình nói vẫn sanh thường ko mổ gì hết............
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5