• 0 Lượt chia sẻ
  • 30.5K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình mang thai được 7 tuần thì bị rát họng và ho rất nhiều, nhưng đọc trên mạng thì nói ko nên dùng kháng sinh nhất là trong 3 tháng đầu của thai kỳ, mẹ nào có bài thuốc chữa ho mà ko ảnh hưởng đến bé yêu cho mình biết với nhé!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Những điều cần biết về thai máy.

Các bầu ơi! nói nhỏ nè..Mình tuy tập 2 nhưng còn nhìu bỡ ngỡ lắm cơ, riêng cái vụ thai máy thì mình...

• Gấp, gấp, bác sĩ chữa bỏng cho bà bầu ở đâu?

Các chị ơi cứu em với! :Crying::Crying::Crying: Tưởng bỏng bô đơn giản thế mà lại ra thế này. Thứ 7 tuần trước nữa em bị bỏng bô - Em đang mang bầu 7 tháng. Cũng không xử lý được ngay vì lúc đó ở cây xăng Lê Trọng Tấn ko gần nhà, lại do chủ quan nữa. Về nhà em chỉ bôi 1 lớp Trangala thôi. Sau...

• Quất + mật ong chữa ho cho mẹ bầu

Bài thuốc này rất dễ thực hiện lại cực hiệu quả các mẹ nhé! Những tháng cuối thai kỳ, do tăng cân vù vù lại ăn uống tốt nên mình ít quan tâm đến việc bảo vệ sức khỏe. Nhưng vào những ngày cuối thu vừa qua, những cơn gió mùa đến cộng với tâm lý chủ quan tắm muộn vào buổi tối khiến mình ‘dính’...

• Những hình ảnh đẹp trước và sau khi sinh con!

Các mẹ hãy tự tin cùng con lưu lại khoảnh khắc đẹp như những bà mẹ dưới đây nha (nguồn Afamily) ...

• dùng thêm multivitamin trong giai đoạn ăn dặm

Thưa chuyên gia, Cháu tôi 1y đang trong thời kỳ ăn dặm. Cháu ăn bột, cháo xay chứ chao thô và cơm...

• 1,324 Bài viết

• 2,024 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecubib Xem bài viết
    Mình mang thai được 7 tuần thì bị rát họng và ho rất nhiều, nhưng đọc trên mạng thì nói ko nên dùng kháng sinh nhất là trong 3 tháng đầu của thai kỳ, mẹ nào có bài thuốc chữa ho mà ko ảnh hưởng đến bé yêu cho mình biết với nhé!
    Mấy tháng đầu bạn nên cực kỳ cẩn thận vụ ho nhé! ở gần nhà mình có 1 chị thai 6 tháng rồi, ho nhiều quá mà sảy cả thai đấy.. Hồi xưa chị gái mình mang bầu cũng bị ho nhiều lắm, mình cũng phải đi hỏi khắp nơi vụ thuốc cho bà ý, cuối cùng là dùng THuốc ho Bảo Thanh kết hợp với viên ngậm, vừa uống vừa ngậm, giảm ho lại long đờm hiệu quả, hơn nữa bạn nên thường xuyên xúc miệng nước muối nhé nước muối cũng tốt lắm , tối ngủ xúc miệng và nên nuốt 1 chút vào họng.. Hy vọng bạn sẽ hết hẳn ho!

à mình có mẹo vặt khi uống thuốc ho này, bản thân mình thấy là rất hiệu quả, đó là bạn rót ra cốc cuả nó nhé, rồi ngửa cổ lên rót trực tiếp vào cổ họng ý, cố gắng ko để đi qua lưỡi rồi mới xuống họng, mà phải đưa thẳng vào họng dc là tốt nhất, hơn khó làm chút nhưng hiệu quả cực cao :
    Chỉnh sửa lần cuối bởi HaOng; 07/03/2012 vào lúc 08:22 AM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 796 Bài viết

• 298 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecubib Xem bài viết
    đợt đầu mang thai mình cũng bị ho..mình phải ngậm chanh mật ong cả ngày..súc miệng nước muối.. hoặc ngậm quả kha tử

Thời con gái - Ms 151

Mong là bé Sóclongnhi khỏe mạnh bình an trong bụng mẹ suốt 9 tháng 10 ngày

• 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ ong nhé, để mình về thử xem sao
    • 293 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Bạn thử hấp quất xanh, mật ong xem sao.
    :Rose::Rose::Rose::Rose:Gửi gió cho mây ngàn bay:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chị thử dùng theo cách này xem nhé:
    CHanh bọc đất rồi nướng cho cháy lớp đất bên ngoài, rửa sạch rồi cho vào cốc dằm với mật ong và cho 1 ít muối vào. Ngậm cả ngày, ngoài ra thì nên súc miệng với nước muối. Chúc chị mau khỏi
    • 157 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Mình đang mang thai tháng thứ 5 rồi mà ho quá, ho đến đau cả mạn sườn mà mỗi lần ho là cảm giác như tác động rất mạnh vào bụng luôn. Hiện tượng này kéo dài 2 ngảy rui. Hiện tại mình cũng chỉ chữa theo cách các mẹ chỉ như quất, mật ong, chanh, ngậm nước muối nhưng chẳng giảm gì cả. Mình lo quá không biết có sao không? ngày mai chắc phải đi siêu âm xem con yêu thế nào? Có ai bị như mình không? mình đang rất lo lắng.
    Gió mưa là bệnh của trời
    Hay quên là bệnh của người:Smiling:
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị ơi e cũng bị giống hệt chị đấy, e đang 22 tuần 5 ngày, e ho, sốt, tịt mũi ko thở đc, mệt kinh khủng. Nhất là đoạn ho nhiều quặn hết cả bụng, chỉ lo bé trong bụng mệt thôi. Chiều nay e đã p đi khám tai mũi họng, xông mũi xong thì thở đc, bsi cho e u bạch ngân PV, thuốc nhỏ mũi và thuốc bột xúc miệng. E hi vọng đêm nay ngủ đc, chứ 2 đêm liền e ko ngủ mệt lắm, đỡ hơn e sẽ đi siêu âm xem bé thế nào, chứ nghe vụ ho mà bị sảy là e khiếp lắm. Hi vọng trời phật phù hộ cho các mẹ và các bé khỏe. Nam mô a di đà phật!
    • 422 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

mình được 16 tuần rồi mà từ đó giờ cứ ho hoài mà lúc có thai đi khám bs cho thuốc uống nhưng mình chẳng bao giờ uống cả, sợ ảnh hưởng lắm
    • 510 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

các mẹ có hiệu thuốc nam nào dạng thuốc nước trị ho tốt thì chia sẻ vói mình cũng bị ho ko ngủ đc
    Bé Đậu Đỏ iu của ba mẹ được 39w4d , ba mẹ mong con từng ngày
    Phone :0907117360
    Nick : gianglinh2310@yahoo.com
    Facebook : http://www.facebook.com/media/set/fb...00001549029288
    • 28 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình bị ho trong thời gian mang bầu và được chị bạn chị cách:
    - Lá tần dầy lá rửa sạch (1 nắm to)
    - 2 quả quất (tắc)
    - 1 miếng đường phèn
    - bông lẻ bạn (rửa sạch đất) 1 nắm vừa vừa thôi
    (mình hay mua ở chợ Tân Định)

Tất cả đem hấp cách thủy, khoảng 15 phút, uống nước đó trong vòng 3 ngày, vừa sạch hết đàm vừa hết ho.
    Bài thuốc này mình cũng dùng cho con gái mình, và rất hiệu quả.
    Các mẹ thử xem.
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bống Sài Gòn Xem bài viết
    Mình bị ho trong thời gian mang bầu và được chị bạn chị cách:
    - Lá tần dầy lá rửa sạch (1 nắm to)
    - 2 quả quất (tắc)
    - 1 miếng đường phèn
    - bông lẻ bạn (rửa sạch đất) 1 nắm vừa vừa thôi
    (mình hay mua ở chợ Tân Định)

Tất cả đem hấp cách thủy, khoảng 15 phút, uống nước đó trong vòng 3 ngày, vừa sạch hết đàm vừa hết ho.
    Bài thuốc này mình cũng dùng cho con gái mình, và rất hiệu quả.
    Các mẹ thử xem.
    Các loại lá này mua ở hiệu thuốc đông y hay là ở hàng lá ngoài chợ hả chị?
    • 984 Bài viết

• 381 Được cảm ơn

Khổ thân các mẹ wá, đứa pạn e 6w ho nhiều wá bsĩ đang bảo động thai. em thì k ho nhưng 3hnay e cũng mất ngủ, sốt,nhức đầu,nghẹt mũi nặng. thỉnh thoảng hatxi 1cái rung jường lun, thấy thương con wá, đi SA bsĩ di mạnh kái máy đã thấy con chuyển vị trí huống j mỗi lần e hatxi k biết bé tnào. ô xã cũng mất ngủ,gầy tọp đi vì ngày đi làm tối k đc ngủ. ốm đau khổ sở wá kác mẹ ơi
    • 28 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CHbeo Xem bài viết
    Các loại lá này mua ở hiệu thuốc đông y hay là ở hàng lá ngoài chợ hả chị?
    Ngoài chợ Tân định bạn ạ, ngay cái hông chợ í (chỗ bán trái cây đi vào), có 1 cô trước làm đông y trong quân đội, cô ấy chỉ chi tiết lắm.
    • 658 Bài viết

• 557 Được cảm ơn

mình hồi 5w cũng bị ho đây...ho đến độ ruột gan gì muốn lộn ra hết thôi. ngậm tắt, chanh muối gì cũng không hết. nhưng nhờ uống nước giá luộc mới hết được ạ. giá đỗ mua về rữa thật sạch bỏ vào nồi luộc lấy nước. ai không quen có thế bỏ chút muối cho lờ lợ, nhưng mình " nính thở" uống như uống nước đắng, uống thay uống nước thường luôn. nhờ vậy mà hết đàm, hết ho luôn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 459 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

mẹ nó lấy mấy quả quất cho vào chén và đổ đầy mật ong vào, hấp vào nồi cơm cho chín rồi ăn, trước khi đi ngủ súc miệng nước muối pha loãng. Làm thế mấy ngày là hết thôi, hồi mình có thai 10w cũng hay bị thế lắm . Chúc 2 mẹ con khỏe...
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bống Sài Gòn Xem bài viết
    Ngoài chợ Tân định bạn ạ, ngay cái hông chợ í (chỗ bán trái cây đi vào), có 1 cô trước làm đông y trong quân đội, cô ấy chỉ chi tiết lắm.
    Vâng e cảm ơn chị! Nhưng e ở HN, chac e p ra cửa hang thuốc đông y để hỏi chị ah!
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi christincat Xem bài viết
    mình hồi 5w cũng bị ho đây...ho đến độ ruột gan gì muốn lộn ra hết thôi. ngậm tắt, chanh muối gì cũng không hết. nhưng nhờ uống nước giá luộc mới hết được ạ. giá đỗ mua về rữa thật sạch bỏ vào nồi luộc lấy nước. ai không quen có thế bỏ chút muối cho lờ lợ, nhưng mình " nính thở" uống như uống nước đắng, uống thay uống nước thường luôn. nhờ vậy mà hết đàm, hết ho luôn.
    Mình thấy nc giá luộc ngọt và mát đấy chứ nhỉ, mai mình sẽ mua về luộc, cảm ơn bạn nhé!
    • 261 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Mình hồi mới bầu cũng ho ghê lắm đây các mẹ ạ, đến nổi ho nhổ ra máu ý( mình nghĩ là ho nhiều làm cổ họng bị xướt nên mí có máu như thế). Mình đi khám bsi cho thuốc ho Ho antex thuốc ho này là thuốc ho dành cho trẻ sơ sinh( tức là trẻ em mới chào đời có thể dùng được) dạng chai sành nước siro ngọt ngọt, các mẹ ra hiệu thuốc tây mua uống theo liều lượng ngày 3 lần, mỗi lần 1 muỗng cafe. mình mỗi lần ho uống tầm nữa chai đã khỏi rồi, có giới thiệu cho chị họ cũng mang thai uống cũng khỏi rồi đấy, chúc các mẹ hết ho thai khỏe nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,506 Bài viết

• 661 Được cảm ơn

E đang 11w nè các mẹ, ho từ tuần trước nhưng do ngại uống kháng sinh nên mới uống được 2 ngày thôi, k uống kháng sinh k thể đỡ được. E uống đủ quất chưng đường rồi chanh muối các loại k khỏi được, vẫn phải uống ks thôi. Mà em gái em là dược sĩ nhé, nó bảo ngày uống amo 3 lần, bác sĩ theo dõi thai cho em cũng bảo uống amo ngày 3 lần mỗi lần 2 viên mà. Ngoài ra e bắt đầu uống thêm bạch ngân pv nữa, đã đỡ hơn nhiều rồi ạ.
    :Rose::Rose::Rose:
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3