• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 8 Lượt chia sẻ
  • 20K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 47 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

các mẹ ơi cho em hỏi cái.. em bé của em được 31 tuần nhưng mọi người nói bụng em thấp có khi sắp sinh làm em lo quá.. Có mẹ nào cũng chửa bụng thấo gioing em không?

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 130 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Tớ cũng chửa bụng thấp đây. Mọi người ở cơ quan toàn bảo cái bụng cô sắp rơi đến nơi rồi. BS chả tư vấn gì, nhưng người nhà thì bảo nếu chuyển dạ thì sẽ nhanh hơn những người khác nên hễ lâm râm đau bụng thì tốt nhất là nên đi viện luôn. Ấy thế mà tớ cũng nằm ở nhà đến khi mở 4 phân mới chui vào viện (vì bệnh viện nghỉ bù ngày Tết dương lịch và ngày lễ). Dưng mà cũng nhanh thật, tớ vào viện lúc 4h thì 5h 40' đã sinh rồi nhé. Bạn đừng lo lắng gì cả. Chú ý ăn uống bồi dưỡng cho cả hai mẹ con. Khi nào thấy có dấu hiệu chuyển dạ thì nên vào viện luôn nhé cho yên tâm. Cứ như tớ nghĩ lại mới thấy mình liều quá.
    Yêu con nhất trên đời :Rose:

• 213 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Tớ cũng bụng thấp, đi khám ở tuần thứ 33 mà BS bảo thôi ở nhà, không đi làm nữa. Oái, ở nhà sớm thì đến lúc đẻ xong con được 2 tháng đã đi làm à, thế là tớ vẫn cứ đi làm, nhưng đi lại nhẹ nhàng tựa bay... buổi trưa không về nhà như mọi khi nữa mà ở lại vp ăn cơm, với lại mua thêm cái dây nịt chuyên dụng để đỡ bụng bầu đeo vào, thế là đi làm, nhưng khổ nỗi em bé cũng ra hơi sớm, được 38 tuần thôi. Cũng chẳng sao... chủ yếu là bạn phải đi lại nhẹ nhàng, không mang vác nặng, ít đi lại thôi và không cần tập đi bộ làm gì. Nếu chửa bụng thấp mà đầu em bé không chúc xuống quá thì không sao, nói chung đi khám BS và làm theo lời khuyên của BS là được.

• 612 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Mình cũng chửa bụng thấp đây này, mới có 29 tuần mà ai cũng hỏi là sắp sinh chưa Mình thường cảm thấy nặng nặng ở bụng dưới và ko đi bộ được xa, chỉ khoảng 50-100m là thở dốc và thấy bụng cưng cứng rồi. Bsy của mình bảo là mình ko được đi bộ nhiều. Ko biết mình có phải nghỉ ở nhà sớm ko nhỉ??? Lần tới phải hỏi bsy xem thế nào. À mà các mẹ chửa bụng thấp ko nên xoa bụng nhiều đâu nhé, mình chỉ dám xoa kem chống rạn da và thi thoảng cho bố cháu nựng nựng em bé một chút thôi, còn là cấm ko ai được sờ vào bụng ! Hơi phát xít nhỉ, nhưng biết làm sao được, phải "cẩn tắc vô ưu" thôi !

• 1,014 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Mình cũng chữa bụng thấp đây. Đi bộ nhiều một tí là mệt thở không nổi, bụng cứng và gò cả một bên thấy tức tức sao ấy, mình cứ tưởng ai có thai cũng thế Bây giờ thai của mình cũng được 26 tuần rồi. Nghe mọi người bảo chửa bụng dưới sinh sớm hơn. Chắc phải mua nít chuên dụng như Diem Hang đeo vào. Mà bạn cho mình hỏi nịt ấy mua bao nhiêu tiền 1 cái? Mua ở đâu vậy? Làm phiền chỉ cho mình biết với Cám ơn trước nghen.

• 230 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Em cũng chửa bụng thấp, lại còn to đùng nữa chứ, đi khám lần nào bsĩ cũng phán một câu, đầu rất thấp, thế mà bi giờ thằng nhóc nhà em nó cũng cứ nằm yên vị trong bụng đã thèm chui ra đâu, 9 tháng 5 ngày rồi. Bác sĩ cũng bảo đi lại ít, không được sờ bụng. Dưng mà bụng thì em cứ sờ, vì thích lắm, kekeke. Còn khoan đi bộ thì từ lúc bsĩ bảo ngưng la ngưng luôn ( mừng gừn chết, vì mẹ cháu siêu lười mà ba cháu cũng thế) chẳng hiểu ít hôm nữa đẻ có xoẹt một cái là ra không các mẹ nhỉ, hồi hộp quá
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,345 Bài viết

• 10,149 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi putin2005
    Em cũng chửa bụng thấp, lại còn to đùng nữa chứ, đi khám lần nào bsĩ cũng phán một câu, đầu rất thấp, thế mà bi giờ thằng nhóc nhà em nó cũng cứ nằm yên vị trong bụng đã thèm chui ra đâu, 9 tháng 5 ngày rồi. Bác sĩ cũng bảo đi lại ít, không được sờ bụng. Dưng mà bụng thì em cứ sờ, vì thích lắm, kekeke. Còn khoan đi bộ thì từ lúc bsĩ bảo ngưng la ngưng luôn ( mừng gừn chết, vì mẹ cháu siêu lười mà ba cháu cũng thế) chẳng hiểu ít hôm nữa đẻ có xoẹt một cái là ra không các mẹ nhỉ, hồi hộp quá

Hi hi, giống tớ rồi. Tớ đang thấp thỏm lắm. Đi siêu âm thì BS Quý (Bát Đàn) bảo khoảng 15/10 là sinh, bước thêm 1 bước vào phòng BS Minh thì thấy bảo 27/10 sinh :4: . Chả hỉu thế nào mà cách nhau nhiều thế, tớ đến chỗ BS Thực (Lão Khoa) thì bác í bảo 17/10. He he, hôm nay là 16/10 rồi đây. Thằng bạn vừa đến chơi thì phán xanh rờn, 11h đêm nay vào viện đấy. Thằng ấy nó muốn con gái mình sinh vào ngày rằm đây mà. Hôm nào sáng ra đến cơ quan, mọi người cũng hỏi: Ơ, vẫn đi làm à? Tớ đang định sang tuần vẫn đi làm nhưng bác tớ khuyên nên nghỉ thôi. Nhỡ đến 27/10 mới sinh thì phí quá nhỉ. :1:
    Hồi trước BS Minh cũng bảo (từ hồi tháng thứ 5 cơ): Cháu không cần đi bộ đâu. Tớ không hiểu, nhưng chắc vì tớ chửa bụng dưới. Trông cứ lúc lỉu, ngộ nghĩnh lắm. Tớ bầu con gái (theo siêu âm) mà mọi người không ai không bảo con trai.
    Mấy hôm nay dở chứng muốn đi bộ mà chồng thì cứ bám lấy cái máy chơi điện tử, tớ thì đi bộ sợ gặp phải con chuột nào loáng quáng lại đâm sầm vào mình thì sợ lắm.

• 230 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

kekeke, thanggieng ơi, hôm nay mình đi khám bsĩ bảo về nhà tắm rửa chuẩn bị đi, chỉ đêm nay hoặc mai là vào viện đẻ thôi, bây giờ đã là 10h30 tối rồi, mình sốt ruột vừa ra ngoai đi bộ mấy vòng. Thanggiêng đẻ ở đâu thế, nếu mà cũng đẻ ở viện C như mình thì vui nhỉ. Nếu mà bít trước thì chắc là trao đổi số điện thoại để vào bệnh viện buôn dưa lê cho..........đỡ đau.

• 512 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Hôm thứ 7 em đi SA ở 21 PCT, BS bảo tử cung bị thấp, thế có phải là chửa bụng thấp ko các mẹ? Bụng em thì gọn lắm, vì mẹ tăng ít cân mà, nhưng mỗi khi lên cầu thang thì thấy bụng dưới khó chịu lắm. Tuần trước hứng chí rủ AX lên lăng Bác đi bộ, hôm sau "ăn chưởng" ngay, cứ âm ỉ đau bụng, em lo lắm. Chắc là phải dừng vụ đi bộ lại thôi. Nhưng cứ nghĩ đến cái vụ đau đẻ các mẹ kể trên DĐ thì lại.... Đi bộ hay ko đi bộ, các mẹ cho em lời khuyên với!!!!

• 1,345 Bài viết

• 10,149 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi putin2005
    kekeke, thanggieng ơi, hôm nay mình đi khám bsĩ bảo về nhà tắm rửa chuẩn bị đi, chỉ đêm nay hoặc mai là vào viện đẻ thôi, bây giờ đã là 10h30 tối rồi, mình sốt ruột vừa ra ngoai đi bộ mấy vòng. Thanggiêng đẻ ở đâu thế, nếu mà cũng đẻ ở viện C như mình thì vui nhỉ. Nếu mà bít trước thì chắc là trao đổi số điện thoại để vào bệnh viện buôn dưa lê cho..........đỡ đau.

Đẻ chưa Putin ơi? Tớ đăng ký đẻ ở C đây. Híc, hôm nay 18/10 rồi, này. Mấy chị ở Công ty bảo thời điểm này nếu thấy quá ngày thì nên đi siêu âm 2 ngày/lần. Như vậy có nhiều quá không nhỉ?

Nếu nhận ngay được tin này thì nhắn tin cho tớ nhé: 0983846618
    Mà ấy siêu âm là con trai hay gái vậy?

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5