Mang thai - Chuẩn bị sinh

Cho em hỏi những ký hiệu siêu âm

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.31K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em có thai 16 tuần, hôm qua thấy đau bụng quá nên hôm nay đi siêu âm chỗ bác Nguyên ở Minh Khai.
    Tình hình là bác sĩ chả nói gì làm em thấy hơi sợ. Trong ba tháng đầu em di chuyển hơi nhiều và ăn rất ít nên đến bgiờ là sút 4kg so với trước khi mang bầu nên em cũng lo cho em bé.
    Kết quả siêu âm em thấy ghi như sau:
    DKLD: 35mm
    CDXD: 19mm
    DKNB: 34mm
    CVB: 107mm
    Em cũng không thấy có trọng lượng em bé. Và em không hiểu ký hiệu CVB là gì? Có mẹ nào SA khoảng cùng tuổi thai như em không ạ? Cho em biết các chỉ số trên có bình thường không?
    SÂ gần xong bác Nguyên phán 1 câu nhìn mặt em bé dữ dằn quá! :Sigh: Em nghe thấy cứ buồn mãi. Bác Nguyên cũng bảo là con gái đấy! Cả nhà đều thích con gái nhưng bs nói mặt bé dữ dằn làm mẹ cháu buồn quá cơ...:Sad:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 19,205 Bài viết

• 4,786 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zenmommy Xem bài viết
    Em có thai 16 tuần, hôm qua thấy đau bụng quá nên hôm nay đi siêu âm chỗ bác Nguyên ở Minh Khai.
    Tình hình là bác sĩ chả nói gì làm em thấy hơi sợ. Trong ba tháng đầu em di chuyển hơi nhiều và ăn rất ít nên đến bgiờ là sút 4kg so với trước khi mang bầu nên em cũng lo cho em bé.
    Kết quả siêu âm em thấy ghi như sau:
    DKLD: 35mm
    CDXD: 19mm
    DKNB: 34mm
    CVB: 107mm
    Em cũng không thấy có trọng lượng em bé. Và em không hiểu ký hiệu CVB là gì? Có mẹ nào SA khoảng cùng tuổi thai như em không ạ? Cho em biết các chỉ số trên có bình thường không?
    SÂ gần xong bác Nguyên phán 1 câu nhìn mặt em bé dữ dằn quá! :Sigh: Em nghe thấy cứ buồn mãi. Bác Nguyên cũng bảo là con gái đấy! Cả nhà đều thích con gái nhưng bs nói mặt bé dữ dằn làm mẹ cháu buồn quá cơ...:Sad:
    DKLD = Đường kính lưỡng đỉnh = 35 mm - BT
    CDXD = Chiều dài xương đùi = 20 mm - BT
    CVB = Chu vi bụng = 107 mm - hơi nhỏ 1 chút nhưng vẫn nằm trong giới hạn (98 - 131 mm)

Thai 16 tuần, trọng lượng thai nhi nằm trong khoảng 121 - 171 gr.
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ