• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.17K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 145 Bài viết

• 336 Được cảm ơn

Chào các mẹ!

Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giúp cho em với. Chả là em mang thai được 20t rùi, thấy mọi người bảo cho em bé nghe nhạc cổ điển rất tốt nên em bật mấy bản nhạc không lời rùi ốp tai nghe vào bụng cho bé nghe. Nhưng không hiểu sao em thấy bụng mình có phản ứng lạ lắm, cứ cuộn lên, thỉnh thoảng hơi nhói,...nói chung là rất khác với bình thường.AX em bảo có khi con nghe thấy âm thanh khó chịu nên phản ứng. Không bít có phải thế không các mẹ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 304 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Hay đó là do bé thích đấy, tất nhiên khi mẹ cho bé nghe nhạc thì bé phải có phản ứng nào đó rồi, hồi mình cho bé con trong bụng nghe nhạc nó cũng có phản ứng vậy đó, đâu có sao, bình thường mà bạn, chỉ cần nhạc êm dịu nhẹ nhàng thì không lo em bé khó chịu gì đâu. Mà cũng tùy bài nhạc mà bé có phản ứng nữa đó, mình để ý thấy khi cho bé nghe bài A thì bé phản ứng, còn bài B, C thì không phản ứng mấy, lần nào cũng thế, thú vị lắm :Rose:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yingtao Xem bài viết
    Chào các mẹ!

Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giúp cho em với. Chả là em mang thai được 20t rùi, thấy mọi người bảo cho em bé nghe nhạc cổ điển rất tốt nên em bật mấy bản nhạc không lời rùi ốp tai nghe vào bụng cho bé nghe. Nhưng không hiểu sao em thấy bụng mình có phản ứng lạ lắm, cứ cuộn lên, thỉnh thoảng hơi nhói,...nói chung là rất khác với bình thường.AX em bảo có khi con nghe thấy âm thanh khó chịu nên phản ứng. Không bít có phải thế không các mẹ?

• 94 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

ủa cho bé nghe nhạc thì bé phải có phản ứng chứ mẹ nó. Mình rất thích nghe nhạc hàn nhất là mấy anhh bigbang :Laughing: ( xì teen mà) thế là mình chỉ cho bé nhà mình toàn nghe mấy anh ý hót. Trộm vía bé thích hay sao ý. Lúc đầu cũng có phản ứng như bé nhà mẹ nó nhưng giờ quen rồi. Cứ đang đạp mở nhạc lên là nằm im ru:l.
    • 579 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

BÉ nhà em thì em hứng lúc nào nghe nhạc ấy! Có vẻ nịnh mẹ hay sao mà không thấy phản đối gì, nằm im thin thít! Lúc thì em nghe Moza, lúc thì cái gì mà Vì trái tim em yêu anh nhiều lắm, rùi Nh:RaisedEye
    • 579 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

É nhà em thì em hứng lúc nào nghe nhạc ấy! Có vẻ nịnh mẹ hay sao mà không thấy phản đối gì, nằm im thin thít! Lúc thì em nghe Moza, lúc thì cái gì mà Vì trái tim em yêu anh nhiều lắm, rùi Những đêm lạnh giá, rùi Unbreak my heart, rùi Heal the world... Không bít có tốt ko nhỉ???:RaisedEye
    • 169 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

:Smiling: Chị ơi,chị gái em cũng mới sinh em bé,lúc bé được mấy tháng cũng cho nghe nhạc vậy đó!Nhưng em biết người ta có bán loại đai buộc vô bụng,trong đai đó có cái tai nghe phát nhạc,có kèm bộ đĩa nhạc không lời luôn,em ko nhớ lúc đó mấy trăm nghìn bộ đó nữa!Em mua ở Cầu Giấy!Em nghĩ nếu đeo cái đó vào thì tiện và ko ảnh hưởng tới em bé!Còn nếu đeo tai nghe bình thường mình vẫn hay nghe nhạc ko biết nó có bị ảnh hưởng chi ko chị hen?
    • 37 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

bạn hãy vào google tìm những bản nhạc cổ điển(nhạc k lời) dành cho e bé ý.người ta còn chia ra từng giai đoạn thai nào thì thích hợp với những bài nào đó.trước mình cho e bé nhà mình nghe cu cậu thích lắm.
    • 1,963 Bài viết

• 2,333 Được cảm ơn

Theo thống kê riêng mình thì cứ 10 bé nghe nhạc cổ điển đến 9.5 đứa nghịch hết chỗ nói (trong đó có công chúa nhà mình). Lần này tính thay đổi cho nghe nhạc không lời của Trần Mạnh Tuấn cho thật sự êm dịu. :Thinking:
    Các con là niềm hạnh phúc vô bờ của mẹ.
    • 243 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

hơ hơ, em cũng mới cho em bé nghe nhạc đc 1 lần thui.. nhưng chẳng thấy phản ứng gì cả. Hình như con em không khoái ....làm nhạc sĩ..:Laughing:
    Bo Thối của mẹ. Mẹ không cần con mũm mĩm như những bé khác bởi mẹ và con đã vất vả cùng nhau vượt qua chuỗi ngày khó khăn mới được như ngày hôm nay.
    Nhưng con yêu à, điều duy nhất trên đời mẹ cần ở con là mọi bệnh tật đừng có tìm đến con nữa. Khổ thân bé còi còi của mẹ...:Sad::Sad:
    • 373 Bài viết

• 271 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ánh Dương Xem bài viết
    Theo thống kê riêng mình thì cứ 10 bé nghe nhạc cổ điển đến 9.5 đứa nghịch hết chỗ nói (trong đó có công chúa nhà mình). Lần này tính thay đổi cho nghe nhạc không lời của Trần Mạnh Tuấn cho thật sự êm dịu. :Thinking:
    Vụ này chắc đúng à nhe, chó con của em cũng quậy hết chỗ nói.

• 13 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em thì tối tối cho con nghe nhạc không lời Moza hay Bethoven gì đấy, nhưng cứ cuối tuần bố cháu ở nhà là chỉ thích bật hiphop cho con nghe thôi, ấy thế mà trộm vía cậu í cũng phản ứng lại như đang nhảy hiphop trong bụng mẹ luôn.....:Battin ey:
    • 338 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Em thì ko dám áp tai nghe vào bụng vì sợ:Thinking:. Chẳng biết điều chỉnh âm thanh cỡ bao nhiêu thì tốt cho em bé vậy các mẹ? Em chỉ sợ to quá con em nó bị điếc tai:Sigh:, thế nên em cứ mở loa ngoài vừa vừa rồi 2 mẹ con cùng nghe. Mà em thì... mù âm nhạc nên cứ nghe ngóng cái nào tốt cho con thì lại cóp nhặt tha về.

Tới giờ vẫn chưa thấy con em có phản ứng gì với đống nhạc cổ điển đấy. Chỉ có 1 lần bố cháu mở nhạc hơi to, em nằm nghe rồi mơ màng ngủ luôn, tới 1 bài nhạc rock tự nhiên nó đạp trong bụng em 1 cái bịch khá mạnh, làm em giật mình tỉnh dậy luôn. Hihi, có lẽ em bé nhà em thích rock hơn cổ điển rồi:Smiling:..
    • 274 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Tớ 1 tháng nữa sinh rồi , nghe nhạc giúp bé thông minh và phát triển tốt,nhưng tớ ko dám cho bé nghe nhạc vì cứ thấy lo lo, lỡ đâu ko mình làm đúng cách ảnh hưởng đến bé, vì tớ có đọc nhiều bào báo cảnh báo về việc '' Bé có thể bị điếc do nghe nhạc từ trong bụng mẹ''. http://dantri.com.vn/c7/s7-420860/be...ng-bung-me.htm vậy nên ko đủ tự tin,...

Em là cánh én mỏng chao xuống giữa đời anh
    Cho lòng anh xao động thành mùa xuân ngọt ngào :Kiss:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 203 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Chào các mẹ!

chỉ nên cho nghe bình thường chứ ko nên áp tai nghe vào bụng đâu mẹ nó nhé, kể cả tai nghe bà bầu, làm thế có thể gây điếc bẩm sinh cho trẻ (tỷ lệ cũng thấp thôi). Mình đi dự chương trình dành cho bà bầu ở khách sạn Nikko được bác sĩ ở viện Phụ sản phổ biến như vậy
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 145 Bài viết

• 336 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi autumn_hn Xem bài viết
    chỉ nên cho nghe bình thường chứ ko nên áp tai nghe vào bụng đâu mẹ nó nhé, kể cả tai nghe bà bầu, làm thế có thể gây điếc bẩm sinh cho trẻ (tỷ lệ cũng thấp thôi). Mình đi dự chương trình dành cho bà bầu ở khách sạn Nikko được bác sĩ ở viện Phụ sản phổ biến như vậy
    Hix, nghe mẹ autumn_hn nói mà em lo quá. em thì cứ nghĩ là bé nằm trong bọc nước ối, nếu không áp tai nghe vào bụng thì bé nghe không rõ, nên không những cho bé nghe bằng tai nghe mà em còn vặn volumn hêt cỡ nữa.Em cho bé nghe như vậy 1 tuần rùi, trời đất, nếu bé sinh ra nói dại nhỡ tai có vấn đề gì thì em chết mất...
    • 203 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Hix, nghe mẹ autumn_hn nói mà em lo quá. em thì cứ nghĩ là bé nằm trong bọc nước ối, nếu không áp tai nghe vào bụng thì bé nghe không rõ, nên không những cho bé nghe bằng tai nghe mà em còn vặn volumn hêt cỡ nữa.Em cho bé nghe như vậy 1 tuần rùi, trời đất, nếu bé sinh ra nói dại nhỡ tai có vấn đề gì thì em chết mất...
    Tai bé ko "kém" vậy đâu mẹ nó, bé nghe khá rõ đấy, và khả năng nghe cũng dần hoàn thiện hơn, nhất là từ tuần thai thứ 35, bé sẽ nghe cực rõ. Bạn nên bật nhạc cho bé nghe theo cách bình thường thôi. Sau khi sinh bạn cho bé xét nghiệm khả năng nghe nhìn trong 6 tháng đầu tiên nhé (tiền xét nghiệm hết 100k), vì lỡ có vấn đề gì thì bé được điều trị ngay từ lúc 0-6 tháng tuổi, khả năng khỏi gần như là 100%, bé sẽ phát triển như bao trẻ khỏe mạnh khác; chứ nếu phát hiện ra khả năng nghe, nhìn của bé có vấn đề sau khi bé được 6 tháng tuổi sẽ khó khăn hơn trong việc chữa trị. Các mẹ nên cho các bé làm xét nghiệm này dù nghĩ ko có vấn đề gì đi nữa (phòng bệnh hơn chữa bệnh mà). Mình được phổ biến là sau khi sinh ở phụ sản, có thể yêu cầu bác sĩ làm xét nghiệm luôn. Các mẹ sinh ở nơi khác chắc cũng mang bé đến xét nghiệm được. Còn bệnh viện khác có làm xét nghiệm này không thì mình cũng ko biết nữa
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em thì chưa có kinh nghiệm trong lĩnh vực này, nhưng e nghĩ thế này: nghe nhạc nào cũng được hết miễn sao mẹ nghe mà cảm thấy tinh thần thoải mái vui vẻ là tốt hết, chứ nghe nhạc mà căng thẳng thì thà không nghe coi bộ hợp lý hơn. hihi....
    Chỉnh sửa lần cuối bởi OANHLTV; 04/01/2012 vào lúc 05:19 PM.
    • 219 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Bé nhà mình nghe nhạc cũng có phản ứng nhưng tùy lúc à, lúc nào đang im im như ngủ mà áp tai nghe vào là bé đạp đạp vào 2 chỗ tai nghe í, như kiểu muốn đẩy ra, còn bình thường mà được nghe thì chỉ trườn trườn trong bụng mẹ thôi. Mình cho bé nghe nhạc của trẻ em và nhạc dành cho bé khi đi ngủ trên zing cũng có í
    • 55 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mình thì toàn cho bé nghe nhạc vào buổi tối trước khi đi ngủ nên toàn nghe bằng tai nghe để không ảnh hưởng đến ox. Giờ mình đút tai nghe vào tai mình thì có sao không các mẹ nhỉ?
    • 388 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Hic, bây giờ mới đọc thấy topic này, mình cho bé nghe nhạc bằng tai phone, dán luôn sát vào bụng khoảng 30ph mỗi tối. Nghe các mẹ bảo con có thể bị điếc mình sợ quá, không biết bé có bị sao không.
    Newborn: 3,3kg - 52cm. 1M: 4,8kg - 61cm. 2M: 5,5kg. 3M: 6kg - 65cm, 4M: 6.5kg - 67cm, 5M: 6,7kg - 69cm, 6M: 7kg; 8M: 7,8kg, 9M: 9kg. Vàng của mẹ ơi!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2