• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 145 Bài viết

• 334 Được cảm ơn

Chào các mẹ!

Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giúp cho em với. Chả là em mang thai được 20t rùi, thấy mọi người bảo cho em bé nghe nhạc cổ điển rất tốt nên em bật mấy bản nhạc không lời rùi ốp tai nghe vào bụng cho bé nghe. Nhưng không hiểu sao em thấy bụng mình có phản ứng lạ lắm, cứ cuộn lên, thỉnh thoảng hơi nhói,...nói chung là rất khác với bình thường.AX em bảo có khi con nghe thấy âm thanh khó chịu nên phản ứng. Không bít có phải thế không các mẹ?

• 304 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Hay đó là do bé thích đấy, tất nhiên khi mẹ cho bé nghe nhạc thì bé phải có phản ứng nào đó rồi, hồi mình cho bé con trong bụng nghe nhạc nó cũng có phản ứng vậy đó, đâu có sao, bình thường mà bạn, chỉ cần nhạc êm dịu nhẹ nhàng thì không lo em bé khó chịu gì đâu. Mà cũng tùy bài nhạc mà bé có phản ứng nữa đó, mình để ý thấy khi cho bé nghe bài A thì bé phản ứng, còn bài B, C thì không phản ứng mấy, lần nào cũng thế, thú vị lắm :Rose:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yingtao Xem bài viết
    Chào các mẹ!

Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giúp cho em với. Chả là em mang thai được 20t rùi, thấy mọi người bảo cho em bé nghe nhạc cổ điển rất tốt nên em bật mấy bản nhạc không lời rùi ốp tai nghe vào bụng cho bé nghe. Nhưng không hiểu sao em thấy bụng mình có phản ứng lạ lắm, cứ cuộn lên, thỉnh thoảng hơi nhói,...nói chung là rất khác với bình thường.AX em bảo có khi con nghe thấy âm thanh khó chịu nên phản ứng. Không bít có phải thế không các mẹ?

• 94 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

ủa cho bé nghe nhạc thì bé phải có phản ứng chứ mẹ nó. Mình rất thích nghe nhạc hàn nhất là mấy anhh bigbang :Laughing: ( xì teen mà) thế là mình chỉ cho bé nhà mình toàn nghe mấy anh ý hót. Trộm vía bé thích hay sao ý. Lúc đầu cũng có phản ứng như bé nhà mẹ nó nhưng giờ quen rồi. Cứ đang đạp mở nhạc lên là nằm im ru:l.

• 578 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

BÉ nhà em thì em hứng lúc nào nghe nhạc ấy! Có vẻ nịnh mẹ hay sao mà không thấy phản đối gì, nằm im thin thít! Lúc thì em nghe Moza, lúc thì cái gì mà Vì trái tim em yêu anh nhiều lắm, rùi Nh:RaisedEye

• 578 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

É nhà em thì em hứng lúc nào nghe nhạc ấy! Có vẻ nịnh mẹ hay sao mà không thấy phản đối gì, nằm im thin thít! Lúc thì em nghe Moza, lúc thì cái gì mà Vì trái tim em yêu anh nhiều lắm, rùi Những đêm lạnh giá, rùi Unbreak my heart, rùi Heal the world... Không bít có tốt ko nhỉ???:RaisedEye

• 169 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

:Smiling: Chị ơi,chị gái em cũng mới sinh em bé,lúc bé được mấy tháng cũng cho nghe nhạc vậy đó!Nhưng em biết người ta có bán loại đai buộc vô bụng,trong đai đó có cái tai nghe phát nhạc,có kèm bộ đĩa nhạc không lời luôn,em ko nhớ lúc đó mấy trăm nghìn bộ đó nữa!Em mua ở Cầu Giấy!Em nghĩ nếu đeo cái đó vào thì tiện và ko ảnh hưởng tới em bé!Còn nếu đeo tai nghe bình thường mình vẫn hay nghe nhạc ko biết nó có bị ảnh hưởng chi ko chị hen?

• 37 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

bạn hãy vào google tìm những bản nhạc cổ điển(nhạc k lời) dành cho e bé ý.người ta còn chia ra từng giai đoạn thai nào thì thích hợp với những bài nào đó.trước mình cho e bé nhà mình nghe cu cậu thích lắm.

• 1,962 Bài viết

• 2,318 Được cảm ơn

Theo thống kê riêng mình thì cứ 10 bé nghe nhạc cổ điển đến 9.5 đứa nghịch hết chỗ nói (trong đó có công chúa nhà mình). Lần này tính thay đổi cho nghe nhạc không lời của Trần Mạnh Tuấn cho thật sự êm dịu. :Thinking:
    Các con là niềm hạnh phúc vô bờ của mẹ.

• 243 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

hơ hơ, em cũng mới cho em bé nghe nhạc đc 1 lần thui.. nhưng chẳng thấy phản ứng gì cả. Hình như con em không khoái ....làm nhạc sĩ..:Laughing:
    Bo Thối của mẹ. Mẹ không cần con mũm mĩm như những bé khác bởi mẹ và con đã vất vả cùng nhau vượt qua chuỗi ngày khó khăn mới được như ngày hôm nay.
    Nhưng con yêu à, điều duy nhất trên đời mẹ cần ở con là mọi bệnh tật đừng có tìm đến con nữa. Khổ thân bé còi còi của mẹ...:Sad::Sad:

• 371 Bài viết

• 271 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ánh Dương Xem bài viết
    Theo thống kê riêng mình thì cứ 10 bé nghe nhạc cổ điển đến 9.5 đứa nghịch hết chỗ nói (trong đó có công chúa nhà mình). Lần này tính thay đổi cho nghe nhạc không lời của Trần Mạnh Tuấn cho thật sự êm dịu. :Thinking:
    Vụ này chắc đúng à nhe, chó con của em cũng quậy hết chỗ nói.

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3