Mang thai - Chuẩn bị sinh

Cho bé nghe nhạc mỗi ngày bao nhiêu lâu là vừa?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.39K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 227 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

E bầu bí 4 tháng rồi. Bắt đầu cho bé nghe nhạc. Mẹ nào có kinh nghiệm vụ này không ạ? Mỗi ngày bé nghe khoảng bao nhiêu lâu là được nhỉ, mẹ bé có phải nghe cùng ko ạ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Vợ tôi ốm nghén

Sáng nay lên mạng đọc linh tinh, vô tình trúng bài này. Anh này thương vợ cực kỳ, thấy dễ thương gì...

• Những hình ảnh đẹp trước và sau khi sinh con!

Các mẹ hãy tự tin cùng con lưu lại khoảnh khắc đẹp như những bà mẹ dưới đây nha (nguồn Afamily) ...

• Cho bé nghe nhạc Mozart vào lúc nào?

Chào các mẹ. Cho tớ hỏi tí: các mẹ có hay cho bé nghe nhạc của Mozart không? Về tác dụng của nhạc đến sự phát triển não bé thì khỏi phải bàn, cái này khoa học nói nhiều rồi. Tớ chỉ băn khoăn là không biết cho bé nghe vào lúc nào thì thích hợp, chẳng hạn như lúc mới ngủ dậy, lúc ăn, lúc tắm, lúc...

• Miẽn phí thuê nhà khi mua chung cư CT number one

Bạn đang băn khoăn về vấn đề nhà ở? Bạn đang có nguồn vốn ít? Bạn đang muốn mua nhà? Như các cụ...

• Có nên cho bé nghe nhạc kô ?

Chào các mẹ. Em la thành viên mới và có điều cần các mẹ dúp ne. Tình hình là chuột nhà em mới có 6 tuần, em mở nhạc để em nghe thì bé nó ngỏng tai nghe theo rồi ngủ rất ngon, khi em tắt nhạc thì bé tỉnh ngay. theo em thì bé cũng thích nghe nhạc. vậy em có nên cho bé nghe nhạc kô? và nghe loại nhạc...

• 793 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Mình cũng 4 tháng rưỡi rùi mà chưa muốn cho con nghe nhạc. Đợi con 5 tháng mới cho nghe. 18w trẻ có thể nghe được rồi, 20-21w não phát triển, thế nên mình để sau 22w mới cho con nghe, sợ nghe sớm quá ko tốt.
    Mình cũng đọc nhiều tài liệu về nghe nhạc bà bầu. Họ khuyên nên cho con nghe 2 lần 1 ngày, mỗi lần 10p. Nếu cho nghe nhiều quá cũng không tốt (trẻ con ngủ nhiều lắm, nghe nhạc là bắt con phải thức). Không nên mở nhạc quá to kể cả với tai nghe (nước ối có khả năng khuếch đại âm thanh mà tai em bé thì còn non nớt). Tốt nhất mẹ với bé cùng nghe.
    Các mẹ Join Hội Ngựa con tháng 12/2014 trên Facebook cho xôm nhé ^^ https://www.facebook.com/groups/332028800287503/
    • 124 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

em thấy thời gian buổi tối là thư giãn thoải mái nhất nên 2 mẹ con toàn nghe buổi tối,cứ hết 1Cd là ok rồi,chả biết các mẹ thì ntn
    • 107 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Em cho bé nghe 2 lần/ngày (sáng - tối) - cứ thấy khi nào bé đạp là mở nhạc lên cho bé nghe, mỗi lần khoảng 20'
    • 1,265 Bài viết

• 1,093 Được cảm ơn

Mình thì hay tranh thủ lúc ở CQ cho con nghe thính phòng, tai phone đặt cạnh bụng mẹ. Mỗi ngày 10-15 phút, cố định 1 giờ trong ngày (mình thường nghe lúc 10h sáng), ngày nào cũng như ngày nào, mối khi nổi nhạc là con đạp loạn xạ. Ko biết có phải vì nghe ngạc nhiều mà bé nhà mình bây h thích ca hát lắm, cứ mở XM là ngồi im thin thít. nghe vài lần là hát theo luôn. Đứa thứ 2 lại áp dụng.
    • 1,109 Bài viết

• 1,482 Được cảm ơn

Bé thứ 1 nhà mình hồi xưa mà mỗi lần mẹ đi chơi đến chỗ nào có nhạc là con đạp thùm thụp ý. Sau này bé cũng thik nghe ca nhạc lắm. Nghe hát là vỗ tay ngay