Cho baby nghe nhạc với âm lượng thế nào?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 15.9K Lượt đọc
  • 54 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 49 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tun_bu_bam Xem bài viết
    hi. em cho con nghe tu tuan 18. trom via con.
    Thính giác trẻ sơ sinh phát triển và bắt đầu thu lượm âm thanh từ lúc 5 tháng tuổi, đây cũng là thời kỳ các mẹ bắt đầu nên cho bé nghe nhạc.
    Vừa rồi, chuyên gia của trung tâm mình có kết hợp với bên truyền hình Style Tivi (VCTV12 ý) làm chương trình YÊU CON với nội dung Thai giáo, đã nêu rất rõ các vấn đề về thai giáo (không chỉ có nghe nhạc): như massage, đọc truyện, chuyện trò với bé, nghe nhạc, chiếu đèn phát triển thị giác.... Nếu mẹ nào quan tâm thì theo dõi nhé,
    chương trình Yêu con vào chủ nhật hàng tuần vào lúc 18h30 trên kênh VCTV12. Phát lại vào lúc 15h thứ 6 và thứ 7 lúc 6h05, CN 10h45, 17h45.

Ngoài vấn đề Thai giáo bên mình còn kết hợp làm rất nhiều các chương trình khác như: luyện tâp khi mang thai, chăm sóc bé, tắm và vệ sinh bé... cùng kênh này, nếu các mẹ thích thì nên thường xuyên theo dõi chương trình Yêu Con VCTV12 nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 59 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dalat2009 Xem bài viết
    Em cho bé nghe nhạc khi đang làm việc trong văn phòng, ko yên tĩnh lắm đâu, vậy chắc ko tốt rồi. :mad::mad::mad: Tối em về tới nhà rồi ăn uống xong cũng đã hơn 9g, thôi em cố gắng thử xem được ko? :Battin ey::Battin ey::Battin ey:
    Nếu em nghe lúc 14g rồi tối nghe nữa được ko chị? :Nottalkin:
    Cám ơn chị nhiều nhiều. Tặng hoa cho chị. :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    Cho bé nghe khoảng 15 - 30 phút là tối đa. Nên 9:30 cho bé nghe vẫn được mà. Mỗi ngày chỉ cần cho bé nghe 1 lần vào đúng giờ là tốt nhất. Chắc là cũng không cần cho bé nghe nhiều lần đâu.
    • 227 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimanhle Xem bài viết
    Chị ơi, mua đĩa CD đó ở đâu vậy? em cũng muốn mua chị à, cóphải mua sữa thì có kh?
    Nếu bạn ở Xì Gòn thì ra tiệm Uyên trên đường NTMK, bên hông nhà văn hóa thanh niên đó. 10K/CD, cả bộ có 2 CD vị tri là 20 tiền :Battin ey:
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các chị ơi, các chị mua dĩa CD Enfa mama ở đâu vậy? chỉ cho em với, em muốn mua dĩa cd đó quá nhưng ko thể tìm được chổ nào mua hết. Em đang ở TP. Hồ Chí Minh. CÁM ƠN CÁC BÀ MẸ NHÌU!
    • 46 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dautrang Xem bài viết
    Cho bé nghe khoảng 15 - 30 phút là tối đa. Nên 9:30 cho bé nghe vẫn được mà. Mỗi ngày chỉ cần cho bé nghe 1 lần vào đúng giờ là tốt nhất. Chắc là cũng không cần cho bé nghe nhiều lần đâu.
    Vậy em sẽ tranh thủ cho bé nghe vào lúc đó, thời gian đó mới yên tĩnh được. Con nghe còn mẹ nằm nghỉ ngơi và ngủ luôn được ko chị? :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 59 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Vậy em sẽ tranh thủ cho bé nghe vào lúc đó, thời gian đó mới yên tĩnh được. Con nghe còn mẹ nằm nghỉ ngơi và ngủ luôn được ko chị? :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    Hi hi..., mình cũng thường vậy. Áp tai nghe bào bụng cho bé nghe, còn mẹ thì lim nhim...ngủ, vì giờ đó mẹ đã mệt lắm rồi. Bác sỹ nói như vậy không ảnh hưởng gì. Nhưng thỉnh thoảng bé máy mạnh mẹ cũng bị giật mình. Thỉnh thoảng mình nghe để kiểm tra xem nhạc có bị quá to với bé hay không nhe.
    Bạn thử vài hôm xem thế nào nghe.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dautrang Xem bài viết
    Hi hi..., mình cũng thường vậy. Áp tai nghe bào bụng cho bé nghe, còn mẹ thì lim nhim...ngủ, vì giờ đó mẹ đã mệt lắm rồi. Bác sỹ nói như vậy không ảnh hưởng gì. Nhưng thỉnh thoảng bé máy mạnh mẹ cũng bị giật mình. Thỉnh thoảng mình nghe để kiểm tra xem nhạc có bị quá to với bé hay không nhe.
    Bạn thử vài hôm xem thế nào nghe.
    Em cũng thế đó. Cắm tai nghe vào cho bé, bé nghe, mẹ ngủ luôn, tại nằm yên tĩnh 1 lúc thì chỉ có ngủ ngay thôi:Laughing::Laughing::Laughing:, em hẹn đúng 30p nhạc tự tắt... :Smiling:
    • 46 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi viettel098 Xem bài viết
    Em cũng thế đó. Cắm tai nghe vào cho bé, bé nghe, mẹ ngủ luôn, tại nằm yên tĩnh 1 lúc thì chỉ có ngủ ngay thôi:Laughing::Laughing::Laughing:, em hẹn đúng 30p nhạc tự tắt... :Smiling:
    Chắc em cũng phải như vậy thôi. Còn ko thì mở lớn cho cả mẹ và con cùng nghe ha. :Battin ey::Battin ey::Battin ey:
    Nhưng lúc Viettel ngủ rồi thì ai gỡ tai nghe ra khỏi bụng? :Smug: :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Chắc em cũng phải như vậy thôi. Còn ko thì mở lớn cho cả mẹ và con cùng nghe ha. :Battin ey::Battin ey::Battin ey:
    Nhưng lúc Viettel ngủ rồi thì ai gỡ tai nghe ra khỏi bụng? :Smug: :Laughing:
    Ngủ rùi thì 1 là ax gỡ, 2 là thấy vướng vướng tự gỡ thui... Cái tai nghe áp vào bụng mẹ này nhẹ nhàng lắm, ghét mỗi cái dây dợ dài quá thui:Thinking:
    • 46 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cho em hỏi thêm chút nữa. Nhạc cổ điển thì dành riêng cho em bé rồi. Vậy khi mình muốn nghe nhạc có lời như các chương trình ca nhạc thì mình cứ nghe bình thường hả các mẹ? :Thinking: Vì em thích nghe nhạc và lại hay hát nữa, nên ko biết như vậy có ảnh hưởng gì đến việc nghe nhạc của bé ko?
    Cám ơn các mẹ.:Rose::Rose::Rose:
    • 178 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

các chị cho em hỏi: Em dùng tai nghe cắm vào đthoại di động rùi áp vào bụng cho bé nghe nhạc, Người ta nói mở nhạc bằng đthoại di dộng kg tốt cho em bé phải kg a? nếu đthoại kg có người đthoại đến thì đâu có phát sóng nhở? Các chị cho em lời khuyên nhé!
    plovem
    • 890 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Mèo cũng cho bé nghe nhạc bằng di động, khi cho bé nghe thì tắt sóng đthoại đi, chế độ flight mode ất, tớ áp cả đthoai vào bụng, bé và mẹ đều nghe đc, ko dùng tai nghe, dây dợ lung tung lắm
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ơi em có bầu được 18 tuần rồi. Em nghe nói là nghe nhạc từ gia đoạn này là rất tốt nhưng em không biết nên nghe loại nhạc gì và cách nghe như thế nào. Có người bảo là mình nghe như bình thường, có người lại bảo để tai nghe vào bụng cho em bé nghe. Các mẹ tư vấn cho em với nhé.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ Jerry cũng có bầu được 10 tuần rùi nè, thấy nói cho bé nghe nhạc là tốt lắm mà hẽm bít thời điểm nào nghe là hợp lý . Nhờ các mẹ tư vấn giùm cho mẹ Jerry nữa nha .
    • 431 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Đúng là cho em bé nghe nhạc từ lúc còn ở trong bụng mẹ là tốt lắm đó các mẹ ạ. Điều này giúp các bé sớm phát triển não bộ và tư duy nhanh. Ngày mang bầu tập 1, tui cho con nghe nhạc từ lúc 14 tuần, lúc đầu tui thường cho con nghe bằng tai nghe áp vào bụng loại nhạc không lời cổ điển. Sau đó thì cứ mở loa to bình thường mà ko cần cho tai nghe vào bụng mẹ nữa. Tui không hiểu có phải do con hay nghe nhạc không mà những tháng sau này cứ thấy tiếng nhạc là con quậy ghê lắm. Giờ thì con gái tui nghiện nghe nhạc luôn và có khả năng đánh tiết tấu tốt.
    Hiện nay tui cũng đang bầu được 21 tuần rồi và cũng cho con nghe nhạc. Hi vọng là sau này cũng sẽ cảm thụ âm nhạc tốt.
    Cuối đường hầm sẽ là ánh sáng. Cố lên.:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 323 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Hì, thế này thì fải về bảo chồng mua đĩa nhạc và tai nghe ngay mới được, cho baby nghe từ bi giờ luôn :Thinking:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 10 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Theo như trang eva.vn mà em vừa xem thì đến tháng 22 thai nhi bắt đầu có thể phản ứng lại được với âm thanh của cuộc sống bên ngoài cơ :LoveStruc:, mình nên cho thai nhi nghe từ lúc ấy

Em thấy bên trang này người ta tư vấn cụ thể mình nên nghe nhạc gì, album gì, vào lúc nào , tuần tuổi nào rõ ràng lắm. Lại còn có cách khoa học nhất để nghe nhạc cùng một số mẹo khác, ví dụ như ngắm ảnh bé xinh để mong con mình sau này cũng xinh như thế Hay cực.

Link này nè ><

Các mẹ thử vào tham khảo xem :Kiss:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Chii; 16/03/2009 vào lúc 11:35 AM.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 10 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 337 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dohaiyen1084 Xem bài viết
    Các mẹ ơi em có bầu được 18 tuần rồi. Em nghe nói là nghe nhạc từ gia đoạn này là rất tốt nhưng em không biết nên nghe loại nhạc gì và cách nghe như thế nào. Có người bảo là mình nghe như bình thường, có người lại bảo để tai nghe vào bụng cho em bé nghe. Các mẹ tư vấn cho em với nhé.
    Mình cho Bé nhà mình nghe nhạc Bethoven & Mozart từ tuần thứ 12 lận..hihi. Không biết có phải được nghe thường xuyên như thế hay không mà bây giờ bé nhà mình đạp ầm ầm suốt ngày luôn. Mình mua bộ tai nghe nhạc áp vào bụng và cho bé nghe mỗi ngày khoảng 30 phút khi Mẹ bắt đầu đi ngủ. Tối nào cũng cho con nghe riết thành thói quen. Bi giờ bé lớn hơn 1 chút thì mỗi tuần mình đọc thêm truyện cổ tích cho bé nghe vài lần nửa..............Nói chung là nếu cái gì tốt cho con thì phải cố gắng thui!!!
    Cuộc sống thật dễ chịu nếu ta biết tha thứ :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 416 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Vợ nhà tớ nằm cứ Chris Brown, Rihanna, Britney...vừa nghe vừa gật gật trông yêu lắm, hehe. Sau này em bé chắc cũng thích R&B