Mang thai - Chuẩn bị sinh

Chiều dài xương mũi của thai nhi

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.43K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 40 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi, chiều dài xương mũi của thai 17w 2d là 3,4mm thì có phải là ngắn không? Em đi siêu âm ở bác sĩ Trâm nhưng không thấy bác sĩ nói gì về vấn đề này. Kết quả triple test của em cũng bình thường, nhưng em tìm hiểu thấy nhiều mẹ thai 17 tuần mà xương mũi các bé dài hơn con em. Có mẹ nào như em không tư vấn giúp em với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chắc không ngắn đâu mẹ nó ạ. Em đi siêu âm lúc 21w6d là 6mm, những lần khám trước thì không thấy kết quả này nên không biết so sánh thế nào.
    • 589 Bài viết

• 467 Được cảm ơn

Bé nhà mình lúc gần 17w CD xương mũi cũng có 3,7mm, cũng lo sợ, khi con dc 21w2 ngày sa 4 D bé dc 7mm rồi đó, ko phải lo, mình cũng có hỏi bsi lúc 17w nhưng bác sĩ giai đoạn này ko cần quan tâm CDXM đến 22w mới lo, chúc mẹ con bạn khỏe nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 104 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

sao bạn ko hỏi bsi luôn nhỉ?? bé nhà tớ 17w3d thì 6mm rồi. theo tớ bsi ko nói gì chắc ko sao đâu bạn ạ.
    • 69 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bé của mình là boy, siêu âm 22w cdxm là 6,3, nhìn hình siêu âm 4D thì thấy mũi cao phết, chắc tại bé của bạn chưa phát triển tới đó thôi chứ ko có gì đáng lo đâu bạn
    • 40 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hic, hôm ý tại em được nhìn thấy mặt con nên vui quá, quên mất không hỏi bác sĩ. Nhưng xem hình ảnh siêu âm thì bs lại bảo mũi cao phết. Thôi đành đợi đến tuần 22 xem thế nào ạ.
    • 152 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

bé nhà em siêu âm vào lúc 21w1d thì CDXM có 5,9mm ah, không biết sau này mũi bé có cao không nữa??? đang mong bé giống ba, sợ giống em thì mũi chả đẹp tí nào...
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hixhix bé nhà mình vừa rùi đc 17w SA bs bảo CDXM: 3.6 bảo lần sau khám chú ý, mình lo sợ quá ko bít có gì ko nữa các bạn ui