• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.58K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các chị ơi, thai của em được 27 tuần rồi, hôm qua em khám ở Từ Dũ bs đo chiều cao tử cung chỉ có 19 cm trong khi 1 tháng trước là 23cm. Không biết bác sĩ có đo nhầm hay không? em cũng lo quá, mà mới đi cá ngày hôm qua, hôm nay đi nữa thì em còn oải quá không đi nổi vì đợi lâu...! Các chỉ số khác của em bé thì tăng đều:
    DKLD: 7.1
    CDXD: 5.2
    DKNB: 7.8
    Không biết em có nên đi cho bs đo lại không trong khi các chỉ số trên thì tăng đều? Hay bs vẫn đo đúng mà tử cung thì co giãn trong lúc khám
    Các chị nào có kinh nghiệm xin tu vấn giúp em ạ
    vnfullmon

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 94 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vnfullmoon Xem bài viết
    các chị ơi, thai của em được 27 tuần rồi, hôm qua em khám ở Từ Dũ bs đo chiều cao tử cung chỉ có 19 cm trong khi 1 tháng trước là 23cm. Không biết bác sĩ có đo nhầm hay không? em cũng lo quá, mà mới đi cá ngày hôm qua, hôm nay đi nữa thì em còn oải quá không đi nổi vì đợi lâu...! Các chỉ số khác của em bé thì tăng đều:
    DKLD: 7.1
    CDXD: 5.2
    DKNB: 7.8
    Không biết em có nên đi cho bs đo lại không trong khi các chỉ số trên thì tăng đều? Hay bs vẫn đo đúng mà tử cung thì co giãn trong lúc khám
    Các chị nào có kinh nghiệm xin tu vấn giúp em ạ
    vnfullmon
    Minh co thai cung dc 26 tuan theo kiem tra cua BS, hom qua di kham BS do chieu cao tu cung cua minh thi thay chi co 18 cm. Noi la em be minh nho hon tuan tuoi, co the bi suy dinh duong, minh lo qua troi, chac vai ngay nua di kiem tra lai xem de yen tam. THeo minh nghi de yen tam, ban nen di kiem tra lai

• 1,370 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Theo dõi bề cao tử cung để dự sanh?? Đây là topic nói về chiều cao tử cung bạn vào đó tham khảo nha ! Mình có baby 33 tuần đi khám bác sĩ cũng đo cctc là 26 cm thôi ! Hối mính 25 tuần cctc là 19 cm !