Mang thai - Chuẩn bị sinh

Chia sẻ với các mẹ video SINH CON DƯỚI NƯỚC ^^

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 16.1K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 120 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Theo mình đọc thì sinh con dưới nước được cho là một biện pháp rất tốt cho cả mẹ và bé. Và một trong những lợi ích của sinh con dưới nước chính là người mẹ sẽ bớt đau đớn hơn nhiều. Trong nhiều trường hợp khi sinh con dưới nước sẽ làm rút ngắn thời gian đau đẻ, nhằm giảm bớt căng thẳng cho người phụ nữ.
    Xem thấy cũng thú vị lắm các mẹ ạ
    Mẹ nào ko xem dc thì vào link này nha! http://www.youtube.com/watch?v=ncranxBo-AI

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,249 Bài viết

• 986 Được cảm ơn

I was almost crying at the last minute :Crying:

:Worried: Ma sao ko thay bs giup do~ gi nhi. Nguoi me thay ran hoa`i ko ra ... chac dau lam, nhu~ng 30 phut lan ma >.< Me i' can dam that >.<

Nhung ma` nuo'c trong bo^`n cha'c phai khu~ tru`ng het roi me Mamii nhi. Chu ko lu'c ran nuoc di nguoc va`o trong gay nhiem trung thi chet

Hoi truoc minh cung co xem 1 video sinh con duoi bien, nhung ko duoc ro~ rang nhu vay dau, chi thay sanh xong em be' boi boi lo'p ngo'p tren mat nuoc :Laughing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 120 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gigidoan Xem bài viết
    I was almost crying at the last minute :Crying:

:Worried: Ma sao ko thay bs giup do~ gi nhi. Nguoi me thay ran hoa`i ko ra ... chac dau lam, nhu~ng 30 phut lan ma >.< Me i' can dam that >.<

Nhung ma` nuo'c trong bo^`n cha'c phai khu~ tru`ng het roi me Mamii nhi. Chu ko lu'c ran nuoc di nguoc va`o trong gay nhiem trung thi chet

Hoi truoc minh cung co xem 1 video sinh con duoi bien, nhung ko duoc ro~ rang nhu vay dau, chi thay sanh xong em be' boi boi lo'p ngo'p tren mat nuoc :Laughing:
    Hihi cũng bắt trước mẹ A Thiên post clip chơi tí Tớ thì chả hiểu mô tê j đâu, thấy hay thì post thôi mẹ nó ạ :P Mẹ nó tăng bn cân rồi? Có ăn dc nhiều k? Sao mình ăn ko nhiều lắm mà tăng cân ghê thế nhỉ
    • 4,909 Bài viết

• 2,577 Được cảm ơn

Xem cái clip này xong mình lại khóc, nhớ lại gần 4 tháng trước, mình cũng khóc rưng rức khi ôm con vào lòng, cuộc đẻ của mình cũng kéo dài hơn 20h, từ lúc bắt đầu được rặn cho tới lúc con ra cũng 30 phút.

Mình cũng được thử nằm trong bồn nước xem có đỡ đau mỏi không, nhưng mà thực tế là nằm chừng 5-10 phút là mình đau mỏi hơn nên xin ra...đẻ trên giường.
    Andy Khánh An ra mắt

NB: 3,01kg/48cm; 1M:4,2kg; 1,5M: 5kg; 2M: 5,7kg/58cm; 2,5M: 6,4kg; 3M: 6,7kg/60cm; 3,5M: 7,2kg; 4M: 7,6kg/64cm; 5M: 8,1kg/66cm; 6M: 8,6kg/68cm; 7M: 9,2kg/69,5cm; 8M: 9,2kg; 9M: 10kg/72,5cm; 10M: 10,5kg/74,5cm; 11M: 11,1kg/76cm; 12M: 11,6kg/75cm :Laughing:; 13M: 12kg; 14M:12,4kg/79cm; 15M: 12,9kg/81cm; 16M: 13,4kg/83cm
    Con:22w1d:491gr;24w2d:870gr;29w6d:1572gr;31w6d:2228gr;33w6d:2495gr;36w:2683gr37w2d:3042gr
    • 120 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emelsabes Xem bài viết
    Xem cái clip này xong mình lại khóc, nhớ lại gần 4 tháng trước, mình cũng khóc rưng rức khi ôm con vào lòng, cuộc đẻ của mình cũng kéo dài hơn 20h, từ lúc bắt đầu được rặn cho tới lúc con ra cũng 30 phút.

Mình cũng được thử nằm trong bồn nước xem có đỡ đau mỏi không, nhưng mà thực tế là nằm chừng 5-10 phút là mình đau mỏi hơn nên xin ra...đẻ trên giường.
    Đã đọc NKVC của mẹ nó rồi nhé, công nhận mẹ nó là ng đẻ vất vả nhất mà tớ từng đọc đấy ^^ Nghe mẹ nó kể con nó bướng bỉnh lắm đúng k? Tớ đang mang bầu tập 1 thôi, cũng ở nc ngoài nè, mong là các bs đều nhiệt tình dễ thương như cô hộ lý áo hồng mẹ nó kể hihi :P
    • 61 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

lót dép,lót giày ngồi coi chăm chú,vì sinh thang ku là em sanh mổ nên chả biết đau đẻ là gì...nhưng các mẹ ơi em sợ vào phòng sanh quá chừng,cái bàn nằm gì mà có chút xíu,vào phòng mổ em lại đỡ sợ hơn...em có khác người quá ko..hahha
    • 326 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Hix... tớ nhìn lại thấy sợ sợ. Tớ đẻ nhóc con cũng sinh mổ nên chẳng biết đau đẻ là gì! Thấy phụ nữ mình vất vả ghê, sinh mổ hay sinh thường đều đau kinh khủng, nhưng tớ nghĩ sinh thường sẽ đau hơn! :Smiling: Nhìn các mẹ rặn thế kia cơ mà, người thì ... rách toạc, người thì bị ... rạch sống, eo ôi ... sợ lắm! :Crying: Nhưng tớ vẫn thèm đẻ thường, thế mới thấy mình "vĩ đại" thế nào, thế mà vì lý do hết sức phức tạp mà tớ phải đẻ mổ đấy! :Thinking:
    • 1,249 Bài viết

• 986 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mamii Xem bài viết
    Hihi cũng bắt trước mẹ A Thiên post clip chơi tí Tớ thì chả hiểu mô tê j đâu, thấy hay thì post thôi mẹ nó ạ :P Mẹ nó tăng bn cân rồi? Có ăn dc nhiều k? Sao mình ăn ko nhiều lắm mà tăng cân ghê thế nhỉ
    Hôm nay mình vĩ đại lắm rồi mẹ Mamii ơi. 65 kg rồi mẹ nó àh, so với lúc mới mang bầu lên 10 kg rồi :Worried: Thế mà trước khi có bầu mình còn dự định tăng chuẩn 12 kg thôi đó. Hôm trước oxã còn ghẹo "Vợ ơi dự định 12 hay 21 kg vậy?". Ghét ghê.

Mình ăn nhiều lắm. Cảm giác cái bụng với cái miệng ko phải của mình nữa :Laughing: Bụng lúc nào cũng đói, miệng ăn gì cũng ngon haha :Laughing:

Chỗ mẹ nó có khám thai hằng tháng ko? Mình cứ định kỳ 1 tháng đi 1 lần. 2 hôm trước siêu âm bé được hơn 700gram rồi mẹ nó àh. BS còn khen bé khỏe bé ngoan nữa. Sướng sướng, về khoe chồng hoài :LoveStruc: Mình ngồi nhẩm nhẩm thì 10 kg của mình - 700 gram - nước ối = tầm tầm 5kg (mơ mộng tí) :Silly: Mẹ nó cũng đừng lo. Miễn mình mình hồng hào khỏe mạnh, đi lại nhanh nhẹn là mẹ khỏe con khỏe rồi. Bây giờ cộng cả bé cả nước ối cũng phải vài ký là ít. Chẳng phải mình lên cân nhiều đâu, cân của bé đó :LoveStruc:

Để ý lâu rồi mà hnay mới hỏi. Mẹ Mamii hơn mình đúng 1 tuần nhỉ
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mamii Xem bài viết
    Theo mình đọc thì sinh con dưới nước được cho là một biện pháp rất tốt cho cả mẹ và bé. Và một trong những lợi ích của sinh con dưới nước chính là người mẹ sẽ bớt đau đớn hơn nhiều. Trong nhiều trường hợp khi sinh con dưới nước sẽ làm rút ngắn thời gian đau đẻ, nhằm giảm bớt căng thẳng cho người phụ nữ.
    Xem thấy cũng thú vị lắm các mẹ ạ
    Mẹ nào ko xem dc thì vào link này nha! http://www.youtube.com/watch?v=ncranxBo-AI

doan video clip that thu vi. Làm me nen toi cam nhan duoc niem hanh phuc cua nguoi me khi nhin thay dua con chao doi. Cam on mamii da giup cho moi nguoi hieu duoc dieu do.
    • 120 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gigidoan Xem bài viết
    Hôm nay mình vĩ đại lắm rồi mẹ Mamii ơi. 65 kg rồi mẹ nó àh, so với lúc mới mang bầu lên 10 kg rồi :Worried: Thế mà trước khi có bầu mình còn dự định tăng chuẩn 12 kg thôi đó. Hôm trước oxã còn ghẹo "Vợ ơi dự định 12 hay 21 kg vậy?". Ghét ghê.

Mình ăn nhiều lắm. Cảm giác cái bụng với cái miệng ko phải của mình nữa :Laughing: Bụng lúc nào cũng đói, miệng ăn gì cũng ngon haha :Laughing:

Chỗ mẹ nó có khám thai hằng tháng ko? Mình cứ định kỳ 1 tháng đi 1 lần. 2 hôm trước siêu âm bé được hơn 700gram rồi mẹ nó àh. BS còn khen bé khỏe bé ngoan nữa. Sướng sướng, về khoe chồng hoài :LoveStruc: Mình ngồi nhẩm nhẩm thì 10 kg của mình - 700 gram - nước ối = tầm tầm 5kg (mơ mộng tí) :Silly: Mẹ nó cũng đừng lo. Miễn mình mình hồng hào khỏe mạnh, đi lại nhanh nhẹn là mẹ khỏe con khỏe rồi. Bây giờ cộng cả bé cả nước ối cũng phải vài ký là ít. Chẳng phải mình lên cân nhiều đâu, cân của bé đó :LoveStruc:

Để ý lâu rồi mà hnay mới hỏi. Mẹ Mamii hơn mình đúng 1 tuần nhỉ
    Tình hình là trước khi mang bầu tớ 54 cân, tại cũng cao m68 nên ng ngợm cũng chắc, k có j ghê gớm. 3 tháng đầu chả tăng cân mấy, thể mà tự dưng thời gian đổ lại đây cứ thế mà tăng vù vù mẹ nó ạ, cũng 65 cân rồi đây huhu, tăng đột biến ko kiểm soát dc ấy hic Mà tớ ở bên này k khám thai hàng tháng đâu mẹ nó ạ, cứ theo chỉ định của bs thôi, đợt tới này kiểm tra tận mốc 32 tuần cơ. Mà cũng kỳ lắm, bên này ngta khám thai với siêu âm chỉ nói tất cả đều rất tốt, chứ ngta k đọc kỹ cân nặng của con hay j j cho mình đâu, tớ có hỏi thì bs bảo là cân nặng của con trong vòng an toàn thì cứ yên tâm, k có j phải lo cả hic hic. Thấy các mẹ biết cân nặng của con mà tớ cũng tò mò ghê mà k dc biết Còn cái vụ bé nhà tớ hơn bé nhà mẹ nó 1 tuần hay ntn tớ cũng k chuẩn lắm đâu, căn bản tớ k nhớ dc KKC, tại nó lộn xộn quá mà huhu Cứ bám theo cái máy siêu âm thôi :P À mẹ nó cho tớ cái lịch ăn uống của mẹ nó xem dư lào nhé Tớ tò mò k biết các mẹ khác ăn uống có như tớ k ý mà Vả lại mẹ nó có bị đau lưng ko? Thi thoảng tớ hay bị nhưng nhức ở lưng khó chịu lắm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mamii; 01/11/2010 vào lúc 04:37 PM.
    • 5,679 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

huhu coi mà sợ quá các mẹ ah, sao em bé cứ thò ra thụt vào như vậy có nguy hiểm ko? mình chắc chỉ dám sinh trên giường thui
    • 2,212 Bài viết

• 771 Được cảm ơn

Xem xong, khóc luôn các mẹ ah, sợ sợ sao ý, nhưng mà sinh con ra cảm giác hạnh phúc quá

Bông yêu: NB: 3,4kg, 1m: 5kg; 2m: 5,5kg; 3m: 6,1kg; 4m: 6,5kg; 5m: 7,1kg; 6m: 7,8kg; 7m: 8,4kg:LoveStruc:
    • 442 Bài viết

• 264 Được cảm ơn

Ôi xem thì thích thật, nhưng xem xong đêm mà mơ thì sợ lắm. Ông bà vẫn bảo mơ chửa và đẻ là độc lắm mà. hic hic
    • 4,909 Bài viết

• 2,577 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuncon1302 Xem bài viết
    huhu coi mà sợ quá các mẹ ah, sao em bé cứ thò ra thụt vào như vậy có nguy hiểm ko? mình chắc chỉ dám sinh trên giường thui

Ôi em bé thập thò thế đấy hehehe...nhưng lúc đó mình có nhìn thấy gì đâu mà sợ, em bé mà thập thò lâu quá thì bác sĩ cắt tầng sinh môn cái rẹt (lúc ấy chả đau), rồi đợi cơn gò bắt mình nín hơi rặn, bác sĩ mà tóm được đầu em bé rồi thì sẽ dễ thôi....ôi giời, nói thì dễ, đẻ chả dễ tí nào!!!
    Andy Khánh An ra mắt

NB: 3,01kg/48cm; 1M:4,2kg; 1,5M: 5kg; 2M: 5,7kg/58cm; 2,5M: 6,4kg; 3M: 6,7kg/60cm; 3,5M: 7,2kg; 4M: 7,6kg/64cm; 5M: 8,1kg/66cm; 6M: 8,6kg/68cm; 7M: 9,2kg/69,5cm; 8M: 9,2kg; 9M: 10kg/72,5cm; 10M: 10,5kg/74,5cm; 11M: 11,1kg/76cm; 12M: 11,6kg/75cm :Laughing:; 13M: 12kg; 14M:12,4kg/79cm; 15M: 12,9kg/81cm; 16M: 13,4kg/83cm
    Con:22w1d:491gr;24w2d:870gr;29w6d:1572gr;31w6d:2228gr;33w6d:2495gr;36w:2683gr37w2d:3042gr
    • 4,909 Bài viết

• 2,577 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meomun99 Xem bài viết
    Xem xong, khóc luôn các mẹ ah, sợ sợ sao ý, nhưng mà sinh con ra cảm giác hạnh phúc quá

Lúc đi sinh hết sợ mẹ nó ạ...lúc đó sợ nhất là sinh không ra, em bé bị làm sao thôi, còn mình thấy đã vào phòng sinh thì toàn là anh hùng cả.
    Andy Khánh An ra mắt

• 2,172 Bài viết

• 1,010 Được cảm ơn

hic,xem cái clip này mình thấy hãi quá đi,nhất là lúc bác sĩ túm đầu đứa bé lôi ra ý.Nhưng mà lúc đặt bé trên bụng mẹ thì thấy hạnh phúc quá
    Chỉnh sửa lần cuối bởi phuongevn; 01/11/2010 vào lúc 10:28 PM.
    https://www.facebook.com/thanh.xuan.phuong
    tình yêu của tớ đây
    • 1,249 Bài viết

• 986 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongevn Xem bài viết
    hic,xem cái clip này mình thấy hãi quá đi,nhất là lúc bác sĩ túm đầu đứa bé lôi ra ý.Nhưng mà lúc đặt bé trên bụng mẹ thì thấy hạnh phúc quá
    Minh cung thay so so luc bs tu'm dau dua be loi ra ...
    • 2,369 Bài viết

• 878 Được cảm ơn

em cũng thích được đẻ dưới nước lắm,vì em thích nước,xuống nước cảm thấy con người khỏe hẳn ra,hết áp lực luôn..............nhưng vn mình thì kô có,lúc coi clip em cũng hồi hộp lắm,thấy chị đó rặn nhiều hơi lắm mà bé kô chịu ra,nhưng sau khi bác sĩ kéo bé ra và đặt lên người của mẹ thì thật hạnh phúc,coi tới đó em muốn rơi nước mắt luôn...........tuy đau nhưng gặp con là điều cực kỳ hạnh phúc