• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Chỉ số đường huyết của phụ nữ có thai!

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 14.4K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 2,095 Bài viết

• 249 Được cảm ơn

:Sad: Các mẹ ơi! Mình lo quá, Mình mang thai đã được 30 tuần rồi, hôm qua mình có đi xét nghiệm máu để xem chỉ số đường huyết và nhận được chỉ số đường huyết của mình cao hơi mức bình thường. Mức bình thường là 6,5m còn mình chỉ số đường huyết của mình là 6,9. Do là chủ nhật nên mình chưa đi xét nghiệm lại được. Mình lo lắm các mẹ ạ? Có mẹ nào có tuổi thai như mình và xét nghiệm đường huyết chưa? Cho mình ý kiến tham khảo với. Chỉ số đó có ảnh hưởng đến em bé của mình không các mẹ. Cảm ơn các mẹ nhiều!

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 3,329 Bài viết

• 4,349 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khinkhin Xem bài viết
    :Sad: Các mẹ ơi! Mình lo quá, Mình mang thai đã được 30 tuần rồi, hôm qua mình có đi xét nghiệm máu để xem chỉ số đường huyết và nhận được chỉ số đường huyết của mình cao hơi mức bình thường. Mức bình thường là 6,5m còn mình chỉ số đường huyết của mình là 6,9. Do là chủ nhật nên mình chưa đi xét nghiệm lại được. Mình lo lắm các mẹ ạ? Có mẹ nào có tuổi thai như mình và xét nghiệm đường huyết chưa? Cho mình ý kiến tham khảo với. Chỉ số đó có ảnh hưởng đến em bé của mình không các mẹ. Cảm ơn các mẹ nhiều!
    Mình không hiểu bạn xét nghiệm đường máu ở thời điểm nào tính từ bữa ăn. Nếu bạn xét nghiệm lúc ngủ dậy buổi sáng, chưa ăn sáng và đêm hôm trước không ăn gì sau 11h đêm thì bạn nên đến khoa Nội tiết BV Bạch Mai làm nghiệm pháp cho an toàn. Mình từng bị tiểu đường thai kỳ ở khoảng tuổi thai như bạn, nên phải can thiệp bằng thuốc đấy. Ảnh hưởng đến thai thì nếu bị tiểu đường là có. Còn như bạn, nên ktra lại cho chính xác. Ng bình thường ngay sau khi ăn cũng có thể cao hơn chỉ số mà bạn đưa ra.

• 283 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khinkhin Xem bài viết
    Không phải đâu khinkhin ơi, chỉ số đường huyết bình thường là từ 65-110 đó. Mình khi siêu âm thì kết quả là 79 (Sinh hóa-Glycemia) và họ phê là Đạm/Đường: Âm. Mình hỏi thì bác sĩ bảo là trong giới hạn bình thường. Khinkhin cũng đừng quá lo nhé.

• 1,948 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, các mẹ có được bác sĩ tư vấn xét nghiệm đường huyết không, hay các mẹ tự đi? Me-in cũng muốn đi test xem có vấn đề gì không nhưng ko thấy bác sĩ khuyên đi nên còn chưa đi. Xét nghiệm tiểu đường là phải xét nghiệm máu hay bằng cách nào?

• 2,255 Bài viết

• 1,613 Được cảm ơn

Theo kinh nghiệm của mình thì khi đi khám làm hồ sơ thì bác sỹ sẽ chỉ định để làm xác xét nghiệm (máu và nước tiểu). Muốn có câu trả lời chính xác, các mẹ phải làm xét nghiệm vào buổi sáng, trước đó nhịn đói nhé! Về chỉ số đường huyết, mức cho phép là 3,4 - 6,4. Nhưng nếu mẹ nào làm xét nghiệm đường huyết vào buổi chiều, trước đó lại ăn cái gì ngọt ngọt thì có thể có kết quả >12 là chuyện thường.

• 2,095 Bài viết

• 249 Được cảm ơn

Ui vậy hả? Cảm ơn các mẹ nhiều nhé! Mình cũng thấy đỡ lo rồi. Mình có hỏi qua một số bác sĩ quen biết thì mức đường của mình chưa ảnh hưởng gì nhiều (Nhất là mình lại đi xét nghiệm vào lúc vừa mới cơm trưa xong). Chỉ cần mình ăn uống giảm lượng đường đi một chút, giảm tinh bột và nhiều rau là OK. Các mẹ nhớ là đừng ăn tùy tiện kiểu ăn cho hai người nhé! Chúc các mẹ khỏe mạnh!

• 143 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cũng thấy lo quá và muốn đi khám về chỉ số đường huyết của mình. Tuy em mới mang thai 23 tuần thôi, nhưng tại em thấy... nói ra hơi ngại một tí nhưng nếu không nói thì mọi người không hiểu, mỗi sáng mang quần áo đi giặt, em lại thấy quần mình có kiến, thế mới lo quá, vẫn biết là còn sớm để đi xét nghiệm đường huyết, nhưng em lo lắm, muốn đi khám ngay xem có sao không. Mọi người cho em xin ý kiến với. Liệu em có sao không?

• 239 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em chưa đi xét nghiệm đường huyết, nhưng có phải tăng cân nhiều mới bị, còn tăng bình thường thì ko sao?
    Em bầu được 35 tuần, nặng 60kg lúc chưa ăn no, cao 1m63, em nghĩ cũng ko to lắm, có điều em hay ăn uống nước có đường
    vd như : sáng cốc chè đỗ đen, chiều que kem, tối 1 cốc tàu phớ bỏ đường, túm lại là mỗi buổi đều có cái gì bỏ vào bụng có đường, chưa kể là hay ăn trái cây, cũng có đường

Ăn như vậy có phải là nhiều đường ko?

• 158 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em cao 1m65 nhưng khi được 28w đã tăng 13kg, thế là bác sĩ (VF) bảo đi kiểm tra đường huyết. Kèm thêm ổng có chú ý em hạn chế bớt đồ béo và ngọt. Hik. Thấy bs có nói là "Tôi chỉ mong em tăng từ lúc có bầu tới lúc sinh là 13 kgs thì đẹp).
    Còn thử đường huyết thì ở VF em được thử với 2 lần lấy máu cách nhau 1 tiếng. Lần thứ nhất lấy fải nhịn ăn sáng, sau khi lấy máu được cho uống 1 ly nước đường (ngọt se cả cổ họng), hẹn sau đúng 1 tiếng tới lấy máu lần 2 và cũng chưa được ăn gì hết. Sang tuần em đi khám định kì tuần 32. Em sẽ hỏi bs coi kết quả thế nào

• 179 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Mình không hiểu là chỉ số đó họ lấy theo kiểu gì mà lạ vậy. Mình biết chỉ số đường huyết bình thường của thai phụ là 80-110mg%. Hồi trước chồng mình cũng tự chích máu và đo cho mình, sau đó đi hỏi bs thì bs bảo chỉ số của người mang thai khác với người bình thường. Để đo được chính xác thì ví dụ bạn sẽ làm xét nghiệm sáng mai, thì bắt đầu từ 9 g tối hôm nay bạn không được phép ăn và uống, chỉ được uống 1 vài ngụm nước lọc, không phải là nước khoáng nhé (theo bs của mình dặn và mình đã phải làm xét nghiệm 2 lần rồi). Sau đó buối sáng nhịn ăn, nhịn uống và người ta sẽ lấy máu và nước tiểu, rồi cho mình 1 chai nước đường có mùi hoa quả, ngọt lắm, uống trong vòng 5-10 phút sau đó ngồi đến 1 tiếng thì người ta sẽ lấy máu của bạn, rồi đợi tiếp 1 tiếng nữa người ta sẽ lấy 1 lần cuối và kết luận. Như vậy mới chính xác, chứ mới ăn cơm xong hay uống nước ngọt thậm chí là ăn quả thì kết quả chẳng bao giờ chính xác được cả.
    Quyết tâm trồng rau vào mùa hè này

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4