• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Chỉ số Beta Hcg của các tuần thai

Đến trả lời mới nhất
  • 11 Lượt chia sẻ
  • 251K Lượt đọc
  • 528 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 58 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Của em thì tính ra tầm 6 t vài ngày. Thử que 2 vạch rõ rồi,. Hôm qua đi siêu âm thì bác sỹ bảo túi phôi không tròn căng và chưa có âm vang tim thai, em lo quá. Bị lưu năm ngoái 1 lần ở tuầnt hứ năm. Mấy hôm nay em bắt đầu buồn nôn buổi sáng, ngực vẫn căng và đau, bị thi thoảng nhâm nhẩm nhưng ko thấy ra máu. Sáng nay vừa được mách nên đi thử HCG thì kết quả la 39,477. Có mẹ nào giống như em không, em lo quá:Crying:
    Còn hơn 12 tuần nữa thôi, là lá la la
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 19,205 Bài viết

• 4,788 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweetlemon Xem bài viết
    Của em thì tính ra tầm 6 t vài ngày. Thử que 2 vạch rõ rồi,. Hôm qua đi siêu âm thì bác sỹ bảo túi phôi không tròn căng và chưa có âm vang tim thai, em lo quá. Bị lưu năm ngoái 1 lần ở tuầnt hứ năm. Mấy hôm nay em bắt đầu buồn nôn buổi sáng, ngực vẫn căng và đau, bị thi thoảng nhâm nhẩm nhưng ko thấy ra máu. Sáng nay vừa được mách nên đi thử HCG thì kết quả la 39,477. Có mẹ nào giống như em không, em lo quá:Crying:
    Thai ho0ưn 6 tuần chưa có âm vang thai tuy hơi chậm nhưng cũng chưa đến nỗi bất thường nhưng cái vụ túi phôi kô tròn căng, BS có cho e uống thuốc gì kô :Thinking::Thinking::Thinking:
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 58 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Không ạ, hôm nay bác sỹ bảo túi phôi không tròn căng có lẫn tổ chức, nghi chửa trứng. 2 ngày nữa em đi khám lại và XN HCG. Hi vọng không phải
    Còn hơn 12 tuần nữa thôi, là lá la la
    • 3,768 Bài viết

• 2,001 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweetlemon Xem bài viết
    Không ạ, hôm nay bác sỹ bảo túi phôi không tròn căng có lẫn tổ chức, nghi chửa trứng. 2 ngày nữa em đi khám lại và XN HCG. Hi vọng không phải
    Mong là ko phải như bác sỹ nói. Lúc chị 6w cũng chưa có âm vang thai, chưa có phôi thai.
    Beta Hcg của em cũng ko tệ.Yên tâm nhé!
    Chúc em may mắn!
    Mẹ yêu ba bố con nhà Gấu:Kiss:
    • 297 Bài viết

• 267 Được cảm ơn

Hôm nay em xét nghiệm beta HCG, nếu tính theo KCC thì thai của em được 5w 6 day, còn nếu tính theo ngày thụ thai thì được 3w 5 day. Kết quả em được 18894. Như vậy so với tuổi thai của em thì có thấp ko các chị, lần đầu mang thai nên em hoang mang quá
    • 19,205 Bài viết

• 4,788 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dinh Phuong Xem bài viết
    Hôm nay em xét nghiệm beta HCG, nếu tính theo KCC thì thai của em được 5w 6 day, còn nếu tính theo ngày thụ thai thì được 3w 5 day. Kết quả em được 18894. Như vậy so với tuổi thai của em thì có thấp ko các chị, lần đầu mang thai nên em hoang mang quá
    Kô thấp đâu e ạ, tuổi thai tính theo CKC nếu CK của e đều và khoảng 28-30 ngày nhé :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 39 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho e hỏi với. KCC của em là 19/7. Đến hôm nay là e chậm là 10 ngày rồi. Hôm chậm kinh đc 6 ngày e thử beta HCG là 3923, cách một hôm e lại thử tiếp tức là đc 8 ngày sau chậm kinh chỉ số beta HCG của e là 9161. CHo e hỏi chỉ số beta của e như thế có cao hoặc thấp quas khoong. Mẹ nào biết trả lời giúp e với nhé.
    • 22 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mong chị nào có kinh nghiệm tư vấn dùm em với.
    Em hôm nay chậm kinh được 2 ngày, cách đậy 3 ngay em thử máu la 176, hôm nay em thử làm 500. Như thế chỉ số HCG của em có bị thấp ko ah. Mong chị nào có kinh nghiem trả lời dùm em, vì em có tiền sử 2 lần bị lưu thai sớm nên rất lo lắng.
    • 106 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, Cho em hỏi với ạ. Em đã chậm kinh đến nay là 10 ngày. Nhưng hôm nay em đi thử Beta HCG thi kết quả là 1937. Em biết chắc chắn là quá thấp. Em biết fải làm sao h? hix hix. Em buồn quá các mẹ ơi
    • 1,448 Bài viết

• 1,084 Được cảm ơn

EM chậm kinh 4 ngày rồi, beta =1497 U/L , như vậy đã thấy túi ối chưa hả các mẹ?

Đậu Đậu :[NB= 3,9kg*53cm , 1M= 5kg*60cm , 2M = 6kg*62cm , 3M = 6kg6*64cm , 4M=7kg2*68cm,5M=8kg*72cm,6M=8kg5*73cm,7M=9kg2*75cm,9M=10kg*80cm,10M=10,5kg 13M=11,8kg*83cm 15M=12,2kg*85cm 17M=12,7kg*87cm
    Tin Tin : NB= 2,7kg . 1M = 3,8kg 2M = 4,9kg 3M = 5,6kg 4M=6,5kg
    • 52 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

cho mình hỏi thử beta hcg là sao vậy? có đâu ko?
    • 259 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Các chị ơi, hôm qua em có đi kiểm tra ở Viện C, thai em hiện giờ được khoảng 4w1d. Chỉ số HCG là 304. Chưa thấy túi thai đâu. Hôm nọ em có vác nặng 1 tý nên hôm sau thấy có 1 ít máu mày chocolate, xong không thấy nữa. Hôm qua đi khám bác sĩ dùng mỏ vịt nên em lại ra 1 ít nữa. Cho đến giờ thì em không thấy gì nữa. Bụng thỉnh thoảng nhâm nhẩm đau. Không biết có nguy cơ Thai ngoài tử cung không ạ?

Các chị cho em lời khuyên với. Em lo quá!
    • 259 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Đây là chỉ số đo xem bạn có bầu chưa, tuần thai bao nhiêu. Phải xét nghiệm máu mới bít đc bạn ạ.
    • 157 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chíp nấm còi Xem bài viết
    Các chị ơi, hôm qua em có đi kiểm tra ở Viện C, thai em hiện giờ được khoảng 4w1d. Chỉ số HCG là 304. Chưa thấy túi thai đâu. Hôm nọ em có vác nặng 1 tý nên hôm sau thấy có 1 ít máu mày chocolate, xong không thấy nữa. Hôm qua đi khám bác sĩ dùng mỏ vịt nên em lại ra 1 ít nữa. Cho đến giờ thì em không thấy gì nữa. Bụng thỉnh thoảng nhâm nhẩm đau. Không biết có nguy cơ Thai ngoài tử cung không ạ?

Các chị cho em lời khuyên với. Em lo quá!
    Chào bạn, mình lúc 4w1d đi thử beta HCG= 309,6 mIU/ml, đi khám, BS cũng chưa dám khám đầu dò đâu í, mình cũng chưa thấy gì, chỉ thấy BS ghi chỗ "Nhịp tim thai"= Echo (Âm vang). Cho mình đi XN tiếp HCG đế tuần sau tái khám. Mình ko biết nguyên nhân chính xác, nhưng thai bạn còn bé quá mà BS đã chọc dò rồi, thì có thể bị động tí. Bạn nên tiếp tục đi XN HCG xem chỉ số có tăng theo lý thuyết là gấp 2 lần vào ngày sau ko, thì mới biết thai có phát triển tốt ko, rồi sau đó đi gặp lại BS vào tuần thứ 6 hoặc 7.
    Mình cũng hơi lo lo, nhưng cầu mong mọi việc tốt lành, con yêu khỏe mạnh. Chúc bạn vui!
    Xì Trum bé xinh ngoan thật ngoan, vui khỏe nhé con, bamẹ mong chờ con từng ngày
    • 13 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào mọi người!
    Mình đang rất lo lắng.
    Hôm T7 vừa rồi mình đi khám ở bs Dũng, tính theo CKC thì tuổi thai của mình là 8 tuần. Có âm vang thai nhưng chưa có tim thai, chiều dài đầu mông 3,4 mm. BS nói nếu đúng theo ngày tháng mình cung cấp, CK đều thì thai mình đã hỏng rồi do chiều dài đầu mông quá bé so với tuổi thai. BS cho làm xét nghiệm beta hcg. Kết quả của mình là 48523, tăng. Hôm nay mình sẽ đi xét nghiệm lại để so sánh 2 kết quả.
    Mọi người cho mình hỏi là chỉ số này so với tuần thai có hợp lý không? Mình thực sự rất lo, vì đây là lần mang thai đầu tiên...
    • 141 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

8 tuần mà chiều dài đầu mông 3,4mm thì quả thật hơi nhỏ. Nhưng hcg của bạn vẫn tăng và có âm vang thai thì vẫn còn hi vọng. Hơn nữa tính tuổi theo CKK thường ko chính xác do có thể bình thường chu kỳ của bạn đều nhưng thay đổi môi trường sống, thay đổi sinh hoạt cũng làm chu kỳ thay đổi. Bạn đừng lo lắng gì nhiều ảnh hưởng đến con. Cố gắng bình tâm nhé. Chúc mẹ con bạn khỏe.
    P/s: cho mình hỏi tý,mình thấy nick của bạn hơi lạ, hỏi nhỏ có phải bạn tên Phương ko?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi violet_rose; 16/04/2010 vào lúc 11:42 AM.

• 83 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

các chị ơi em xét nghiệm HCG thì chỉ số là 21000, nhưng tuổi thai mới có 2 tuần ạ, thế là có quá cao không ạ
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi với, em test que thử thì đã lên 2v, nhung hom 19 di siêu âm bác sĩ bảo vẫn chưa có hình ảnh túi thai trong buồng tử cung,nội mạc tử cung dày 16mm, va yêu cầu đi xét nghiệm HCG, hnay em đã đi thử HCG kết quả là 2441,1, với kết quả như vậy thi em đã có thai chưa, em đang mong quá, nhưng cũng lo nữa, vì tháng này em bị tiêu chảy nên dùng khá nhièu thuốc. Kì KQĐ cuối của em là bắt đầu ngày 4/6 và kết thúc vào ngày 9/6, từ ngày 5-8/6 em bi tieu chảy nên dùng rất nhiều thuốc chống tiêu chảy, sau đó đến ngày 28/6 do bụng thỉnh thoảng lại bị đau nên em nghi là bị giun nên uóng thuốc tẩy giun Fucaca, truoc khi uống thuốc em co thử que chỉ thấy 1v, nên nghi kg có thai và uống thuốc, đên kì KQĐ mới em chờ mãi khong thấy, thử cũng chỉ có 1v, đến hôm 13/7 em thử lại vẫn 1v, mãi đến ngày 17/7 thử thì thấy 2v, cả nhà em mừng lắm vì là con đầu lòng, nhưng đi siêu âm thi chưa thấy, em đang lo liệu em dùng thuốc như vậy có ảnh hưởng gi đến con yêu kg? Các mẹ thông thái ơi có ai gặp trường hợp giống em kg giúp em với !!!!!!!!!!!!
    • 156 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Eleni Xem bài viết
    Các mẹ ơi cho em hỏi với, em test que thử thì đã lên 2v, nhung hom 19 di siêu âm bác sĩ bảo vẫn chưa có hình ảnh túi thai trong buồng tử cung,nội mạc tử cung dày 16mm, va yêu cầu đi xét nghiệm HCG, hnay em đã đi thử HCG kết quả là 2441,1, với kết quả như vậy thi em đã có thai chưa, em đang mong quá, nhưng cũng lo nữa, vì tháng này em bị tiêu chảy nên dùng khá nhièu thuốc. Kì KQĐ cuối của em là bắt đầu ngày 4/6 và kết thúc vào ngày 9/6, từ ngày 5-8/6 em bi tieu chảy nên dùng rất nhiều thuốc chống tiêu chảy, sau đó đến ngày 28/6 do bụng thỉnh thoảng lại bị đau nên em nghi là bị giun nên uóng thuốc tẩy giun Fucaca, truoc khi uống thuốc em co thử que chỉ thấy 1v, nên nghi kg có thai và uống thuốc, đên kì KQĐ mới em chờ mãi khong thấy, thử cũng chỉ có 1v, đến hôm 13/7 em thử lại vẫn 1v, mãi đến ngày 17/7 thử thì thấy 2v, cả nhà em mừng lắm vì là con đầu lòng, nhưng đi siêu âm thi chưa thấy, em đang lo liệu em dùng thuốc như vậy có ảnh hưởng gi đến con yêu kg? Các mẹ thông thái ơi có ai gặp trường hợp giống em kg giúp em với !!!!!!!!!!!!
    Theo mình với chỉ số hcg đó thì bạn đã có thai rồi, bạn nên theo dõi xem sao nhé, và đi khám nhớ nói viêc đã uống những loại thuốc nào với bác sỹ bạn nhé, chúc mẹ con bạn khỏe mạnh!
    Cuộc sống là không ngừng hy vọng
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cam on me bongbong85 nhieu nhe, em cung da dua cho bac sy ten cac loai thuoc minh dung roi, hom qua dua ket qua HCG, bac sy chi bao tuan sau sieu am lai xem da thay tui thai chua , luc do moi ket luan sau va cung kg noi la minh co thai hay kg, nen em lo qua, ma doc cai ket qua HCG em cung chang hieu gi, neu ket qua HCG la 2441,1 thi em co the mang thai khoang tuan thu may roi nhi, co me nao biet khong noi gium em voi? em dang buon va chan het ca nguoi vi cai vu uong thuoc giun nua. Bay gio em se cho den hom nay sieu am lai, ket qua the nao se thong bao cac me sau nhe, lo qua!!!!!!!!!!!!