• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Chỉ số Beta Hcg của các tuần thai

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 189K Lượt đọc
  • 454 Trả lời

39 Người đang theo dõi

• 114 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

các mẹ cho hỏi chi số HCG là gì vậy? làm sao để biết chi số đấy ah?

• 1,702 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi YeubeBe Xem bài viết
    Xét nghiệm máu bạn ạ!

• 4,236 Bài viết

• 444 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi YeubeBe Xem bài viết
    Chỉ số là nồng độ hổmn khi mang thai. Chỉ số cho biết mẹ nó có mang thai kg và thai tương ứng bao nhiu tuần có thích hợp kg.

• 951 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

cám ơn các mẹ:

• 951 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

hôm nay mình đi khám thai ở phụ sản HN. hôm nay mình được 4w3d siêu âm trên bụng không thấy. cho siêu âm đầu dò. kết luận: tử cung kích thước bình thường, buồn tử cung không rõ túi thai, niêm mạc có trống âm xen kẽ,
    phần phụ trái: không thấy gì bất thường
    phần phụ phải: có vùng trống âm có viền đậm âm giống túi thai: 19mm
    bác sỹ kết luận: theo dõi chuẩn đoán thái ngoài tử cung
    cho đi xét nghiệm máu: HCG là : 2073 (cao quá so với mức 4w3d của mình đúng không)
    bác sỹ bảo mình nhập viện theo dõi :Sad::Sad::Sad:
    hiện mình không thấy gì bất thường, không đau bụng không ra máu. liệu có đúng mình có thai ngoài tử cugn không các mẹ. có ai giống mình mà không phải là thai ngoài tư cung không? liệu sau một tuần nữa em bé có chuyển về tử cung không nhỉ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 43 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em bị chậm kinh, thử que lên 2v nhưng sau đó lại bị ra máu, đi siêu âm thì trong TC chưa có gì cả.
    Em đi thử Bêta HCG trong máu thì kết quả là: 32,18mIU/ml.
    Chỉ số này nghĩa là sao các mẹ ơi, em có thai không hay em đã bị sảy sớm rồi ạ? hic hic.

• 2,763 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bitsuki Xem bài viết
    Em bị chậm kinh, thử que lên 2v nhưng sau đó lại bị ra máu, đi siêu âm thì trong TC chưa có gì cả.
    Chỉ số này nghĩa là sao các mẹ ơi, em có thai không hay em đã bị sảy sớm rồi ạ? hic hic.
    Bêta HCG mà >0 thì có nghĩa là có thai rồi. Nhưng còn tình trạng cái thai đấy thế nào thì bạn phải kiểm tra thêm. Ví dụ vòng kinh của bạn bao nhiêu ngày, chậm bao lâu rồi. Từ đó sẽ tính ra tuổi thai nếu đã thụ thai. Tiếp đó căn cứ vào tuổi thai thì chỉ số bêta HCG tương đương sẽ khoảng bao nhiêu là thai phát triển bình thường, khoảng tuổi thai đó thì thai đã vào TC chưa, có tim thai chưa. Còn nếu không có thể là thai yếu hoặc động thai sẽ phải uống thuốc.

Tớ nói lằng nhằng thế k biết bạn có hiểu được k. Như tớ hồi mới có bầu cứ vài ngày lại tét HCG, vì lúc đấy bé quá siêu âm chưa thấy được, chỉ còn cách theo dõi bêta HCG xem có tăng đều không mới yên tâm được

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 951 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bitsuki Xem bài viết
    trời đất ạ. Thế bác sỹ không nói bạn có thai hay không à. chỉ số đó cho thấy bạn đang có thai nhưng Beta HCG hơi thấp. Em ra máu thế bác sỹ không dặn em phải nằm im bất động à. Bạn chậm kinh bao lâu rồi.

• 43 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minh08 Xem bài viết
    trời đất ạ. Thế bác sỹ không nói bạn có thai hay không à. chỉ số đó cho thấy bạn đang có thai nhưng Beta HCG hơi thấp. Em ra máu thế bác sỹ không dặn em phải nằm im bất động à. Bạn chậm kinh bao lâu rồi.
    Em chậm kinh 1 tuần rồi, nhưng bị ra máu từ mấy hôm nay, như kiểu ngày cuối ấy.Em đi xét nghiệm trong bv,họ chỉ đưa cho em kết quả thế thôi
    Nhưng em đi siêu âm thì ko thấy gì cả, có lẽ em đã bị sảy thai quá sớm chị nhỉ?

• 43 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bu xu Xem bài viết
    Bêta HCG mà >0 thì có nghĩa là có thai rồi. Nhưng còn tình trạng cái thai đấy thế nào thì bạn phải kiểm tra thêm. Ví dụ vòng kinh của bạn bao nhiêu ngày, chậm bao lâu rồi. Từ đó sẽ tính ra tuổi thai nếu đã thụ thai. Tiếp đó căn cứ vào tuổi thai thì chỉ số bêta HCG tương đương sẽ khoảng bao nhiêu là thai phát triển bình thường, khoảng tuổi thai đó thì thai đã vào TC chưa, có tim thai chưa. Còn nếu không có thể là thai yếu hoặc động thai sẽ phải uống thuốc.

Tớ nói lằng nhằng thế k biết bạn có hiểu được k. Như tớ hồi mới có bầu cứ vài ngày lại tét HCG, vì lúc đấy bé quá siêu âm chưa thấy được, chỉ còn cách theo dõi bêta HCG xem có tăng đều không mới yên tâm được
    ----
    chị ơi, vòng kinh của em lung tung lắm, em chậm đến nay là 1 tuần rồi, nếu tính ra thì thai được khoảng 5 tuần. KCC của em là 14/10.
    Chị giúp em xem chỉ số HCG kia có bình thường ko ạ, huhu