Mang thai - Chuẩn bị sinh

Chỉ số Beta Hcg của các tuần thai

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 231K Lượt đọc
  • 523 Trả lời

64 Người đang theo dõi

• 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mọi người ơi giúp mình với,
    Mình đang buồn và lo lắng quá. Mình mang thai tính đến hôm nay là 6 tuần 2 ngày. Mình đang theo khám chỗ bác sĩ Dũng- 397 Kim Ngưu. Vì mình có dấu hiệu bong rau ngay từ đầu nên đang phải tiêm và uống thuốc theo chỉ định của bác sĩ.
    - Ngày 29/7, túi ối của mình là 8,8 x 7,1 mm mà diện bong rau là 8,1 x 7.9mm. Kết quả beta Hcg là 6438 IU/L
    - Ngày 31/7, sau 1 tuần tiêm thuốc nội tiết, diện bong rau còn lại 2,7mm, túi ối 12,5 x 7,7mm, có túi noãn hoàng, có âm vang thai, phôi thai 1,3mm, chưa có tim thai. Beta Hcg: 10914 IU/L. ( tăng 4500 sau 2 ngày)
    Mình cứ hy vọng kết quả này cũng tương đối tốt vì đã có âm vang thai và phôi thai. Mà diện bong rau cũng đỡ hơn nhiều. Nhưng bác sĩ bảo chỉ số beta tăng chậm quá. Bình thường sau 48 tiếng phải tăng gấp 2 hoặc 2.5 lần. Bác sĩ yêu cầu mình test Beta và khám lại vào ngày hôm nay 4/8.
    - Hôm nay chỉ số Beta Hcg của mình sau 4 ngày lại chỉ có: 17660 IU/L, tức là còn tăng chậm hơn mấy hôm trước ( tăng 6746 sau 4 ngày). Trong khi đó mình thấy nhiều Mẹ thai 7 tuần mà chỉ số đã là 45000 rồi. Mà mình lại không có dấu hiệu nghén hay căng ngực gì cả, chỉ mệt và ợ hơi thôi.
    Mình lo lắng quá, suốt mấy ngày không ngủ được. Mình băn khoăn không biết có nên đi khám lại vào hôm nay theo chỉ định của bác sĩ không. Vì thai mới 6 tuần mà mình đã siêu âm đầu dò 4 lần rồi. Mình định để 8 tuần mới đi siêu âm lại xem có tim thai chưa nếu kết quả xét nghiệm Hcg tốt. Nhưng bây giờ mình không biết nên làm gì. Các mẹ cho mình lời khuyên với. Có phải thai của mình phát triển chậm quá không? và khả năng mình có giữ được em bé không? Mình khóc mất thôi. :Crying:

Các chủ đề có thể bạn quan tâm:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Xin các mẹ cho e ý kiến về chỉ số beta HCG ???

Chào các mẹ! Em đang có vấn đề lo lắng muốn xin ý kiến các mẹ có kinh nghiệm. Thứ 6 tuần vùa qua e đi siêu âm thai đã được 6 tuần 2 ngày và đã có tim thai, nhưng do tháng 8/2012 e đã từng bị thai lưu nên bác sĩ chỉ định e đi xét nghiệm chỉ số beat HCG. Kết quả xét nghiệm 2 lần của em một vào ngày...

• chỉ số beta HCG hơn 2000, Siêu âm chưa thấy thai trong TC

các mẹ ơi hôm thứ 2 em đi khám sau khi chậm kinh 6 ngày thì chua thấy thai trong TC, nghi CNTC, bsi cho đi xét nghiệm máu và btaHCG thì >2000. hẹn 2 ngày sau đi khám lại em lo quá các mẹ ơi, có ai từng như em mà ko sao ko ạ??:((:((:((:((

• Lợi ích sinh mổ khiến mẹ bầu mê mẩn hơn sinh thường

Nếu chọn đẻ thường mẹ bầu sẽ phải chờ đợi những cơn đau đẻ từ 2-3 tuần trước ngày dự sinh, chuẩn bị...

• Đồ ngu, em vỡ ối rồi!

Chắc hẳn mấy ngày qua nhiều mẹ cũng đã đọc được bài này trên báo mạng :). Khi mình đọc thì vừa cười...

• Cách làm mứt kiwi?

Mình được ăn mứt kiwi 1 lần rồi, thấy dẻo mà ngon lắm nhưng lại k biết cách làm, có mẹ nào biết làm...

• 1,890 Bài viết

• 375 Được cảm ơn

Mẹ nó đừng khóc.Theo mình đã đến lịch khám của bác sĩ thì phải đi thui!Có gì bác sĩ còn chỉ dẫn mẹ nó ạ!
    Mình cũng chả có kinh nghiệm gì trong vụ này! Chỉ biết khuyên mẹ nó thế thui! Cố gắng lên mẹ nó nhé! Hãy cứ nghĩ đến những gì tốt đẹp nhất!
    Chúc mẹ nó và baby luôn khỏe!:Rose::Rose:
    • 7,712 Bài viết

• 7,600 Được cảm ơn

bạn đừng lo lắng quá. Mọi cái sẽ ổn thôi mà.
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cám ơn các Mẹ đã động viên mình. Có Mẹ nào biết rõ hơn về chỉ số Beta Hcg không chỉ cho mình với. Mình không biết của mình như thế có bình thường không?
    Cám ơn mọi người nhiều.
    • 4,956 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Mình ko rõ về vấn đề này lắm,nhưng tâm lý của mẹ nó nên thoải mái,đó cũng là cách thức giúp giữ thai tốt hơn!Chúc mẹ nó luôn khỏe!
    • 1,890 Bài viết

• 375 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 121103 Xem bài viết
    Cám ơn các Mẹ đã động viên mình. Có Mẹ nào biết rõ hơn về chỉ số Beta Hcg không chỉ cho mình với. Mình không biết của mình như thế có bình thường không?
    Cám ơn mọi người nhiều.
    Mẹ nó muốn hỏi rõ thì qua hỏi chị hoale đi .Mình tin chắc chị hoale sẽ giúp được bạn đấy!
    Chúc bạn luôn khỏe nhá!
    • 19,205 Bài viết

• 4,786 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 121103 Xem bài viết
    Cám ơn mọi người nhiều.

- 7 ngày (kể từ ngày trứng thụ tinh) = 3 tuần (tính từ ngày đầu của kì kinh cuối) -> nồng độ HCG là 0-5 mIU/ml

- 14 ngày ( sau TT) = 28 ngày (4 tuần từ kì kinh cuối) -> 3-426 mIU/ml

- 21 ngày (sau TT) = 35 ngày (5 tuần từ KN cuối) -> 18 - 7,340

- 28 ngày ( sau TT) = 42 ngày (6t) từ KN cuối) -> 1080 - 56,500

- 35-42 ngày (sau TT) = 49-56 ngày(7-8t) từ KN cuối -> 7,650-229,000

- 43-64 ngày (sau TT) = 57-78 ngày (8-11t) -> 25,700 - 288,000

- 57-78 ngày (sau TT) = 79-100 ngày (11-15t) -> 13,300 - 253,000

- 17-24 tuần (sau TT) = Thai kì thứ 2 -> 4060 - 65,400

- Từ tuần thứ 25 trở đi = Thai kì thứ 3 -> 3640 - 117,000

Beta HCG tăng lên gấp đôi sau 2 ngày trong 4 tuần đầu có thai. Đến tuần 6 và 7, beta HCG mất khoảng 3.5 ngày để tăng lên gấp đôi.
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 951 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

xin hỏi các mẹ có biết chi số HCG của các tuần thai là bao nhiêu không?
    • 4,236 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

- 7 ngày (kể từ ngày trứng thụ tinh) = 3 tuần (tính từ ngày đầu của kì kinh cuối) -> nồng độ HCG là 0-5 mIU/ml- 14 ngày ( sau TT) = 28 ngày (4 tuần từ kì kinh cuối) -> 3-426 mIU/ml- 21 ngày (sau TT) = 35 ngày (5 tuần từ KN cuối) -> 18 - 7,340- 28 ngày ( sau TT) = 42 ngày (6t) từ KN cuối) -> 1080 - 56,500 - 35-42 ngày (sau TT) = 49-56 ngày(7-8t) từ KN cuối -> 7,650-229,000 - 43-64 ngày (sau TT) = 57-78 ngày (8-11t) -> 25,700 - 288,000 - 57-78 ngày (sau TT) = 79-100 ngày (11-15t) -> 13,300 - 253,000 - 17-24 tuần (sau TT) = Thai kì thứ 2 -> 4060 - 65,400 - Từ tuần thứ 25 trở đi = Thai kì thứ 3 -> 3640 - 117,000Beta HCG tăng lên gấp đôi sau 2 ngày trong 4 tuần đầu có thai. Đến tuần 6 và 7, beta HCG mất khoảng 3.5 ngày để tăng lên gấp đôi.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,236 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

Máy mình kg xuống hàng được. Mẹ nó đọc được kg
    • 114 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

các mẹ cho hỏi chi số HCG là gì vậy? làm sao để biết chi số đấy ah?
    • 1,702 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi YeubeBe Xem bài viết
    Xét nghiệm máu bạn ạ!
    • 4,236 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi YeubeBe Xem bài viết
    Chỉ số là nồng độ hổmn khi mang thai. Chỉ số cho biết mẹ nó có mang thai kg và thai tương ứng bao nhiu tuần có thích hợp kg.
    • 951 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

cám ơn các mẹ:
    • 951 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

hôm nay mình đi khám thai ở phụ sản HN. hôm nay mình được 4w3d siêu âm trên bụng không thấy. cho siêu âm đầu dò. kết luận: tử cung kích thước bình thường, buồn tử cung không rõ túi thai, niêm mạc có trống âm xen kẽ,
    phần phụ trái: không thấy gì bất thường
    phần phụ phải: có vùng trống âm có viền đậm âm giống túi thai: 19mm
    bác sỹ kết luận: theo dõi chuẩn đoán thái ngoài tử cung
    cho đi xét nghiệm máu: HCG là : 2073 (cao quá so với mức 4w3d của mình đúng không)
    bác sỹ bảo mình nhập viện theo dõi :Sad::Sad::Sad:
    hiện mình không thấy gì bất thường, không đau bụng không ra máu. liệu có đúng mình có thai ngoài tử cugn không các mẹ. có ai giống mình mà không phải là thai ngoài tư cung không? liệu sau một tuần nữa em bé có chuyển về tử cung không nhỉ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 43 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em bị chậm kinh, thử que lên 2v nhưng sau đó lại bị ra máu, đi siêu âm thì trong TC chưa có gì cả.
    Em đi thử Bêta HCG trong máu thì kết quả là: 32,18mIU/ml.
    Chỉ số này nghĩa là sao các mẹ ơi, em có thai không hay em đã bị sảy sớm rồi ạ? hic hic.
    • 2,763 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bitsuki Xem bài viết
    Em bị chậm kinh, thử que lên 2v nhưng sau đó lại bị ra máu, đi siêu âm thì trong TC chưa có gì cả.
    Chỉ số này nghĩa là sao các mẹ ơi, em có thai không hay em đã bị sảy sớm rồi ạ? hic hic.
    Bêta HCG mà >0 thì có nghĩa là có thai rồi. Nhưng còn tình trạng cái thai đấy thế nào thì bạn phải kiểm tra thêm. Ví dụ vòng kinh của bạn bao nhiêu ngày, chậm bao lâu rồi. Từ đó sẽ tính ra tuổi thai nếu đã thụ thai. Tiếp đó căn cứ vào tuổi thai thì chỉ số bêta HCG tương đương sẽ khoảng bao nhiêu là thai phát triển bình thường, khoảng tuổi thai đó thì thai đã vào TC chưa, có tim thai chưa. Còn nếu không có thể là thai yếu hoặc động thai sẽ phải uống thuốc.

Tớ nói lằng nhằng thế k biết bạn có hiểu được k. Như tớ hồi mới có bầu cứ vài ngày lại tét HCG, vì lúc đấy bé quá siêu âm chưa thấy được, chỉ còn cách theo dõi bêta HCG xem có tăng đều không mới yên tâm được

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 951 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bitsuki Xem bài viết
    trời đất ạ. Thế bác sỹ không nói bạn có thai hay không à. chỉ số đó cho thấy bạn đang có thai nhưng Beta HCG hơi thấp. Em ra máu thế bác sỹ không dặn em phải nằm im bất động à. Bạn chậm kinh bao lâu rồi.
    • 43 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minh08 Xem bài viết
    trời đất ạ. Thế bác sỹ không nói bạn có thai hay không à. chỉ số đó cho thấy bạn đang có thai nhưng Beta HCG hơi thấp. Em ra máu thế bác sỹ không dặn em phải nằm im bất động à. Bạn chậm kinh bao lâu rồi.
    Em chậm kinh 1 tuần rồi, nhưng bị ra máu từ mấy hôm nay, như kiểu ngày cuối ấy.Em đi xét nghiệm trong bv,họ chỉ đưa cho em kết quả thế thôi
    Nhưng em đi siêu âm thì ko thấy gì cả, có lẽ em đã bị sảy thai quá sớm chị nhỉ?
    • 43 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bu xu Xem bài viết
    Bêta HCG mà >0 thì có nghĩa là có thai rồi. Nhưng còn tình trạng cái thai đấy thế nào thì bạn phải kiểm tra thêm. Ví dụ vòng kinh của bạn bao nhiêu ngày, chậm bao lâu rồi. Từ đó sẽ tính ra tuổi thai nếu đã thụ thai. Tiếp đó căn cứ vào tuổi thai thì chỉ số bêta HCG tương đương sẽ khoảng bao nhiêu là thai phát triển bình thường, khoảng tuổi thai đó thì thai đã vào TC chưa, có tim thai chưa. Còn nếu không có thể là thai yếu hoặc động thai sẽ phải uống thuốc.

Tớ nói lằng nhằng thế k biết bạn có hiểu được k. Như tớ hồi mới có bầu cứ vài ngày lại tét HCG, vì lúc đấy bé quá siêu âm chưa thấy được, chỉ còn cách theo dõi bêta HCG xem có tăng đều không mới yên tâm được
    ----
    chị ơi, vòng kinh của em lung tung lắm, em chậm đến nay là 1 tuần rồi, nếu tính ra thì thai được khoảng 5 tuần. KCC của em là 14/10.
    Chị giúp em xem chỉ số HCG kia có bình thường ko ạ, huhu