Mang thai - Chuẩn bị sinh

Chi phí khám thai, siêu âm, các dịch vụ cần làm trong thai kỳ tại bệnh viện PSHN?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.47K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 65 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Tính theo KKC còn 2 ngày nữa là em bé nhà mình chạm tới mốc 12w, mình muốn đi siêu âm 4D nhưng không biết ở Phụ sản Hà Nội có chưa,hồi đầu mình tới đó siêu âm đầu dò chỉ thấy có siêu âm đen trắng thôi. Mình mới mang thai lần đầu nên bỡ ngỡ không biết cần phải đi khám thai định kỳ bao nhiêu lần tất cả và phải làm những dịch vụ hay xét nghiệm gì, và chi phí ntn(khám thai, siêu âm, xét nghiệm) mình trước hay đi khám ở viện E nhưng muốn qua đây khám cho yên tâm nhưng không có BHYT. Mẹ nào đã có kinh nghiệm khám và sinh ở viện phụ sản thì chia sẻ nha.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 117 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

em cũng có câu hỏi như trên!mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giúp cho bọn em với ạ!
    • 408 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

Mình nghĩ bạn ko cần phải vào PSHN khám đâu, trong đấy vừa đông mà máy móc cũng ko chuẩn SA thì nhanh mà ko kỹ, bạn cứ ra các phòng khám tư của các bác sỹ uy tín mà SA , máy móc mới hiện đại chuẩn hơn.các mốc quan trọng 12,22,32 cần SA 4D thì mình SA chỗ bác Thực còn SA 2D định kỳ hàng tháng thì SA chỗ cô Hạnh là phó khoa sản HN cái này bạn thấy chỗ nào gần nhà thì khám.hồi đầu tiên mình cũng Sa 1 lần ở viện E sau chạy mất dép lun vì máy móc mờ tịt chả nhìn thấy gì mà sai số tùm lum. Khi nào gần sinh đi làm hss thì mới phải vào PSHN khám vài lần để họ làm hồ sơ( mình định sinh ở PSHN )
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nhimga8386; 12/09/2011 vào lúc 10:11 PM.

• 415 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Mình cũng chung ý kiến với mẹ nhimga, có lẽ chỉ đến khi làm HSS thì vào PSHN thôi, còn các mốc qtrong thì bạn nên đi khám ở ngoài. Vào viện khám phải xếp hàng khá lâu, SA 2D thì chỉ 20s mà kết quả rất ko chuẩn nữa, xét nghiệm máu và nước tiểu ở pk ngoài nếu bạn theo dõi thai ở đó cũng đc mà. Hôm 28w mình đã thử vào khám trong viện rùi, nhưng mình quyết định lúc sinh mới vào PSHN làm các thủ tục chứ ko đi khám định kì.
    • 296 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Muốn siêu âm 4D ở PSHN, chi phí là 150k, ở phòng (chính xác mình ko nhớ) nhưng tầng 2 nhà B, lên cầu thang là bạn nhìn thẳng thấy phòng siêu âm 4D, đấy là tâng khám dịch vụ, nói chung là nhanh hơn ở phòng khám ngoài đấy. Bạn nên đi sáng sớm (siêu âm xong vẫn đi làm bình thường) hoặc T7, CN đều làm. Bện viện làm từ 7h. Mình khám ở đó vài lần, còn các phòng khám chỗ BS Vỹ hay BS Hưng Vạn bảo mình đều đã đi khám. Nói chung sẽ bị chờ khoảng 2h (nhiều hôm hơn) mới đến lượt. Còn giờ chắc bạn ko kịp Siêu âm BS Thực vì đặt lịch trước 5 tuần cơ. Mình thấy SA chỗ BS Thực giá phải chăng, cẩn thận, lại có số má lần lượt đàng hoàng nên có chờ cũng đến 1h thôi. Hôm mình siêu âm vào T7, mặc dù số 2 nhưng tới 9h mới tới lượt do 1 số chị bị sót lại từ chiều T6.