• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Chi phí đi sinh ở các Bệnh Viện TPHCM

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 33.7K Lượt đọc
  • 89 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 184 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Hiện mình đang khám thai ở BV Đại Học Y Dược CƠ sở 2 ở Lý Thường Kiệt, TPHCM, Các mẹ nào đã từng sinh ở BV ĐH Y Dược Cơ sở 2 thì chia sẻ mình về chi phí trọn gói khi sinh và thông thường mình nằm viện là bao nhiêu ngày nhé....hoặc có mẹ nào từng sinh ở các BV khác Từ Dũ, Hùng Vương.....hay ở đâu trong TPHCM thì cũng cho mình tí thông tin về chi phí sinh...vì mình thấy có mẹ nào đó sinh ở DH Y dược mà chi phí cao ngất ...(sinh thường mười mấy triệu, sinh mổ hai mươi mấy triệu). mình nghe khủng quá... mình định nếu giá sinh mắc quá mình sẽ chuyển cho khám luôn vào những tháng cuối này....các mẹ cho mình thông tin nhé....cảm ơn các mẹ...

Một số bình luận có thể bạn thích

Trích dẫn Nguyên văn bởi zhouli3062007 Xem bài viết
    Mình thấy kg có giá cụ thể dâu ơ dâu cung vậy vi sinh xong nằm phong dịch vụ mức giá nào bao nhiêu ngày nữa, khi di sinh các mẹ cầm trong tay 10 triệu nhé mình nghi là dư luôn nếu co trường hợp bi thiếu thi ngươi thân gơi thêm chỉ có sinh ở BỆNH VIỆN PHỤ SẢN QUỐC TẾ mới có giá 10 mấy,20 mấy triêu thôi nghe dâu bà nao nổ wa ở DHYD mà giá 10,20 mấy triêu chắc TỪ DŨ,HÙNG VƯƠNG 30,40 triệu hở...hit hồn.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Anmy_nguyen1984 Xem bài viết
    Mình có con bạn năm ngoái sinh ở Từ Dũ, năm nay sinh ở Hùng Vương. Nó sinh thường. Mình có hỏi thăm chi phí thì nó nói 2 bv tương đối như nhau, tầm 4-5tr. Mình thì dự định sanh ở Gia Định. Con em mình sanh ở đây cách đây 4 năm thì giá chỉ khoảng 2tr. Mình nghĩ bây giờ vật giá + thuốc thang tăng giá nhưng vì cùng là bv nhà nước nên chắc cũng tầm giá với Từ Dũ và Hùng Vương luôn. Còn bà chị chồng mình cách đây 3 năm sanh ở DHYD cơ sở HVT thì giá mổ đã hơn 10tr nên bây giờ giá ở bv đó hơn 20tr là đúng.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi coihdt Xem bài viết
    Mình sinh ở Từ Dũ sinh thường, phí nhập viện làm hồ sơ + sinh dịch vụ 2,5tr + chọn bác sỹ 1tr + phòng đẻ dịch vụ 1tr ( 1m bác sỹ + 1 người thân & m và được bế con luôn) nhà m được chồng và bà ngoại vào cùng phòng sinh ( phòng sinh thường thì nhiều bs, nhiều mẹ chung 1 phòng ko có người thân sinh xong mang con đi và 2 tiếng sau mới trả con ). lúc về lam thủ tục m được trả lại gần 800k (m có BH), có phòng không phải ở hành lang. tổng chi phí ăn uống, sinh 3 ngày hết khoảng 6tr
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nangphuongdong Xem bài viết
    e sinh mổ hôm 10-8 ở từ dũ tổng chi phí rẻ lắm có tròn 6tr ah sinh dịch vụ,yêu cầu bác sỹ.Lúc làm thủ tục đóng 2tr tới lúc chỉ định mổ người nhà đi đóng thêm 2tr5. e nằm ở khu E phòng 2 người có 150 ngàn 1 người mà rất thoải mái. Nằm 5 ngày với chi phí thuốc men nữa tổng hết 6tr. Nói chung sinh ở từ dũ tuy đông nhưng về mọi vấn đề sức khỏe của mẹ và con họ chăm sóc rất tốt,ăn uống đk luôn ở bv họ nấu cũng ngon 1 suất 40 ngàn mà phải 2 người ăn mới hết.Các chị muốn có phòng nằm ngay thì lúc y tá đẩy xe mình ra thì đút túi họ 50-100 gì đó nhờ vả chút là có ngay ah .Gì thì gì chứ cứ có chút tiền là nhờ gì người ta cũng làm cho nhanh lắm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongthaole Xem bài viết
    Cô bạn mình sinh ở y dược, cs4 sanh thường tháng 05/2012 ( có thêm may thẩm mỹ) : dùng bảo hiểm aon bảo lãnh viện phí giá tổng cộng chi phí là 14 tr ( bảo hiểm trả 7 tr, còn lại cô bạn mình trả 5 tr). Còn mình sinh mổ ở y dược cs4, đầu tiên đóng tạm ứng 8tr, sau đó tổng chi phí thanh toán là 15tr hơn. Mình thanh toán tiền trước về claim lại bảo hiểm, được thanh toán lại 100%. Theo ý kiến chủ quan của mình nha, nếu mình yêu cầu sinh mổ giá mắc hơn do bác sĩ chỉ định mổ khoảng 2tr-3tr. Tại vì anh xã mình bảo lúc đóng tiền tạm ứng, mình chỉ đóng 8tr thôi (do vỡ ối non) còn ông kia đóng tiền trước ông xã mình, yêu cầu ,ổ và may thẩm mỹ ... nên tiền đóng tạm ứng là 10tr
    Mình thấy kg có giá cụ thể dâu ơ dâu cung vậy vi sinh xong nằm phong dịch vụ mức giá nào bao nhiêu ngày nữa, khi di sinh các mẹ cầm trong tay 10 triệu nhé mình nghi là dư luôn nếu co trường hợp bi thiếu thi ngươi thân gơi thêm chỉ có sinh ở BỆNH VIỆN PHỤ SẢN QUỐC TẾ mới có giá 10 mấy,20 mấy triêu thôi nghe dâu bà nao nổ wa ở DHYD mà giá 10,20 mấy triêu chắc TỪ DŨ,HÙNG VƯƠNG 30,40 triệu hở...hit hồn.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Anmy_nguyen1984 Xem bài viết
    Mình có con bạn năm ngoái sinh ở Từ Dũ, năm nay sinh ở Hùng Vương. Nó sinh thường. Mình có hỏi thăm chi phí thì nó nói 2 bv tương đối như nhau, tầm 4-5tr. Mình thì dự định sanh ở Gia Định. Con em mình sanh ở đây cách đây 4 năm thì giá chỉ khoảng 2tr. Mình nghĩ bây giờ vật giá + thuốc thang tăng giá nhưng vì cùng là bv nhà nước nên chắc cũng tầm giá với Từ Dũ và Hùng Vương luôn. Còn bà chị chồng mình cách đây 3 năm sanh ở DHYD cơ sở HVT thì giá mổ đã hơn 10tr nên bây giờ giá ở bv đó hơn 20tr là đúng.
    Mình sinh ở Từ Dũ sinh thường, phí nhập viện làm hồ sơ + sinh dịch vụ 2,5tr + chọn bác sỹ 1tr + phòng đẻ dịch vụ 1tr ( 1m bác sỹ + 1 người thân & m và được bế con luôn) nhà m được chồng và bà ngoại vào cùng phòng sinh ( phòng sinh thường thì nhiều bs, nhiều mẹ chung 1 phòng ko có người thân sinh xong mang con đi và 2 tiếng sau mới trả con ). lúc về lam thủ tục m được trả lại gần 800k (m có BH), có phòng không phải ở hành lang. tổng chi phí ăn uống, sinh 3 ngày hết khoảng 6tr
    e sinh mổ hôm 10-8 ở từ dũ tổng chi phí rẻ lắm có tròn 6tr ah sinh dịch vụ,yêu cầu bác sỹ.Lúc làm thủ tục đóng 2tr tới lúc chỉ định mổ người nhà đi đóng thêm 2tr5. e nằm ở khu E phòng 2 người có 150 ngàn 1 người mà rất thoải mái. Nằm 5 ngày với chi phí thuốc men nữa tổng hết 6tr. Nói chung sinh ở từ dũ tuy đông nhưng về mọi vấn đề sức khỏe của mẹ và con họ chăm sóc rất tốt,ăn uống đk luôn ở bv họ nấu cũng ngon 1 suất 40 ngàn mà phải 2 người ăn mới hết.Các chị muốn có phòng nằm ngay thì lúc y tá đẩy xe mình ra thì đút túi họ 50-100 gì đó nhờ vả chút là có ngay ah .Gì thì gì chứ cứ có chút tiền là nhờ gì người ta cũng làm cho nhanh lắm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongthaole Xem bài viết
    Cô bạn mình sinh ở y dược, cs4 sanh thường tháng 05/2012 ( có thêm may thẩm mỹ) : dùng bảo hiểm aon bảo lãnh viện phí giá tổng cộng chi phí là 14 tr ( bảo hiểm trả 7 tr, còn lại cô bạn mình trả 5 tr). Còn mình sinh mổ ở y dược cs4, đầu tiên đóng tạm ứng 8tr, sau đó tổng chi phí thanh toán là 15tr hơn. Mình thanh toán tiền trước về claim lại bảo hiểm, được thanh toán lại 100%. Theo ý kiến chủ quan của mình nha, nếu mình yêu cầu sinh mổ giá mắc hơn do bác sĩ chỉ định mổ khoảng 2tr-3tr. Tại vì anh xã mình bảo lúc đóng tiền tạm ứng, mình chỉ đóng 8tr thôi (do vỡ ối non) còn ông kia đóng tiền trước ông xã mình, yêu cầu ,ổ và may thẩm mỹ ... nên tiền đóng tạm ứng là 10tr
    Mẹ yêu con nhiều lắm! Mong bé con luôn mạnh khoẻ
    Nam Mô Bổn Nguyện Địa Tạng Vương Bồ Tát Ma Ha Tát, Nam Mô Quán Thế Âm Bồ Tát Đại Từ Đại Bi Cứu Khổ Cứu Nạn _()_
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Lazada chọn DigiCity làm đối tác chiến lược cung cấp hàng.

Là thương hiệu siêu thị điện máy online với doanh số cao nhất hiện nay, mới đây DigiCity và Lazada,...

• Đi sinh con ở bệnh viện: Nên chuẩn bị sẵn “tiền lẻ”?

PN - Tại Bệnh viện (BV) Phụ sản Hà Nội chiều 18/7, ngoài hành lang tầng ba nhà D (khu dịch vụ), người đàn ông lo lắng quay sang hỏi người phụ nữ đứng tuổi: “Mẹ đã đổi tiền lẻ chưa?”. Câu hỏi này dường như đã quá quen thuộc với những ai có người nhà vào BV sinh con. Cách đây 10 năm, chính người...

• Bài học cho quý ông lần đầu làm cha

Bài học cho quý ông lần đầu làm cha Nguồn http://theobuocchancon.vn/index.html Không chỉ...

• Gía sinh ở các bệnh viện ở sài gòn ?!

- Hi các chị, em đang mang thai được 3 tháng . Đang tìm hiểu xem giá cả khi sinh ở các BV ở Sài Gòn cũng như các điều kiện dịch vụ của nó như thế nào !? Mục tiêu là tìm được BV nào phục vụ tốt mà giá cả tương đối phải chăng chút nhe các chị ! - Em nghe nói ở BV Gaya Việt Hàn điều kiện sinh tốt lắm...

• Vợ tôi ốm nghén

Sáng nay lên mạng đọc linh tinh, vô tình trúng bài này. Anh này thương vợ cực kỳ, thấy dễ thương gì...

• 293 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

mình cũng dự định sinh ở cơ sở 2 nè.nhưng ko biết chi phí bao nhiêu.lót dép hóng cùng mẹ nó.
    • 277 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Không Gì Hanh Phúc Bāng Có Con Iu Nè !!!câu mong ca gia đinh minh manh khoe an lanh hanh phuc...hanh phuc luôn o bên minh hay trân trong lây no
    • 363 Bài viết

• 272 Được cảm ơn

• 507 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi canhdongnang Xem bài viết
    Tu du, Hung vuong: sinh thương khoang 3-5 triệu, sinh mo thi 5-9 tr tuy nam phong chung hay riêng
    PSQT: tren dưới 10tr
    DHYD,bv an sinh: sinh thương 13-15tr mo thi 16-20tr
    An Dong: sinh thương 7-10tr, mo thi 10-15tr
    Thông tin rất rõ ràng,quý báu.Cảm ơn bạn vì những thông tin này!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 34 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình mới sinh tại dhyd cs4 HVT dc 2 tuần, mình sinh thường hết 15 triệu, còn sinh mổ thì hình như gần 20 tr. Nói chung mình thấy dv ở đây ok, bs, nhân viên đều rất nhiệt tình và nhẹ nhàng. Do mình theo khám ở đây từ lúc mang thai và do 1 bs khám nên khi đẻ yêu cầu bs đỡ luôn. Bs tuyệt vời, nhẹ nhàng, tâm lý nên mình sinh xong cũng khỏe. Gần ngày ra viện bs còn lên căn dặn chăm sóc mẹ và bé sau khi về nữa. anh xã thấy bs nhiệt tình nên gửi cảm ơn bs chút ít. hi
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 277 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

ah mình quên mấy cai bệnh viện gia sinh trên 10triệu dến 20 triệu toàn là cua tư nhân tiền thuê mặt băng nè ,tiền thuế nnữa ..nên chém cỡ dó phai rồi ,còn TỪ DŨ "HÙNG VƯƠNG....cũa nhà nươc dâu cần tra tiên măt bằng nên 10 triệu trở xuống là binh thương ..
    Không Gì Hanh Phúc Bāng Có Con Iu Nè !!!câu mong ca gia đinh minh manh khoe an lanh hanh phuc...hanh phuc luôn o bên minh hay trân trong lây no
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 510 Bài viết

• 501 Được cảm ơn

Giá sinh ở DHYD như vậy là đúng đó bạn, người ta không nổ đâu, giá phòng rẻ nhất của DHYD là 600k/ngày rồi
    • 184 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rosally Xem bài viết
    Giá sinh ở DHYD như vậy là đúng đó bạn, người ta không nổ đâu, giá phòng rẻ nhất của DHYD là 600k/ngày rồi
    DHYD cơ sở nào giá cũng như vậy hay sao bạn? DHYD không phải là của nhà nước ah? mắc quá...sao có tiền đi sinh đây..chắc chuyển viện khám quá...
    Mẹ yêu con nhiều lắm! Mong bé con luôn mạnh khoẻ
    Nam Mô Bổn Nguyện Địa Tạng Vương Bồ Tát Ma Ha Tát, Nam Mô Quán Thế Âm Bồ Tát Đại Từ Đại Bi Cứu Khổ Cứu Nạn _()_
    • 504 Bài viết

• 778 Được cảm ơn

Tu du, Hung vuong: sinh thương khoang 3-5 triệu, sinh mo thi 5-9 tr tuy nam phong chung hay riêng
    PSQT ko có giá trên dưới 10 tr đâu bạn ơi, đặt cọc sinh bình thường ko là đã 8tr rồi. Tổng chi phí ở đó ít nhất cũng phải 14tr trở lên. Hôm mình nhập viện 1 ngày rưỡi theo dõi cơn gò ko, chưa sanh đẻ gì hết mà đã hết hơn 2tr rồi.
    • 70 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

giá này là đã tính có bảo hiểm y tế chưa vậy mẹ nó ??
    • 34 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

dhyd thì ko tính BHYT đâu mẹ nó à. mình thấy ở dhyd dịch vụ chăm sóc thì ok, nhưng khoản ăn uống ở căng tin thì mắc khủng khiếp, 3 miếng sườn non bé xíu mà 50 k. hic. Do nhà ở xa nên đành ăn thôi. mẹ nào sinh ở dhyd cần tính thêm Chi phí này nữa nhé.
    • 450 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Chỉnh sửa lần cuối bởi coihdt; 05/10/2012 vào lúc 11:38 AM.
    • 450 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Ui các mẹ cứ đến Từ Dũ cho khỏe mà rẻ nữa, m nhờ bs tìm phòng cho luôn lại được tính bảo hiểm hihi.........
    • 117 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Ui các mẹ cứ đến Từ Dũ cho khỏe mà rẻ nữa, m nhờ bs tìm phòng cho luôn lại được tính bảo hiểm hihi.........
    Bạn cho mình hỏi thăm, bạn sinh ở từ dũ vào thời gian nào thế, tháng 11 này mình mới sinh but thấy báo chí, hộ lý mình wen bên từ dũ than trời, ko có phòng để nằm, nên mình đang lo lắng, định tìm bệnh viện khác để sinh wá
    • 47 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

• 32 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Có mẹ nào đã sinh ở An Sinh chưa, cho mình xin giá từng loại phòng đc ko ạ (phòng 1 người, 2 người, 3 người...). Mình có mua bảo hiểm bảo lãnh viện phí nhưng muốn xin chi tiết giá để cân đối, mắc công vào xài xả láng lại phải bù thêm tiền :P
    • 277 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

ui nang nay sinh con hay nhi sinh ngây ngay sinh nhât minh lun ah 10-8 ^^!!TU DU + HUNG VUONG la cua nha nuoc chi phi hop li lam boi vây chiu canh dông chut thôi chua chac PHU SAN QUÔC TÊ+AN SINH+DHYD...V..V...chi phi tu` 10 triêu tro lên ma chuyên khoa tôt hon dâu tiên mat bang+ tiên thuê dây kinh nghiêm cung nhu nhau thôi duoc cai chem tiên mac nên phong trông nhiêu lam + phuc vu tôt hon nên cac me khac vao .... ,vi du nhu PS QUÔC TÊ cung la bac si bên TU DU qua chu dâu nhiêu ca kho con chay qua nho TU DU ây .sinh dâu cung duoc miên la me tron con vuông thôi ah .chuc cac me me tron con vuông
    • 1,291 Bài viết

• 1,316 Được cảm ơn

Mình vừa sinh ở DHYD, sinh đôi, sinh mổ, nằm 6 ngày chi phí gần 17 triệu tổng cộng, 1 bé bị vàng da phải nằm phòng chiếu đèn 3 ngày thêm 2 triệu nữa. Mình thấy ổn, ăn cơm ở căn tin luôn
    • 129 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5