Mang thai - Chuẩn bị sinh

Chi phí đi sinh ở bệnh viện Hùng Vương

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 10.7K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ, chả là em đã được 28 tuần rồi, đang lo chuẩn bị mọi thứ để đón bé yêu chào đời. Em cũng băn khoăn về khoản chi phí sinh đẻ, em định sinh ở bv Hùng Vương, k biết có mẹ nào đã sinh rồi hay biết tổng chi phí sinh thường & sinh mổ là bao nhiêu k ah? tks các me nhiều...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 293 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

• 503 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

chị sinh ở HV cách đây 2 năm, giá sinh mổ dịch vụ hết khoảng 4 tr đồng, bây giờ chắc cao hơn chút, em vào google search bệnh viện HV nó có đầy đủ chi tiết các chi phí khi đi sinh đó em.

MẸ BÊN CON SUỐT CUỘC ĐỜI, YÊU CON TRAI QUÁ!!! :557: :557:
    :577: :557:

Các mẹ vào đọc ủng hộ hai mẹ con mình nhé

http://www.webtretho.com/forum/f3531...ua-me-1746255/
    • 43 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mình cũng ngóng theo,....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 49 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

khi đi sinh cac me câm trong tay 10triêu vao la ok con thua tiên lai luôn đo,nêu nam phong dich vu gia phong la 500-800-1500 1 ngay ,ba chi minh moi sinh hoi thang 6 ne sinh mô dich vu tru bao hiêm con gân 4tr + nam phong dich vu 1 ngay 800 nam 4 ngay =3tr200 tông chi phi la khoan 7trieu gi đo...nêu sinh thuong+sinh mô không nam phong dich vu thi re~ hon nhiêu hoac tuy theo gia phong thi chi phi khac nhau.minh cu~ng sinh thang 12 chac o HUNG VUONG luôn .chuc cac me va be khoe~ manh
    Chỉnh sửa lần cuối bởi xiuxiu3062007; 17/09/2012 vào lúc 01:25 PM.
    • 152 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

mình ỡ vũng tàu , cũng định lên HV sinh đây!!!cho mình hỏi tí là mình có bảo hiểm y tế nhưng trái tuyến thì lên HV được hưởng bao nhiêu % vậy ????
    • 154 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Mình vừa sinh bé xong hôm 2/9 ở HÙng Vương đây (mình sinh thường). Trích sơ lược chi phí cho các mẹ tham khảo nhé.
    - Mình nhập viện sáng hôm 31/8, tạm ứng ban đầu là 6tr (mình chỉ định bác sĩ nên thêm 1tr, bình thường là 5tr).
    - Tổng chi phí 3 ngày chờ sanh (31/8 -> 2/9), thuốc men, tiền khám, đo máy, truyền nước... : 3tr770
    - Tiền phòng (mình nằm phòng 1 người) , tiền ăn (mình đặt cơm bệnh viện) (từ ngày 2/9 -> chiều tối 4/9) : 1tr530
    - Thanh toán viện phí , BV trả lại 700k
    - Về thanh toán tiền bảo hiểm với công ty (cty tính BH như nhà nước) : đc thanh toán lại 2tr lẻ 100 mấy chục.

Tổng chi phí đi sanh của mình từ ngày 31/8 -> 4/9 là : 3tr300
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 40 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình kg có bảo hiểm thì sao nhỉ, t11 này mình sinh rồi. Chắc sinh mổ vì đứa đầu đã mổ rồi.Hiix, có bạn nào tính đc tổng chi Phi kg ?
    • 19 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình vừa sinh hôm 26-7 ở HV ,mình sinh mổ tổng chi phí gần 8tr ,mình ở phòng 1 người giá 800k ,mình nghĩ ở phòng chung 5-6 giường thì chi phí chỉ khoản 5-6tr thôi.Mình dùng bảo hiểm PVCare nên lấy hóa đơn đỏ về thanh toán 100% ,còn bảo hiểm khác thì mình hem bik
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sapo sinh roi may me oi
    • 39 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

các mẹ ơi, em cũng còn 8 ngày nữa là sinh mổ, các mẹ chỉ giúp em làm sao mình mới đặt phòng 1 người được vậy. em lo ko đặt được phòng 1 người....
    • 242 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Minh moi sinh hom 30/3 sinh mo. Minh theo bs Pham thi Dung va nho bac ay do sinh cho minh. Minh sinh mo co bao hiem nam 1 dem phong hoi suc, 1 ngay phong 200, 2,5 ngay phong 500 an uong nua tong chi phi thanh toan khi xuat vien la 6,7tr. Phong 3 nguoi kha ngot ngat va do. Phong 500 thi sach se va ok hon nhieu. Khong biet cac me khac thi sao minh sinh dich vu khong dung tuyen van duoc huong bao hiem 80% la hon 700k. Do minh co gang sinh thuong nen chi phi moi the neu mo tu dau chac khoang 6tr thoi. Minh thay cac bs, ho ly, y ta o Hv phan dong de thuong tan tinh voi benh nhan. Minh cam on tat ca da giup minh me tron con vuong. Doi dieu chia se voi cac me
    SIêu quậy Tí hon là con của Mẹ. SIêu quậy Tí hon là con của Ba. Con là kết tinh tình yêu ba mẹ. Ba mẹ yêu con nhất trên đời.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MjuKen Xem bài viết
    Mình vừa sinh bé xong hôm 2/9 ở HÙng Vương đây (mình sinh thường). Trích sơ lược chi phí cho các mẹ tham khảo nhé.
    - Mình nhập viện sáng hôm 31/8, tạm ứng ban đầu là 6tr (mình chỉ định bác sĩ nên thêm 1tr, bình thường là 5tr).
    - Tổng chi phí 3 ngày chờ sanh (31/8 -> 2/9), thuốc men, tiền khám, đo máy, truyền nước... : 3tr770
    - Tiền phòng (mình nằm phòng 1 người) , tiền ăn (mình đặt cơm bệnh viện) (từ ngày 2/9 -> chiều tối 4/9) : 1tr530
    - Thanh toán viện phí , BV trả lại 700k
    - Về thanh toán tiền bảo hiểm với công ty (cty tính BH như nhà nước) : đc thanh toán lại 2tr lẻ 100 mấy chục.

Tổng chi phí đi sanh của mình từ ngày 31/8 -> 4/9 là : 3tr300
    Mẹ nó này, mình không hiểu cái thanh toán tiền BH voi cty la nhu the nao? me no giai thich cho minh voi, sao lai duoc cty thnah toan tien cho vay
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang mang bầu tuần thứ 20, là bé đầu tiền nên mình không có kinh nghiệm gì cả, các mẹ nào đã sinh có kinh nghiệm rùi mách mình với, mình đang phân vân giữa 2 bệnh viện PSHN với HÙng Vương, các mẹ cho mình hỏi tổng chi phí sinh thường và sinh mổ ở 2 BV này với
    • 118 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Mình sinh thưởng ở BV HV, theo dien Bảo Hiểm mình đóng tạm ứng 3tr, sau khi trừ các chi phí thì mình dc trả lại 1tr4 ạ, Mình nằm phòng máy lạnh 8 người/ phòng, ăn cơm bệnh viện ạ
    Bố Mẹ Yêu Con Nhất Trên Đời
    Con Yêu là tài sản lớn nhất của mẹ
    ♡♥♡♥♡♥♡♥♡♥ lol
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình sinh hồi 2011 thì đóng tạm ưng 3tr chich thuoc giảm đau, ăn cơm trong bệnh viên 2 ngày, nằm phòng 250k, lúc về bệnh viện trả lại 178k. Tập 2 của mình cũng còn khoảng 1 tháng nữa không biết có mẹ nào mới sanh ở hùng vương không cho mình biết chi tiết bảnng giá với, theo mình biết bây giờ bảng giá mới rồi hay sao đó.
    • 213 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

nó đòi giấy chuyển viện, ko có có đc hưởng ko nhỉ, mọi người. vì mình bảo hiểm đăng ký ở tân bình, nhưng mình khám ở ddyh. mình muốn sanh ở hùng vương, thì ko biết có chịu bảo hiểm ko nhỉ,
    • 118 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Mình vừa sinh tháng 3/2013 thì hok cần giấy chuyển viện và vẫn dc huong 80% nhé, nếu sinh trong vòng 24h từ khi nhập viện thì dc hưởng 80% còn sau 24h mà chưa sinh thì chỉ dc 30% nhé, khám trước khi sih thì vẫn chỉ hưởng 30% thôi nhưng khi làm hồ sơ nhập viện để sinh là 80%
    Trích dẫn Nguyên văn bởi p3xjnhxjnh Xem bài viết
    nó đòi giấy chuyển viện, ko có có đc hưởng ko nhỉ, mọi người. vì mình bảo hiểm đăng ký ở tân bình, nhưng mình khám ở ddyh. mình muốn sanh ở hùng vương, thì ko biết có chịu bảo hiểm ko nhỉ,
    Bố Mẹ Yêu Con Nhất Trên Đời
    Con Yêu là tài sản lớn nhất của mẹ
    ♡♥♡♥♡♥♡♥♡♥ lol
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cac me oi. Tháng 9 này em sinh bé rồi cũng định sinh ở Hv. Nhưng mấy hôm nay đọc báo về điều dưỡng bế em bé đi tắm bị ngã mà hoang mang quá không biết ở hv có cho người nhà theo khi bé tắm không các mẹ.
    • 154 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

có mẹ nào theo khám và sanh ở BV Hùng Vương không nhỉ? Em đang khám ở DHYD muốn chuyển sang Hùng Vương khám và sanh ở đó luôn, mình có thể theo khám 1 bác sĩ rồi nhờ bác ấy dỡ sanh cho mình luôn không? Vì như thế bác í sẽ biết tình trạng của mình lúc sanh yên tâm hơn. Mẹ nào biết BS nào giỏi thì chia sẽ với nhé.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2