• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Chế độ nghỉ thai sản 6 tháng - Hướng dẫn nghỉ thai sản (#485)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 134K Lượt đọc
  • 489 Trả lời

28 Người đang theo dõi

• 431 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Hôm nay đi làm mình có nghe một vài thông tin vỉa hè là trong thời gian tới sẽ ban hành chế độ thai sản là 6 tháng, Không biết các mẹ có nghe ngóng gì không ? Chẳng biết độ chính xác đến đâu nhưng cũng thấy sướng âm ỉ . Nếu đúng thì mình sẽ được nghỉ hết năm học nếu sinh vào tháng 10 này và đi làm khi con gần 10 tháng ? Có mẹ nào biết chia sẽ thông tin nhé

Ca nha minh luon ben nhau :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 2,046 Bài viết

• 645 Được cảm ơn

mình chưa thấy thông tin về vấn đề này, mới là đưa ra bàn luận trước Quôc hội thôi.
    đối với lực lượng vũ trang hiện nay đã là 5 tháng, đối với vùng sâu vùng xa, vùng khó khăn là 6 tháng, áp dụng khoảng 1 năm nay rồi.
    Mẹ ơi, ton yêu mẹ lắm.

• 258 Bài viết

• 816 Được cảm ơn

Nghe nói vấn đề này mới ở trong dự thảo thôi chị ạ, dự kiến sẽ trình lên Quốc hội vào kỳ họp 2009. Em dự kiến sinh cuối tháng 12/08, đến lúc được áp dụng chắc có lẽ em đã đi làm rồi, hic. Hy vọng đến lúc em sinh bé tiếp theo sẽ được tận hưởng chế độ này :Clown:

• 823 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

hix. dạo này thì em cứ hy vọng viển vông là nhỡ đâu người ta thay đổi nhanh quyết định nghỉ từ 1/1 thì có phải thích ko. Tha hồ ở nhà với con

• 355 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

chắc mình cũng tập 2 mới được áp dụng chế độ này. Dự thảo chưa được trình nữa mừ.

• 180 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bây giờ thai sản vẫn được nghỉ 5 tháng phải ko các mẹ nhỉ? (4 tháng + 1 tháng hỗ trợ)

• 2,199 Bài viết

• 851 Được cảm ơn

Hy vọng là được nghỉ 6 tháng thì vui quá, nhưng đúng là mới đang dự thảo thôi, đặc biệt với chiến dịch nuôi con hoàn toàn bằng sữa mẹ trong 6 tháng đầu thì phải nghỉ 6 tháng mới hợp lý chứ nhỉ. Cứ hy vọng đi các mẹ ạ, nếu sang năm áp dụng thì mình sẽ được hưởng roài...hihihiih

• 88 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mommommy Xem bài viết
    Bây giờ thai sản vẫn được nghỉ 5 tháng phải ko các mẹ nhỉ? (4 tháng + 1 tháng hỗ trợ)
    ko phải đâu, mà là 4 tháng lương do BHXH trả (đúng = mức lương bạn đang hưởng,nếu lương của bạn ko quá 10,8tr/tháng) + 2 tháng lương cơ bản hỗ trỡ sinh con (hiện nay là 540k/tháng).cái vụ nghỉ 6 tháng này, mình nghe ngóng từ giữa năm 2008, bây giờ vẫn đang là dự thảo, chưa lấy ý kiến rộng rãi. Sớm nhất sẽ áp dụng vào cuối năm 2009. Hix
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,293 Bài viết

• 462 Được cảm ơn

Không biết lần họp QH này có đưa vđề này ra bàn thảo ko các mẹ nhỉ? Mình cũng đang mong tin quá.

• 292 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mong là áp dụng luôn vào đầu năm 2009 cho các mẹ và các bé nhờ. Sớm 1 ngày, 1 tuần, 1 tháng thôi là có biết bao nhiêu bà mẹ được nghĩ ngơi thêm 2 tháng, chăm con thoải mái rồi, các chị nhĩ