Mang thai - Chuẩn bị sinh

chế độ ăn uống cho bà bầu 3 tháng cuối ???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 28.9K Lượt đọc
  • 162 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 9/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 8
  • 9
    • 247 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Ui. em mới đi khám chưa siêu âm, BS nghi là con còi, h em đang đợi thứ 5 đi SÂ, e lo quá. Em thì ngày 3 bữa cơm đều, bữa 2 bát. CŨng có hôm ăn hơn, có hôm kém nhưng nói chung là ăn 2 bát/bữa. Lúc nào em đói thì ăn thêm hoa quả. Em ít uốgn sữa có uống thì uống sữa ko đg. Thế mà 31w tăng tận 13kg lận. Bi h 57kg rồi, cứ tuần tăng 1 kg. HU2 chỉ mong là tăng vào cho con chứ em thì ko cần đâu. Lo cho con quá
    • 394 Bài viết

• 787 Được cảm ơn

Đọc thấy các mẹ nó khuyên nhau uống nước dừa nhiều thế. Mình nhớ có đọc 1 bài viết đăng trên báo dân trí hay báo gì lâu quá nên quên. Trên google chắc cũng tìm được đó. Họ khuyên ko nên uống nước dừa mà, vì khi sinh người mẹ dễ bị loãng máu, con sinh ra thì dễ mắc bệnh gì đó. Các mẹ nó nghiên cứu kỹ vụ này nhé! Nghe khuyên là vitamin C thì tốt hơn, ngăn ngừa hắc tố đen cho con.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 299 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thmphp Xem bài viết
    Em cũng ngán cơm, suốt ngày cư thích ăn bún bò, trái cây, chè với uống nước đá suốt, hix
    Em cũng giống chị. Chán cơm thèm bún với sữa với hoa quả. ăn hoa quả với sữa như điên. 4 ngay hêt hộp sữa anmum socola,chưa kể mỗi ngay 4,5 túi sữa tuoi khog đường,nước chanh nữa. Hoa quả thì dao này chẳng có quả gi,em toàn ăn quả mác cọp với ổi,thanh long thui. Cơm ăn sang 2 bát chiều 1 bát
  • Trang 9/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 8
  • 9