Mang thai - Chuẩn bị sinh

Chăn đệm điện có an toàn cho bà bầu không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.95K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 482 Bài viết

• 438 Được cảm ơn

Trong suốt mấy tuần đầu mang thai vì đang là mùa đông nên mình phải dùng chăn điện để sưởi đệm khi ngủ. Chăn được lót dưới 2-3 lớp vải phủ nữa chứ không dùng trực tiếp. Lúc ấy mình cũng quên không để ý là nó có nguy hại gì cho bé không? Hôm nay thấy có Mẹ hỏi về massage điện nên chợt lo lắng.

Mình kiếm thông tin trên mạng về ảnh hưởng của chăn điện với phụ nữ mang thai thì có 2 luồng ý kiến trái ngược nhau. Nơi thì bảo không có nguy hại gì cả. Chỉ chú ý điều chỉnh nhiệt độ thích hợp, không nên để quá nóng sẽ ảnh hưởng đến sự phát triển của thai nhi. Nhưng chỗ khác lại bảo "tuyệt đối không nên sử dụng chăn điện trong 3 tháng đầu" vì sóng điện từ có thể làm ảnh hưởng đến thai nhi.

Mình bắt đầu hoang mang rồi đây. :Thinking:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Lợi ích sinh mổ khiến mẹ bầu mê mẩn hơn sinh thường

Nếu chọn đẻ thường mẹ bầu sẽ phải chờ đợi những cơn đau đẻ từ 2-3 tuần trước ngày dự sinh, chuẩn bị...

• Một số loại mặt nạ sáng da, an toàn cho bà bầu

Mặt nạ khoai tây: Chứa lycopene giúp làm mờ vết thâm, làm da mềm, sáng tự nhiên. - Hướng dẫn: Rửa sạch một củ khoai tây sống (để cả vỏ), nghiền mịn, bọc vào khăn mỏng đắp lên mặt. 15 phút sau rửa lại mặt với nước sạch. Mặt nạ dâu tây: Rất phù hợp với làn da dầu. - Hướng dẫn: Nghiền nát 4-6 quả...

• Vợ tôi ốm nghén

Sáng nay lên mạng đọc linh tinh, vô tình trúng bài này. Anh này thương vợ cực kỳ, thấy dễ thương gì...

• sử dụng thuốc an toàn cho bà bầu

mình có thai (theo kết quả siêu âm) được 4 tuần 3 ngày nhưng tính theo chu kì thì phải hơn 7 tuần rồi. bên cạnhnddos, cứ hôm nào mìnhvddi nhiều, làm nhiều, bị xóc ổ gà trên đường nhiều là y rằng hôm ấy bịbra huyết (ít thôi). bác sĩ họ bảo như thế là mình phải theo dõi kĩ cái thai này vì sức khỏe ko...

• Bán Chung cư Times City 75m2,86m2,87m2,110m2 giá rẻ

Bán Chung cư Times City 75m2,86m2,87m2,110m2 giá rẻ Tôi đang có một số căn hộ Chung cư Times...

• 9,757 Bài viết

• 1,723 Được cảm ơn

theo mình thì trong thời gian mang thai ko nên sử dụng chăn điện,vì sẽ ảnh hưởng tới thai nhi và ssự phát triển của em bé,ở hàn quốc vào mùa lạnh thì hầu như nhà nào cũng dùng chăn điện nhưng phụ nữ mang thai thì ko dùng chỉ nằm trong phòng có đệm và bật sưởi nền thôi.mình cũng đang ở hàn và cũng ko dùng chăn điện sợ ảnh hưởng tới con.chăn điện thì ấm thật nhưng sử dụng nhiều cũng rất hại người bạn ạ,kể cả người ko mang thai
    • 482 Bài viết

• 438 Được cảm ơn

Hic, tính ra mình đã dùng chăn điện vài năm trước khi có thai và gần như là suốt 3 tháng đầu rồi. Bây giờ lòng dạ đang lo lắng vô cùng.
    • 216 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Theo mình thì bạn không nên lo lắng vì lo lắng sẽ ảnh hưởng đến em bé. Bạn nên tạm dừng không dùng chăn điện nữa thôi. Mình đã từng nằm chăn điện và nhìn cấu tạo bên trong của chăn điện rồi. Bạn sờ vào luồng điện thậm chí không giật vì điện áp rất nhỏ. Thực ra nếu không nằm chăn điện thì xung quanh bạn cũng có rất nhiều thứ có thể ảnh hưởng giống kiểu chăn điện, ví dụ cột thu phát sóng gần nhà, các đồ dùng sử dụng điện liên tục, wifi… nên bạn không phải lo lắng đâu.
    • 482 Bài viết

• 438 Được cảm ơn

Hôm nay mình đi khám thai định kỳ tiện thể hỏi bác sĩ về vụ chăn điện. Bác sĩ bảo không có vấn đề gì đâu. Phù may quá, yên tâm được phần nào. Nói thế nhưng chắc không dám dùng lại nữa. Mà bây giờ trời đã sang Xuân nên không phải lo lắng vụ sưởi này nữa.

Cám ơn tư vấn của các Mẹ nhiều lắm.:LoveStruc:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lao_xao Xem bài viết
    Trong suốt mấy tuần đầu mang thai vì đang là mùa đông nên mình phải dùng chăn điện để sưởi đệm khi ngủ. Chăn được lót dưới 2-3 lớp vải phủ nữa chứ không dùng trực tiếp. Lúc ấy mình cũng quên không để ý là nó có nguy hại gì cho bé không? Hôm nay thấy có Mẹ hỏi về massage điện nên chợt lo lắng.

Mình kiếm thông tin trên mạng về ảnh hưởng của chăn điện với phụ nữ mang thai thì có 2 luồng ý kiến trái ngược nhau. Nơi thì bảo không có nguy hại gì cả. Chỉ chú ý điều chỉnh nhiệt độ thích hợp, không nên để quá nóng sẽ ảnh hưởng đến sự phát triển của thai nhi. Nhưng chỗ khác lại bảo "tuyệt đối không nên sử dụng chăn điện trong 3 tháng đầu" vì sóng điện từ có thể làm ảnh hưởng đến thai nhi.

Mình bắt đầu hoang mang rồi đây. :Thinking:
    Những sợi dây nằm trong chăn không phải là dây điện đâu, nó chỉ là dây đốt nóng nên ko hề có sóng điện từ. Còn nhiệt độ thì chỉ nên để lúc đầu 50 -60 rồi sau đó nó tự ngắt về 40 độ thôi. mình dùng cái chăn nhật dùng thích lắm. có video quảng cáo cho mẹ nó coi nè: http://www.youtube.com/watch?v=RrhNMGOm0qk
    mình cũng mua ở chỗ quảng cáo trên video luôn đấy. dùng loại này nên dùng hàng ngon 1 chút cho an toàn, sợ nhất mấy hàng trung quốc trôi nổi, ko có ai quản lý đc về chất lượng thế nào.
    • 966 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

mình nghĩ cũng k sao, nếu an toàn thì bật trước 15' rôi tắt đi vào nằm cũng ấm mà
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhphuong13 Xem bài viết
    mình nghĩ cũng k sao, nếu an toàn thì bật trước 15' rôi tắt đi vào nằm cũng ấm mà
    như thế thì ko có tác dụng đâu mẹ nó, mẹ nó cứ cắm qua đêm cũng đc à. thấy video quảng cáo sẽ tự điều chỉnh nhiệt độ phù hợp với cơ thể mà. mình đang dùng cái shinil của hàn quốc ko có chức năng đấy nhưng cũng ấm, tối để khoảng 36 độ là thoải mái đến sáng rồi, nó ấm từ từ nên càng nằm càng ấm.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ôi, chăn điện Hàn Quốc, đệm điện Hàn Quốc hay các nước khác đều đã được kiểm nghiệm và chứng minh an toàn nhé! Không hại gì, nếu mẹ nó mang bầu thì nên tránh xa điện thoại thôi
    • 1,435 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duyenandien Xem bài viết
    Ôi, chăn điện Hàn Quốc, đệm điện Hàn Quốc hay các nước khác đều đã được kiểm nghiệm và chứng minh an toàn nhé! Không hại gì, nếu mẹ nó mang bầu thì nên tránh xa điện thoại thôi
    Làm sao mà tránh xa điện thoại được hả mẹ nó?
    Em nghĩ là cách bật nóng 1 lúc rồi tắt đi là dùng an toàn đó mẹ nó ạ