• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Chăm sóc da bị mụn khi mang thai

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 52.2K Lượt đọc
  • 183 Trả lời

• 80 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hi các chị!
    Em mới có em bé được 7 tuần mà mặt em bị mọc mụn trông xấu lắm, chị nào biết cách nào để hết mụn chỉ giúp em với ops:. Em ăn nhiều hoa quả mà vẫn không giảm được mâý, buồn quá. Em thấy nhiều người mang thai trong da mặt đẹp lắm, thế mà trông em thì chán qúa
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 68 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có bầu mà trông không đẹp như trước thì là bé trai đó. Vô tư đi.
    Con là tất cả
    Hải Phòng thân yêu :1:
    • 68 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nói vây thôi chứ , ai mà không thích mình đẹp kể cả khi mang bầu , Minh nghe nói ăn nhiều rau uông nhiều nước , nhất là nước hoa quả thì sẽ đỡ đi phần nào. Có thể khi biết mình mang bầu nhiều bà mẹ quá lo cho viêc tẩm bổ cũng sẽ dẫn đến việc .
    Xin lỗi mình sẽ quay lại vấn đề này sau .(computer ngừng để sửa không rõ vì sao man hinh cư nhảy liên tụchoa ca mắt
    Con là tất cả
    • 80 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em sẽ cố gắng ăn nhiều hoa quả mát xem mặt có đỡ không, nếu cứ mọc mụn thế này thì trông xấu lắm. Còn chuyện sinh con gái hay con trai thì em chưa nghĩ đến, em chỉ mong sinh được một em bé mạnh khoẻ là tốt lắm rồi. Ah, em bé nhà chị mấy tháng rồi ah, bé trông kháu quá.
    • 68 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn Bạn Hà , Bé Chít nhà minh được gần sáu tháng Bé nặng 8.1 Kg rồi . Khi mang bầu bé mình ăn rất nhiều hoa quả , và đồ mát uống nhiều nước nên không bị mụn ở mặt . Có lẽ bạn nên uống nhiều nước vào , nước cũng giúp cơ thể lọc các chất độc tố , nhưng không được nhịn tiểu đâu không thì dễ bị phù đó. Nếu không đỡ cũng không sao đâu , có một chị ở cơ quan mình khi mang bầu còn bị phù ngay từ những ngày đầu tiên , chưa thấy bụng nhưng đã thấy chiéc mũi to như quả cà chua ở giưa mặt rồi , nhưng đẻ xong rồi lai xinh như thường, đừng strees quá .
    Chúc bạn vui vẻ , cho bé khi ra đời lúc nào mặt cũng tươi giông như Chít.
    Con là tất cả
    • 948 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Hà ơi, đó là do nội tiết tố thay đổi khi có bầu, nên mỗi người mỗi khác, có người có bầu thì đẹp hơn bình thường, da dẻ căng mịn, hồng hào, có người thì lại mặt bị nám, bị mụn bọc, mụn cám..... đành phải chịu.... chờ đến khi đẻ xong thì mọi chuyện sẽ trở lại như xưa!!! Tạm thời Hà cứ làm theo mẹ Chít bày đấy, uống nước nhiều vào biết đâu cũng sẽ cải thiện được thì tốt!
    MBKB (T/P HCM)
    • 1,939 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Mẹ AnhChit ơi, Tít nhà mình kém nhà bạn có 1 ngày mà vẫn chưa được 8kg, chán quá (nỗi buồn ko bao giờ nguôi ) , nhưng Tít nhà mình sinh ra nhỏ xíu thôi, 2.8 kg.

Đúng rồi đó Vân Hà ơi, có bầu nên nội tiết thay đổi, như Tigon ngày trước có mang Tít ai cũng khen xinh ops:. Nhưng cũng có thể qua 3 tháng đầu da mặt bạn sẽ trở lại bình thường. Đừng lo lắng quá...mặt càng mụn đấy
    • 179 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Hà ơi
    Hà đừng than nhiều, hồi đó mẹ Aca khi có thai tình trạng da mặt cũng kinh khủng lắm, đi khám da liễu bác sĩ cũng chịu thua luôn, họ bảo do thay đổi nội tiết tố khi mang thai, nhất là mang thai bé trai thì thường hay vậy. Mình hồi đó không chỉ bị trên mặt mà trên lưng cũng nổi mụn đầy luôn, chán ghê lắm nhưng nghe mọi người an ủi thế nên cũng an tâm. Sau khi sinh xong mình uống một đợt thuốc bắc thì thấy đỡ hẳn, da mặt bây giờ còn đẹp hơn thời con gái đó. Chúc Hà an tâm mà dưỡng thai nhé !
    Mẹ Aca
    • 80 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Moi nguoi cho em nhieu loi khuyen lam em cam dong qua, em cung co gang an mat nhieu de cho mat do mun em cung thay mat ko moc len nhieu nhu truoc nua. Cac chi cho em nhieu loi khuyen bo ich qua, em cam on cac chi nhieu lam
    • 496 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

chả bù cho mình khi mang bầu da rõ đẹp nhưng sinh xong thì lại xấu. Có lẽ vì bé quấy quá phải thức đêm nhiều

Bé Tít xinh gái quá mẹ Tít nhỉ.? Carrot sinh sau Tit 8 ngày mà bây giờ cũng chỉ được có 7.7kg thôi. Cao 65cm. Lùn giống mẹ.
    Tiền ơi! Ngươi ở đâu?
    • 474 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Có người mang bầu đẹp ra, có người lại không đẹp ra. Mình nói không đẹp ra vì không phải là xấu đi. Phụ nữ, ai cũng đẹp hết. Mình cứ tự hào vậy đi !

Mà cái sự thay đổi đó ít nhiều phản ánh qua làn da. Da có mụn chưa hết đâu, mai mốt tự nhiên cái mũi của mình lại sưng to lên, môi lại còn nở to ra nữa kìa, mặc đầm không cẩn thận lại còn thấy nhô nhô ra cái rún lòi nữa. Ghê không?

Nhưng yên tâm đi, mọi sự thay đổi đó đều chứng tỏ bé của bạn đang lớn lên từng ngày. Đến lúc không thấy cái bụng của mình to như người ta hay chân tay của mình phù lên như người ta thì lại lo.

Vấn đề cần care nhất là ăn uống và nghỉ ngơi. Bạn cứ yên tâm đi nhé.

(Mushroom lúc có bầu da trắng trẻo, hai má và gót chân lúc nào cũng hồng hào, tóc cũng trở nên mượt hơn... nhưng không thích đâu vì người ta nói mẹ có bầu mà đẹp thì con sau này vô duyên. Thôi thì mình chịu xấu một chút để con mình có duyên vậy !)
    Giang Huong
    (26/12/2002)
    • 80 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị mê tín thế, em nghĩ là khi mang bầu mà xinh thì càng tốt chứ không phải là sinh con ra sẽ vô duyên đâu , em bé nhà chị trông xinh quá cơ, nhìn các bé trên này làm em cứ thích minh có một bé gái xinh xắn , mua nhiều đồ cho em bé măc.
    • 68 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Carrot cười tươi thế còn gì , lớn lên các chàng lại mê tít chứ lị. . Còn chuyện bé có lùn không còn chưa biết được đâu . Các Bé chỉ nhỉnh hơn nhau chút xíu thôi , các mẹ không phải bân tâm nhiều về việc con mình ít cân hơn bé khác đâu. Mẹ Tigon nuôi bé Tit khéo thế con gái bụ bẫm xinh quá ( trộm vía) .

Hà ơi, thích con gái nhưng phu quân có thích giống bạn không ?.
    Con là tất cả
    • 379 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Gửi các bà mẹ,
    Từ khi mình có bầu thì trứng cá bắt đầu tấn công :evil: chẳng những ở mặt mà cả ở lưng nữa, mà trước đây chẳng bao giờ mình bị trứng cá ở lưng cả. Các bà mẹ có kinh nghiệm gì trong việc đẩy lùi trứng cá thì chỉ cho mình với. Cảm ơn nhiều nha.
    • 18,631 Bài viết

• 11,470 Được cảm ơn

Chị mongto ơi, k sao đâu do phản ứng với thai kỳ đó mà...mụn trứng cá còn đỡ hơn là bị nám đó...có người bị nám sinh xong k khỏi nữa đó...có người còn bị ngứa nữa...đủ kiểu hết...
    Hy sinh vì con mà....
    Nói vậy thôi chứ theo em chị bôi các thuốc trị mụn k ảnh hưởng gì đến bé đâu vì là thuốc ngoài da như oxy 10 , panoxy....tùy loại nào chị hợp.
    Nhưng mụn trứng cá thì chắc sinh xong sẽ hết thôi. Nếu k an tâm chị dùng các loại thiên nhiên ấy như rửa mặt = nước vo gạo , rửa mặt sạch = nước thường xuyên và cả chăm sóc da mặt nữa vì có bầu cũng cần phải đẹp mà....
    Hoặc là chị đắp dưa leo cũng làm mát da mặt nữa đó....nếu hợp chị có thể đắp khoai tây, sữa tươi....
    Chúc chị vui khoẻ và luôn đẹp....
    • 18,631 Bài viết

• 11,470 Được cảm ơn

Hãy thực hiện tại nhà các mẹo nhỏ dưới đây, các nốt mụn trứng cá sẽ không còn là “cơn ác mộng” đối với bạn. Làn da sẽ lấy lại vẻ sạch sẽ tươi sáng thuở trước.

Cách thứ nhất

Chuẩn bị 1 thìa baking soda và nửa lít nước ấm. Rửa sạch tay bằng xà bông. Dùng sữa tẩy trang để lấy đi mỹ phẩm và những chất bẩn trên da mặt. Nhúng bông vào nước tonic rồi lau lại mặt một lần nữa.

Hòa baking soda vào nước ấm. Lấy hai miếng bông khô đắp lên mặt. Tiếp đó, nhúng hai miếng vải cotton vào dung dịch, đắp lên mặt. Để nguyên trong vòng 5 phút, baking soda sẽ thẩm thấu vào những lỗ chân lông và làm các mụn đầu đen trở nên mềm hơn. Vệ sinh sạch sẽ dụng cụ lấy mụn và nhẹ nhàng gắp đi các mụn đầu đen. Tiếp đó, bạn đắp mặt nạ dành riêng cho da bị mụn.

Cuối cùng, rửa sạch mặt và thoa kem trị mụn dạng gel hay kem.

Cách thứ hai

Chuẩn bị 1 lá lô hội, 2 thìa cà phê bột cao lanh, 1 thìa cà phê bột gạo, 1 chén sữa tươi không kem, vài giọt tinh dầu và 2 miếng dưa chuột ướp lạnh.

Thấm bông vào sữa tươi để tẩy trang, sau đó rửa sạch mặt. Hòa một thìa cà phê nước với bột gạo cho thật nhuyễn, đắp lên mặt trong vòng 15 phút để lấy đi những tế bào da chết. Rửa sạch mặt và thấm khô bằng khăn sạch. Đổ nước sôi vào bát, nhỏ thêm vài giọt tinh dầu. Để mặt cách bát nước khoảng 20 cm và bắt đầu xông mặt. Thư giãn trong vòng 10 phút.

Bóc sạch vỏ lá lô hội, lấy cùi đem xay hoặc nghiền trộn cùng bột cao lanh. Cho thêm một chút nước để tạo thành hỗn hợp nhuyễn. Đắp mặt trong vòng 15 phút, tránh thoa lên mắt. Đắp miếng dưa chuột lạnh lên mắt trong lúc nằm thư giãn. Cuối cùng, bạn rửa sạch mặt và thoa nước tonic.

• 4,794 Bài viết

• 594 Được cảm ơn

da em hoi chua mang thai dep bao nhieu bay gio lai te hai bay nhieu , mun o dau ma lam the kg biet , so tay len ma cho nao cung thay mun, chan ghe co. Nhung ma em nghe may chi di truoc bao , neu ai mang thai ma mun len cang nhieu thi dung co lo vi con minh se khoe manh hon, con neu mang thai ma da dep cu lang o o thi em be sau nay sinh ra de bi đẹn. Chang biet nhu the co dung kg , nhung ma thoi danh fai tu an ui minh vay , doi sinh xong em be roi " phục hồi nhân phẩm "
    Khi con gái yêu tròn 1 tuổi

• 18,631 Bài viết

• 11,470 Được cảm ơn

Mecuheo ơi , phục hồi da mặt hay là gì í chứ sao lại " phục hồi nhân phẩm " nhỉ....
    Mai mốt sinh xong tha hồ mà làm đẹp nhá.....
    • 4,794 Bài viết

• 594 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NGUYÊN KIÊN
    Mecuheo ơi , phục hồi da mặt hay là gì í chứ sao lại " phục hồi nhân phẩm " nhỉ....
    Mai mốt sinh xong tha hồ mà làm đẹp nhá.....
    NGUYEN KIEN <===== bác cứ làm mẹ cháu mắc cỡ ops:
    Khi con gái yêu tròn 1 tuổi

• 863 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Bị trứng cá trong thời kỳ mang thai thường là do thay đổi nội tiết tố. Theo mình thì chỉ nên rửa mặt sạch mà thôi. Tuyệt đối không nặn mụn vì có thể gây nhiểm trùng => rất nguy hiểm và phải dùng kháng sinh=> không tốt cho baby. Nếu muốn dùng thuốc phải có chỉ dẫn của bác sĩ, không được tự ý mua thuốc về bôi. Rất nhiều loại thuốc chữa trứng cá có thành phần nào đó (mình đọc mà không nhớ chính xác) gây hại cho thai nhi. Thuốc thẩm thấu qua da cũng tác hại chẳng kém gì uống cả vì nó cũng vào máu.