• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Chậm kinh nguyệt 2 tuần liệu có thai ko?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 14K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi và giải đáp giúp em với nhé. Em bị chậm kinh mất 2 tuần rồi, ngay sau ngày chậm kinh thứ 4 của kỳ kinh nguyệt em đã mua que thử nhưng ko thấy có thai, từ lần đấy em thử 2 lần nữa vẫn chỉ 1 vạch. Vậy là sao hả các mẹ?

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn ơi mình cũng đang trong tình trạng như bạn. Mình chậm kinh 13 ngày rùi mà thử que vẫn 1 vạch, chả bít thế nào cả. Thấy có người bảo đi xét nghiệm máu mà cũng chưa bít thế nào.

• 21 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Nói chung chậm kinh có thể do nhiều lý do lắm, theo kiến thức của mình thì chậm kinh có thể do mình uống thuốc gì đó, hoặc tập 1 môn thể dục nào đấy( mới tập). Giống mình nè, tháng đầu tập yoga chậm mất 10 ngày liền, cứ tưởng có bầu, hehe.

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecubin12006 Xem bài viết
    Nói chung chậm kinh có thể do nhiều lý do lắm, theo kiến thức của mình thì chậm kinh có thể do mình uống thuốc gì đó, hoặc tập 1 môn thể dục nào đấy( mới tập). Giống mình nè, tháng đầu tập yoga chậm mất 10 ngày liền, cứ tưởng có bầu, hehe.
    Mình không có uống thuốc gì cả bạn ạ, cũng không tham gia tập môn thể dục nào thế nên mới phải suy ngĩ

• 44 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Có lẽ là ro bạn bị rối loạn kinh nguyệt rồi, trước mình cũng bị chậm 20 ngày thử mất cả chục que thử đủ loại mà vẫn một vạch, mình đi khám bác sỹ bảo rồi loạn kinh nguyệt cho thuốc về uống có kinh luôn.

• 103 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ có thể do cơ thể bạn nên mới chậm kinh. Như mình trước khi có bầu, cũng bị trễ liền 2 tuần, cứ chắc mẩm là bầu rồi, cuối cùng vẫn thấy nó về. Mình nghĩ việc mong quá, suy nghĩ quá cũng có thể khiến cơ thể có báo giả + trễ kinh đấy. Nhưng cũng biết đâu đc, nếu ko muốn chờ, muốn chắc chắn ngay thì bạn có thể đi thử máu mà

• 397 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Em nghĩ tốt nhất chị nên đi xn máu để biết chính xác có thai hay ko. Vì như trường hợp của em, chậm 3 tuần thử mới thấy lên 2 vạch nhưng cuối cùng thai lại có vấn đề, ko giữ được. Về sau khi tìm hiểu kĩ thì chậm kinh lâu thử mà ko lên thì có thể là RLKN, hoặc có bầu nhưng thai yếu nên nồng độ HCG trong nước tiểu thấp ko đủ lên 2v. Chị cứ thử máu đi là yên tâm nhất nhé
    15.10 : KKC (ck 34 ngày)
    17.11 : thử QT 2v (bé yêu đã về thật bất ngờ)
    3.12 : CRL 4.3 mm, nhịp tim 115l/p
    10.12: CRL 9.9 mm, nhịp tim 152l/p
    18.12: CRL 16.6 mm
    25.12: CRL 25.7 mm, nhịp tim 176l/p, bé yêu 9w2d

• 56 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Bạn ơi, mình chậm 7 hôm cũng nôn nóng + hy vọng có bé . Thử nhiều que rùi toàn 1v nhưng chưa thấy QKD thì cứ hy vọng. Hôm qua đang định đi thử máu thì ôi thôi dính chưởng luôn. Đang bị QKD nè. Bạn có dấu hiệu gì của bầu bí ko? tốt nhất bạn đi thử máu đi, nếu kq chưa có thai thì đến bs cho ra kinh để bắt đầu cky mới nhé.
    2 tháng nay mình đều bị chậm 1 tuần thành ra vòng kinh dài quá mình đang tính đi khám xin thuốc điều hòa kn đây. Bạn cứ thmai đi nhé đừng suy nghĩ lo lắng gì nhiều. Chúc bạn tháng mới thành công mới, sớm đón được rồng con nha

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cảm ơn các mẹ đã tận tình chỉ bảo, chắc em phải sắp xếp cv để đi thử máu như lời các mẹ rồi, còn triệu chứng lạ thì dạo này em hay bị đau âm ỉ bụng khu vực quanh rốn, nhiều lúc chân tay bủn rủn chả muốn làm gì.hic

• 40 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cũng chậm kinh 13 ngày rồi,thử que 2 lần đều 1 vạch,đi siêu âm cũng ko thấy thai,mà vợ chồng em đang rất mong có bé.Buồn quá đi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2