• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Chậm kinh mấy ngày thì có thai

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 59.2K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em chậm kinh đến hôm nay là đúng 5 ngày rồi, sáng nay em có dùng que thử nhưng chỉ có 1v, thấy thất vọng quá các mẹ ơi. Vợ chồng em để thả 4 tháng rồi mà không có gì. Thời gian gần đây, em thấy ngực căng và đau rất nhiều, cứ đêm đêm là bụng có hiện tượng đau âm ỉ, thỉnh thoảng em có cảm giác buồn nôn, người mệt mỏi kèm đi tiểu nhiều. Em lo quá, nếu không có thai thì hiện tượng của em có bị bệnh gì không ạ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 227 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Bạn để thêm mấy ngày nữa rồi hãy thử que lại xem sao.Mình cũng như bạn,cưới 5 tháng mới có em bé.Nhưng mình phải kiêng mất 2 tháng vì tiêm Rubella hơi muộn.Sau đó thả 3 tháng thì đến tháng thứ 3 là có.Cảm giác lúc này chắc bạn đang hồi hộp và có phần căng thẳng lắm phải không?Dấu hiệu của bạn như thế khả năng là bạn có bầu rùi đấy.Nếu muốn biết chính xác thì bạn ra các phòng khám tư làm xét nghiệm máu là biết luôn.Chứ nhiều khi que thử thai cũng không chính xác đâu.Mình cũng làm thế khi mà chưa chậm kinh ngày nào (cũng vì mong con yêu quá ý mà.....Chúc bạn sớm có tin vui.Nếu đúng thì lên chia sẻ để mọi người chúc mừng nhé.Tặng hoa khích lệ bạn....rose...rose....rose.....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 510 Bài viết

• 501 Được cảm ơn

Có thể bạn đã có thai rồi đó,bạn ráng chờ thêm vài ngày nữa rồi thử que lại. Hôm trước mình trễ kinh 2 ngày thử que là có rồi, nhưng không phải ai cũng giống nhau đâu.
    • 260 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Có khi bạn suy nghĩ nhiều quá cũng bị rối loạn chu kỳ ấy bạn ạ... nên cứ giữ phong độ thoải mái đi
    • 433 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Thường thì chậm đến ngày thứ 5 thử là lên vạch rồi,bạn đừng sốt ruột quá,rồi em bé sẽ đến với mình thôi
    • 435 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

Mình chậm 3 ngàu là đã lên rồi.nếu nghi ngờ bạn đi xét nghiệm máu.ko thì cứ chờ đi..nếu đau bụng thì phải để ý nhé... Ko là ngoài dạ con thì khổ?
    • 217 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Bạn cứ để chờ thêm vài ngày nữa rồi thử lại xem sao, hoặc chắc nhất là đi xét nghiệm máu mình nghe nói xét nghiệm máu là chính xác nhất. Hồi mình cưới tháng 12 đến tháng 1 là có liền á, trễ kinh 2 ngày mình mua que về thử thấy 2 vạch đậm, trước khi thử que mình cảm thấy ngực căng và đau đầu ti nhiều, giờ thai được 38 tuần rồi, đang chờ đón con yêu, hihi. Chúc bạn mau thấy 2 vạch^^
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cảm ơn bạn nhiều nhé, lo qá ạ
    • 176 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Mình trể kinh cả 2 tuần mới thấy 2 vạch đấy mẹ nó ạ.
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình vẫn chưa dám dùng que thử, đến giờ chậm 2t rồi vẫn chưa thấy kinh. Nhưng mình lại không thấy đau ngực nữa, chẳng biết ntn các mẹ ạ
    • 107 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Mẹ nó thế nào rồi. Mình cũng đang trễ kinh 1 ngày mà thử que chỉ thấy 1 vạch thôi, nhiệt dộ thì vẫn cao tầm 37 độ. nóng ruột quá đi
    • 68 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi stinkybee Xem bài viết
    mình vẫn chưa dám dùng que thử, đến giờ chậm 2t rồi vẫn chưa thấy kinh. Nhưng mình lại không thấy đau ngực nữa, chẳng biết ntn các mẹ ạ
    nhieu luc ban suy nghi den viec co thai nhieu qua nen co cam giac nhu la co thai vay thoi ! ban co gang cho them roi mua que thu - thu vao luc sang som la hieu qua nhat day a !
    • 575 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

B ơi. Kinh của b có đều k. Như m là 28->35 ngày. Thì bác sĩ tính ngày dài nhất. Tức là đến khi khám m mới chậm kinh có 4 ngày thui. Đã lên 2v ở ngày t2 rồi. Vậy nên b chịu khó đợi thêm nhé!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình trễ kinh 3 ngày rồi, mấy ngày nay thấy hơi mệt trong người, bụng đâu râm râm, người thì lúc ấm lúc bình thường, tối hôm qua mình không ngủ được vì tay chân tự nhiên mỏi rã rời. Nhưng ngực mình thì không có dấu hiệu gì hết, không đau mà cũng k thâm quầng. Không biết mình có thai không nữa. Vợ chồng mình đang mong có em bé, tụi mình cưới nhau từ tháng 9 đến giờ, không sử dụng biện pháp tránh thai nào hết. Mong các bạn cho lời khuyên
    • 77 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuytran2505 Xem bài viết
    Mình trễ kinh 3 ngày rồi, mấy ngày nay thấy hơi mệt trong người, bụng đâu râm râm, người thì lúc ấm lúc bình thường, tối hôm qua mình không ngủ được vì tay chân tự nhiên mỏi rã rời. Nhưng ngực mình thì không có dấu hiệu gì hết, không đau mà cũng k thâm quầng. Không biết mình có thai không nữa. Vợ chồng mình đang mong có em bé, tụi mình cưới nhau từ tháng 9 đến giờ, không sử dụng biện pháp tránh thai nào hết. Mong các bạn cho lời khuyên
    Nếu có thai thì chỉ cần trễ kinh 1 hay 2 ngày là lên 2 vạch à, có mẹ thậm chí chưa trễ kinh đã thử que lên rồi. Mình nghĩ chỉ là rối loạn chu kỳ vì bạn tâm lý ngóng chờ wá!

Bạn thử uống VitaminE 400IU xem sao, mình bày cho mấy người rồi (cái này mình cũng được bày lại thôi) 2 vc uống liên tục trong 2 tháng rồi ngưng, nếu đậu thì mừng, ko thì cũng tốt cho da và tóc, lợi cả đôi đường!
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi. Em là lính mới của hội. Các mẹ cho e tham khảo ý kiến với nhé.
    Theo chu kỳ thì hôm nay là ngày đầu tiên của em. Thế nhưng em chẳng thấy có biểu hiện gì của CK cả, ngoại trừ ngực to ra 1 tí.
    Em lại đang rất rất mong con. Em có biểu hiện là: chóng mặt (rất thường xuyên), sợ nghe mùi thức ăn, hay buồn ngủ, bụng dưới thỉnh thoảng lại đau râm ran, tiêu chảy 1 ngày 2 hoặc 3 lần.
    Cách đây 6 ngày, em thử que thì chỉ thấy 1v, hôm nay sa khi ăn sáng xong, em thử lại thì cũng vẫn 1v.
    Có mẹ nào từng gặp trường hợp như em mà vẫn có bầu chưa? Chia sẻ kn cho em với. Mấy hôm nay em chả làm được việc gì. Suốt ngày ngồi nghĩ ngợi, rồi buồn, tủi thân vì mãi vẫn chưa có tin vui.
    Cảm ơn các mẹ nhiều nhé
    • 59 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi talkative_83 Xem bài viết
    Các mẹ ơi. Em là lính mới của hội. Các mẹ cho e tham khảo ý kiến với nhé.
    Theo chu kỳ thì hôm nay là ngày đầu tiên của em. Thế nhưng em chẳng thấy có biểu hiện gì của CK cả, ngoại trừ ngực to ra 1 tí.
    Em lại đang rất rất mong con. Em có biểu hiện là: chóng mặt (rất thường xuyên), sợ nghe mùi thức ăn, hay buồn ngủ, bụng dưới thỉnh thoảng lại đau râm ran, tiêu chảy 1 ngày 2 hoặc 3 lần.
    Cách đây 6 ngày, em thử que thì chỉ thấy 1v, hôm nay sa khi ăn sáng xong, em thử lại thì cũng vẫn 1v.
    Có mẹ nào từng gặp trường hợp như em mà vẫn có bầu chưa? Chia sẻ kn cho em với. Mấy hôm nay em chả làm được việc gì. Suốt ngày ngồi nghĩ ngợi, rồi buồn, tủi thân vì mãi vẫn chưa có tin vui.
    Cảm ơn các mẹ nhiều nhé
    Mình chia sẻ chút kinh nghiệm của mình với bạn nhé:

Thông thường nếu vòng kinh của bạn đều thì chậm 2 ngày là thử que lên 2 vạch rồi, tuy nhiên có những người thì sẽ phải chờ lâu hơn. Thử que thì bạn nên chờ tới khi trễ kinh 2 ngày đổ ra, thử trc đó nhiều khi bạn bầu bí rồi mà cũng chỉ lên đc 1 vạch thôi, vậy nên đừng thử trc tốn công, tốn tiền, thêm lo.

Biểu hiện sớm nhất của việc mang thai rất giống biểu hiện của sắp tới kì kinh nên cũng khá khó phân biệt, cái dễ phân biệt nhất theo mình là nhiệt độ, nếu nhiệt độ cơ thể bạn cao hơn 0.5-0.8 độ so với nhiệt độ bình thường tại ngày kinh nguyệt và sau đó thì khả năng bầu bí là rất lớn. Đó là kinh nghiệm của mình, vì cưới chồng xong nhà mình cũng phải kế hoạch bằng bcs cả năm rưỡi trời, sau đó thả thì tháng đầu rất hi vọng, háo hức, rồi chăm chỉ theo dõi tình hình sk, tưởng rằng có em bé nhưng rồi ko phải, kết luận là dấu hiệu đó đơn thuần giống như sắp tới hành kinh mọi khi thôi. Sau đó tới tháng thứ 3 thì nhà mình có em bé, mình quan sát thấy khác lần trc duy nhất bởi nhiệt độ cơ thể cao hơn , cái đó mình cũng đọc đc ở trên mạng đấy.

Đã lên đây, đa phần mọi ng hoặc là đang mong ngóng có con hoặc là đang có con nên muốn chia sẻ kinh nghiệm. Những chủ đề như dấu hiệu sớm có thai hay mấy ngày chậm kinh thì có thai là những chủ đề rất nhạy cảm, nhiều khi các mẹ mong quá nên là cũng sinh ra lo lắng, rồi nghĩ ngợi nhiều. Sau 1 tháng bị cuốn theo các mẹ ở đây mình nhận ra ko nên thế, nên vui vẻ, bình tĩnh, giữ gìn sk, và nếu muốn tăng khả năng có thai thì bạn nên chọn thời điểm xxx vào quanh ngày trứng rụng (bạn có thể đi soi trứng hay dùng que thử trứng). Chia sẻ thêm là mình có vòng kinh rất đều, chính xác tới ngày luôn nên sau 2 tháng dùng que thử rụng cho biết thì tới tháng thứ 3 nhà mình ko dùng nữa, tuy nhiên có để ý để xxx quanh ngày rụng trứng mà mình theo dõi đc trc đó, thế là tháng thứ 3 thành công đó.

Chúc các mẹ bình an, vui vẻ, sức khỏe nhé. Rồi đâu sẽ có đó thôi, các bạn iên tâm, tránh nghĩ ngợi nhiều nha
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cung cham kinh 5 ngay ne chi ma khong biet co thai k nua, thu que qua troi ma toan 1 vach thoi buon lam huhu...
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em la thanh vien moi tham gia em o mien nam, buon k biet lam sao, duong kinh em deu lam tu luc co chong may thang truoc canh hoai khong dinh bau, chi ho em mach em dung que rung trung em dung thu 1 lan duy nhat the la thang nay em bi tre kinh luon ne em hy vong la co baby roi
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ma tai sao tre kinh 5 ngay roi ma em thu thai chi len 1 vach thoi, hom bua moi tre 3 ngay non nong qua em thu no en 1 vach dam 1 vach mo mung qua troi may hom sau thu lai toan 1 vach thoi em buon qua a
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2