• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Chậm kinh 15 ngày, thai vẫn chưa vào tử cung là sao

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 22.9K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 653 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babylion123 Xem bài viết
    Thường thì thai 5-6 tuần tuổi là thấy tim thai rõ rồi, nhưng tối đa là 8 tuần phải có tim thai. Chứ ko phụ thuộc vào thời điểm thai vào tử cung bạn ah. Nếu bạn vẫn hy vọng thì hãy để thêm 1 tuần nữa, nhưng ko nên kéo dài lâu hơn bạn ah, ảnh hưởng đến sức khỏe của bạn nhiều lắm. Nấu ko may thì coi như mẹ con chưa có duyên, cố gắng vượt qua, 6 tháng sau làm lại nhe ban
    Mình cũng từng trong hoàn cảnh của bạn rồi, cũng níu kéo, cũng hy vọng, nhưng ko thay đổi được, làm thủ thuật xong mình khóc như mưa như gió, mình chưa bào giờ nghĩ rằng sẽ bỏ con vậy ma con lại bỏ mình. 6 tháng sau mình mới làm lại từ đầu, không ngờ bé đã quay trở lại ngay với mình.
    Cố lên nhé, chúc mẹ con bạn bình an
    Mình cũng đã từng trong hoàn cảnh giống bạn. Sau 5 tháng bé đã quay trở lại với mình. Lần này mình phát hiện khá sớm cho có hiện tượng lạ trước ngày có chu kỳ 3 ngày. Mình thử que thì thấy có. Sau khi trể kinh 1 ngày mình đi khám thì siêu âm chưa thấy gì ( thai còn quá nhỏ). Bụng mình lâu lâu cũng đau âm ỉ. Nghe nói là thai di chuyển gì đó. Hôm qua mình bị ra dịch nâu. Lo lắm, nhưng mai mình mới đi khám lại. Hy vọng bé yêu không sao. Các mẹ cố lên! Nghe nói tinh thần quan trọng lắm. Lạc quan lên các mẹ ơi!!!!
    Chúc cả nhà mạnh khỏe!
    • 41 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em chậm kinh 13 ngày rồi,thử 2 lần đều 1 vạch,đi siêu âm cũng ko thấy gì,vợ chồng em đang buồn quá Vì chu kì kinh của em cũng không đều,hồi đầu tháng em thấy đầu ngực có hơi đau tầm 1-2 ngày,em nghĩ sau đấy là KQĐ,nhưng đến bây giờ là 13 ngày rồi vẫn chưa thấy,mà thử thai thì lại 1v,nhưng bây giờ ngực em lại hơi sưng to lên,thi thoảng bụng dưới hơi nhói và lưng hơi mỏi.Liệu em có hi vọng gì ko mấy chị?Em đang buồn lắm
    • 2,719 Bài viết

• 3,760 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeucon89 Xem bài viết
    em chậm kinh 13 ngày rồi,thử 2 lần đều 1 vạch,đi siêu âm cũng ko thấy gì,vợ chồng em đang buồn quá Vì chu kì kinh của em cũng không đều,hồi đầu tháng em thấy đầu ngực có hơi đau tầm 1-2 ngày,em nghĩ sau đấy là KQĐ,nhưng đến bây giờ là 13 ngày rồi vẫn chưa thấy,mà thử thai thì lại 1v,nhưng bây giờ ngực em lại hơi sưng to lên,thi thoảng bụng dưới hơi nhói và lưng hơi mỏi.Liệu em có hi vọng gì ko mấy chị?Em đang buồn lắm
    Sao ko thử máu xem chính xác là có thai ko đã mà đã vội siêu âm làm gì?
    Sóc con của mẹ hay ăn chóng lớn và khỏe mạnh con nhé

Cả nhà chờ đón bé yêu. Bình yên trong bụng mẹ 9th10ng con nhé
    • 41 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Giờ tuy chưa thấy KQĐ nhưng em ko còn dấu hiệu gì là mang thai nữa,chắc là em ko có thật rồi,buồn quá
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chao cac me, minh la thanh vien moi muon vao day de cung chia se
    minh da cham kinh 11 ngay roi, 1 nam nay vong kinh cua minh tuong doi deu, khoang 29-31 ngay. minh da canh trung 3 thang nay roi, thang vua roi minh co dau hieu dau va tuc nguc tu ngay 14/5 va tinh ra se bi vao 25/5 va khi bi thi giam dau nguc cho den khi ket thuc chu ki kinh nguyet. nhung den tan bay gio la 5/6 roi ma minh van chua bi, thi thoang lai thay dau am i o bung duoi va that lung. nhung khong thay dau nguc. vay minh co hy vong co be ko cac me? minh hoang mang qua ko ca dam thu que chi so 1v thoi
    • 1,580 Bài viết

• 2,710 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bichgiao Xem bài viết
    chao cac me, minh la thanh vien moi muon vao day de cung chia se
    minh da cham kinh 11 ngay roi, 1 nam nay vong kinh cua minh tuong doi deu, khoang 29-31 ngay. minh da canh trung 3 thang nay roi, thang vua roi minh co dau hieu dau va tuc nguc tu ngay 14/5 va tinh ra se bi vao 25/5 va khi bi thi giam dau nguc cho den khi ket thuc chu ki kinh nguyet. nhung den tan bay gio la 5/6 roi ma minh van chua bi, thi thoang lai thay dau am i o bung duoi va that lung. nhung khong thay dau nguc. vay minh co hy vong co be ko cac me? minh hoang mang qua ko ca dam thu que chi so 1v thoi
    Ko thử sao biết được bạn ơi, thử que luôn đi nhé.
    Các bạn mong con đừng căng thẳng quá, như vậy góp phần khó thụ thai đấy.
    NB: 3.4; 1m: 4.75; 2m: 6.15; 3m: 7.1; 4m: 7.7(VPQ ); 5m: 8.3; 6m: 8.9; 7m: 9.7; 8m: 10.2 (2 răng cửa hàm dưới); 9m: 10.8kg (3 răng)
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hom nay la ngay cham kinh thu 13 roi, minh vua thu luc sang, that la 'sad" vi co gang het suc ma van khong nhin thay vach thu 2 dau, vay ma chang thay den do xuat hien gi ca. theo cac me thi minh con hi vong khong? crying huuuuuu
    • 587 Bài viết

• 1,099 Được cảm ơn

Chủ Top là mình lại quay lại nè. Cách đây gần 1 năm, mở cái Topic này, mình cũng phải chờ chậm đến 15 ngày mới lên 2v, sau đó 1 tuần đi siêu mới thấy hình ảnh túi ối. Nhưng k may mắn với mình, thai bị lưu khi mới chỉ 7 tuần. Hichic
    Hiện giờ mình cũng đang là ngày thứ 38ck, vẫn chưa thấy QKD đâu, xì troét quá.
    "Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê,Tu Rê Soa Ha "
    • 108 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

sao c biet c bj luu o tuan t7 a.c bi ra mau trc khj bjt thaj luu hay dj sjeu am bsj noj moj bjt ha chj.c co trjeu chung gj trc khj bjt thaj luu ko a.
    • 587 Bài viết

• 1,099 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vunga141183 Xem bài viết
    sao c biet c bj luu o tuan t7 a.c bi ra mau trc khj bjt thaj luu hay dj sjeu am bsj noj moj bjt ha chj.c co trjeu chung gj trc khj bjt thaj luu ko a.
    Mình đi siêu âm mới biết bạn ạ. Hoàn toàn k có 1 biểu hiện j khác (Lúc bầu mình k bị nghén, chỉ bị đau bụng và mỏi lưng thôi). Không bị ra máu. Khi 5t đi siêu âm, bsy nói bình thường, hen 2 tuần sau tái khám. Khi khám lại thì kết luận lưu. Mình k tin, đi thêm 3 chỗ nữa, vào cả bệnh viện PSHN siêu âm thì đều kết luận như vậy. Hic
    • 1,580 Bài viết

• 2,710 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mexuxu1404 Xem bài viết
    Mình đi siêu âm mới biết bạn ạ. Hoàn toàn k có 1 biểu hiện j khác (Lúc bầu mình k bị nghén, chỉ bị đau bụng và mỏi lưng thôi). Không bị ra máu. Khi 5t đi siêu âm, bsy nói bình thường, hen 2 tuần sau tái khám. Khi khám lại thì kết luận lưu. Mình k tin, đi thêm 3 chỗ nữa, vào cả bệnh viện PSHN siêu âm thì đều kết luận như vậy. Hic
    Có thể do nội tiết của mẹ đấy bạn ạ.
    Lần này 2v thì mẹ nó trình bày hết tiền sử của mình rồi bs cho dùng thuốc giữ và dưỡng em bé là OK thôi mà.
    NB: 3.4; 1m: 4.75; 2m: 6.15; 3m: 7.1; 4m: 7.7(VPQ ); 5m: 8.3; 6m: 8.9; 7m: 9.7; 8m: 10.2 (2 răng cửa hàm dưới); 9m: 10.8kg (3 răng)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

huhu sao minh van chua thay em den do xuat hien gi ca, hnay la ngay thu 16 roi, minh chang dam thu nua lai 1v thi chan, ma cung chang thay co bieu hien gi chung to co bau ca. sao lai cham lau the khong biet.
    • 587 Bài viết

• 1,099 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bichgiao Xem bài viết
    huhu sao minh van chua thay em den do xuat hien gi ca, hnay la ngay thu 16 roi, minh chang dam thu nua lai 1v thi chan, ma cung chang thay co bieu hien gi chung to co bau ca. sao lai cham lau the khong biet.
    Thử máu là biết kết quả chính xác liền ấy ơi. Liều 1 lần đi xem sao.
    • 1,338 Bài viết

• 1,778 Được cảm ơn

Mình cũng vòng kinh 28 ngày, tháng này chậm kinh 10 ngày. Mình thử lên 1 vạnh đậm, 1 vạch mờ. Xét nghiệm máu ở viện C là HCG 138. Nhưng siêu âm thì không thấy túi ối trong tử cung. Hằng ngày mình lại bị ra máu nữa. Bây giờ, mình đã xin nghỉ làm 1 tuần để nằm ở nhà an dưỡng thì thấy máu ra loãng và ít hơn. Mình lo lắng quá. Có ai giống mình không a? Hãy chia sẻ với mình hiện tượng của mình với. Mình rất mong có con. Bây giờ đầu óc mình căng như dây đàn vậy. Chết mất.
    Thôi, tớ không kí đâu.
    • 65 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Em chúc các chj may mắn, mẹ tròn con vuông ạ! Đừng lo wá ah sức khỏe nhe chị!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi trankimanh87; 29/08/2012 vào lúc 08:29 PM.
    • 596 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meo_beo2208 Xem bài viết
    Mình cũng vòng kinh 28 ngày, tháng này chậm kinh 10 ngày. Mình thử lên 1 vạnh đậm, 1 vạch mờ. Xét nghiệm máu ở viện C là HCG 138. Nhưng siêu âm thì không thấy túi ối trong tử cung. Hằng ngày mình lại bị ra máu nữa. Bây giờ, mình đã xin nghỉ làm 1 tuần để nằm ở nhà an dưỡng thì thấy máu ra loãng và ít hơn. Mình lo lắng quá. Có ai giống mình không a? Hãy chia sẻ với mình hiện tượng của mình với. Mình rất mong có con. Bây giờ đầu óc mình căng như dây đàn vậy. Chết mất.
    Bạn ơi gặp bsi sản khoa ngay để bs cho thuốc dùng nhé, chúc bạn bình an!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ giúp em với. Em chậm kinh 15 ngày. mua que thử thì ố 1v rõ còn bên dưới bị lem. em mang ra tiệm thuốc thì người bán thuốc bảo chắc là có rôi.bảo e mua que khác về thử lại nhưng vẫn bị như vậy. em ra siêu âm bsix bảo tử cung sạch chưa có thai. Hôm nay là 17 ngày rồi mà e vẫn chưa có KN. Mà e cũng không có biểu hiện j cả. Khi nào ngồi nhiều e thấy rất đau lưng. thỉnh thoảng ngực cũng hơi đau 1 chút. ma khí hư của em ra nhiều lắm. Gia đình em ai cũng mong có bé lắm rồi. vậy mà ...hix. em cũng không dám mua que thử nữa. sợ không có thật thì buồn lắm. VC e cưới cũng được 2 năm rồi mà vẫn chưa có bé. Các mẹ tư vấn giúp em với nhé. em cảm ơn các mẹ nhiều ạ.
    • 19,205 Bài viết

• 4,788 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duongthu89 Xem bài viết
    Các mẹ giúp em với. Em chậm kinh 15 ngày. mua que thử thì ố 1v rõ còn bên dưới bị lem. em mang ra tiệm thuốc thì người bán thuốc bảo chắc là có rôi.bảo e mua que khác về thử lại nhưng vẫn bị như vậy. em ra siêu âm bsix bảo tử cung sạch chưa có thai. Hôm nay là 17 ngày rồi mà e vẫn chưa có KN. Mà e cũng không có biểu hiện j cả. Khi nào ngồi nhiều e thấy rất đau lưng. thỉnh thoảng ngực cũng hơi đau 1 chút. ma khí hư của em ra nhiều lắm. Gia đình em ai cũng mong có bé lắm rồi. vậy mà ...hix. em cũng không dám mua que thử nữa. sợ không có thật thì buồn lắm. VC e cưới cũng được 2 năm rồi mà vẫn chưa có bé. Các mẹ tư vấn giúp em với nhé. em cảm ơn các mẹ nhiều ạ.
    E kô dám thử que hay đi thử máu thì biết tư vấn gì cho e đây
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cac chi oi. Em moi 21 tuoi thoi nhung em mong em be lam. May chi giup tl gium em 1 vai thac Mac voi. Chu ky cua em deu ..26 ngay..chu ky cuoi cua em la 9/9 ..thang nay la thang dau tien em Tre kinh khi Tre 3 ngày đầu em không để ý va qh vs chồng..tren thêm 2 ngay nua thi khuya hôm đó em co ra 1 chut máu loang đỏ tuoi..em tưởng toi ngay Kinh nhung đến sang thi ra Mọt chut máu giong ky kinh nen em khong them thử que nua.. Đến trưa khong thấy ra nua thi em thử que va len 2 vach..vach t2 cung ro nhung k đậm lắm.đến chieu em di kham bs thi bs Sieu am khong thay gi ca..xet nghiem mau thi co thai..beta 157 gi do em k nho nua..bs kiem tra thi noi em bi bang huyet..phai duong thai vi thai yeu roi cho em uong thuoc chich thuoc duong thai..hen 1tuan sau tai kham...do em non nao qua nen Tre kinh them 4 ngay nua tong cong la em moi Tre kinh 9 ngay thi em di bs Chi..Bs Sieu am đầu do thi noi em BTP co nang echo bo ro DK 8mm..khong ro túi thai..niem Mac day 14mm hay 16mm em cung k nho nua..roi bs con noi mieng vs em la so bi TNTC..ma Hinh nhu Sieu am chua thay thai trong TC hay sao y..huhu...may chi giup em vs nhu vay em co bi gi khong. Em co thai khong. Va toi bay h thi em dc may tuan thai roi a...
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2