Mang thai - Chuẩn bị sinh

Chậm kinh 15 ngày, thai vẫn chưa vào tử cung là sao

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 19.3K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 588 Bài viết

• 1,097 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, e đang rối bời lo lắng.
    Chu kỳ kinh của e không đều (22-35 ngày). Ngày đầu tiên CK cuối: 14/07, ngày 28/08 thử QT: 1 vạch đậm, 1 vạch mờ (nhưng vẫn nhìn thấy rõ ngay). Em thử cả 2 que đều giống y như vậy. Ngày 29/08 (45 ngày kể từ ngày đầu tiên QKĐ cuối): e đi siêu âm bụng, thai vẫn chưa về tử cung. Em thường bị đau bụng dưới âm ỉ, mỏi lưng, không bị ra dịch huyết j cả.
    Các mẹ ơi, e đang lo sợ bị TNTC lắm, huhu. Vì nếu tính từ ngày đầu tiên của QKĐ, thì thai đc 6 tuần rồi mà, sao vẫn chưa về tử cung? 2 hnay e lo lắng, bồn chồn k ngủ đc. Có mẹ nào trường hợp tương tự như e mà thai vẫn an toàn không ạ? Các mẹ tư vấn, lên dây cót tinh thần giúp e với. huhu. Em cảm ơn các mẹ nh ạ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mexuxu1404; 29/08/2011 vào lúc 12:58 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 993 Bài viết

• 871 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mexuxu1404 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, e đang rối bời lo lắng.
    Chu kỳ kinh của e không đều (22-35 ngày). Ngày đầu tiên CK cuối: 14/07, ngày 28/08 thử QT: 1 vạch đậm, 1 vạch mờ (nhưng vẫn nhìn thấy rõ ngay). Em thử cả 2 que đều giống y như vậy. Ngày 29/08 (45 ngày kể từ ngày đầu tiên QKĐ cuối): e đi siêu âm bụng, thai vẫn chưa về tử cung. Em thường bị đau bụng dưới âm ỉ, mỏi lưng, không bị ra dịch huyết j cả.
    Các mẹ ơi, e đang lo sợ bị TNTC lắm, huhu. Vì nếu tính từ ngày đầu tiên của QKĐ, thì thai đc 6 tuần rồi mà, sao vẫn chưa về tử cung? 2 hnay e lo lắng, bồn chồn k ngủ đc. Có mẹ nào trường hợp tương tự như e mà thai vẫn an toàn không ạ? Các mẹ tư vấn, lên dây cót tinh thần giúp e với. huhu. Em cảm ơn các mẹ nh ạ
    Mẹ nó đừng lo lắng quá vì chu kì của Mẹ nó không đều nên ngày rụng trứng cũng sẽ bị lệch đi đó đợi thêm 1 tuần nữa Mẹ nó đi siêu âm đầu dò chứ dưới 7 tuần đâu có siêu âm ổ bụng dược đâu ạ.
    Chidlife - thực phấm bổ sung dinh dưỡng cho bé yêu , cao lá chè vằng 7k/gói : Yến : 0123.505.1399
    http://mgod.webtretho.com/forum/f248.../#post27773364
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 138 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Bạn chủ top giống mình hồi đầu nè, chu kì kinh của mình dài, thường là 35 ngày (có tháng dài hơn), mình lấy chuẩn là kì kinh 35 ngày, thế mà bị chậm gần 20 ngày thử cũng chỉ lên 2v mờ, đi khám thai bsi cũng bảo là chưa có túi ối, hẹn 1 tuần sau khám lại, mình cũng lo bị TNTC, nhg khám lại thì e bé đã vào tử cung rồi.
    Hiii, vậy nên bi h mình sắp sinh rồi nè, nhưng ngày dự sinh thì bị lệch nhau gần 1 tháng liền. Mình dự sinh theo kì kinh cuối thì là 16/8, nhưng theo tuổi thai thì tận 12/9 cơ.
    Chị e mình kì kinh dài, ko đều nên ko tính tuổi thai theo ngày rụng trứng đc đâu, ko bik trứng rụng sớm hay muộn mà. Bạn cứ bình tĩnh, giữ tinh thần thoải mái, đừng lo lắng quá nha!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi phuongdtl; 29/08/2011 vào lúc 03:16 PM.

• 588 Bài viết

• 1,097 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Giabao và mẹ Phuongdtl nhiều nhé! Nghe mẹ nó nói vậy, e cũng thấy an tâm rồi ạ. Có lẽ do chu kỳ của em không đều, nên e bé còn nhỏ, chưa vào tử cung rồi. Nhưng chị ơi, chị có bị đau bụng không, kiểu nhói nhói bụng dưới í ạ? E cứ bị đau như vậy suốt thôi? Có ảnh hưởng gì không các chị ơi? E có bầu lần đầu, mong các mẹ tư vấn giúp e với ạ! À, e siêu âm, niêm mạc chỉ dày có 12.5mm thôi các chị à, như thế có phải là mỏng quá không các mẹ ơi
    • 686 Bài viết

• 539 Được cảm ơn

Mình chậm 15 ngày mới lên 2 vạch, và cả 2 tuần sau đi siêu âm mới thấy bé trong tử cung đấy (mình lo tuần nào cũng đi rồi....càng lo lắng thêm

Hi vọng bé sớm về tổ để mẹ yên tâm nè! Chúc mừng 2 vạch của bạn nhé! :Rose::Rose::Rose:

Cảm ơn con yêu đã về với ba mẹ! Bình yên bên mẹ con nhé!
    18/01:Bơ 34 tuần,ĐKLĐ: 8cm, FL:6.3cm, AFI:11, ngôi đầu, papa thì thầm với con suốt thôi :X
    8/12:Bơ 27.5 tuần,ĐKLĐ: 6.8cm, FL:4.9cm( BS khen chân con dài ), Papa có những giấc mơ rất đáng yêu về con!
    6/10: Bơ 18 tuần,ĐKLĐ: 4cm, FL:2.6cm, Papa suốt ngày Give 5 với con, Con đã biết máy rồi đấy
    03/9: [BBơ 12 tuần,DMDG: 1.7mm, Nhịp tim đều 158l/1', CD: 6cm, ĐKLĐ: 2cm, [/B]
    12/8: Thai 9.5 tuần, Tim thai (+), Chiều dài: 24.8mm
    05/8: Thai 7.5 tuần, Tim thai (+), Chiều dài: 14.4mm
    20/7: Túi thai 23mm, thai 6 tuần, có Yolk Sac
    15/7: Túi thai 10.8mm, thai 5 tuần

• 588 Bài viết

• 1,097 Được cảm ơn

Vâng, e cảm ơn mẹ nó nhiều vì động viên e rất kịp thời ạ. Thế là e có thêm niềm tin nữa rùi.Chúc các mẹ luôn vui, các bé luôn khỏe mạnh nhé! Hy vọng nhà mình chỉ toàn niềm vui thôi:Kiss:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,092 Bài viết

• 596 Được cảm ơn

Mẹ nó đừng lo lắng quá ảnh hưởng sk, nghỉ ngơi, bồi dưỡng cho sk tốt và hạn chế đi xa nhé
    • 138 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Hiii, hồi đầu lúc mình mới nghi có bầu cho đến tầm 8,9w j đó, mình cũng hay đau bụng dưới lắm, âm ỉ, khó chịu, hỏi bsi thì bsi bảo là tử cung đang co bóp nên mình bị đau thôi, ko vấn đề j, nghe thế lại thấy vui, dần dần quen ko để ý đến nữa, ko bik nó hết đau từ lúc nào ^^

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 588 Bài viết

• 1,097 Được cảm ơn

Mẹ phuongdtl sắp sinh rồi ạ! Chúc 2 mẹ con nhà mẹ nó mẹ tròn con vuông nhé! Em cũng phấn đấu để khỏe mạnh và về đích an toàn cùng con yêu đây ạ. Mấy hnay, nhờ các mẹ khuyên nên tinh thần e cũng thoải mái hơn nhiều rồi ạ. Em cảm ơn các mẹ nh nhé
    • 155 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

Ui mọi người ơi,kỳ kinh của mình là 28 ngày,không chệch bao giờ,thế mà tháng này chậm kinh 1 tuần rồi mình thử que vẫn 1 vạch căng đét,sốt ruột quá,vẫn không thấy hiện tượng gì khác,thấy các mẹ nói vậy làm mình hy vọng lắm lắm,mong là con về với mình trong tháng này vì mình đang phải chạy đua với thời gian vì tuổi mình quá lớn rồi.Chúc các mẹ luôn vui các bé khỏe và ngoan.
    • 59 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Các chị cho em hỏi sau khi QH xong e đã kê 1 cái gối ở hông rùi nhg lúc vừa bỏ ra 1 cái là Ôi ướt hết cả.... Như vậy thì có khả năng thụ tinh cao ko ạ?
    • 150 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

hic kì kinh e là 28 ngày kì kinh e đều lắm nhưng tháng này bị chậm 2 ngày e thử que đã thấy lên 2 vach 1 đạm 1 nhạt hnay đi siêu âm bsi dặn 1 tuần nữa khám lại nhỏ quá hic
    • 588 Bài viết

• 1,097 Được cảm ơn

Mẹ nó để tuần sau hãy đi khám lại nhé, Vì mới chậm có 2 ngày, thai nhỏ nên chưa thể siêu âm thấy được. Đừng vội đi mà lại lo.
    Chúc mẹ con nhà nó khỏe mạnh, bé về đúng tổ mẹ nhé!
    • 162 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi saplamme123 Xem bài viết
    Các chị cho em hỏi sau khi QH xong e đã kê 1 cái gối ở hông rùi nhg lúc vừa bỏ ra 1 cái là Ôi ướt hết cả.... Như vậy thì có khả năng thụ tinh cao ko ạ?
    Tinh dịch chảy vào bên trong thì dù bạn có kê hay không kê gối thì khi ngồi dậy cũng phải chảy ra ngoài thôi. tinh trùng trong tinh dịch mới là nhân vật chính thụ tinh với trứng. Thụ tinh hay không cũng hên xui bạn ạ. Dù sao cũng chúc bạn may mắn... nhưng cứ để tinh thần thoải mái thì bé sẽ nhanh về với ba mẹ!

Trích dẫn Nguyên văn bởi trung_trang Xem bài viết
    hic kì kinh e là 28 ngày kì kinh e đều lắm nhưng tháng này bị chậm 2 ngày e thử que đã thấy lên 2 vach 1 đạm 1 nhạt hnay đi siêu âm bsi dặn 1 tuần nữa khám lại nhỏ quá hic
    Nếu chu kỳ đều 28 ngày thì trễ kinh 1 tuần hãy đi khám nhé... cứ làm theo lời bác sĩ đã dặn và yên tâm, đừng lo lắng nhe bạn!
    • 59 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Em cám ơn c Bria nhé! Tại tháng trc e bị lỡ rùi nên tháng này fai xúc tiến!
    • 52 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Hu, có me nào giồng mình ko vậy. Mình chậm kinh 16 ngày rùi, tình theo chu kỳ 33 ngày (Chu kỳ kinh của mình lúc 27 lúc 30, 33 ngày), Hômg chậm kinh 3 ngày mình thử thì 1 vạch, chậm 9 ngày thử cũng 1 vạch và đén hôm nay là 16 ngày nữa thì chưa dám thử vì sợ mừng hụt. Mình ko có hiện tượng gì là thai nghén cả ngoài mỗi cái là đầu tí đau khoảng mấy hôm nay thôi.Mình đang mong có Baby quá, mấy hôm nữa là tròn 1 năm ngày cưới rùi. Hix, hix.
    • 9 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Úi, sao hoacomaynhonha giống mình thế. Chu kì kinh của mình không đều vì hồi trước uống thuốc tránh thai trong vòng 4 năm, mới bỏ từ cuối tháng 4. Mình bị ngày 4.6, tiếp theo là 11.7. Từ đó đến giờ không thấy gì hết. Mình cũng thử que thử 3 lần rồi, lần cuối cùng vào ngày 23.8. Thình thoảng thấy trong bụng có gì đấy khác khác, cũng bị đau đầu ti được 1 tuần rồi, nhưng tuần trước thì lại thấy dịch trong suốt màu trắng như là rụng trứng ấy. Chẳng biết thế nào nữa, đang lo mà không dám thử que vì thử nhiều quá rồi tại bác sỹ bảo là chu kì kinh có thể rối loạn từ nửa năm đến 1 năm. Mình cũng đang mong có baby quá mà không biết sao đây!
    • 988 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongbb061879 Xem bài viết
    Phuongdtl ơi, mình cũng giống bạn, lúc đầu bị nghi thai ngoài tử cung vào bv theo dõi thì trễ kinh 7 tuần thai mình mới vào tử cung. Nhưng cho mình hỏi sau khi thai vào tử cung được mấy tuần thì có tim thai. Mình đang rất lo. Ngày 13.8 thai mình mới vào tử cung, ngày 19.8 có túi noãn hoàng, ngày 30.8 đi siêu âm thì kết quả siêu âm: Tử cung trung gian, có túi thai, có phôi thai, chưa có âm vang tim thai. Kết luận thai lưu 7tuần 4 ngày. Mình không tin nên xin bác sĩ giữ lại thêm 1 tuần nữa vì nghĩ thai vào tử cung muộn thế làm sao có tim thai nhanh như những người khác được phải không? Mình khám ở BVPSHN. Rất mong sớm nhận được câu trả lời của bạn. Nếu được cho mình xin số điện thoại của bạn được không? Vì trường hợp của bạn giống của mình quá mà giữ được em bé sắp sinh rồi. Chúc mừng bạn nhé! Mình rất muốn liên lạc với bạn để hỏi kinh nghiệm thường xuyên.
    Thường thì thai 5-6 tuần tuổi là thấy tim thai rõ rồi, nhưng tối đa là 8 tuần phải có tim thai. Chứ ko phụ thuộc vào thời điểm thai vào tử cung bạn ah. Nếu bạn vẫn hy vọng thì hãy để thêm 1 tuần nữa, nhưng ko nên kéo dài lâu hơn bạn ah, ảnh hưởng đến sức khỏe của bạn nhiều lắm. Nấu ko may thì coi như mẹ con chưa có duyên, cố gắng vượt qua, 6 tháng sau làm lại nhe ban
    Mình cũng từng trong hoàn cảnh của bạn rồi, cũng níu kéo, cũng hy vọng, nhưng ko thay đổi được, làm thủ thuật xong mình khóc như mưa như gió, mình chưa bào giờ nghĩ rằng sẽ bỏ con vậy ma con lại bỏ mình. 6 tháng sau mình mới làm lại từ đầu, không ngờ bé đã quay trở lại ngay với mình.
    Cố lên nhé, chúc mẹ con bạn bình an
    • 653 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babylion123 Xem bài viết
    Thường thì thai 5-6 tuần tuổi là thấy tim thai rõ rồi, nhưng tối đa là 8 tuần phải có tim thai. Chứ ko phụ thuộc vào thời điểm thai vào tử cung bạn ah. Nếu bạn vẫn hy vọng thì hãy để thêm 1 tuần nữa, nhưng ko nên kéo dài lâu hơn bạn ah, ảnh hưởng đến sức khỏe của bạn nhiều lắm. Nấu ko may thì coi như mẹ con chưa có duyên, cố gắng vượt qua, 6 tháng sau làm lại nhe ban
    Mình cũng từng trong hoàn cảnh của bạn rồi, cũng níu kéo, cũng hy vọng, nhưng ko thay đổi được, làm thủ thuật xong mình khóc như mưa như gió, mình chưa bào giờ nghĩ rằng sẽ bỏ con vậy ma con lại bỏ mình. 6 tháng sau mình mới làm lại từ đầu, không ngờ bé đã quay trở lại ngay với mình.
    Cố lên nhé, chúc mẹ con bạn bình an
    Mình cũng đã từng trong hoàn cảnh giống bạn. Sau 5 tháng bé đã quay trở lại với mình. Lần này mình phát hiện khá sớm cho có hiện tượng lạ trước ngày có chu kỳ 3 ngày. Mình thử que thì thấy có. Sau khi trể kinh 1 ngày mình đi khám thì siêu âm chưa thấy gì ( thai còn quá nhỏ). Bụng mình lâu lâu cũng đau âm ỉ. Nghe nói là thai di chuyển gì đó. Hôm qua mình bị ra dịch nâu. Lo lắm, nhưng mai mình mới đi khám lại. Hy vọng bé yêu không sao. Các mẹ cố lên! Nghe nói tinh thần quan trọng lắm. Lạc quan lên các mẹ ơi!!!!
    Chúc cả nhà mạnh khỏe!
    • 40 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em chậm kinh 13 ngày rồi,thử 2 lần đều 1 vạch,đi siêu âm cũng ko thấy gì,vợ chồng em đang buồn quá Vì chu kì kinh của em cũng không đều,hồi đầu tháng em thấy đầu ngực có hơi đau tầm 1-2 ngày,em nghĩ sau đấy là KQĐ,nhưng đến bây giờ là 13 ngày rồi vẫn chưa thấy,mà thử thai thì lại 1v,nhưng bây giờ ngực em lại hơi sưng to lên,thi thoảng bụng dưới hơi nhói và lưng hơi mỏi.Liệu em có hi vọng gì ko mấy chị?Em đang buồn lắm
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2