• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Chậm kinh 10 ngày, thử que vẫn 1 vạch mình có bị làm sao không

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 83.1K Lượt đọc
  • 90 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 978 Bài viết

• 541 Được cảm ơn

mình bị chậm kinh 10 ngày rồi vậy mà mình thử que vẫn chỉ 1 vạch, đã bạn nào như mình chưa, không biết mình có bị làm sao không nhỉ, mình đã có 1 bé rồi và cũng đang chuẩn bị đứa thứ hai,
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 653 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Có thể bạn bị nóng trong người hoặc tâm trạng lo âu gì đó khiến KN bị chậm lại. Nhỏ bạn mình chạm kinh 2 tuần mà vẫn không có thai. Bạn chờ thêm vài ngày nữa thử lại cho chắc nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 678 Bài viết

• 797 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nemothanh Xem bài viết
    Có thể bạn bị nóng trong người hoặc tâm trạng lo âu gì đó khiến KN bị chậm lại. Nhỏ bạn mình chạm kinh 2 tuần mà vẫn không có thai. Bạn chờ thêm vài ngày nữa thử lại cho chắc nhé.
    Me no oi the sau vu tre kinh day thi co baby k? Minh to mon muon bit tin cua me no qua
    • 678 Bài viết

• 797 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dieuchan Xem bài viết
    mình bị chậm kinh 10 ngày rồi vậy mà mình thử que vẫn chỉ 1 vạch, đã bạn nào như mình chưa, không biết mình có bị làm sao không nhỉ, mình đã có 1 bé rồi và cũng đang chuẩn bị đứa thứ hai,
    Me no oi the sau vu tre kinh 10 ngay ma van 1v thi me no co baby k? Tui dang to mo muon bit tin me no qua. Tui dang mong qua ne
    • 203 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dieuchan Xem bài viết
    có thể bạn thụ thai cuối kỳ kinh nên v2 chưa lên, để chắc bạn có thể thử betaHCG nếu >5IU là bạn có thai rùi, vừa rùi mình cũng chậm 8 ngày thử que ko lên, 10 ngày thì v2 mờ thử HCG tăng ầm ầm, tận 15 ngày v2 mới đậm, phù......thế là bé dc hơn 5w rùi mừng lắm ^^ chúc bạn săn dc rồng con nha mẹ khỏe con khỏe nhé ^^
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 45 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

E cũng bị chậm kinh 10 ngày rồi, cách đây 2ngày e có thử thấy 1v, sáng nay thử lại vẫn 1v. Bình thường vòng kinh e đều đặn 28 - 30 ngày.
    E mới cưới được 3tháng, cũng muốn có e bé. Không biết e có bị sao không nữa?
    • 1,793 Bài viết

• 2,709 Được cảm ơn

Mình chậm 7ngày, thử cũng 1v, vẫn còn hy vọng phải k các mẹ?
    • 114 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Nếu các bạn mà không kế hoạch gì cả và thả để có em bé thì nếu chậm kinh lâu mà chưa có kinh thì cũng có thể là có thai rồi đấy, như trường hợp của mình chậm kinh tận 4 tuần và thử đến hơn chục que rồi siêu âm 2 lần lúc chậm 2 và 3 tuần cũng không thấy có thai.
    Đến khi chậm kinh tuần thứ 4 mình đi siêu âm thì bác sỹ bảo tử cung dầy lên có thể là có thai hoặc sắp có kinh, chờ thêm 1 tuần nữa đi khám lại và trước khi đi thì thử lại que xem có lên 2 vạch không.
    Đến tuần thứ 5 mình siêu âm thường thì không thấy, mà phải siêu âm đầu dò thì thấy có 1 phôi nhưng rất nhỏ, bác sỹ dặn vẫn uống Obimin và hẹn 1 tuần đến khám lại, thì đã về tử cung nhưng chưa đoán được tuổi thai.
    2 tuần sau đến khám thì thai phát triển bình thường và đã có tim thai, thai được hơn 7 tuần.
    Bây giờ thì mình đã được 13 tuần rùi, hôm mùng 6 tết được 12 tuần đi đo da gáy em bé, bác sỹ bảo rất mỏng, rất tốt, em bé khỏe mạnh, phù phù, bây giờ mình mới thở phào nhẹ nhõm.
    Mình khuyên các bạn nếu đã có kế hoạch có em bé và chậm kinh từ 10 ngày trở lên thì nên thư giãn, không căng thẳng hay nghĩ ngợi quá nhiều về vấn đế đó, kiên nhẫn chờ đợi thêm, tiếp tục uống thuốc bổ cho bà bầu, mọi sinh hoạt nhẹ nhàng và cẩn thận.
    Để nếu đúng là có bầu thật thì đỡ bị mệt hay bị ảnh hưởng đến con.
    Chúc các bạn thành công.
    • 349 Bài viết

• 813 Được cảm ơn

Mình cũng chậm 15-16 ngày rồi, hôm chủ nhật đi siêu âm thì chưa có gì , cách đây 1 tuần xn máu thì beta hcg = 0,1. ko có hy vọng j cả nhưng cũng sốt ruột lắm, hhehe
    • 150 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Em cũng bị nhiều lần chậm kinh rùi , chắc do ăn uống hoặc stress nên bị chậm.
    thành ra cũng không để ý lắm, đến khi em chậm hẳng 30 ngày đi thử mới biết có thai.

Bao giờ các mẹ chậm giống em 100 % là có em bé.
    • 504 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hochuot Xem bài viết
    Mình cũng chậm 15-16 ngày rồi, hôm chủ nhật đi siêu âm thì chưa có gì , cách đây 1 tuần xn máu thì beta hcg = 0,1. ko có hy vọng j cả nhưng cũng sốt ruột lắm, hhehe
    Mình có lần chậm 3 tuần liền, nhưng cuối cùng hóa ra tháng đấy bị đảo lộn vòng kinh thôi. Grư...nhưng lần này có em bé thì là chậm hơn 10 ngày mới lên vạch. Mẹ nó cố chờ, buồn buồn lại chơi xổ số bóc cái (bóc que thử, hì hì...) chúc bạn sớm có em bé nhé.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng chậm hơn 12 ngày rùi, thử đi thử lại vẫn 1 vạch, hic. Hồi hộp gần chết, chỉ sợ có thai thôi ( mình có cậu con trai mới được có 6 tháng tuổi thôi ah). Mình cho vẫn cho con bú, không biết có ảnh hưởng gì đến chu kì kinh ko nhỉ, chứ lúc mình cho có cậu con trai, kinh nguyệt của mình đều lắm, hic. Có mẹ nào giống mình không zậy?
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình đang mong có e bé, các tháng trước cũng bị chậm, nhưng lâu nhất là 7 ngày, jo chậm tới ngày thứ 10 rùi mà thử vẫn ko có, cũng ko có biểu hiện là bị. Ko bít thế nào? huuuu
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi em cg~ thế đấy... cả nhà mong chứ chả riêng j vc em... em cưới đc gần 4 tháng rồi, lần này chậm 10 ngày nhưng vẫn 1v.. chả bik sao nữa... co 1 đợt em bị rối loạn tận 3 tháng ms có.. k bik có sao k các mẹ nhỷ?
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranghuy_22042012 Xem bài viết
    Các mẹ ơi em cg~ thế đấy... cả nhà mong chứ chả riêng j vc em... em cưới đc gần 4 tháng rồi, lần này chậm 10 ngày nhưng vẫn 1v.. chả bik sao nữa... co 1 đợt em bị rối loạn tận 3 tháng ms có.. k bik có sao k các mẹ nhỷ?
    Mẹ nó ơi, mình cũng chậm kinh 10 ngày nhưng vẫn 1 vạch. Hôm nay là chậm kinh 2 tuần, thử lại thì vạch 2 hơi mờ nhưng cũng nhìn thấy. Mẹ nó cứ thoải mái nhé, cố chờ ít hôm nữa. Chị mình cũng lên 2 vạch khi chậm kinh gần 4 tuần đấy. Chúc mẹ nó sớm thấy 2 vạch nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 28 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

minh cung cham kinh 10 ngay roi.. thu que van thay co 1v thoi...Kinh m thi deu lam...van dang mong co be ??? ko biet cai tinh hinh nay la the nao day?? Thay co nhieu ng noi tre kinh may ngay thoi thử la biet lien ...van dang nuoi hy vong....
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng châm 10 ngày rùi.Hôm chậm ngày thứ 7 có thử que nhưng vẫn có 1 vạch thôi.Mình lại mới bị thai lưu được gần 2 tháng thui.Lo quá.Giờ mà có cũng lo mà không có cũng lo nè.Bs bảo nên kế hoạch 3-6 tháng mà mình mới được hơn tháng.Không bít thế nào
    • 76 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunlep1511 Xem bài viết
    minh cung cham kinh 10 ngay roi.. thu que van thay co 1v thoi...Kinh m thi deu lam...van dang mong co be ??? ko biet cai tinh hinh nay la the nao day?? Thay co nhieu ng noi tre kinh may ngay thoi thử la biet lien ...van dang nuoi hy vong....
    Mình cũng chậm 10 ngày nà, thử 2 lần thì lúc nào cũng 1v, buồn ghê cơ. Nhưng mấy hôm nay cứ thấy lạ lạ, hay lợm lợm ở cổ muốn nôn, bùn miệng là mún nôn nhưng ko nôn được. Trưa nay, lúc ăn cơm đang ăn cá - món khoái khẩu - tự nhiên thấy rùng mình. Nghỉ trưa 2vc xxx xong lúc ax xong nằm ôm lại lợm lợm mún nôn, nôn mãi cũng ko được. Ko biết sao đây nữa, thử 2 lần đều 1v rồi mà sao lại có triệu chứng như có thai zậy nhỉ, hay do mong quá nên thần hồn át thần tính sinh ra mí triệu chứng đó nhỉ. Ax thấy thế nói là nghén rùi đấy, cười khúc khích nhưng mà mình ko tin vì thử thấy có 1v kia mà. Hic hic....Giờ đang làm việc cũng phải mua kẹo ngậm đây chứ ko lại thấy lờm lợm muốn nôn. Hi vọng lắm mà cũng sợ thất vọng ghê ý các mẹ ơi!
    • 46 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

e cũng bị thế nè các mẹ ơi, chậm kinh 10 ngày rồi, thử que 4 lần các loại chipchip, quikstrip buổi sáng đều lên 2 vạch mờ mờ, đến trưa nay thử thì lại 1 vạch như mũi tên đâm vào ngực ấy, hic, e phải làm sao jo, đã bị lưu 1 lần rồi
    • 197 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

nhiều mẹ giống e quá, lúc e chậm 5 ngày thử thì vạch 2 lên mờ mờ, giờ chậm 10 ngày thì có 1 vạch thôi, em buồn quá.hix
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5