• 1 Lượt chia sẻ
  • 37K Lượt đọc
  • 41 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 240 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, có mẹ nào biết tại sao khi mang thai lại kiêng cắt tóc không nhỉ?

Em đi hỏi mẹ em và các cô dì trong nhà thì được trả lời rằng kiêng dao kéo, mà em thì tóc dài đến em rồi. Mùa này tóc rụng nhiều, tóc em thì hơi dày nên em khó chịu lắm.

Em có bầu được hơn 4 tháng rồi, liệu có thể cắt tóc không nhỉ. Chưa kể em sinh vào mùa đông cứ gội đầu nhiều thì rét lắm.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,865 Bài viết

• 907 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lon_ton Xem bài viết

Em đi hỏi mẹ em và các cô dì trong nhà thì được trả lời rằng kiêng dao kéo, mà em thì tóc dài đến em rồi. Mùa này tóc rụng nhiều, tóc em thì hơi dày nên em khó chịu lắm.

Em có bầu được hơn 4 tháng rồi, liệu có thể cắt tóc không nhỉ. Chưa kể em sinh vào mùa đông cứ gội đầu nhiều thì rét lắm.
    Em thấy mấy bạn em đều cắt tóc, ko sao cả!
    • 1,247 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Có sao đâu mà,mình cũng mới cắt tóc đc vài ngày,để nóng bức quá ko thể chịu nổi,rồi lại rụng nhiều nữa mấy nữa mùa đông gội mệt lắm vì mình phải đi làm đâu thể lười đc.Cắt xong nhẹ nhõm thoải mái lắm :LoveStruc:
    • 7,941 Bài viết

• 1,663 Được cảm ơn

Thấy bảo là khi mang thai cắt tóc thì mất sữa cho con bú:Thinking:
    Nhưng mà chẳng khoa học. Cắt thì cứ cắt, đừng làm tóc là được.:Applause:
    • 181 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Mình cũng cắt tóc khi có em bé, chẳng sao dau mẹ nó ạ, cắt đi thoải mái lắm
    • 1,479 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Mẹ nó mà kiêng thi kiêng hết àh?Thoáng thoáng chút đi cho nó thoải mái
    • 14,834 Bài viết

• 8,163 Được cảm ơn

Mình cũng mới cắt tóc ngắn xong, để dài ngứa ngáy chết đi được. Mình mang bầu chỉ nên kiêng nhuộm, ép, hấp tóc thui các mẹ ah, nói chung là tránh xa hóa chất thui.
    Mà ko biết các mẹ thế nào chứ khi có bầu mình thấy nóng hơn bình thường. Suốt ngày tranh nằm ngoài với ông xã để được gần quạt thui.
    • 3,412 Bài viết

• 334 Được cảm ơn

đúng đấy mình thấy mọi người đều cắt tóc có sao đâu, mình trước cũng có tóc dài quá mông ấy, thấy tóc dài quá nên mình cũng cắt từ hồi được 5 tháng
    • 1,225 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

mang thai hay nong - nhieu me toan cat cho mat ma - chu may ai ko cat ? lan dau minh nghe day ? co chat hoa' hoc gi tren dau` dau?:Sigh:
    • 401 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Tớ chả kiêng gì cả Mẹ nó ơi, từ hồi có bầu đến giờ tớ đi tỉa tổng cộng là 4 lần rồi, cứ dài ra tý lại cắt đi, trước còn ngang vai, rồi nóng quá cắt ngắn đi, giờ nó hơi chấm vai một tý là phải đi tỉa bớt rồi, tớ thì thấy từ hồi bầu bí tớ chăm làm đẹp hơn, mà cơ bản là cũng đẹp ra vì nhờ con mà tăng lên được 9kg cho tới thời điểm này, tuần nào cũng tăng đều 1kg cơ, ai cũng khen tớ xinh ra, còn được phong là hoa hậu bà bầu nữa, thích quá, vì trước khi bầu bí tớ gày lắm mà.
    • 785 Bài viết

• 737 Được cảm ơn

Lần đầu em nghe thấy phải kiêng vụ cắt tóc đấy, em cũng cắt hoài không sao đâu.
    • 1,632 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Khi có bầu, bà bầu thường cắt tóc cho thuận tiện việc chăm sóc bản thân, vì khi đó tóc dài, bụng to rất khó gội đầu và giai đoạn ở cữ cũng khó tắm, gội.

(Chữ ký vi phạm Nội quy bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây)
    • 191 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

:Surprise: Giờ mình mới biết có vụ kiêng này đó! Hồi có bầu người nóng bức lắm, mình cắt tóc hoài (3 tuần là cắt!!!)

Hemmm... Có sao đâu???
    • 195 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Từ khi có bầu, Mình cắt 2 lần rồi & sắp tới sẽ cắt 1 lần nữa.
    1 số người kiêng vì sợ mất sữa, nhưng ko thấy cơ sở gì cả, nên cứ cắt thôi cho mát mẻ nhẹ đầu, còn vụ sữa thì hên xui
    • 14,834 Bài viết

• 8,163 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhte Xem bài viết
    Tớ chả kiêng gì cả Mẹ nó ơi, từ hồi có bầu đến giờ tớ đi tỉa tổng cộng là 4 lần rồi, cứ dài ra tý lại cắt đi, trước còn ngang vai, rồi nóng quá cắt ngắn đi, giờ nó hơi chấm vai một tý là phải đi tỉa bớt rồi, tớ thì thấy từ hồi bầu bí tớ chăm làm đẹp hơn, mà cơ bản là cũng đẹp ra vì nhờ con mà tăng lên được 9kg cho tới thời điểm này, tuần nào cũng tăng đều 1kg cơ, ai cũng khen tớ xinh ra, còn được phong là hoa hậu bà bầu nữa, thích quá, vì trước khi bầu bí tớ gày lắm mà.
    Mẹ này thích thế, mới 26w mà đã tăng 9kg rùi, mình gần 19w mà mới tăng có 3kg, suốt ngày đau đầu vì vụ tăng cân ấy đây. :Sigh::Sigh::Sigh:. Bình thường tớ nặng có 44-45kilô, cao những 1m63 nên trông gầy chết, chồng suốt ngày chê. Mình đang hy vọng đến khi sinh tăng khoảng 12kilô. Hichic.
    Mẹ nó có kinh nghiệm gì để nhanh tăng cân thì bật mí cho tớ với
    • 3,092 Bài viết

• 753 Được cảm ơn

Mình cũng cắt tóc đến mấy khi đang có thai vì khi thai lớn mà để tóc dài thì gội, chải, sấy mất công quá. Cắt ngắn luôn cho đỡ mất thời gian. Phần vì sau khi sinh tóc ngắn gội cho dễ và có cảm giác ít bị rụng nữa.
    Luôn khỏe mạnh, ăn giỏi, mau lớn, ngoan ngoãn và vui vẻ con nha :Kiss:
    Quy trình bảo lãnh vợ/chồng đi Mỹ (đã bổ sung lại một số bài về cách điền form)
    • 285 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Chỉ không nên uốn tóc và nhuộm tóc khi mang thai thôi vì những chất uốn nhuộm có tác dụng độc hại với thai nhi, còn cắt tóc thì kiêng làm gì? Khi có thai cơ thể lúc nào cũng thấy nóng bức, mái tóc cắt ngắn gọn gàng giúp cho bà mẹ dễ chịu và mát mẻ hơn :Silly:. Mình chưa nghe nói cái vụ bà bầu phải kiêng cắt tóc bao giờ :Silly:
    :Rose: Nhà Mousekin, mời các bác ghé chơi : http://my.opera.com/Mousekin/blog
    • 138 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tớ cắt liên tục, hic, để đầu ngắn mát lắm ý:Battin ey:
    • 1,890 Bài viết

• 375 Được cảm ơn

Tớ cũng đang đòi đi cắt tóc đây! Tớ thấy hầu hết các bà bầu hay cắt tóc ngắn cho mát.Tớ cũng muốn chơi cụt luôn.Nhưng mà xã nhà tớ chả cho...:Crying::Crying:.Cứ kêu em để tóc dài mới đẹp.Hic1
    Mà từ hồi có bầu đến giờ , tóc rụng thảm hại.Giờ mỏng lắm! Muốn cắt đi , sau khi sinh xong dưỡng lại.Nhưng lão xã nhất định không chịu...:mad::mad:
    • 911 Bài viết

• 341 Được cảm ơn

Tình hình là mình nỏng bức quá, để tóc dài mệt thật, lại bị rụng nữa chứ! Minh đang tính đi cắt tóc ngắn mà kg biết có sao kg nữa? Có mẹ nào biết tí gì về vụ này chỉ mình nhá! Thanks!
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3