• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 35.1K Lượt đọc
  • 41 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 240 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, có mẹ nào biết tại sao khi mang thai lại kiêng cắt tóc không nhỉ?

Em đi hỏi mẹ em và các cô dì trong nhà thì được trả lời rằng kiêng dao kéo, mà em thì tóc dài đến em rồi. Mùa này tóc rụng nhiều, tóc em thì hơi dày nên em khó chịu lắm.

Em có bầu được hơn 4 tháng rồi, liệu có thể cắt tóc không nhỉ. Chưa kể em sinh vào mùa đông cứ gội đầu nhiều thì rét lắm.

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 1,820 Bài viết

• 907 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lon_ton Xem bài viết

Em đi hỏi mẹ em và các cô dì trong nhà thì được trả lời rằng kiêng dao kéo, mà em thì tóc dài đến em rồi. Mùa này tóc rụng nhiều, tóc em thì hơi dày nên em khó chịu lắm.

Em có bầu được hơn 4 tháng rồi, liệu có thể cắt tóc không nhỉ. Chưa kể em sinh vào mùa đông cứ gội đầu nhiều thì rét lắm.
    Em thấy mấy bạn em đều cắt tóc, ko sao cả!

• 1,245 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Có sao đâu mà,mình cũng mới cắt tóc đc vài ngày,để nóng bức quá ko thể chịu nổi,rồi lại rụng nhiều nữa mấy nữa mùa đông gội mệt lắm vì mình phải đi làm đâu thể lười đc.Cắt xong nhẹ nhõm thoải mái lắm :LoveStruc:

• 7,942 Bài viết

• 1,661 Được cảm ơn

Thấy bảo là khi mang thai cắt tóc thì mất sữa cho con bú:Thinking:
    Nhưng mà chẳng khoa học. Cắt thì cứ cắt, đừng làm tóc là được.:Applause:

• 179 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Mình cũng cắt tóc khi có em bé, chẳng sao dau mẹ nó ạ, cắt đi thoải mái lắm

• 1,479 Bài viết

• 388 Được cảm ơn

Mẹ nó mà kiêng thi kiêng hết àh?Thoáng thoáng chút đi cho nó thoải mái

• 14,723 Bài viết

• 7,641 Được cảm ơn

Mình cũng mới cắt tóc ngắn xong, để dài ngứa ngáy chết đi được. Mình mang bầu chỉ nên kiêng nhuộm, ép, hấp tóc thui các mẹ ah, nói chung là tránh xa hóa chất thui.
    Mà ko biết các mẹ thế nào chứ khi có bầu mình thấy nóng hơn bình thường. Suốt ngày tranh nằm ngoài với ông xã để được gần quạt thui.

• 3,412 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

đúng đấy mình thấy mọi người đều cắt tóc có sao đâu, mình trước cũng có tóc dài quá mông ấy, thấy tóc dài quá nên mình cũng cắt từ hồi được 5 tháng

• 1,225 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

mang thai hay nong - nhieu me toan cat cho mat ma - chu may ai ko cat ? lan dau minh nghe day ? co chat hoa' hoc gi tren dau` dau?:Sigh:

• 401 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Tớ chả kiêng gì cả Mẹ nó ơi, từ hồi có bầu đến giờ tớ đi tỉa tổng cộng là 4 lần rồi, cứ dài ra tý lại cắt đi, trước còn ngang vai, rồi nóng quá cắt ngắn đi, giờ nó hơi chấm vai một tý là phải đi tỉa bớt rồi, tớ thì thấy từ hồi bầu bí tớ chăm làm đẹp hơn, mà cơ bản là cũng đẹp ra vì nhờ con mà tăng lên được 9kg cho tới thời điểm này, tuần nào cũng tăng đều 1kg cơ, ai cũng khen tớ xinh ra, còn được phong là hoa hậu bà bầu nữa, thích quá, vì trước khi bầu bí tớ gày lắm mà.

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5