• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Cắt - Khâu tầng sinh môn, lợi bất cập hại

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 33.2K Lượt đọc
  • 139 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cac chi oi ,khi sanh lan dau tien em nghe noi ai cung phai cat tang sinh mon het huh (cat o duoi) de cho baby ra de hon ,nhung ma luc cat bac si co chich thuot te hay khong va luc may co chich thuot hay khong ,sao ma em nghe cac chi la dau qua khong chieu noi ,em nghe ma so wa
    www.hivelife.com/swhale

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 948 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Khi sinh, phải cắt tầng sinh môn là để nhỡ lúc rặn có bị rách thì cũng rách đúng hướng, đến lúc may dễ hơn, đẹp hơn. Nhiều trường hợp không cắt, hoặc không kịp cắt, khi rách sẽ rách toe, hoặc rách thẳng xuống hậu môn, rất phiền !!!

Không biết mọi người thế nào, chứ mình thì lúc đó đau đẻ quá nên lúc cắt chẳng biết có chích thuốc tê không, nhưng chẳng thấy đau tí nào, chỉ cảm nhận được là BS cầm kéo bấm 1 cái phụp Lúc may cũng vậy, cảm nhận rõ ràng kim xỏ qua, kéo rột, rột..... chẳng thấy đau gì luôn, chắc là có thuốc tê. Mấy tiếng đồng hồ sau thì mới thấy đau. Vikki đừng lo lắng quá, đẻ thì tất nhiên là đau rồi, nhưng chịu đựng được, chỉ vài giờ đồng hồ là xong, sau đó ngắm con là quên hết !!! Kỳ diệu lắm !!!
    MBKB (T/P HCM)

• 342 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Cac me oi

Em sanh cung bi cat day,nhn ma em sanh thuong va sanh khong dau (hoi bac sy cho tiem epidural)ti se la sanh khong he dau ti nao, ngay ca khi bac sy khau lai cung chang bit dau nua. Sau khi sanh 6 tieng thi em het te 2 chan, va khong thay dau may. Noi chung la me nao sap sanh thi dung lo , cat rkhala khong dau nhu minh nghi dau. Hoi dau minh cung so lam, nghi la dau lam, nhung ma 10 ngay sau khi sanh minh da di choi voi me chong duoc roi. Chuc ban me tron con vuong nhe
    HIEN (Singapore)

• 1,069 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Vikki ơi, cắt không thấy đau đâu, vì lúc đó tầng sinh môn đã bị kéo căng hết cỡ rồi, khỏi cần thuốc!!! Lúc may lại thì có chút thuốc tê, nhanh thì chưa đau chứ may lâu quá thuốc hết tác dụng thì cũng đau đấy, nhưng mà vẫn chịu được mà!
    Mẹ Rennes ơi, chị bảo cắt để cho khỏi rách xuống hậu môn mà sao em bị cắt xuống tuốt luốt luôn, thế rồi chắc không đủ hay sao ấy mà thấy hộ lý... làm thêm 1 đường ngang nữa huhuhu.
    Saving my energy.

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nghe cac chi noi thi em cung do lo phan nao ,nhung tam trang no cu non nao lam sao do ,vua mung lai vuhiiiiiiiiiiiiiiiiii va cung lo la de se dau du doi lam huuuuuuuuuuuu
    www.hivelife.com/swhale

• 80 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Huong oi, Thuy me BitBot ne, sao anh xa che...khong dep ha? Phuc thu lan sau di tham my vien nhe.
    thuy

• 948 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Vết khâu sinh thường, nếu gặp BS đàng hoàng cẩn thận và được y/c khâu thẩm mỹ thì sẽ được trả lại nguyên mẫu (đôi khi còn đẹp hơn nguyên mẫu nữa ). Còn xui xẻo khâu bị méo, lệch thì sẽ gây đau khi sinh hoạt! Kinh nghiệm lần 2 đi sinh, nên tìm BS khâu đẹp, dặn BS nhớ bấm đúng cái phía lệch ấy, rồi sau đó khâu lại cho đẹp giùm em với, hậu tạ / tiền tạ nhiều nhiều vào thì chắc là sẽ trở thành gái tơ nhoen nhoẽn ngay!!!
    MBKB (T/P HCM)

• hnm
    • 11 năm
    • 1,293 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Có cái chủ đề "Đàn bà đi biển mồ côi một mình" có bàn đến vấn đề này đấy Hường ơi, (đang vội quá chưa tìm được link), chịu khó tìm xem lại sẽ thấy....tươi như hoa ngay

• 12,887 Bài viết

• 8,917 Được cảm ơn

Tìm dùm cho hnm và phạm hương luôn.

http://www.webtretho.com/dd/viewtopic.php?t=3219&highlight=m%E1%BB%93+c%C3%B4i

• 65 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu được trở lại tình trạng ban đầu thì hay quá, em cũng đã đi khám phụ khoa sau khi sanh mấy lần nhưng Bs chỉ nói bình thường không có gì. Nhưng lần khám gần đây thì Bs hỏi em là sanh ở đâu vậy "sau họ ẩu quá chỉ khâu lớp bên ngoài mà không khâu lớp bên trong" lúc đó em mới giật mình. em hỏi BS nếu như lần 2 thì vết thương củ có khâu lại được không thì BS trả lời vết thương đó chai rồi không khâu đươc. Nếu muốn khâu thì phải cắt bỏ lớp chai kia, em nghe mà rả rời. Lần đó em sanh là khoãng 6:10am là thời điểm ca trực đêm chuẩn bị về. Em có yêu cầu BS đỡ nhưng lúc đó không có BS thế là cô hộ lý sang luôn và khi sanh xong cô ấy vội vã ra về em đợi cả tiếng đồng hồ sau ca trực sáng vào mới khâu lại thật là khủng khiếp. Mọi người bảo tại em không gủi bao thư ngay luc đó, em cứ nghĩ sanh xong rồi gửi bao lì xì sau chứ đâu ngờ họ lại làm như vây. À lần đó là em sanh ở Từ Dũ đấy,hy vọng lần sau sẽ tốt hơn.
    Me be Van (TP.HCM)
    mẹ thương con gái của mẹ nhất trên đời!!!