• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Cần tư vấn về vụ bồi dưỡng cho bác sĩ khi sinh

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.22K Lượt đọc
  • 42 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5
    • 360 Bài viết

• 446 Được cảm ơn

Mình cũng đang 37w, mới vào viện hôm qua để làm các xét nghiệm. Mình được người quen giới thiệu đến BS trưởng khoa D3, anh ấy rất nhẹ nhàng và nhiệt tình.

Mình cũng đang thắc mắc khoản bồi dưỡng BS và kíp đỡ đẻ thế nào ( mình đẻ thường), vì theo mình tham khảo thì khoa này là khoa dịch vụ nên giá cả đã rất đắt đỏ rồi. Có nên bồi dưỡng BS chính 500k, cả kíp 500k hay ko. 1tr ko phải là vấn đề nhưng điều đó có cần thiết hay ko, khi riêng tiền đẻ đã 4tr, chưa kể các phụ phí khác.

Mẹ nào đã sinh ở D3 có kinh nghiệm xin chia sẻ ạ.

• 334 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Em cũng đang băn khoăn vụ này. Nhưng em tận Đà Nẵng cơ, có mẹ nào ở Đà Nẵng thì share kinh nghiệm em với nhé.

• 52 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Có mẹ nào sinh ở bệnh viện phụ sản trung ương không (Viện C). Mình được 33 tuần rồi mà ngôi thai vẫn ngược không biết đến lúc sinh em bé có chịu xoay đâu không đây. Mình cũng chưa biết khoản bồi dưỡng trong viện C như thế nào. Mẹ nào biết chia sẻ cho mình một chút nếu sinh thường thì thế nào, còn sinh mổ thì sao nhỉ. Các mẹ chia sẻ nhé.

• 11 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình sinh ở Viện C từ năm 2005 rồi, được giới thiệu bác sĩ này từ các bà chị họ, từ đó mình cũng giới thiệu cho nhiều người và thấy mọi người đều khen lắm.
    Hôm vừa rồi em gái mình cũng đã đi gặp lại bác sĩ này để khám sức khỏe trước khi có kế hoạch mang thai, và thấy kể mọi thứ đều ok.
    Ngày trước mình cũng cẩn thận nên khi mang bầu được khoảng 3 tháng vợ chồng mình đã đến chơi tận nhà, tạo mối quan hệ vì e rằng nhiều trường hợp quá nên bsĩ không nhớ được mình là ai, tuy nhiên, giờ thì mình thấy không cần thiết.
    Bác sỹ có cả một "bộ máy dịch vụ" chuyên nghiệp lắm, từ a - z mình đều được hỗ trợ, mỗi lần đến chỉ cần alo trước để hẹn lịch với bsĩ kẻo đến mà không gặp lại mất công thôi chứ tiền nong không thành vấn đề lắm.
    Rồi cả khi vỡ ối, khi đẻ, khi khâu đều có bsĩ hỗ trợ trực tiếp. Phòng dịch vụ luôn sẵn sàng. Mỗi một lần khám hay ktra, tắm cho con, ... mình đều hỏi chi phí nhưng bsĩ nói thanh toán sau, khi mọi việc đã ok rồi, mà bsĩ còn tự chuyển bảo hiểm y tế giúp mình nữa. Tổng chi phí thì mình không nhớ lằm nhưng hình như hơn 1 triệu thôi, vì về nhà cả hai vợ chồng mình đều khen rẻ quá mà. Cuối năm nay, mình cũng dự định sẽ mang bầu đứa thứ 2 và sẽ lại liên lạc với bác sĩ này. Bsĩ này là nam nhé. Mẹ muốn nhờ bsĩ ktra và hỗ trợ trong cả quá trình mang thai và sinh con thì gửi cho mình số điện thoại, mình sẽ giới thiệu bạn với bsĩ này nhé.
    Chúc bà bầu mạnh khoẻ, tinh thần thư thái nhé. Mẹ khỏe thì con mới khỏe đó nha!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 9months10days Xem bài viết
    Mình cũng đang 37w, mới vào viện hôm qua để làm các xét nghiệm. Mình được người quen giới thiệu đến BS trưởng khoa D3, anh ấy rất nhẹ nhàng và nhiệt tình.

Mình cũng đang thắc mắc khoản bồi dưỡng BS và kíp đỡ đẻ thế nào ( mình đẻ thường), vì theo mình tham khảo thì khoa này là khoa dịch vụ nên giá cả đã rất đắt đỏ rồi. Có nên bồi dưỡng BS chính 500k, cả kíp 500k hay ko. 1tr ko phải là vấn đề nhưng điều đó có cần thiết hay ko, khi riêng tiền đẻ đã 4tr, chưa kể các phụ phí khác.

Mẹ nào đã sinh ở D3 có kinh nghiệm xin chia sẻ ạ.

Mình sang tuần thứ 30 rồi. Mình cũng đang băn khoăn giống bạn đó. Mẹ nào có kinh nghiệp xin chia sẻ thêm nhé

• 379 Bài viết

• 478 Được cảm ơn

Cho mình hỏi, thế có mẹ nào ở SG không, mình đang khám bs Kiều Dung ( BV Từ Dũ), mình theo bs này tư đầu bây giờ cũng được 35 tuần rồi, nhưng cũng chưa rõ về vụ nhờ bs như thế nào đây. Bạn nào đã khám bs Kiều Dung và nhờ bs đỡ đẻ chưa? cho mình xin kinh nghiệm...

• 10 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình nghĩ đã đẻ DV , tiền cũng cao hơn mà còn mất thêm khoản bồi dưỡng thì cứ thế nào ý . Thêm nữa dù thế nào con mình họ vẫn phải đỡ cẩn thận vì đó là an toàn tính mạng nên các mẹ yên tâm sinh đâu cũng thế cả thôi. Dưng mà là mình mình vần bồi dưỡng, coi như mua cái sự yên tâm về tâm lý thôi các mẹ ạ. Hơn nữa cả đời đẻ 1,2 lần, mình bồi dưỡng một tí lấy may cho nó xởi lởi suôn sẻ. Theo mình mẹ nào có ý định bồi dưỡng bs thì nen đưa trước, họ không nhận mình cũng cố mà đưa cho yên tâm. Vui lên các mẹ nó nhé, con mình ra đời là hạnh phúc nhất rồi, cảm ơn bs tí , có hơi khó chịu cũng cho qua thui.

• 1,142 Bài viết

• 1,962 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cachua_nam Xem bài viết
    Ôi vậy ạ
    Vậy mai mẹ nó cho mình xin sdt của bsi Vân nhé
    Cảm ơn mẹ nó nhiều nhiều

Điẹn thoại BS Vân đây mẹ nó nhé: BS. Vân 0169 693 3995

• 52 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hale2005 Xem bài viết
    Mình sinh ở Viện C từ năm 2005 rồi, được giới thiệu bác sĩ này từ các bà chị họ, từ đó mình cũng giới thiệu cho nhiều người và thấy mọi người đều khen lắm.
    Hôm vừa rồi em gái mình cũng đã đi gặp lại bác sĩ này để khám sức khỏe trước khi có kế hoạch mang thai, và thấy kể mọi thứ đều ok.
    Ngày trước mình cũng cẩn thận nên khi mang bầu được khoảng 3 tháng vợ chồng mình đã đến chơi tận nhà, tạo mối quan hệ vì e rằng nhiều trường hợp quá nên bsĩ không nhớ được mình là ai, tuy nhiên, giờ thì mình thấy không cần thiết.
    Bác sỹ có cả một "bộ máy dịch vụ" chuyên nghiệp lắm, từ a - z mình đều được hỗ trợ, mỗi lần đến chỉ cần alo trước để hẹn lịch với bsĩ kẻo đến mà không gặp lại mất công thôi chứ tiền nong không thành vấn đề lắm.
    Rồi cả khi vỡ ối, khi đẻ, khi khâu đều có bsĩ hỗ trợ trực tiếp. Phòng dịch vụ luôn sẵn sàng. Mỗi một lần khám hay ktra, tắm cho con, ... mình đều hỏi chi phí nhưng bsĩ nói thanh toán sau, khi mọi việc đã ok rồi, mà bsĩ còn tự chuyển bảo hiểm y tế giúp mình nữa. Tổng chi phí thì mình không nhớ lằm nhưng hình như hơn 1 triệu thôi, vì về nhà cả hai vợ chồng mình đều khen rẻ quá mà. Cuối năm nay, mình cũng dự định sẽ mang bầu đứa thứ 2 và sẽ lại liên lạc với bác sĩ này. Bsĩ này là nam nhé. Mẹ muốn nhờ bsĩ ktra và hỗ trợ trong cả quá trình mang thai và sinh con thì gửi cho mình số điện thoại, mình sẽ giới thiệu bạn với bsĩ này nhé.
    Chúc bà bầu mạnh khoẻ, tinh thần thư thái nhé. Mẹ khỏe thì con mới khỏe đó nha!
    trước tiên xin cảm ơn mẹ hahe2005 nhé. Mẹ hahe 2005 cho mình xin số điện thoại của bác sỹ đó được không?

• 237 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebeuyen Xem bài viết
    Điẹn thoại BS Vân đây mẹ nó nhé: BS. Vân 0169 693 3995
    Cảm ơn mẹ nó nhiều nhé
    Năm mới chúc mẹ nó gặp nhiều may mắn, sức khỏe dồi dào, làm ăn phát tài phát lộc
    Chả cá mực Hạ Long giã tay nhà tự làm chỉ 210k/1kg
    Phật thủ tươi, mạch nha làm siro trị ho cho bé 40k/1kg
    0975 771 869

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5