• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 43.8K Lượt đọc
  • 285 Trả lời

11 Người đang theo dõi

• 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình mang thai tuần thứ 33 rồi, tuần trước đi khám bác sĩ bảo cái thai mới được khoảng 1,6kg, cộng trừ 2 lạng. Một số người bảo thai như vậy thì bé quá? Có đáng lo không các mẹ? Mình ăn uống không tốt lắm, lại bị đau dạ dày nữa, không biết làm thế nào đây?

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 2,683 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me2bong Xem bài viết
    Các mẹ ơi, mình mang thai tuần thứ 33 rồi, tuần trước đi khám bác sĩ bảo cái thai mới được khoảng 1,6kg, cộng trừ 2 lạng. Một số người bảo thai như vậy thì bé quá? Có đáng lo không các mẹ? Mình ăn uống không tốt lắm, lại bị đau dạ dày nữa, không biết làm thế nào đây?
    Mình cũng cùng thời gian mang thai như bạn , hôm qua đi SA con nặng 2.7kg. Tuy nhiên mình ko nghĩ bé nhà bạn bé quá đâu, mẹ chịu khó ăn uống vào thì còn 1 tháng nữa, em bé có thể lên 1-1.3kg đấy.
    Chúc bạn và bé khỏe nhé.

• 1,408 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

Đúng là em bé hơi nhỏ con 1 tí, nhưng không sao đâu, cứ ráng ăn nhiều vô nhé bạn, ăn nhiều thì em bé phát triển nhanh lắm. Đừng lo quá!

• 290 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Đúng là thai hơi bé bạn ạ, hồi mình mang thai tầm 38 tuần con mới được 2,9kg thế mà đến tuần 39 đẻ con ra được những 3,9kg, bạn cố gắng bồi bổ nhiều vào tháng cuối lên cân nhanh lắm cũng ko cần lo lắng quá đâu bạn ạ ko lại ảnh hưởng đến thai.:Rose: :Rose: :Rose:

Bố mẹ yêu Gia Phong nhất trên đời, yêu con nhiều lắm:Kiss:

• 52 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

chào bạn, mình chia sẻ nỗi lo cùng bạn. Mình cũng đang mang thai ở tuần thứ 32, hôm qua đi khám thì bé được 1,8kg. Cân nặng thế thì cũng tàm tạm, nhưng các chỉ số khác của cu con nhà mình xem ra bị nhỏ hơn tiêu chuẩn. Vòng bụng, chiều dài xương đùi, lưỡng đỉnh... đều nhỏ (đấy là mình tra theo bảng mà các mẹ trong diễn đàn đã post lên). Hic. mình thấy lo lo... Như tụi mình bây giờ cứ hơi bất thường là cũng thấy lo nhỉ. Còn bé con nhà bạn thì sao? các chỉ số có ổn không? Mong sao các bé nhà mình sẽ nhớn nhanh hơn tí nữa!!!

• 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhiều vì những lời động viên. Và ngay sáng nay đã làm một hộp xôi ngô ở chỗ Xôi Yến rồi. Hi hi! Nhưng mình thấy lạ là bác sĩ ở BV Phụ sản theo dõi thai cho mình lại không hề tỏ ra lo lắng về cân nặng của bé. Ông ấy chỉ quan tâm duy nhất: Ngôi gì? Rau, ối thế nào. Những thứ ấy bình thường là được. Mình sinh đứa đầu cũng chỉ được có 2,7kg mà mẹ thì tăng những 14 kg. Lần này tăng chưa được 10kg, có khi con còn bé hơn nữa. Thế mới lo.
    Chúc các mẹ và các bé khỏe.:Laughing:

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Gia Phong Xem bài viết
    Đúng là thai hơi bé bạn ạ, hồi mình mang thai tầm 38 tuần con mới được 2,9kg thế mà đến tuần 39 đẻ con ra được những 3,9kg, bạn cố gắng bồi bổ nhiều vào tháng cuối lên cân nhanh lắm cũng ko cần lo lắng quá đâu bạn ạ ko lại ảnh hưởng đến thai.:Rose: :Rose: :Rose:
    Me cac be than men!minh lan dau mang thai,gio thang thu 7 roi,nhung hom qua di tiem phong ho bao thai thuan roi.toi dien thoai cho ong xa ong bao sao thai thuan som the co binh thuong k?minh k hieu nen rat lo.vay co me be nao co kinh nghiem cho minh biet voi nhe.me be cam on nhieu!:Rose:

• 281 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luu nhung Xem bài viết
    Me cac be than men!minh lan dau mang thai,gio thang thu 7 roi,nhung hom qua di tiem phong ho bao thai thuan roi.toi dien thoai cho ong xa ong bao sao thai thuan som the co binh thuong k?minh k hieu nen rat lo.vay co me be nao co kinh nghiem cho minh biet voi nhe.me be cam on nhieu!:Rose:
    Thai thuận là tốt chứ sao bạn phải lo lắng, thường thì vào khoảng tuần thứ 32 là ngôi thai của em bé sẽ thuận - tức là đầu quay xuống dưới để chuẩn bị đến ngày chào đời. Còn nếu đến khoảng thời gian này mà ngôi chưa thuận thì từ thời điểm này đến khi bé chào đời bác sỹ sẽ phải cho bạn tập các bài thể dục nhẹ để cho em bé quay đầu xuống dưới. Nếu không sẽ phải sinh mổ vì thường ngôi không thuận đẻ thường sẽ khó khăn hơn bạn ạ. Như mình đây, hồi có bầu bé đầu khoảng tháng thứ 5 là ngôi đã thuận rồi và cứ thuận như thế cho đến khi sinh, nhưng giờ mình đang mang bầu bé thứ hai, đến nay là được 36 tuần rồi mà ngôi vẫn ngược, bác sỹ nói sẽ khó mà thuận được, nhưng bé đầu mình mổ nên bé sau mình cũng mổ. Còn bạn nếu ngôi thuận đẻ thường được cũng tốt mà. Chúc hai mẹ con khỏe :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:

• 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luu nhung Xem bài viết
    Luunhung thân mến! Thai của bạn thuận (ngôi đầu) là yên tâm rồi, bạn có thể sinh thường được. Ông bác sĩ theo dõi cho mình cũng quan tâm nhất đến ngôi gì mà. Nhưng cũng có trường hợp em bé đã xoay rồi, nghĩa là đầu đã chúc xuống rồi nhưng sau đó lại quay ngang quay ngửa. Bạn nên theo dõi thường xuyên từ nay đến khi sinh. Tốt nhất là mỗi tuần khám một lần vì bé là con so mà.
    Chúc hai mẹ con khỏe!

• 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Vậy là tớ đã sinh được một cách cách nữa rùi. Lúc sinh được có 2,9 kg, giờ đã 2,5 tháng và được 6,5 kg. Xin thông báo để các mẹ chia vui và một lần nữa xin cảm ơn những lời đồng viên lúc tớ mang bầu 8 tháng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)